[Funland] Ai cạnh tranh được với shopee/

AT76

Xe điện
Có khi bay luôn cả mối nhập hàng vào tay tiki ý cụ ạ.
Tiki nó bị xung đột lợi ích khi chính nó cũng bán hàng và muốn bán tranh với nhà bán hàng. Cái gì mình đang bán chạy là hôm sau Tiki chen vào bán tranh ngay, giá rẻ đè bẹp minh luôn.

muoibaconcho

Xe điện
Nếu cụ nào thích mua hàng tiki, tất nhiên là tiếp tay, hoặc có thể người này cũng là người của tiki, được chỉ thị ngầm làm vậy, như cách fshare từng thả cửa, hiện trên mạng còn có kiểu đặt hàng tiki now hộ nữa cụ à, đôi bên cùng có lợi, mình được free Tikinow, họ được hưởng hoa hồng....
Khiếp quá, cứ ai thích mua hàng TIKI thì là người của TIKI?
Cụ bán mũ hay sao mà thừa mũ đi chụp người khác kinh thế.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Tiki đói vốn rồi, tự biết không đủ tiền để "đốt" như bọn kia, xác định lại hướng kinh doanh rồi. Tuổi gì với bọn nước ngoài, vốn nó khủng thế. Giờ nhìn 2 thằng vốn nước ngoài đá nhau thôi. Mà lazada vs shopee, em thấy bọn shopee đủ các loại hàng và giá rẻ hơn. Vận chuyển thì shopee phải có mã áp vào mới ngon, em toàn thanh toán qua Airpay, 2-3 cái tài khoản là free ship bét nhè.
Công ty em làm mọi người đều mua ở tiki ạ :)
Shoppe với lazada nó thập cẩm và cskh kém.
Ông anh em làm cùng mua cái máy tính bảng tầu chạy win trên la được mấy hôm thì lỗi, phản ánh các kiểu cũng chả giải quyết được (gửi bảo hành nhận lai vẫn thế -> chán).
Tiki nếu không giải quyết được thì hoàn tiền nếu không có hàng thay thế.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Trong 3 ngày cụ có quyền đặt lệnh trả hàng/hoàn tiền nếu ko ưng sp đó. Shopee nó bảo vệ khách hàng nên cụ yên tâm. E bán trên đó và mua gì cũng mua trên đó do thao tác quen hơn các app khác. Khi mua hàng thì có thể chat, alo nói chuyện trực tiếp với chủ shop trước khi đặt hàng để xác nhận cho yên tâm.
Chọn shop để mua cũng vô cùng quan trọng trên Shopee. Nên nhìn hàng hóa chung của shop đó, đánh giá của khách về shop đó. Còn shop yêu thích hay không thì ko quan trọng, vì nó có nhiều cách để đạt đc.
Theo cụ thì có nên tin vào những phản hồi và đánh giá 4,5 sao, rồi số đã bán... như ảnh em chụp k. Hay đó cũng là ảo hết.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Tiki tốt mà, không thập cẩm chôi lổi như shopee với lazada.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mua qua sàn TMĐT mà cụ, sàn chính là trung gian đảm bảo giao dịch cho cụ và người bán. Họ đăng hàng giả bán cho cụ, mà cụ phát hiện cụ có thể khiếu nại để shopee hoàn tiền cho cụ, em vẫn mua như vậy ạ.
Đối với shop đăng mập mở thông tin, cụ chat hỏi những tiêu chí cụ yêu cầu (bao gồm cả hàng chính hãng, hàng xách tay từ đâu, hàng phân phối chính hãng thông qua đơn vị nào ở VN....), nội dung chat, sau này có thể dùng làm chứng cứ để giải quyết khiếu nại nếu cụ thấy bị lừa mà.
Cảm ơn bác.
Để tôi lưu ý.

Thông thường tôi mua toàn sản phẩm vớ vẩn và rẻ tiền, kiểu Ốp lưng điện thoại, giá trị dưới 1 triệu, nên cái khoản "Chính hãng" ở trên, cũng không để ý lắm.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Công ty em làm mọi người đều mua ở tiki ạ :)
Shoppe với lazada nó thập cẩm và cskh kém.
Ông anh em làm cùng mua cái máy tính bảng tầu chạy win trên la được mấy hôm thì lỗi, phản ánh các kiểu cũng chả giải quyết được (gửi bảo hành nhận lai vẫn thế -> chán).
Tiki nếu không giải quyết được thì hoàn tiền nếu không có hàng thay thế.
Tiki cskh ổn, trừ cái thời gian dài, em vẫn đang bảo hành bàn phím ở đó.
Mỗi lần gửi đi cả tháng chưa bảo hành xong. Gửi bảo hành lần 1 nhận về bị lỗi (hồi mua là thông tin bảo hành 1 đổi một, mà giờ sp này không bán nữa, họ không cho đổi mới), tốn 1 tháng, lại gửi bảo hành tiếp, đợt này thì thêm dịch nữa, hơn tháng rồi chưa thấy trả hàng. Chỉ cái trả lời mail thì nhanh lắm.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là tiếp tay cho người đang Order Tikinow hộ cụ ý (mặc dù mình được lợi, tiki được lợi), nó giống mấy dịch vụ Tải Fshare tốc độ cao hộ cụ ý, (mà đáng lý ra cụ phải mất tiền cho dịch vụ này - có thể đây là lỗ hổng bị lách, cũng có thể họ ngầm cho làm vậy để hút khách).

