[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

Sungtazin

Xe tăng
FIFA đã bao giờ công nhận giải này đâu :|

HLV Park có thể thành công với một số cầu thủ quen thuộc trong 1 giai đoạn nhưng về lâu về dài đang không hiệu quả. Cần thay đổi mạnh mẽ, thay vì lựa chọn an toàn. Như HLV Alex Ferguson huấn luyện trong 1 khoảng thời gian dài cũng biết bao lần thay đổi lối chơi khi đã bị bắt bài
Từ năm 2016, AFF Cup bắt đầu được FIFA đưa vào hệ thống các giải thi đấu được tính điểm trong hệ thống xếp hạng các đội tuyển quốc gia. Thay đổi này có được từ sức hút của giải đấu này. Tuy nhiên nó không được đưa vào "Fifa day"

huynguyen1102

Xe máy
Được ông Indo nữa, phập phà phập phù. Em xem 1 trận vòng bảng thấy đá ngây ngây ngô ngô, đến trận VN đá kín kẽ người lớn vãi rồi gặp Mã hiệu quả như lên đồng. Gặp Sing lại dứt điểm như ông nhà quê mới ra tỉnh. Giờ cũng chả biết ông ấy là hay hay dở nữa.
nó dấu bài cụ ạ :)) :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Được ông Indo nữa, phập phà phập phù. Em xem 1 trận vòng bảng thấy đá ngây ngây ngô ngô, đến trận VN đá kín kẽ người lớn vãi rồi gặp Mã hiệu quả như lên đồng. Gặp Sing lại dứt điểm như ông nhà quê mới ra tỉnh. Giờ cũng chả biết ông ấy là hay hay dở nữa.
Các chuyên gia nước ngoài khi nhận định về bóng đá ĐNA đều bị việt vị hết. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Xem trận Sing Indo mới rõ Cái ao làng giờ thành cái vũng nước rửa tay cho mấy thằng cá độ
Bóng đá đẳng cấp cao nó ăn gian ngưòi xem vẫn chấp nhận được, còn Aff nó như mấy thằng bạc bịp ngoài công viên. Vừa bẩn vừa hủi :))
Bảo sao fifa nó éo công nhận cái giải này
Cụ có thể chứng minh được không hay lại là trạng đề đấy?

ngominh

Xe điện
Cụ có thể chứng minh được không hay lại là trạng đề đấy?
Cụ lôi cái mạng về xem bóng khỏi phải chứng minh nhé. Còn bóng đá mà bảo ko có bịp hay dính cá độ thì chỉ có ra bách thảo đá gôn tôm
Mà ko có bịp thì chả có khứa xem đâu :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ lôi cái mạng về xem bóng khỏi phải chứng minh nhé. Còn bóng đá mà bảo ko có bịp hay dính cá độ thì chỉ có ra bách thảo đá gôn tôm
Nói không có lý lẽ thì gọi là tào lao bí đao. Em chờ lý lẽ của cụ. Nếu cụ không có hứng thì cũng nên dừng luôn chuyện nói thuyết âm mưu lại.

ngominh

Xe điện
Nói không có lý lẽ thì gọi là tào lao bí đao. Em chờ lý lẽ của cụ. Nếu cụ không có hứng thì cũng nên dừng luôn chuyện nói thuyết âm mưu lại.
Vâng mời cụ sống với những điều tốt đẹp :)))
Xã hội đầy thằng đi lừa mà nó vẫn làm đúng luật đấy =))

thebookthief

Xe đạp
Như thế này có gọi là đánh tráo khái niệm không nhề =)) Đã ai bảo bóng đá không dính đến bài bạc cá độ đâu, nhưng bác bảo “Cái ao làng giờ thành cái vũng nước rửa tay cho mấy thằng cá độ” tức là có sự nhúng tay của người ngoài vào hòng ảnh hưởng tới kết quả trận đấu thì nó khác một trời một vực nhé. Tóm lại bác có nguồn, có dẫn chứng cụ thể tin cậy không hay lại nguồn “nghe kể”=))

mypleasure

Xe buýt
Xem trận Sing Indo mới rõ Cái ao làng giờ thành cái vũng nước rửa tay cho mấy thằng cá độ
Bóng đá đẳng cấp cao nó ăn gian ngưòi xem vẫn chấp nhận được, còn Aff nó như mấy thằng bạc bịp ngoài công viên. Vừa bẩn vừa hủi :))
Bảo sao fifa nó éo công nhận cái giải này
Bẩu bán độ cụ phải xem lại trận cỡ như tranh 3/4 năm 96 hoặc ck 98 nhé. Sau bao nhiêu năm bình tâm xem lại sẽ thấm hơn.

