[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

TVL.COM

Xe tăng
Người xem thì ko sợ, nhưng nhiễm bệnh về nhà lây cho các đối tượng chưa tiêm đủ 2 mũi như Trẻ em và người bệnh nền thì có đáng sợ ko?
Nghĩ dài ra một chút!
Hết tháng 1 là hoàn thành mũi 2 (Pfizer, Astra và Moderna) và mũi 3 (Sino, Sputnik) cho các đối tượng từ 12 tuổi trở lên rồi. Bọn trẻ dưới 12 tuổi thì càng không sợ bởi mức nhiễm bệnh, bệnh nặng cực ít.

Hieumos

Xe container
Hồ Thanh Minh đá dự bị và chỉ thay người khi cần chứ cụ
Như trận với Cam, hiện tại Linh, Phượng đang đau cần nghỉ thì cháu nó dự bị cho Chinh, Toàn và sẽ vào sân ở thời điểm thích hợp
Vị trí tiền đạo học việc có Văn Đạt rồi các cụ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
V-League 2022 bao giờ đá bác?. CĐV giờ toàn chik 4-5 mũi combo sợ gì Cô mà BTC ko dám mở sân.
Em dự là ra Tết đá. Không biết năm 2022 có tổ chức AFF Cup không? Năm nay thực chất là AFF Cup 2020, trễ 1 năm do Covid. 2022 mà tiếp tục tổ chức nữa thì ngon. Tranh thủ làm cú ăn 3 cúp liên tiếp. :D

chim-ưng

Xe tăng
Hôm trước em cũng hỏi một cụ đại ý là giờ cụ í thích trẻ hóa đến độ tuổi bao nhiêu, U15 hay U16. Mãi chưa thấy cụ ấy hồi âm. :D
e nghĩ rằng chính xác hơn là bổ sung lực lượng mới liên tục nếu có thể , với mục đích thể hình thể lực phải như tuyển Nhật Bản thì mới che chắn bóng được chứ , như bây giờ nó gẩy cho cái bay khỏi sân .

Còn đào tạo trẻ nó khác với trẻ hóa đ.t .

Kuu

Xe lăn
Thế thì đẻ ra cái món lượt đi lượt về cả BK lẫn CK làm gì cụ nhỉ, đáng lẽ phải điều chỉnh xuống còn 1 trận cho nó gọn nhẹ chứ. Đúng là ao làng.
Giải kí HĐ tài trợ từ lâu rồi, đâu phải kí hôm trước hôm sau đá ngay đâu mà thay đổi thể thức dễ thế vậy?
Về mặt kỹ thuật thì không cần đá lượt về cũng được nhưng về mặt thương mại thì không bỏ được vì bỏ lượt về sẽ giảm cơ hội quảng cáo của các nhà tài trợ, AFF và giới truyền thông.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
e nghĩ rằng chính xác hơn là bổ sung lực lượng mới liên tục nếu có thể , với mục đích thể hình thể lực phải như tuyển Nhật Bản thì mới che chắn bóng được chứ , như bây giờ nó gẩy cho cái bay khỏi sân .

Còn đào tạo trẻ nó khác với trẻ hóa đ.t .
Theo danh sách em gửi ở trên thì CLB nào, lứa tuổi nào cũng đều có cầu thủ lên tuyển tập rồi. Chưa kể các đội U. Hạng nhất, hạng nhì cũng đều có cầu thủ đã từng làm việc với BHL thời cụ Park. Nhiều cái tên được gọi người hâm mộ còn ớ ra chả biết là ai. Như vậy có thể nói BHL hiện nay làm việc rất kĩ, có tâm, có tầm.

Mấy thánh chém hô hào làm mới có khi còn đếch nắm được tình trạng cầu thủ hiện nay ra sao í chứ. Hô hào gọi cho sướng mồm, tỏ vẻ khác biệt, hay thâm trầm, trình cao các kiểu.

BHL họ đến tận nơi xem giò. Có đủ số liệu đo đạc các kiểu. Chả lẽ lại kém mấy ông toàn điểm tin chém gió? 😋 Nhiều chuyên gia còn không đọc nổi đội hình chiến thuật trên sân mà cũng góp ý như đúng rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Về mặt kỹ thuật thì không cần đá lượt về cũng được nhưng về mặt thương mại thì không bỏ được vì bỏ lượt về sẽ giảm cơ hội quảng cáo của các nhà tài trợ, AFF và giới truyền thông.
HĐ đã kí rồi. Bỏ nó giã cho vỡ mỏ. :D Hơn nữa em cũng thích đá hai lượt, tránh tình trạng cù cưa kéo đến pen. :D

• Vodka
Reactions: Kuu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Báo này chuyên bới móc đội nhà. Hôm nay biết lỗi nên đi tư vấn cho đội bạn. :D Em là em rất chim-ưng nhé.

