[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

Xe gia đình

Xe điện
Đội tuyển mà đá theo lời tuyên bố trên mạng thì chắc chả bao giờ được như ngày nay cụ ạ. :(
Vẫn biết các em nó có bản lĩnh nhất định.
Nhưng vẫn chỉ là những con người bình thường, vẫn có hỷ, nộ, ái, ố.
Những lời ong ve ngày này qua ngày khác đôi khi cũng sẽ khiến cho người lì lợm nhất cũng phải mất bình tĩnh :(

Vova

Xe container
Em nghĩ hôm nay lặp lại bài Thái đá hôm trước: đá rát, tranh chấp quyết liệt. Đội bạn tinh thần chuẩn bị đá chung kết nên sợ thẻ, lo chấn thương hơn đội mình cũng nên. Mình thì theo gương Duy Mạnh cố kiểu gì đến Tết Âm lịch hết người tiếp TQ trên sân Mỹ Đình luôn :P.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cầu thủ Thái Lan sẵn sàng đá rát, chấp nhận thẻ vàng để bảo vệ thành quả.

Trận đấu hôm nay chỉ còn 1 trọng tài Singapore, 1 trọng tài Malaysia, còn lại là Tây Á. Như vậy khó có thể tránh khỏi yếu tố Tây Á tối nay. Cccm thích trọng tài chính thuộc ĐNA hay TA?

longxd_2006

Xe tải
VN trận trước thua Thái vì: 1.Mất mấy vị trí trụ cột, nhất là 2 cánh, 2.Áp lực từ người hâm mộ, từ vị thế đương kim vô địch nên ông Park chọn lối đá cửa trên, tấn công áp đặt nhưng con người lại k phù hợp, thua Thái về kỹ năng kiểm soát bóng, 3. Một phần vì trọng tài và vào một ngày k may mắn. Tổng hòa các yếu tố đấy nên thua, còn thực lực 2 đội 50-50. Thái có điểm mạnh là kỹ thuật cá nhân, khả năng khống chế bóng của cầu thủ tốt nên nhìn đá nét hơn. Vn lại mạnh hơn về thể lực, đá bóng dài. Trận tới để thắng Thái cần đầu tiên là tâm lý, phải bình tĩnh, coi như đã bị loại đi thì mới đá được, sau đó phải xác định chơi bóng dài từ 2 cánh tạt vào trung lộ, lợi dụng sự chậm chạp của Bihr, kết hợp các qủa chọc khe, sút xa của QH, muốn vậy phải thủ chắc 1 cánh, một cánh tấn công nên thay Hồng Duy bằng Xuân Mạnh để thủ, cánh phải thay Văn Thanh bằng Tấn Tài, thằng này tại tốt hơn Thanh nhiều, cuối trận có thể thay Xuân Mạnh bằng Thanh Thịnh, còn tiền đạo thì chơi 2 ngay từ đầu để phá sức 2 trung vệ Thái, chọn 2 thằng TL cắm và ĐC chạy chỗ vệ tinh quanh TL trước hoặc TL và Văn Toàn. Kiên trì đá bóng dài như hiệp 2 trận trước thì vẫn có thể thắng Thái được

longxd_2006

Xe tải
Cầu thủ Thái Lan sẵn sàng đá rát, chấp nhận thẻ vàng để bảo vệ thành quả.

Trận đấu hôm nay chỉ còn 1 trọng tài Singapore, 1 trọng tài Malaysia, còn lại là Tây Á. Như vậy khó có thể tránh khỏi yếu tố Tây Á tối nay. Cccm thích trọng tài chính thuộc ĐNA hay TA?
Trọng tài nào thì sau kiến nghị của Vn, AFF đã phải chấn chỉnh công tác trọng tài nên hôm qua bắt khác ngay, mặc dù vẫn sai sót nhưng là do chuyên môn, tình huống quá nhanh nên tt không theo kịp. Quan trọng là ông Park cần chấn chỉnh ngay thái độ của các cầu thủ Vn, thấy rõ như tình huống Văn Toàn bị thủ môn kéo ngã,k cần phải phản ứng như vậy, có khi còn tác dụng ngược

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ trận hôm nay mình sẽ đánh phủ đầu Thái tối tăm mặt mũi ở ngay những phút đầu. Thái cũng kiên cường chống trả. Như vậy trận đấu khá nóng. Tài không có kinh nghiệm, bản lĩnh thì dễ làm nát trận đấu lắm.

7usd

Xe điện
Bác Vượng tặng mỗi cầu thủ con e34 nếu vào đc chung kết thì thắng chắc.

Vinacaptain

Xe tăng
Em nghĩ trận hôm nay mình sẽ đánh phủ đầu Thái tối tăm mặt mũi ở ngay những phút đầu. Thái cũng kiên cường chống trả. Như vậy trận đấu khá nóng. Tài không có kinh nghiệm, bản lĩnh thì dễ làm nát trận đấu lắm.
Em lại nghĩ mình nên tiếp cận trận đấu theo hướng "đánh chắc, tiến chắc" :P. Hiệp 1 ta ghi một bàn, hiệp 2 làm tiếp bàn nữa, nếu sau đó có cơ hội thì giải quyết ngay trong 90'. Nếu không đưa trận đấu sang hiệp phụ cũng được, đằng nào mình cũng vào chung kết mà :D.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Bác Vượng tặng mỗi cầu thủ con e34 nếu vào đc chung kết thì thắng chắc.
Lúc đó còn nhục nữa cụ ạ, sẽ mang vết nhơ suốt đời "đá thắng vì tiền, không vì danh dự quốc gia" :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cccm dự đội hình đi. Theo em, trừ các trường hợp chấn thương ra, hai bên vẫn giữ nguyên đội hình lần trước. Bên Việt Nam có thể trung vệ Bùi Tiến Dũng sẽ quay trở lại. Tuyến giữa có thể Xuân Trường thay Tuấn Anh. Văn Đức quay trở lại đội hình xuất phát. Bên trên CP, TL. Hai cầu thủ chạy cánh nguyễn y vân. Cụ Park có thể trở về đá 343 truyền thống để tăng sức mạnh tuyến tiền vệ.

