[Funland] Ái ...chà chà.

Trạng thái
Thớt đang đóng

zinhaicau

Xe điện
Các cụ có nghe đại sứ Đặng Hoàng Giang phát biểu tại Hội nghị LHQ về vấn đề Ucraina ko ạ? " VN Phê phán và lên án các hành động cường quyền, dùng vũ lực để giải quyết các vấn đề xung đột..." nói thế này là lên án Nga rất rõ ràng phỏng các cụ.

ubisapro

Xe trâu
E ko kịp xem :D

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
em nghe rất kỹ đoạn ngài đại sứ vn nói. và rất hoan nghênh phía vn đã kịp thời bẻ lái . tuy nói theo kiểu ngoại giao và chung chung , nhưng thông điệp đã rõ ràng hơn đấy

congngo

Xe điện
TQ vừa tuyên bố vẫn quan hệ bình thường với Nga, sẵn sàng làm ăn toàn diện hai bên cùng có lợi.

zinhaicau

Xe điện

Các hãng tàu biển và hàng không cắt lịch đi đến từ Nga rồi. He... he... hết đời Tin hói. Liệu Nga ngố chống cự đc đến bh? Khéo lại sập bẫy nặng của P Tây rồi. Ko cần đánh, bh U cà cứ kêu thật to thoai.

Kurumasuki

Xe container
Bài phát biểu như nhắm vào Tàu

zinhaicau

Xe điện
Cắt toàn bộ giao thương, làm ăn, vận chuyển, thanh toán với Nga.
Mở cửa năng lượng dự trữ bơm cho đồng minh. Chiến tranh quân sự và kinh tế chắc chắn leo thang rồi.

HoaDai

Xe buýt
Có phải như thế này ko các cụ ( em cóp ạ )
“Lịch sử của chính dân tộc chúng tôi hứng chịu các cuộc chiến tranh đã nhiều lần chỉ ra rằng, các cuộc chiến tranh và xung đột đến tận ngày nay thường bắt nguồn từ các học thuyết lỗi thời đề cao chính trị cường quyền, tham vọng thống trị, áp đặt và sử dụng vũ lực để giải quyết các tranh chấp quốc tế. Một số xung đột vẫn còn gắn liền với những yếu tố lịch sử, ngộ nhận và hiểu lầm”

zinhaicau

Xe điện
“Lịch sử của chính dân tộc chúng tôi hứng chịu các cuộc chiến tranh đã nhiều lần chỉ ra rằng, các cuộc chiến tranh và xung đột đến tận ngày nay thường bắt nguồn từ các học thuyết lỗi thời đề cao chính trị cường quyền, tham vọng thống trị, áp đặt và sử dụng vũ lực để giải quyết các tranh chấp quốc tế. Một số xung đột vẫn còn gắn liền với những yếu tố lịch sử, ngộ nhận và hiểu lầm”
Cơ bản là vậy cụ ạ. E thấy rất rõ ràng và rành mạch. Sau vụ này mối quan hệ với Nga chắc sẽ ko còn như trước. Liệu có bước bẻ lái trong quan hệ truyền thống ko các cụ.

banhbeo

[Tịch thu bằng lái]
Quan ngại sâu sắc luôn ấy

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn luôn cụ. Nghe đoạn này tự nhiên nhìn ảnh đẹp trai quá.
Phải thế chứ.

zinhaicau

Xe điện
Chuẩn luôn cụ. Nghe đoạn này tự nhiên nhìn ảnh đẹp trai quá.
Phải thế chứ.
Chắc đại sứ đã đc duyệt lời lẽ cụ nhể. Rất nhiều nước đăng ký phát biểu bày tỏ quan điểm phản đối Nga.

Demchinhhang.net

Xe container
Cơ bản là vậy cụ ạ. E thấy rất rõ ràng và rành mạch. Sau vụ này mối quan hệ với Nga chắc sẽ ko còn như trước. Liệu có bước bẻ lái trong quan hệ truyền thống ko các cụ.
Phải chấp nhận thôi cụ, nước mình trải qua CT thì quá thấu hiểu rồi.
Thằng Nga đã lên gân sẵn CT hạt nhân, con lợn Putin nó ngông cuồng quá. Đôi khi nó muốn tên tuổi đi vào lịch sử nhân loại, nhưng nó chết rồi thì có biết gì đâu mà mộng mơ.

Chỉnh sửa cuối:

namtuoc

Xe tải

Các hãng tàu biển và hàng không cắt lịch đi đến từ Nga rồi. He... he... hết đời Tin hói. Liệu Nga ngố chống cự đc đến bh? Khéo lại sập bẫy nặng của P Tây rồi. Ko cần đánh, bh U cà cứ kêu thật to thoai.
Nếu Nga sập thì thế giới này liệu có yên ổn hơn không cụ?

minh_viet.78

Xe buýt
Các nước cấm vận nga thì lại béo anh hàng xóm vn thôi. A sẽ có cơ hội mua rẻ công nghệ và tài nguyên khoáng sản của nga thôi

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Phải chấp nhận thôi cụ, nước mình trải qua CT rồi thì quá thấu hiểu rồi.
chả phải vì trải qua CT thấu hiểu đâu. cái khó của vn là . trước kia LX đã từng viện trợ và ủng hộ tuyệt đối cho vn trong cuộc kháng chiến chống mẽo . sau này liên bang nga lại bán vũ khí cho vn , nếu vn ra mặt phản đối nga ( cái này phản đối là hoàn toàn chính xác và rất rõ ràng ..) nhưng phản đối nga thì rất khó cho vn , vì chỉ có nga bán vũ khí kg điều kiện ràng buộc và vũ khí nga đã được đồng bộ hóa rồi và lại mang tiếng : ăn cháo đá bát
nhưng kg phản đối nga thì sau này nước lạ đánh vn , thì vn kêu gọi ai ủng hộ đây ? vn kg ủng hộ các nước thấp cổ bé họng khi bị xâm lược
khó là chỗ này

Trạng thái
Thớt đang đóng