Theo cụ thì có nên tin vào những phản hồi và đánh giá 4,5 sao, rồi số đã bán... như ảnh em chụp k. Hay đó cũng là ảo hết.
Cụ vào đọc 1 số bình luận của khách xem có khách quan ko. Nếu na ná nhau và kiểu văn vẻ thì dễ là ảo. Nhưng những shop như thế Shopee họ cũng hạ shop ngay nếu bị phát hiện. Em đăng 1 sp, nếu Shopee nó nghi ngờ là hàng giả/nhái (đối với 1 số mặt hàng) thì nó cũng gỡ sp luôn cụ ah. Trên này thực sự cạnh tranh về giá, còn chất lượng e nghĩ cũng như các sàn khác thôi.

muoibaconcho

Xe điện
Ý em là tiếp tay cho người đang Order Tikinow hộ cụ ý (mặc dù mình được lợi, tiki được lợi), nó giống mấy dịch vụ Tải Fshare tốc độ cao hộ cụ ý, (mà đáng lý ra cụ phải mất tiền cho dịch vụ này - có thể đây là lỗ hổng bị lách, cũng có thể họ ngầm cho làm vậy để hút khách).
Em vẫn ko thể hiểu nổi cách viết của cụ. "Tiếp tay cho người đang Order Tiki now hộ cụ ý" là như thế nào?
Em mua tikinow 1 năm mấy trăm k thì em đc dùng chứ sao lại tiếp tay tiếp chân cái gì?

joix

Xe điện
Không biết họ nhập nguồn hàng ở đâu, mà bán phá giá kinh vậy các cụ nhỉ?
Nhập sơ sơ giá cũng cao hơn giá bán trên shopee rồi, khó tìm nguồn hàng quá, ai biết nguồn nào giá rẻ khônng ạ? CHia sẻ em với, kiếm cái bán online khi rảnh! Cố đủ tiền xây nhà, lấy vợ.

Yêu thương!
Cạnh tranh tốt cụ ạ,đầy hàng e check trên Shopee giá bán +ship vẫn đắt hơn kha khá so với hàng tương tự mua từ gốc (Tại VN) hay đặt từ xưởng China+ship về VN,kể cả các shop quốc tế trên shopee cũng là các thương nhân bên đó bán,ko phải do nhà máy bán trực tiếp,nhà sản xuất thường bán sl,ko bán lẻ.Nhưng giá thường đi với chất lượng sản phẩm,ko nên chạy đua nhau phá giá,mất uy tín,bảo hành rắc rối và đủ thứ phát sinh sau đó.

Đứk Bình

Xe hơi
em tưởng shopee là nơi chung gian
các gian thương mở gian hàng trên đó bán thôi chứ nhỉ?

tbi

Xe đạp
E chỉ mong Tiki đừng có toi, vẫn mua của nó từ ngày đầu dù cho có đắt hơn 1 chút.

milevsko

Xe tăng
Lazada em mua cái tivi coocaa dùng đến bây giờ cũng ổn, nhưng may hơn khôn. Lần mua cái chảo chống dính hơn 200 K, nó lại giao cho mình 2 cái chảo về dùng dc 1 hôm thì xước sát, giờ em để đốt vàng hương.
Shoppee mua cái tủ nhựa đểu về, trên web thì rõ đẹp mà lúc nhận như dở hơi. Bếp điện từ hơn 500 K dùng được khoảng 3 tháng thì tèo, chán chả buồn khiếu nại. Cái áo gió hơn 300 K thì mặc được 2 tháng đã sút chỉ, bay logo, vãi.
Tiki có lẽ là hợp nhất, giá đắt hơn bọn kia 1 - 3 chục đồng nhưng hàng chuẩn, em mua máy xay thịt, nồi cơm cao tần gần 2 củ mà dùng gần 1 năm rồi vẫn ok. Nhân viên giao hàng dễ chịu, còn dạy mình cách sử dụng nữa. Vote cho Tiki.

