Ai Cập- liều ăn nhiều:))

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Mợ xinh thế mà để anh Tây đen khoác vai nhìn ghen quá

thienthanragsun

Xe tải
E cũng muốn phọt lắm mà để ảnh ở cái ổ cứng, lại cho bạn mượn chả có gì để up, mai đi đòi cấp tốc về vậy.

Suzz

Xe điện

hoangnam72

Xe hơi
Thích quá CỤ ơi ước gì cũng được như Cụ em kính CỤ một ly

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Ghen tỵ với mợ răng sún phết :). Đi UK nhà quê thì dễ, sang Ai Cập văn minh thì đúng là khó.

minhmo

Xe cút kít
Thì cũng phải thâm nhập dân tình hỏi thăm giá xăng, giá xe ở đó chứ cụ
Mợ liều thật đấy, để khoác vai như thế nó mà khoác luôn thì dân số CaiRo lại tăng thêm mấy người.:D

Happy4ever

Xe điện
E đi Ai Cập về được 2 tuần rồi, đây là mấy cái note linh tinh e viết ở Fb e post lại cho các cụ bình luận chơi, đến hai khu khác nhau của Ai Cập e sẽ kể sau nhé.
Ngày đầu tiên ở Ai Cập
- Sân bay chảnh vãi lúa, check security 3 lần mới cho vào đến nơi.
- Mặc cả taxi như chợ Hôm, cẩn thận gọi cho khách sạn hỏi giá rồi mặc cả 50% off mà vẫn bị hớ.
- Quả xe taxi chắc phải ngàn năm tuổi rồi, chú lái xe lái tốc độ của gió mà cái kim đồng hồ nó ko chạy chả biết chạy bao nhiêu km/h nhưng tim mình như kiểu nhảy ra khỏi lồng ngực mỗi lần chú ý cua gấp:)))
- Đang đi bị cảnh sát dừng xe lại, cảnh sát ôm súng măc thường phục dừng lại kiểm tra ghê vãi lúa.
- Cảnh sát ở đây toàn kiểu ngồi ghế đẩu trên phố ôm khẩu a ka mặc như mấy anh đầu gấu ở VN:))
- Em ở resort 5 sao mà đi hành lang buổi tối phải soi iphone mới thấy đường. Đang trả 45 đồng cho 1 tiếng tiếp cận với nền văn minh thế giới:)))))))))) Đúng là 5 sao tiêu chuẩn Châu Phi.
- Đúng là Châu Phi cái gì cũng to hơn Tây, quả xoài to gấp 3 lần lon coca:))
- Đi bộ một mình lúc 9h tối cứ mỗi khi có một nhóm thanh niên đi qua là lại tưởng tượng ra mấy bài báo hiếp dâm tập thể có tí *** ra quần vì sợ.
Ngoài việc đồ ăn siêu tươi ngon và bổ rẻ thì khả năng từ mai phải chui vào mấy chỗ nhiều Tây chứ ko làm được Huyền Chip rồi:))))
[/URL]

Thế đã, ảnh trong máy ảnh e còn chưa cho vào máy tính vì nhiều quá mai rảnh e up và kể chuyện cho các cụ nghe tiếp nhá
Mới đọc thớt của Mợ là em đã háo hức rồi.

Happy4ever

Xe điện
Làm tí kim tự tháp cho nó Ai Cập, theo anh hướng dẫn viên thì bình thg có cả nửa triệu khách du lịch đến đây mỗi ngày, nhưng mà e đến thì chắc cả dân ở đấy nữa thì có khoảng chục người ở khu ấy:))
Dân ở đây làm tiền rất giống Vn các cụ ạ, cái bảo tàng mà để mấy anh vua ngày xưa thì trả phí vào cổng xong muốn xem từng phòng tiếp vẫn phải trả phí:))))))
So với Stonehenge ở UK người ta rào xung quanh cách cả trăm mét, các cụ chỉ đứng từ xa mà ngắm nghía chụp ảnh thì kim tự tháp muốn trèo, muốn sờ, tóm lại muốn làm gì thì làm:))
Độ bẩn của sông Nin có thể so sánh bá đạo với sông Tô Lịch nhà mình ý
Nhiều chuyện để kể quá ko biết kể từ đâu. Các cụ ủng hộ để mai e kể tiếp hehe
Vậy mà em cứ nghĩ Tô Lịch nhà mình là No.1 roài.

Happy4ever

Xe điện
E tự thấy mình sinh ra và lớn lên ở Việt Nam nên cũng đỡ ngu hơn bọn tây về khoản lừa lọc một tí, e cảnh giác cao lắm nhưng mà vẫn bị lừa các cụ ạ:))
Kiểu các bạn ấy dẫn e ra giữa sa mạc, đi tầm chục km rồi, lúc dừng rất nhiệt tình bảo đưa máy ảnh chụp ảnh cho, chụp xong xin 1 đồng 1 kiểu. Ok e thôi coi như tip cho bạn ý 20 để đường về cho vui vẻ, rồi bạn ý cũng vui vẻ đưa e chai nước (mà e trả tiền tour sa mạc rồi nhá), mở ra cái bị xin thêm 20 nữa. 1 bảng anh của e đổi được 10 bảng Ai Cập ko đáng bao nhiêu nhưng e cú lắm ý.
Câu cửa miệng của tất cả mọi người e gặp là: Can you make me happy?:)))) Nghe nhiều chỉ muốn nhảy vào mồm chúng nó mà bảo py py cái đầu nhà chúng mày ý hehe.
Nói chung rời khỏi Cairo là e mừng hơn tết, Sharm El Sheikh e tới thì đúng là khác hoàn toàn so với Cairo bạo loạn bẩn tưởi các cụ ạ.
Ah nhưng mà đi xe ở sa mạc sướng cực, cát ở Sahara hơi mịn chứ cát ở Sinai kiểu hột to đùng với ghập ghềnh ý bay liên tục cảm giác phê con tê tê giờ nghĩ lại vẫn sướng ý:))
Xem biểu diễn múa với cả belly dance giữa đêm sa mạc cũng vui mắt mà mấy bố rệp tinh tướng, môn này đố mày xem được ở đâu ngoài Ai Cập bla bla. Chẳng qua thằng cha bốc phét nhiệt tình quá e ko thèm nói chứ trong bụng e nghĩ: bố ông, ở vn nhà tôi múa bụng có mà đầy:))
Cái vụ làm tiền này đúng là em nghe nhiều rồi :).

dau_ngang_v16

Xe tải
:-bdNhững ngày lễ noel đã qua,kính chúc các bác có những chuyến đi vui vẻ,ngập tràn niềm vui,Có thêm những phóng sự hay bài viết mới về thiên nhiên và con người,ẩm thưc bốn phương những lễ hộiL-).....VIỆT NAM VÀ TRÊN KHẮP THẾ GIỚI.**== EM CẢM ƠN BÁC RẤT NHIỀU ĐÃ CHO EM CÓ NHỮNG TRẢI NGHIỆM THẬT TUYỆT VỜI !!!:">

thiên nga

Xe tải
Nghe nói cũng đẹp.nhưng nóng lắm

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
làm gì có lạc đà và kim tự tháp, đây mới là những bức ảnh đời thường rất đẹp, vote mợ

mrsuxu

Xe tải
hóng xem sao quả xoài tây to thế nhỉ :))

gacan

Xe tăng
Mợ có lối hành văn rất hay và hài hước. Rất có cá tính.