[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

cưỡi chổi

Xe lăn
Muốn làm vua ĐNA thì phải thắng tất cả các đội, thắng càng nhiều lần càng tốt. Thực ra loại Thái ở Bán kết còn cao trình hơn thắng ở chung kết vì nếu thắng ở CK thì ng Thái vẫn bảo sẩy chân.
Có lý quá. Như này các antifan cũng sẽ câm tịt

cưỡi chổi

Xe lăn
Anh cho rằng nếu Việt Nam ko bảo vệ được ngôi vương thì Indonesia sẽ lên ngôi chứ không phải là người Thái. Ông Shin thực sự là một huấn luyện viên đẳng cấp đấy. Hôm nay chắc người Indonesia sẽ phát cuồng lên mất. Chú vào xem các hlv online bên ấy đang quay tay thế nào đi
Indo chắc họ chọn điểm rơi là trận gặp Mã vừa rồi. Lại gặp may 1 chút là đúng thời điểm quân của Mã hơi phế. VN thì em chả thấy điểm rơi ở trận nào vì mỗi trận 1 kiểu. Nếu Indo gặp VN ở trận CK thì người dân họ lại trở về mặt đất thôi. Khi đó Indo sẽ thiết lập kỷ lục về nhì mới - 1 kỷ lục vô tiền khoáng hậu với 6 lần

TVL.COM

Xe tăng
Em nghĩ mình với Thái thì vẫn 50/50. Nhiều cụ chắc nghĩ Thái nhỉnh hơn mình nhiều nhưng em hy vọng cầu thủ mình gặp Thái nó đá nhiệt hơn thì chưa biết thế nào. Tóm lại, thực tế là nền bóng đá phụ thuộc vào một cụ HLV để có thành tích và trình độ của mình chưa vượt khu vực Đông Nam Á. Đó là thực tế.
Theo em, trong khu vực ĐNA, VN và Thái ngang nhau (nhóm 1) và nhỉnh hơn In, Mã, Sing (nhóm 2) 1 chút. Tiệm cận ngay nhóm 2 là Phi rồi Miến rồi Cam, Lào...

TVL.COM

Xe tăng
Indo chắc họ chọn điểm rơi là trận gặp Mã vừa rồi. Lại gặp may 1 chút là đúng thời điểm quân của Mã hơi phế. VN thì em chả thấy điểm rơi ở trận nào vì mỗi trận 1 kiểu. Nếu Indo gặp VN ở trận CK thì người dân họ lại trở về mặt đất thôi. Khi đó Indo sẽ thiết lập kỷ lục về nhì mới - 1 kỷ lục vô tiền khoáng hậu với 6 lần
Chẳng có lẽ ông Pak cho điểm rơi theo nhóm. Mỗi hôm 5-7 em.

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Đá cửa trên với Indo đã khó, cửa trên với Thái sẽ khó gấp bội. Gặp Thái ở thế thấp hơn 1 chút như hiện tại lại hay, các e sẽ đá quyết tâm hơn.

Khoadag1991

Xe tăng
Có lẽ các cụ đang nhầm lẫn giữa việc (1) Muốn lên ngôi vương thì phải thắng mọi đối thủ VÀ (2) Việc tính toán đường dài để đi đến trận cuối cùng của giải.

Ý (1) chỉ hợp lý khi chúng ta rơi vào thế phải gặp đối thủ mạnh ngay từ bán kết. Đó là cách lên dây cót tinh thân tốt để các ct và bhl tự tin bước vào trận đấu.

(2) Còn tất cả các giải trên cõi trần này, kể cả ao làng hay tầm châu lục. Ko đội cửa trên nào lại "toan tính" để gặp đối thủ mạnh để chung kết khỏi phải gặp cả. Trong khi có chắc mình loại đc ngta k mà bảo tính như đúng rồi thế. Cái chta phải tính đây là tính làm sao để k sớm phải gặp đối thủ mạnh. Trên chặng đường dài, các ông kia gặp nhau sứt đầu mẻ trán. Thì vào chung kết mình mới hưởng lợi. Ai bảo toan tính gặp Thái, đằng nào cũng gặp thì gặp thái trước -> chỉ là ngụy biện.

* Thời điểm này, xét về lực lượng. Vn k e sợ Thái mỗi khi đối đầu, nhưng chta ngại gặp họ sớm, đó là điều k thể chối cãi.