Đội bạn mà nghe theo các chuyên gia Việt Nam thì đảm bảo chỉ từ thua trên thế thắng đến đội bạn ăn may trở lên. :D

Hung Sun Life

Xe điện
Ý em là trong danh sách 30 cầu thủ đó. Ví dụ mình đá 352 thì mang theo 2x3 là 6 tiền đạo. 5x3 là 15 tiền vệ, 3x2 là 6 trung vệ, và 3 thủ môn. Trong đó cơ cấu 9 U23 đi học việc và 21 cầu thủ khung. Giờ thêm Thanh Minh thì phải bớt một suất U23 ở vị trí khác đi thôi.
Vâng, em hiểu nên chỉ thấy tiếc thôi
Xem HTM thi đấu, em tin cháu nó sẽ có tương lại rạng rỡ

mypleasure

Xe buýt
Em ko hề nói Indo hạ đẳng, ta thượng đẳng, em chỉ nói thực tế là cầu thủ Indo tư duy hơi kém, trong hiện tại. Đó là vấn đề hlv của họ sẽ phải gặp, nhưng em cũng ko hề nói là ông ấy sẽ ko thể giải quyết được. Bác đừng nghĩ xa quá.
Em có nói cụ đâu. Ở đâu em không biết chứ đội Indo này họ học quá tốt và nhanh. Nửa năm trước đá thua ta 4 nháy lơ ngơ như nào các cụ biết rồi mà giờ kín kẽ như Chelski của Mou đâu phải dạng vừa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Anh Shin hẹn ở CK này các cụ có ưng không?
Cái này thì bên Hàn là ưng nhất. Họ mua bản quyền truyền hình giải này rồi. Chung kết giữa hai HLV đại diện cho hai thế hệ bóng đá Hàn thì có khi dân Hàn bỏ hết các chương trình khác để xem một trận CK giữa hai quốc gia ĐNA. Ban tổ chức AFF Cup chắc cũng mong muốn điều này. Chưa kể lượng người xem tại Indonesia và Việt Nam.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng, em hiểu nên chỉ thấy tiếc thôi
Xem HTM thi đấu, em tin cháu nó sẽ có tương lại rạng rỡ
Vâng. HTM cũng là minh chứng cho việc đãi cát tìm vàng của BHL hiện tại. Biết HTM trước khi Vòng loại U23 diễn ra trên OF này em nghĩ chỉ có duy nhất cụ belo, vì cụ ấy chăm theo dõi giải trẻ và các giải cấp thấp hơn.

trinhkhuongduy

Xe tải
Vấn đề là lúc em xem ảnh thì Văn Toàn lại không thuộc nhóm kể trên. Danh sách trên em dựa vào ảnh chụp buổi tập thôi chứ không phải em dự. Hoàng Đức và Văn Đức không lọt vào khung hình nên không biết dư lào. :(
Em nghĩ Hoàng Đức sẽ được nghỉ, hoặc chỉ đá khi mình dẫn bàn thì ra ngay. Văn Đức khả năng vẫn đá chính. Nhiều ng chê Văn Đức nh em cho là Văn Đức đã hoàn thành nhiệm vụ ông Park giao trong từng trận, đó là sự đóng góp lối chơi chung, chạy không bóng, kéo dẫn hàng phòng ngự đối phương, chứ không hẳn phải ghi bàn mới là hay. Tất nhiên ghi được bàn thì càng tốt.

trinhkhuongduy

Xe tải
Ý e là trận gặp Indo 3 trung vệ của mình là Hải quế, Tiến Dũng, Thành Chung. Nếu thay bằng Thanh Bình, Duy Mạnh, Đình Trọng thì là thay bộ 3 mới hoàn toàn, ông Park chưa bao giờ làm thế. T Bình có thể dự bị và vào thay Tiến Dũng sau hiệp 1 thì hợp lý hơn.
Lúc Đình Trọng chưa chân thương thì Duy Mạnh, Đình Trọng luôn chắc suất trong bộ 3 trung vệ đó cụ, Ngọc Hải đá vị trí lệch trái, nên không có gì là mới cả, mới là mới chỗ Thanh Bình. Mà các cụ để ý thì DM luôn đá rất hay khi sau lưng là Đình Trọng, không bị mắc các lỗi linh tinh.

belo

Xe điện
Vâng. HTM cũng là minh chứng cho việc đãi cát tìm vàng của BHL hiện tại. Biết HTM trước khi Vòng loại U23 diễn ra trên OF này em nghĩ chỉ có duy nhất cụ belo, vì cụ ấy chăm theo dõi giải trẻ và các giải cấp thấp hơn.
Em không biết cụ ạ. Em chỉ xem trận có VN đá thôi, chứ các giải em không xem.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ Hoàng Đức sẽ được nghỉ, hoặc chỉ đá khi mình dẫn bàn thì ra ngay. Văn Đức khả năng vẫn đá chính. Nhiều ng chê Văn Đức nh em cho là Văn Đức đã hoàn thành nhiệm vụ ông Park giao trong từng trận, đó là sự đóng góp lối chơi chung, chạy không bóng, kéo dẫn hàng phòng ngự đối phương, chứ không hẳn phải ghi bàn mới là hay. Tất nhiên ghi được bàn thì càng tốt.
Em vừa đọc được một cái tus của bác Lê Huy Khoa, trợ lý ngôn ngữ của ĐTVN thấy đăng ảnh họp kĩ thuật xong ghi chú 2 chữ liên tục, liên tục. Như vậy rất có khả năng mình sẽ luân chuyển bóng rất nhanh. Xem hình tập thì khả năng Xuân Trường đá chính là cao. Nếu vậy có lẽ HĐ vẫn sẽ đá chính để dọn dẹp giúp Xuân Trường rảnh chân phất bóng. Dù sao thì đến Tết gặp TQ cụ Park đón Hùng Dũng quay lại rồi. Tuyến giữa khá dày.

Hung Sun Life

Xe điện
Không biết HN và các tỉnh khác nghĩ thế nào, chứ SG đã bỏ cái SỢ đó đi từ 2 tháng trước rồi. Chỗ em trẻ con F0 đầy, vài ngày hắt hơi sổ mũi xong là tung tăng nhảy dây trốn tìm được ngay. 3 gia đình em quen đều dính cả nhà, OAXH thì O60 bệnh nền tá lả, thuốc lá phì phèo. Dính 3 ngày tự điều trị tại nhà xong lại 3 con 333 như thường. Có BCDP thì đen hơn chút là dính ở công ty nhà nước, test xong y tế báo về phường. Nhốt trong nhà có 3 ngày bà ấy kêu còn hơn vạc. Giờ cũng ok hết.
Rất có thể SG và một vài địa phương đã đạt miễn dịch cộng đồng nhưng các nơi khác thì chưa, Trong khi V-League thì diễn ra trên phạm vi cả nước.
Cụ cứ lấy nơi cụ sống làm chuẩn thì sai toé, mà Bộ Y tế mới có đề nghị không tổ chức, tập trung các sự kiện đông người do F0 tăng mạnh nhé!

Hung Sun Life

Xe điện
Hết tháng 1 là hoàn thành mũi 2 (Pfizer, Astra và Moderna) và mũi 3 (Sino, Sputnik) cho các đối tượng từ 12 tuổi trở lên rồi. Bọn trẻ dưới 12 tuổi thì càng không sợ bởi mức nhiễm bệnh, bệnh nặng cực ít.
Cụ nghĩ sao về việc Bộ Y tế mới đề nghị ko tổ chức các sự kiện đông người?

Em ở tỉnh lẻ đăng ký từ tháng 6 mà tháng 11/2021 mới tiêm mũi 1 và đang đợi mũi 2 đây

Sungtazin

Xe tăng
Trận Cam ko cần bung hết sức vẫn thắng được, cụ Park có lẽ lại chơi bài một mũi tên trúng nhiều đích. Đội hình ra sân chắc chắn lại xáo trộn khó đoán như thường thấy, ít nhất các vị trí chủ chốt như Hải quế (1 thẻ vàng), Hoàng Đức, C Phượng, Tuấn Anh, Thành Chung có thể nghỉ hoặc chỉ dự bị. Rất có thể trận tới VN sẽ ra sân với bộ 3 trung vệ thời AFF2018 gồm Duy Mạnh, Đình Trọng, Tiến Dũng.
Và những người khá lâu chưa ghi bàn như Đức Chinh, Văn Toàn, Minh Vương và cả Tiến Linh sẽ vào từ sớm để tiễn đội Cam về nước với 3 đến 4 bàn.