[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cầu thủ VN cũng có nhiều vấn đề nhưng ở tầm ĐNA bây giờ mà đưa được bóng vào lưới VN thì cũng chả phải là chuyện dễ dàng.

Từ 2019 đến nay nếu nhớ không lầm thì ở ĐNA chỉ có duy nhất Malay làm được 1 quả vào lưới VN, nhưng là đá pen. Còn idol Thái dzúi thì vẫn chưa có cửa đâu
Nhù nhằng đá pen thì cũng khoai :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Khứa của cụ sợ chạy mất dép hết rồi kaka :D
Ngày 23.12 tới mà Thái thua thì càng ít khứa nữa. Hức hức ... Hôm trước hòa Indo đã có mấy chuyên gia vào góp ý nên thay HLV. Thắng cái lại lặn mất tiêu. Tiếc quá.

TVL.COM

Xe tăng
Ngày 23.12 tới mà Thái thua thì càng ít khứa nữa. Hức hức ... Hôm trước hòa Indo đã có mấy chuyên gia vào góp ý nên thay HLV. Thắng cái lại lặn mất tiêu. Tiếc quá.
Thôi lần sau chủ thớt để họ nói tự do cho họ hào hứng, cho thớt rôm rả.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thôi lần sau chủ thớt để họ nói tự do cho họ hào hứng, cho thớt rôm rả.
Em có phải là min mod gì đâu mà cấm được họ. Họ đuối lý thì họ tự lẩn thôi chứ có ai làm gì đâu?

Alohavn911

Xe buýt
Em có phải là min mod gì đâu mà cấm được họ. Họ đuối lý thì họ tự lẩn thôi chứ có ai làm gì đâu?
Tại sao seagame 2017 Thái họ loại mình mà trưởng đoàn họ nổ tung trời, em mà làm liên đoàn chắc cay lắm, ai lại đi so sánh không bằng Timor bao giờ, từ khi cụ Park về bảo 1,2 năm đầu còn ăn may này kia nhưng đã 4,5 năm trôi qua, qua bao giải đấu, bao thành tích thì cũng khẳng định đc vị trí ở ĐNA rồi mà vẫn có khá đông người hâm mộ ko tin tưởng đội nhà, vẫn sợ Thái như ngáo ộp, chưa ra trận đã sợ thua thì xem làm gì, cổ vũ làm gì nữa

tratida

Xe container
Phóng viên đi theo để làm tin bài trên VTV, chứ đâu phải viết trên Phây búc cá nhân đâu mà cụ đòi hỏi người ta phải viết thế lọ thế chai
khó khăn của VN thế nào thì khó khăn của Mã, Indo, Thái Lan còn nhiều hơn.

tratida

Xe container
Tại sao seagame 2017 Thái họ loại mình mà trưởng đoàn họ nổ tung trời, em mà làm liên đoàn chắc cay lắm, ai lại đi so sánh không bằng Timor bao giờ, từ khi cụ Park về bảo 1,2 năm đầu còn ăn may này kia nhưng đã 4,5 năm trôi qua, qua bao giải đấu, bao thành tích thì cũng khẳng định đc vị trí ở ĐNA rồi mà vẫn có khá đông người hâm mộ ko tin tưởng đội nhà, vẫn sợ Thái như ngáo ộp, chưa ra trận đã sợ thua thì xem làm gì, cổ vũ làm gì nữa
4,5 năm trôi qua thì cũng được vài trận? và thắng được trận nào? về lối chơi thì thể hiện được gì? hay loanh quanh lại chờ Quang Hải? Sống nó phải thực tế, thực tế như chuyện sau trận thắng Mã Lai, tôi bảo đơn giản do mình khoẻ, nó yếu và thiếu mà thôi, y rằng gặp Indo nó hơn bàn thằng nó thủ lì ra là ko ăn được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nói đến chuyện thể lực của Đội tuyển Việt Nam. Em có đọc một cuốn sách phỏng vấn cụ Park. Cụ ấy bảo: các cầu thủ Việt Nam khỏe như trâu đấy. Vấn đề họ chỉ đá được 70p rồi đi bộ vì họ không biết cách phân phối sức cho cả trận. Vậy thôi. Họ đâu có yếu.

HLV trưởng đã nói vậy mà các ông Bình loạn viên, Đoàn chuyên gia, Binh đoàn Anh hùng Bàn phím, Cổ động viên chuyên điểm tin, Phóng tinh viên ... đều cứ mở miệng ra là nói: Việt Nam ta còn có điểm yếu về thể lực.

Câu nói trên rất vô trách nhiệm. Vì nói cho sướng mồm, sướng phím mà chả căn cứ vào bất cứ một số liệu cụ thể nào cả. Rất vớ vẩn.

Các cụ các mợ để ý hiện nay Đội tuyển đá đều mặc áo có đeo thiết bị GPS kết nối trực tiếp với phần mềm phân tích dữ liệu. Một số CLB ở Việt Nam cũng dùng thiết bị này. Ông nào đuối cái là BHL biết ngay chứ chả phải chờ đến Đoàn Chuyên gia bàn phím nhắc nhở. Hơn nữa, các cầu thủ khi được trả về CLB đều nhận được bài tập về nhà, yêu cầu lần tập trung sau phải cải thiện được chỉ số này, chỉ số nọ... Như vậy, hiện nay, LĐBĐVN mà em hay gọi đùa là Bóng cười (VFF - Very Funny Football) đấy cũng làm việc rất nghiêm túc rồi, chứ chả phải không. Ai chửi thì cũng nên chửi có lý lẽ một tí. Chửi vung tí mẹt lên thì khác nào anh tá điền Chí Văn Phèo quê em.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
4,5 năm trôi qua thì cũng được vài trận? và thắng được trận nào? về lối chơi thì thể hiện được gì? hay loanh quanh lại chờ Quang Hải? Sống nó phải thực tế, thực tế như chuyện sau trận thắng Mã Lai, tôi bảo đơn giản do mình khoẻ, nó yếu và thiếu mà thôi, y rằng gặp Indo nó hơn bàn thằng nó thủ lì ra là ko ăn được.
Đá bóng không nhờ cầu thủ thì nhờ HLV Online cầm bàn phím đá hộ hả cụ? 34 trận chủ yếu là thắng mà vẫn còn hỏi thắng trận nào thì chắc mắt cụ có vấn đề roài. :))

TVL.COM

Xe tăng
Nhận với chả định !

tratida

Xe container
vậy tóm lại sao mình chưa có điểm nào ở VL3 WC nhỉ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
khó khăn của VN thế nào thì khó khăn của Mã, Indo, Thái Lan còn nhiều hơn.
Thế họ khó khăn hơn thì cuối cùng thì làm sao? Mình kệ các cầu thủ của mình à? Việc nhà mình sao cứ phải lom dom nhòm nhà hàng xóm làm gì?

tratida

Xe container
Đá bóng không nhờ cầu thủ thì nhờ HLV Online cầm bàn phím đá hộ hả cụ? 34 trận chủ yếu là thắng mà vẫn còn hỏi thắng trận nào thì chắc mắt cụ có vấn đề roài. :))
gặp Thái được mấy trận? những người thắng trận đâu hết rồi?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
vậy tóm lại sao mình chưa có điểm nào ở VL3 WC nhỉ?
Chưa có điểm không đồng nghĩa với không có điểm. Mùng Một Tết này chốt hạ có ba điểm nhá. Mà cụ sang thớt VLWC mà chém cho tập trung. Thớt này chém về các đội bóng ở AFF Cup lần này. Không riêng gì Đội tuyển Việt Nam. Cụ có thông tin gì về đội tuyển Thái quê cụ thì cụ đăng lên đây cho mọi người biết với.

tratida

Xe container
Thế họ khó khăn hơn thì cuối cùng thì làm sao? Mình kệ các cầu thủ của mình à? Việc nhà mình sao cứ phải lom dom nhòm nhà hàng xóm làm gì?
ý là khó người khó ta, kể ra theo kiểu một mình mình bị, thế lúc thắng nhàn Mã Lai không kể khổ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
gặp Thái được mấy trận? những người thắng trận đâu hết rồi?
Cụ có biết đọc không? Còm em đăng có ghi rõ: đội đã gặp, số trận thắng, hòa. Mà cụ là người nước ngoài hay sao mà viết tiếng Việt sai nhiều thế?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
ý là khó người khó ta, kể ra theo kiểu một mình mình bị, thế lúc thắng nhàn Mã Lai không kể khổ?
Kể từ lúc giải mới bắt đầu rồi. Giờ chỉ là nhắc lại thôi cụ ạ. Mà cụ nào tiếp hộ em cụ này với. Hỏi toàn câu đã có thông tin rồi. :((

Alohavn911

Xe buýt
4, 5 năm mà VN đá đc vài trận thì em thua cụ luôn đỡ phải tranh luận cho đỡ đâu đầu, mất thời gian.
Ps chắc 4,5 năm nay cụ chỉ xem vài trận VN hòa và thua nên ko đc vui nhỉ

tratida

Xe container
Chưa có điểm không đồng nghĩa với không có điểm. Mùng Một Tết này chốt hạ có ba điểm nhá. Mà cụ sang thớt VLWC mà chém cho tập trung. Thớt này chém về các đội bóng ở AFF Cup lần này. Không riêng gì Đội tuyển Việt Nam. Cụ có thông tin gì về đội tuyển Thái quê cụ thì cụ đăng lên đây cho mọi người biết với.
chả có nhiều thông tin, nhưng với cách VN chơi như vừa rồi, với đôi cánh thiên thần ta đang dùng thì kết quả từ thua đến hoà