[Funland] Ái ...chà chà.

Trạng thái
Thớt đang đóng

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Phản đối quá đến lúc Tàu nó sáp nhập thì thằng Nga nó lại ủng hộ nhiệt tình đó, xét 1 khía cạnh nào đó thì nếu ta nhiệt tình công kích Nga cũng có thể nói là 1 hành động ăn cháo đá bát. Thôi thì cứ trung lập quan ngại như mọi khi :D
nhọ cho ta là cứ quan ngại lắm.. thì sau này mẽo và các nước khác cũng ..chúng tôi cũng cực kỳ quan ngại sâu sắc đề nghị vn và nước lạ ngồi vào bàn đàm phán và .... lúc đó vn khóc ra tiếng hơ mông vì quan ngại >:) >:) >:) >:)

duongphong

Xe container
chả phải vì trải qua CT thấu hiểu đâu. cái khó của vn là . trước kia LX đã từng viện trợ và ủng hộ tuyệt đối cho vn trong cuộc kháng chiến chống mẽo . sau này liên bang nga lại bán vũ khí cho vn , nếu vn ra mặt phản đối nga ( cái này phản đối là hoàn toàn chính xác và rất rõ ràng ..) nhưng phản đối nga thì rất khó cho vn , vì chỉ có nga bán vũ khí kg điều kiện ràng buộc và vũ khí nga đã được đồng bộ hóa rồi và lại mang tiếng : ăn cháo đá bát
nhưng kg phản đối nga thì sau này nước lạ đánh vn , thì vn kêu gọi ai ủng hộ đây ? vn kg ủng hộ các nước thấp cổ bé họng khi bị xâm lược
khó là chỗ này
Em cũng cùng quan điểm này.
- Phản đối Nga thì cũng dở. Vì trước đây LX hỗ trợ kinh tế, vũ khí....giờ đang mua vk của Nga.
- Không phản đối Nga mà thằng hàng xóm nó gầm gừ, nó kiếm cớ....nó nện cũng dở.
- Kinh tế giờ hội nhập sâu rộng Mỹ, EU, Nhật, Hàn...không thể không có ý kiến riêng.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Con lợn mẽo và bầy lợn con của nó cũng chẳng khác gì. Đến bây giờ cơn ác mộng Việt Nam vẫn còn hằn sâu trong tâm trí nó
em hỏi khí kg phải : có phải bác là admin cải trang kg ạ ?? :((:((:((

unitedkondom

Xe tải
Chắc đại sứ đã đc duyệt lời lẽ cụ nhể. Rất nhiều nước đăng ký phát biểu bày tỏ quan điểm phản đối Nga.
Phát ngôn của các đại diện chính thức của Việt Nam tại các sự kiện quốc tế như này là phải do BNG trình BCT duyệt đấy chứ ko phải thích là nói đâu

Ấp_Bắc

Xe máy
Tin hói đang tạo ra tiền lệ hết sức nguy hiểm, một nước lớn có vũ khí hạt nhân xâm lược một nước nhỏ với lý do hết sức mơ hồ. Cả thế giới phải chặn thằng độc tài khát máu này lại ko thì tương lai sẽ đến lượt những nước nhỏ như chúng ta.
Tiền lệ đấy mẽo đã làm lâu rồi, Nga chỉ là thằng đi theo thôi. Với một lọ muối, một nước có hạt nhân đã xâm lược một quốc gia và tàn sát cả triệu người

29S2929

Xe tăng
Nga nó khác biệt đấy , ko có chuyện sập đâu .
Em vẫn ủng hộ Tin đập thằng Cà mấy hôm cho chừa . Cà nó y như thằng Cam bẩn, thử Mexico mà theo Nga hay Tàu liệu Mỹ nó có giải phóng không

Ấp_Bắc

Xe máy
Thủ phạm vụ tàn sát ở New Zealand năm 2019 đã từng được tiểu đoàn Azov Ucraina đào tạo

Chủ nghĩa phát xít ở Ucraina đem chết chóc khắp thế giới

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em thấy câu này ám vào ông nào cũng đc. Vẫn bài nước đôi của các cụ ngoại giao thôi

TKK

Xe tăng

Nghen loc

Xe tăng
Em cũng cùng quan điểm này.
- Phản đối Nga thì cũng dở. Vì trước đây LX hỗ trợ kinh tế, vũ khí....giờ đang mua vk của Nga.
- Không phản đối Nga mà thằng hàng xóm nó gầm gừ, nó kiếm cớ....nó nện cũng dở.
- Kinh tế giờ hội nhập sâu rộng Mỹ, EU, Nhật, Hàn...không thể không có ý kiến riêng.
Đúng thật là vụ này là bài toán khó của Việt Nam, nhưng khi Việt Nam Phát ngôn như thế này e tin là các Cụ nhà ta đã có thông tin, dự báo và cân nhắc kỹ càng rồi. Những vấn đề này Việt Nam Ko ẩu đâu. Tuy nhiên hôm nay trả lời VOA, bà đại biện lâm thời đại sứ quán Ucaina tại Việt Nam Lại muốn Việt Nam Phải nêu đích danh tên Nga chứ ko nên nói chung chung như thế này.