Chỉnh sửa cuối:

cu mậm

Xe buýt
Hôm qua hơi tiếc một chút. BHL có vẻ tính chỉ cần thắng 3-0, 4-0 là chắc đầu bảng, vì nghĩ trận Mã Indo sẽ ngang phân, khó cách biệt hơn 2 bàn. Ai ngờ đâu Mã rệu rã quá, mà lại còn buông xuôi ở hiệp 2, Indo mà nắn nót thì phải thêm vài quả nữa. Lúc Indo ghi bàn thứ tư, ông Park đã rút hết Q Hải, H Đức ra rồi, sức ae lại xuống nên xua quân lên ghi thêm bàn nữa nhưng ko được. Túm lại tính hơi non nên phải chịu rủi ro thôi.
Còn cụ nào bảo hôm qua VN ko cố lấy đầu bảng để tránh Thái thì không hẳn. Hôm qua rõ ràng mình muốn đầu bảng, cố để lấy đầu bảng, nhưng ko được, ko phải do ae ko làm được, mà do tính toán từ đầu ko chắc cú, có lẽ BHL tính từ đầu chỉ thắng 3, 4 quả là đạt mục tiêu nên sau khi đạt được là chùng xuống đá kiểu thong dong rình rập, có cơ hội thì ghi thêm đc bàn thì tốt. Điều đó cũng dễ hiểu, ai chẳng muốn chọn con đường bằng phẳng thay vì lao vào con đường cam go, gồ ghề trong khi Sing cho thấy rõ là món mồi ngon hơn hẳn. Túm lại mình đã muốn tránh Thái ở BK, ko phải vì sợ Thái, mà vì đó là con đường dễ đi hơn, ăn chắc hơn.
Nhưng đến nước này rồi thì gặp Thái cũng đã sao. Trước sau gì thì cũng gặp, chơi luôn ở BK phân cao thấp luôn cho khỏi lăn tăn. Sau ngày 26/12 chắc sẽ rõ câu trả lời ai là đội mạnh hơn. Chỉ hơi ngại đội 1 Thái được nghỉ trận vừa rồi, trong khi quân chủ lực của mình vẫn phải căng sức đá trận hôm qua.

Alex.N

Xe buýt
Các bác lại vẫn vật vã với chuyện phải tiếp cận trận đấu như ông lớn, cửa trên áp đặt lối chơi. Đòi hỏi đó tại thời điểm này là phi lý, k có chút căn cứ nào cả.
Việc đó chỉ có thể làm được khi có lợi thế tuyệt đối về con người, lực lượng, bao gồm thể hình, thể lực, tốc độ, kỹ thuật chứ như hiện nay ta và Thái công bằng mà nói mình đã có lợi thế tuyệt đối như vậy đâu.
Hiện tại, lợi thế của mình, là cầu thủ chơi gắn bó và máu lửa, tuyến giữa khéo và tinh tế hơn, nên chọn PNPC, rình đâm sau lưng là hợp lý rồi.
Ta có thể nhường thế trận, chọn cách chơi phản công, nhưng nói VN bị áp đặt lối chơi thì chưa đúng, cả ĐNA này hiện tại chưa đội nào đủ trình làm như thế, họa chăng có các ông lớn châu Á thôi.
Các đội ĐNA bây giờ chơi với VN cũng k dám thả cửa tấn công đâu, đòn hồi mã thương của ta hơi bị hiểm đấy, nhiều hôm em chỉ lơ đãng nhìn đi chỗ khác mấy giây quay lại đã thấy bóng vào lưới rồi, quá nhanh quá nguy hiểm :D
Tương lai thì em chưa biết, nhưng hiện tại em nghĩ trình độ của đội tuyển là tiến bộ vượt bậc so với thời cha chú rồi, tiến bộ cả về thể hình, thể lực lẫn kỷ luật đấu pháp và tinh thần, nên em tạm hài lòng với lứa này, chờ lứa sau lên sẽ biết ta sẽ phát triển hay thụt lùi thôi.

a_cheng

Xe điện
Đ………………………m mấy ông OF làm sao mà đội nhà thắng 4-0 vẫn vào chửi cầu thủ. Các ông mới là bọn sợ Thái chứ cầu thủ sợ mẹ gì. Xét về chiến lược thì gặp Sing rõ là nhàn hơn, nhưng không có nghĩa là mình sợ Thái. Mình thể hiện thế là tốt rồi, tinh ý, biết xem bóng mà nhìn thì mình đá với đội hình xáo trộn chứ tầm này VN làm éo gì có đội hình 2. Đá với chiến thuật nào thì xếp đội hình thế thôi.
Vẫn éo hiểu các ông chửi cầu thủ (Văn Thanh, Xuân Trường, Văn Đức…) vì lý do gì.
công nhận với cụ, mình làm gì có đội hình 2 :)

trancannam

Xe điện
Giới chuyên môn giờ bắt đầu run rồi.