Chứ mấy trận gần đây bảo dân cá can thiệp thì chưa có căn cứ gì nên nói thế chả có ý nghĩa. Cũng như giờ em bảo CK euro vừa rồi có mùi độ, là quân bài của XHĐ hết cũng chả cụ nào bác được em, em thích thì em nói thôi!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em không hiểu : sao // vệt cỏ lại chưa đúng. Cụ thử đưa cái hình lên xem
Cụ có thấy vệt cỏ tuy song song nhưng phía gần màn hình đáy có vẻ to hơn đáy phía xa màn hình không?

taiadau

Xe điện
Trên này mấy hôm nay có ông tratida với rover9 khả năng thù hận gì tuyển VN hay sao ấy, nhìn còm nào chán còm đấy, đời sao phải khổ thế nhỉ 😆
Cá nhân em nghĩ cụ tratida tuy có khắt khe, nhưng ko hẳn như cụ nói đâu. Dù sao cụ ấy còm hay tranh luận vẫn mang tính bóng đá và đó là cảm nhận bóng đá của cụ ấy (sai hay đúng ko bàn), nó khác với những kiểu suy nghĩ tiêu cực về đội tuyển bất chấp lý lẽ hay các thông số kỹ thuật.

ngominh

Xe điện
Như thế này có gọi là đánh tráo khái niệm không nhề =)) Đã ai bảo bóng đá không dính đến bài bạc cá độ đâu, nhưng bác bảo “Cái ao làng giờ thành cái vũng nước rửa tay cho mấy thằng cá độ” tức là có sự nhúng tay của người ngoài vào hòng ảnh hưởng tới kết quả trận đấu thì nó khác một trời một vực nhé. Tóm lại bác có nguồn, có dẫn chứng cụ thể tin cậy không hay lại nguồn “nghe kể”=))
Muốn biết Aff nó có sự nhúng tay hay không thì cần xem lại lịch sử từ cái tên Tigercup
Năm 98 Indo tự đá vào lưới tránh gặp VN
Thái lan 2007 bỏ đá giữa trừng vì bị xử ép
2004 Myanmat thua ngược với 9 ngưòi
Các ông trẻ cần chứng minh gì nưaz thì tự search nhé
Cái rõ nhất là fifa nó éo công nhận cái giải này, nó như mấy thằng trẻ trâu tự bốc đầu đua xe ngoài đượg đấy :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bẩu bán độ cụ phải xem lại trận cỡ như tranh 3/4 năm 96 hoặc ck 98 nhé. Sau bao nhiêu năm bình tâm xem lại sẽ thấm hơn.

Chứ mấy trận gần đây bảo dân cá can thiệp thì chưa có căn cứ gì nên nói thế chả có ý nghĩa. Cũng như giờ em bảo CK euro vừa rồi có mùi độ, là quân bài của XHĐ hết cũng chả cụ nào bác được em, em thích thì em nói thôi!
Vấn đề nếu biết được bán độ thì đã giàu rồi. Bảo trận đấu bán độ nhưng không bao giờ đoán đúng họ bán cái gì. :D

doctor103

Xe điện
Từ năm 2016, AFF Cup bắt đầu được FIFA đưa vào hệ thống các giải thi đấu được tính điểm trong hệ thống xếp hạng các đội tuyển quốc gia. Thay đổi này có được từ sức hút của giải đấu này. Tuy nhiên nó không được đưa vào "Fifa day"
Mặc dù đưa vào hệ thống tính điểm nhưng hệ số điểm cho 1 trận ở AFF vẫn ngang trận giao hữu, CLB có quyền không nhả cầu thủ về đá giải này
Bên dưới là công thức tính điểm FIFA, thì với AFF thì độ quan trọng (chỉ số I) = 5 thôi

ngominh

Xe điện

Nó bán mà để cụ nhìn thấy rõ như 1+1 =2 à?
Ngày xưa Quốc Anh, Văn quyết, quốc vượng nó bán còn kín hơn mấy ông trẻ này nhiều
Trên này nói chém cho vui chứ lôi cái bài bắt chứng minh ra trẻ con nó cười vào mặt :))

mypleasure

Xe buýt
Em không hiểu : sao // vệt cỏ lại chưa đúng. Cụ thử đưa cái hình lên xem
Theo nguyên lý perspective, ảnh gần mình phải to và ngược lại. Nên đường song song vạch cỏ trên thực tế khi lên ảnh nó không được song song, mà phải chia 2 đường vạch cỏ 2 bên theo tỷ lệ như nhau ở hai đầu.

mypleasure

Xe buýt
Nó bán mà để cụ nhìn thấy rõ như 1+1 =2 à?
Ngày xưa Quốc Anh, Văn quyết, quốc vượng nó bán còn kín hơn mấy ông trẻ này nhiều
Trên này nói chém cho vui chứ lôi cái bài bắt chứng minh ra trẻ con nó cười vào mặt :))
Em không nói nó bán hay không (tức là cụ đúng hay sai) vì em chả có căn cứ gì. Em nói cụ bảo vậy đưa ra bằng chứng hoặc không thì lập luận ủng hộ tuyên bố của cụ.

Ở đây là vấn đề logic, có cụ nào cũng chỉ ra rồi.