Bên Thái khả năng Thitipan sẽ ra sân ngay từ đầu để tăng chất thép. Cặp tiền đạo có thể là Dangda và Supachai. Trận lần này Dangda có thể từ bỏ vai trò chim mồi mà trực tiếp lãnh ấn ghi bàn. Vai trò các cầu thủ còn lại vẫn giữ nguyên.

formen

Xe lăn
K cần đánh phủ đầu, đầu hiệp 1 làm quen áp lực, cuối h1 1 nháy, đầu h2 1 nháy thì thái chết chắc.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lúc đó còn nhục nữa cụ ạ, sẽ mang vết nhơ suốt đời "đá thắng vì tiền, không vì danh dự quốc gia" :))
Toàn thành phần tự nhục gán chữ nhục cho anh em cầu thủ thôi chứ em thấy bình thường. Đá bóng thắng thua là chuyện bình thường, có vấn đề gì đâu mà nâng quan điểm.

Vinacaptain

Xe tăng
Tăng thêm động lực thi đấu để giành chiến thắng thôi cụ, không ai đơn thuần nghĩ các em ấy đá vì tiền đâu. Đá vì danh dự Quốc gia và cả vì tiền lương tiền thưởng nữa chứ, em thấy chả có gì mâu thuẫn cả.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tăng thêm động lực thi đấu để giành chiến thắng thôi cụ, không ai đơn thuần nghĩ các em ấy đá vì tiền đâu. Đá vì danh dự Quốc gia và cả vì tiền lương tiền thưởng nữa chứ, em thấy chả có gì mâu thuẫn cả.
Xét về tiền, Thái còn hơn VN nhiều.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua xem 10p cuối lúc bị Sing dẫn 2-1 tụi Indo chân nó cứ xoắn quẩy run rẩy buồn cười thật. Áp lực tâm lý của Indo lúc đó thật khủng khiếp, nếu mà bàn 2 của Indo có Var thì ko được tính rồi.

Vinacaptain

Xe tăng
Cccm dự đội hình đi. Theo em, trừ các trường hợp chấn thương ra, hai bên vẫn giữ nguyên đội hình lần trước. Bên Việt Nam có thể trung vệ Bùi Tiến Dũng sẽ quay trở lại. Tuyến giữa có thể Xuân Trường thay Tuấn Anh. Văn Đức quay trở lại đội hình xuất phát. Bên trên CP, TL. Hai cầu thủ chạy cánh nguyễn y vân. Cụ Park có thể trở về đá 343 truyền thống để tăng sức mạnh tuyến tiền vệ.

Bên Thái khả năng Thitipan sẽ ra sân ngay từ đầu để tăng chất thép. Cặp tiền đạo có thể là Dangda và Supachai. Trận lần này Dangda có thể từ bỏ vai trò chim mồi mà trực tiếp lãnh ấn ghi bàn. Vai trò các cầu thủ còn lại vẫn giữ nguyên.
Bác chủ ơi, theo em thì HV có thêm Tiến Dũng là OK rồi, Việt Anh dự bị. Tuyến giữa nên là Tuấn Anh, Hoàng Đức và Quang Hải, Trường dự bị. Tiền đạo thì nếu Linh thể lực không tốt có thể cho Chinh (cùng vần inh, rinh quà :D) đá với Phượng lúc đầu, sau có thể thay Phượng bằng Toàn. Phan Văn Đức giải này và cả các trận WC em thấy xuống rõ, có thể do thể lực không đảm bảo chăng. Hồng Duy, Văn Thanh em thấy không ổn lắm, có thể nghiên cứu phương án Tấn Tài cho 1 cánh, cánh của Duy có bạn gì trẻ của HN em quên tên nhưng sợ bị ngợp.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bác chủ ơi, theo em thì HV có thêm Tiến Dũng là OK rồi, Việt Anh dự bị. Tuyến giữa nên là Tuấn Anh, Hoàng Đức và Quang Hải, Trường dự bị. Tiền đạo thì nếu Linh thể lực không tốt có thể cho Chinh (cùng vần inh, rinh quà :D) đá với Phượng lúc đầu, sau có thể thay Phượng bằng Toàn. Phan Văn Đức giải này và cả các trận WC em thấy xuống rõ, có thể do thể lực không đảm bảo chăng. Hồng Duy, Văn Thanh em thấy không ổn lắm, có thể nghiên cứu phương án Tấn Tài cho 1 cánh, cánh của Duy có bạn gì trẻ của HN em quên tên nhưng sợ bị ngợp.
Văn Xuân cụ ạ.

Nghen loc

Xe tăng