NoWD

Xe Cứu Trợ
Nói về mặt pháp lý chung thì việc tấn công một quốc gia có chủ quyền là sai, nga cũng vậy, mẽo cũng vậy.
Nói về mặt ân tình thì Liên xô là Liên xô, mà Nga là Nga, chưa kể về cá nhân thì thời kỳ Liên xô viện trợ mạnh nhất cho Việt nam là lúc ô Brezhnev cầm quyền, mà ô này là người Dnizpo, Ukraina.
Về mặt thực tế thì nước ta vừa bị tàu nó tấn công và kéo dài chiến tranh biên giới đến tận 1989, sau đó thì bị lấn biển, chèn ép giao thương.
Bây giờ mà tàu nó tấn công ta, thì với các căn cứ ở Hoàng sa, Trường sa, không quân của nó có thể cắt nước ta làm 3 khúc trong vài ngày.... lúc đó kêu ai.

Em chưa hiểu đội tuyên huấn làm việc kiểu gì.
Cứ cho là Nga thân với mình như anh em ruột, hay đại ca sinh tử đi, thì như thế Ukraina cũng phải là anh em họ hay bạn thân, rồi thằng a lớn hung hăng đánh thằng bạn thân/em họ, mình không có khả năng can ngăn giảng hòa thì thôi, đằng này lại xỉa xói, mỉa mai thằng bạn/em, thậm chí cổ vũ đánh chết mẹ nó đi!
Làm thế thì thằng bị đánh nó thù, thằng đánh nó khinh, còn xung quanh thì nó ghi nhận bản chất của mày rồi sau nó biết đường xử lý.
Chưa kể là putin không phải là nước Nga, đừng nhầm lẫn tình yêu nước Nga, con người Nga với sự mù quáng sùng bái cá nhân.

VKN

Xe tăng
VN bây giờ cũng ở thế khó phết. Tàu nó cũng chơi bài này thì mình
Vậy cho nên không thể có ý kiến theo kiểu "VN quan ngại.... Chúng tôi mong muốn...".
Còn ở góc độ của ô.Putin, cũng phải thông cảm một chút là: Nga vẫn là một nước lớn, tuy nhiên tiếng nói lại càng ngày càng thiếu trọng lượng là ko chấp nhận được.
Với ông ấy, việc mấy anh LĐ Liên Xô cũ và cả Yelsin cứ nhắm mắt nhắm mũi ký cho xong để mất đứt bán đảo Crimea và NATO và vũ khí đến ngay trước cửa là không thể chấp nhận.
Năm 2008, Grudia đã gây bực mình, bây giờ ông Ukraine còn gây bực mình hơn nữa... thì làm sao mà chịu được
Giải quyết xong việc của Belarus, rồi giải quyết xong việc của Kazactan thì việc Ukraina chắc cũng phải chủ động... Kiểu đau lâu chi bằng dứt khoát...

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em là người dân Việt Nam bình thường , biết phân biệt phải trái trắng đen, không như bọn zombie của truyền thông Mỹ
Em cũng là người dân Việt Nam bình thường, nhưng em vẫn phản đối Nga dùng vũ lực tấn công Ukr, và phản đối Putin đe dọa răn đe hạt nhân.

Chỉnh sửa cuối:

VT Entertainment

Xe buýt
Nói về mặt pháp lý chung thì việc tấn công một quốc gia có chủ quyền là sai, nga cũng vậy, mẽo cũng vậy.
Nói về mặt ân tình thì Liên xô là Liên xô, mà Nga là Nga, chưa kể về cá nhân thì thời kỳ Liên xô viện trợ mạnh nhất cho Việt nam là lúc ô Brezhnev cầm quyền, mà ô này là người Dnizpo, Ukraina.
Về mặt thực tế thì nước ta vừa bị tàu nó tấn công và kéo dài chiến tranh biên giới đến tận 1989, sau đó thì bị lấn biển, chèn ép giao thương.
Bây giờ mà tàu nó tấn công ta, thì với các căn cứ ở Hoàng sa, Trường sa, không quân của nó có thể cắt nước ta làm 3 khúc trong vài ngày.... lúc đó kêu ai.

Em chưa hiểu đội tuyên huấn làm việc kiểu gì.
Cứ cho là Nga thân với mình như anh em ruột, hay đại ca sinh tử đi, thì như thế Ukraina cũng phải là anh em họ hay bạn thân, rồi thằng a lớn hung hăng đánh thằng bạn thân/em họ, mình không có khả năng can ngăn giảng hòa thì thôi, đằng này lại xỉa xói, mỉa mai thằng bạn/em, thậm chí cổ vũ đánh chết mẹ nó đi!
Làm thế thì thằng bị đánh nó thù, thằng đánh nó khinh, còn xung quanh thì nó ghi nhận bản chất của mày rồi sau nó biết đường xử lý.
Chưa kể là putin không phải là nước Nga, đừng nhầm lẫn tình yêu nước Nga, con người Nga với sự mù quáng sùng bái cá nhân.
Em nghĩ giờ VN còn phụ thuộc Nga lớn nhất về vũ khí trang bị, sau 1 cái nữa là phải dựa vào Nga để khai thác dầu, em thấy ngoài Nga ra, mấy ông đến hợp tác đều bị Khựa lùa chạy mất dép (mà chủ yếu do VN ko dám bật dù trong hải phận đặc quyền kinh tế)

Ladagia

Xe điện
Chắc đại sứ đã đc duyệt lời lẽ cụ nhể. Rất nhiều nước đăng ký phát biểu bày tỏ quan điểm phản đối Nga.
Phải xin ý kiến các cốp ở nhà mới phát biểu cái này được chứ cụ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng