[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

Dan du an

Xe ba gác
Nhà em bọn trẻ cũng cười ầm lên khi BLV chém về chơ PVĐ ghi bàn. Đúng là các bạn mắt mũi, có vấn đề. Nhiều quả đi bóng quan sát đã thấy hết đường biên rồi, hoặc liếc thấy TT phất cờ nhưng BLV vẫn hô ầm ầm "cơ hội, cơ hội" hoặc réo tên cầu thủ.
Chắc các cụ ấy ngồi bình luân trên máy tính nên đường truyền nó chậm hơn cụ ạ

Gặp TL thì VN lại chơi bài phòng ngự phản công quen thuộc :) Đá kiểu này Nhật Úc ăn còn khó, Thái tuổi gì :)
Chính xác đấy cụ
Từ ngày ông Park cầm đội thì sở trường của VN là cách đá với tư thế cửa dưới, chơi phòng ngự phản công. Món chuyển đổi trạng thái từ phòng ngự sang phản công đươcj các cầu thủ thực hiện rất nhanh và nhuyễn.

Tấn công áp đặt không phải sở trường của tuyển VN hiện nay

Die_Mannschaft

Xe tăng
Cụ chủ thớt là chuyên gia trong việc "tự biên tự diễn",toàn vẽ ra mấy cái kịch bản có khi còn hoang đường còn hơn cả phim Mỹ.Chính cụ đã từng vẽ ra cái chuyện Saudi sẽ "nương chân" ở trận gặp đội bét bảng VN rồi căng sức ra chiến đấu với Úc , Nhật chứ ai nữa :))

Tóm lại cụ và những ai ủng hộ cụ thích nghĩ sao thì nghĩ.Quan điểm của tôi là cả 2 trận cuối vòng bảng VN đều thất bại trong việc đạt mục tiêu mình muốn.Trận Indo thì muốn thắng mà bị Indo "đổ bê tông" quá,hàng tấn công thì cùn nên chấp nhận hòa.Trận này thì rõ là muốn ăn đậm Cam để né Thái ,nhưng thực hiện thì khá nửa vời,thêm 1 phần là Indo thắng Mã quá đậm so với suy nghĩ của ban huấn luyện VN.Rõ ràng cả 2 hiệp chỉ cần 15 phút đã ghi 2 bàn,muốn ăn đậm hơn thì phải ép mạnh hơn nữa , rồi khi thắng tầm 5-6 quả gì đó thì yên tâm mà rút trụ cột ra nghỉ.Đằng này ghi được 4 bàn rồi thì đá đủng đỉnh như thể chắc chắn 100% Indo sẽ o ghi được bàn ở trận Mã ; mà cũng chả thèm rút cầu thủ chính ra sớm,điển hình là Quang Hải rời sân vào phút...86.Cuối cùng thì thất bại toàn tập.Mục tiêu đặt ra thì o làm được ,giữ sức chẳng xong mà tinh thần cũng o được tốt luôn.Chốt lại theo những gì đã qua thì hiện tại Thái có nhiều lợi thế hơn VN , chắc tầm Thái 55% còn VN 45%.Cứ đợi mấy hôm nữa đá thật sẽ biết thôi.
Gì phải lên gân kinh thế, đội tuyển hay ông Park ăn mất cái gì nhà cụ à? Thể thao cứ vui lên đi gì mà phải hèn hèn con người khi lúc nào cũng thích bới móc đội tuyển nước nhà thế.

Lần này nhẽ lại đến lượt anh Polking phàn nàn giông ông Tân chen Hoe thôi ! Mà chưa chắc đã giỏi hơn anh Tan đâu !
Anh Tan từng nói:
- VN ko cho chúng tôi chơi bóng; (2018)
- Hiệp 1 chúng tôi không có bóng mà chơi (2021)

Thương anh ấy thật

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em nói điều này Cụ đừng tự ái nhé: Cụ cầm trịch thớt mà lại không công tâm, dũng cảm đối mặt với sự thật, cứ đi biện bạch....
Theo Cụ thì khi trận đấu kết thúc, các cầu thủ mình buồn như mất sổ gạo, tỏ thái độ rất thất vọng là vì cái gì nếu không phải vì đã không nhất bảng để né Thái?

Người Indo họ đạt mục tiêu cũng 1 phần vì lý do ban HL và cầu thủ của họ dám đối diện với thực tế, không cần phải che đậy rằng họ tử thủ chứ ko dám sống mái với VN, để rồi họ đạt đc mục tiêu.

Tại sao các cầu thủ VN lại phải tỏ tâm lý né Thái nhỉ? Cứ vui vẻ hiên ngang mà phân định cao thấp với nó chứ. Xong sớm giải tán sớm cho khỏe.
Nếu các cầu thủ VN tâm lý tốt, hàng thủ đá chắc, đừng ào lên tấn công theo kiểu cửa trên thì VN sẽ thắng Thái.
E thích kiểu này,thắng làm vua thua về nghỉ đã xác định vô địch thì ngán bố con thằng nào,e là e cũng tin mình thắng thái vì thấy tay HLV của thái cũng hl xoàng thôi :D

4 trận rồi chưa đội nào kiểm soát hay áp đặt VN đc cụ ơi, Thái cũng vậy thôi.
Đây mỡi là điều em thấy đáng lo
Hàng thủ cả 4 trận đều nhàn tênh nên chủ quan và mất đi sự vững chắc

Bino

Xe điện
Đây mỡi là điều em thấy đáng lo
Hàng thủ cả 4 trận đều nhàn tênh nên chủ quan và mất đi sự vững chắc
Trận vừa rồi gặp Cam cũng mấy tình huống loạng choạng. Hì vọng cụ Park xốc lại.
Lo 2 cánh phết. Hì vọng VT đá chính bên cánh phải lấy lại phong độ, chứ đá cánh trái thay HD chưa ổn.

Hai_levis

Xe tải
Quân như nhau, nhưng ông khác cầm có khi điểm cao hơn nhiều đấy ( Không tính vào tay HLV dở ). Đặc điểm này làm cho ông ý cầm clb ở Hàn cũng lận đận !
Cụ ngồi nhẩm xem ông Park đã mang về cho VN những gì sau 4 năm nhé. Sao cứ phải bỉ bôi người ta thế. Bóng bánh thì đừng nói “nếu”. Nói như cụ thì em bảo nếu Pep cầm tuyển VN có khi không vô địch được Aff, Seagames, bán kết Asiad, tứ kết Asian, vào vọng loại thứ 3 của WC như ô Park

Hai_levis

Xe tải
Sao nhiều cụ cứ thích bỉ bôi HLV và đội tuyển thế nhỉ? Cứ làm như VN giờ ở tầm Hàn, Nhật, thích đá thế nào thì đá, thích ăn Campuchia mấy bàn thì ăn luôn được.
Tuyển mất 3 cầu thủ quan trọng nhất (Hậu, Dũng, Hoàng), cộng thêm V League nghỉ đá, hàng tuần chả được cọ xát, đá như thế là tốt lắm rồi. Chê ít thôi

Dan du an

Xe ba gác
Cụ ngồi nhẩm xem ông Park đã mang về cho VN những gì sau 4 năm nhé. Sao cứ phải bỉ bôi người ta thế. Bóng bánh thì đừng nói “nếu”. Nói như cụ thì em bảo nếu Pep cầm tuyển VN có khi không vô địch được Aff, Seagames, bán kết Asiad, tứ kết Asian, vào vọng loại thứ 3 của WC như ô Park
Nói chung phải công bằng. Ông ấy có công lớn với bóng đá Việt Nam và gián tiếp hoặc trực tiếp giúp nhiều người kiếm ra nhiều tiền. Điểm mạnh nhất là cầm quân đấu giải tranh cup. Điểm mạnh nhì là bảo vệ học trò cưng trước dông bão. Cứ nhìn cách cụ ấy dùng Tiến Linh với Văn Đức là biết. Cũng là người rất có trước có sau với học trò. Điểm yếu thì như nhiều cụ phân tích rồi. Khả năng phát hiện cầu thủ và đào tạo cầu thủ nhất là cầu thủ trẻ thì ở mức vừa phải thôi không có gì xuất sắc. Lối đá và con người ít biến hoá cũng là điểm hạn chế không nhỏ.

Trận vừa rồi gặp Cam cũng mấy tình huống loạng choạng. Hì vọng cụ Park xốc lại.
Lo 2 cánh phết. Hì vọng VT đá chính bên cánh phải lấy lại phong độ, chứ đá cánh trái thay HD chưa ổn.
Cả 4 trận hàng thủ đều mắc những lỗi nặng, may mà đối thủ ko tận dụng được

Cụ nhầm rồi
Em chưa thấy cụ TieuFu bỉ bôi gì ông Park mà chỉ là những nhận xét mang tính thống kê thôi

Hai_levis

Xe tải
Nói chung phải công bằng. Ông ấy có công lớn với bóng đá Việt Nam và gián tiếp hoặc trực tiếp giúp nhiều người kiếm ra nhiều tiền. Điểm mạnh nhất là cầm quân đấu giải tranh cup. Điểm mạnh nhì là bảo vệ học trò cưng trước dông bão. Cứ nhìn cách cụ ấy dùng Tiến Linh với Văn Đức là biết. Cũng là người rất có trước có sau với học trò. Điểm yếu thì như nhiều cụ phân tích rồi. Khả năng phát hiện cầu thủ và đào tạo cầu thủ nhất là cầu thủ trẻ thì ở mức vừa phải thôi không có gì xuất sắc. Lối đá và con người ít biến hoá cũng là điểm hạn chế không nhỏ.
Các cụ HLv onlien nhà ta phân tích thì đến Pep, Mou hay Klop cũng đầy điểm yếu, nói gì ông Park.
Quan trọng nhất là phong cách ông ấy hợp với VN, hợp với những cầu thủ mà VN đang có. Dù HLV giỏi cỡ Pep hay Mou thì chu kỳ thành công với 1 đội bóng thường chỉ kéo dài 4,5 năm rồi cũng lên bờ xuống ruộng. Không phải ngẫu nhiên mà ông Park duy trì được thành công với VN trong ngần ấy năm với những chiến tích mà cả chiều dài lịch sử bóng đá VN chưa từng đạt được. Sao ko nhìn theo hướng tích cực tí đi cụ. VN đã bị loại đâu?

Dan du an

Xe ba gác
Các cụ HLv onlien nhà ta phân tích thì đến Pep, Mou hay Klop cũng đầy điểm yếu, nói gì ông Park.
Quan trọng nhất là phong cách ông ấy hợp với VN, hợp với những cầu thủ mà VN đang có. Dù HLV giỏi cỡ Pep hay Mou thì chu kỳ thành công với 1 đội bóng thường chỉ kéo dài 4,5 năm rồi cũng lên bờ xuống ruộng. Không phải ngẫu nhiên mà ông Park duy trì được thành công với VN trong ngần ấy năm với những chiến tích mà cả chiều dài lịch sử bóng đá VN chưa từng đạt được. Sao ko nhìn theo hướng tích cực tí đi cụ. VN đã bị loại đâu?
Em nghĩ mình với Thái thì vẫn 50/50. Nhiều cụ chắc nghĩ Thái nhỉnh hơn mình nhiều nhưng em hy vọng cầu thủ mình gặp Thái nó đá nhiệt hơn thì chưa biết thế nào. Tóm lại, thực tế là nền bóng đá phụ thuộc vào một cụ HLV để có thành tích và trình độ của mình chưa vượt khu vực Đông Nam Á. Đó là thực tế.

Em nghĩ mình với Thái thì vẫn 50/50. Nhiều cụ chắc nghĩ Thái nhỉnh hơn mình nhiều nhưng em hy vọng cầu thủ mình gặp Thái nó đá nhiệt hơn thì chưa biết thế nào. Tóm lại, thực tế là nền bóng đá phụ thuộc vào một cụ HLV để có thành tích và trình độ của mình chưa vượt khu vực Đông Nam Á. Đó là thực tế.
Sao tự nhục kinh thế

Hai_levis

Xe tải
Chuẩn cụ. Em nghĩ VN được như mấy năm nay, là vì có được ông Park.
Nguyên bộ khung đầy đủ Hải, Phượng, Hậu, Dũng, Tuấn Anh, Toàn, Chinh…, VN thua tan nát và bị loại ngay vòng bảng SG 2017. Chỉ mấy tháng sau, Park đến, và cũng những con người đó, trong vòng 4 năm làm hết chiến tích này đến thành quả khác.
Và rồi bây giờ nhiều cụ ngồi phân tích các điểm yếu, trình độ của ông ấy.
Ông ấy có thể ko giỏi, chu kỳ thành công có thể sắp khép lại, nhưng phải công nhận ông ấy hợp với bóng đá VN, kết quả nói lên điều đó. Rất có thể khi ông rời đi, VN sẽ trở về đúng vị trí vốn có như ngày xưa.