Khả Ngân

Xe hơi
Em thấy các cụ đánh giá cao Thái Lan quá đi, nó cũng bình thường thôi, khéo bây giờ đang lo sốt vó vì gặp VN mình ở Bán kết.
Quang Hải chưa ra nước ngoài thi đấu, nhưng không có nghĩa đẳng cấp không bằng Chanathip. Mấy thằng còn lại của Thái thì cũng dạng tôm tép thôi chứ có vẹo gì đâu.
Tự tin thi đấu, các bác cứ để mà xem, em linh cảm trận đấu sẽ được quyết định ngay hôm 22 chứ chả chờ đến lượt về đâu. Để mà xuyên được hàng thủ Việt Nam tầm này, nếu không phải đẳng cấp thực sự kiểu Nhật Bản hay Úc, thì cũng mệt đấy

Anh cho rằng nếu Việt Nam ko bảo vệ được ngôi vương thì Indonesia sẽ lên ngôi chứ không phải là người Thái. Ông Shin thực sự là một huấn luyện viên đẳng cấp đấy. Hôm nay chắc người Indonesia sẽ phát cuồng lên mất. Chú vào xem các hlv online bên ấy đang quay tay thế nào đi
Em thì nghĩ khác cụ, lớ ngớ bị thằng Sing nó luộc. Indo em thấy giống Việt Nam mấy năm trước,lúc CDV hưng phấn nhất là cầu thủ nó giáng cho vài cái tát là những trận thua khó hiểu và cay đắng

tazan_90

Xe tăng

AKAN_N

Xe buýt
Chuẩn cụ. Em nghĩ VN được như mấy năm nay, là vì có được ông Park.
Nguyên bộ khung đầy đủ Hải, Phượng, Hậu, Dũng, Tuấn Anh, Toàn, Chinh…, VN thua tan nát và bị loại ngay vòng bảng SG 2017. Chỉ mấy tháng sau, Park đến, và cũng những con người đó, trong vòng 4 năm làm hết chiến tích này đến thành quả khác.
Và rồi bây giờ nhiều cụ ngồi phân tích các điểm yếu, trình độ của ông ấy.
Ông ấy có thể ko giỏi, chu kỳ thành công có thể sắp khép lại, nhưng phải công nhận ông ấy hợp với bóng đá VN, kết quả nói lên điều đó. Rất có thể khi ông rời đi, VN sẽ trở về đúng vị trí vốn có như ngày xưa.
2017 nói làm gì :(, bóng đá 1-2 năm đã khác rồi

AKAN_N

Xe buýt
Em thấy các cụ đánh giá cao Thái Lan quá đi, nó cũng bình thường thôi, khéo bây giờ đang lo sốt vó vì gặp VN mình ở Bán kết.
Quang Hải chưa ra nước ngoài thi đấu, nhưng không có nghĩa đẳng cấp không bằng Chanathip. Mấy thằng còn lại của Thái thì cũng dạng tôm tép thôi chứ có vẹo gì đâu.
Tự tin thi đấu, các bác cứ để mà xem, em linh cảm trận đấu sẽ được quyết định ngay hôm 22 chứ chả chờ đến lượt về đâu. Để mà xuyên được hàng thủ Việt Nam tầm này, nếu không phải đẳng cấp thực sự kiểu Nhật Bản hay Úc, thì cũng mệt đấy
Hồi xưa gặp Thái thì mình vđ, bây h thì hơi khó đấy. Chỉ mong các cầu thủ vững tin và tâm lý tốt khi gặp Thái thôi, gặp Thái ỏ vòng nào cũng được. Đã là nhà vô địch thì sợ gì

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhiều cụ bỏ bóng đá người kinh quá. Ý kiến em sai chỗ nào thì vạch ra chỗ đấy chứ sao lại quay sang công kích cá nhân em? Em đưa ra hai ý: tránh và không tránh, có lập luận, lý do lý trấu đầy đủ, các cụ thấy chỗ nào không ổn thì góp ý, có gì đâu mà phải quay sang công kích cá nhân?

TieuFu

Xe container
2017 nói làm gì :(, bóng đá 1-2 năm đã khác rồi
Cũng không thể nói phủi toẹt công sức của ông P như vậy được, so với các hiv khác thì ông P biết cách bố trí, sắp xép đội hình, lối chơi và đối sách với từng đối thủ nhìn chung là ok ! Tính ra đến lúc này nhẽ ông H A Tuấn đá U 19 thế giới là có thành tích tốt ngang cụ P. Còn các hlv # thấy đá ở ĐNA đã chật vật lắm rồi !

Hieumos

Xe container
Nhiều cụ bỏ bóng đá người kinh quá. Ý kiến em sai chỗ nào thì vạch ra chỗ đấy chứ sao lại quay sang công kích cá nhân em? Em đưa ra hai ý: tránh và không tránh, có lập luận, lý do lý trấu đầy đủ, các cụ thấy chỗ nào không ổn thì góp ý, có gì đâu mà phải quay sang công kích cá nhân?
Cụ lý luận dài dòng nhưng chỉ như là luận đề sau 6h30.

Ai nhìn đội hình ra sân cũng hiểu, bê nguyên đội hình chính để thắng đậm nhằm kiếm vị trí đầu bảng để tránh Thái Lan. Chẳng qua thằng Indo nó húng quá đập Mã 4-1 thì phải chịu thôi.

Sau trận ông Park kêu gặp đội nào cũng như nhau chỉ là tự bào chữa và giữ tinh thần cho cầu thủ.