hthhthhth

Xe hơi
Làm thế nào để chọn được "mua hàng chính hãng", khi mình vào trang web của họ, hả bác??
Khoản này tôi kém.
Như này cụ nhé:
Shopee: https://shopee.vn/mall Cụ google "shopee mall", nó ra cái link này. Mỗi sản phẩm cụ thấy nó có cái thẻ Mall nền màu đỏ, chữ trắng góc trên bên trái. Mở sản phẩm ý ra, tua xuống chỗ người bán, sẽ thấy đơn vị bán là ai. Ví dụ cháu mở cái ảnh sản phẩm là thùng Coca ra, tua xuống thì người bán là "cocacola_official_store". Những đơn vị vào mall, tên được shopee quản lý nên là chính hãng.

Tiki:
1. Tiki Trading: là hàng do tiki mua và bán lại trực tiếp --> chính hãng
2. Những nhà bán hàng chính hãng đăng kí bán trên tiki

Lazada: vào trang chủ, tua xuống chút, ấn vào "LazMall"

Tua xuống chút, chọn các ngành nghề, là thấy các cửa hàng chính hãng

Trên Lazada còn kiểu gian hàng cũng uy tín nữa là các cửa hàng to mà mình hay mua. Ví dụ cháu gõ vào ô tìm kiếm "HC home center" thì sẽ ra các sản phẩm của HC bán, mở ra, click vào tên cửa hàng thì ra trang của HC trên lazada. Gọi cho số của cửa hàng ý (số mà mình biết trên trang chính thức của cửa hàng) xem có phải có gian hàng trên đây không.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Đúng e cụ gần như thế hehe
Lậu hay không thì em chịu hehe
Thế là chợ hàng lậu công khai à cụ :D
Sao lại gọi là lậu được, hàng nước ngoài bán qua các sàn TMĐT (bán trên shopee, lazada, tiki, sendo trong nước thì em không chắc) không thể gọi là lậu được, vì họ đều có khai báo hải quan, nếu thuộc đối tượng/danh mục đóng thuế họ đều đóng thuế đàng hoàng nhé cụ.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra kiểm soát hàng trôi nổi, hàng lậu trên các sàn thương mại điện tử này quá dễ luôn mà sao tụi TMĐT nó không làm nhỉ.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Như này cụ nhé:
Shopee: https://shopee.vn/mall Cụ google "shopee mall", nó ra cái link này. Mỗi sản phẩm cụ thấy nó có cái thẻ Mall nền màu đỏ, chữ trắng góc trên bên trái. Mở sản phẩm ý ra, tua xuống chỗ người bán, sẽ thấy đơn vị bán là ai. Ví dụ cháu mở cái ảnh sản phẩm là thùng Coca ra, tua xuống thì người bán là "cocacola_official_store". Những đơn vị vào mall, tên được shopee quản lý nên là chính hãng.

Tiki:
1. Tiki Trading: là hàng do tiki mua và bán lại trực tiếp --> chính hãng
2. Những nhà bán hàng chính hãng đăng kí bán trên tiki

Lazada: vào trang chủ, tua xuống chút, ấn vào "LazMall"

Tua xuống chút, chọn các ngành nghề, là thấy các cửa hàng chính hãng

Trên Lazada còn kiểu gian hàng cũng uy tín nữa là các cửa hàng to mà mình hay mua. Ví dụ cháu gõ vào ô tìm kiếm "HC home center" thì sẽ ra các sản phẩm của HC bán, mở ra, click vào tên cửa hàng thì ra trang của HC trên lazada. Gọi cho số của cửa hàng ý (số mà mình biết trên trang chính thức của cửa hàng) xem có phải có gian hàng trên đây không.

Mua ở mấy cái shop này thì ngang giá ngoài thị trường rồi cụ à. :)))). Riêng hàng điện tử, bảo hành chính hãng, bảo hành điện tử thì cứ đâu rẻ thì mua (họ bán rẻ, thường là kiểu lách thuế, nguồn hàng trôi nổi... nhiều khi chính thằng hãng nó bán trôi nổi ra ngoài thị trường/ lách thuế, abc các kiểu, nhưng vẫn đảm bảo 100% là bảo hành chính hãng). Vsmart là hay bán chui ra ngoài nhất.

Shopee số 1 Việt Nam rồi, em mua 90% đơn từ đây, còn lại tiki với lazada. Shopee hàng rẻ tiền, Tiki hàng đắt hơn, lazada chuyên tàu đấy là phân bổ phân khúc của em :D