[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo em bây giờ Hà Nội nên để Văn Chuẩn bắt ở những trận tại Cúp Quốc gia, Viettel nên chơi 2 tiền đạo để Mạnh Dũng có cơ hội đá chính nhiều hơn. Giữa mùa nếu có thể gọi Tuấn Tài về thì gọi luôn vì đằng nào Viettel cũng đang thiếu một cầu thủ chạy cánh trái có kèo trái. Hải Phòng nên gọi Anh Việt về đá trung vệ cùng Tiến Dụng để đẩy Mpande lên đá hộ công, hỗ trợ cho Rimario.

Nói chung với nhân sự hiện tại của các cầu thủ trẻ Việt Nam, các CLB nên mạnh dạn sử dụng các em ở Cúp Quốc gia hoặc cho vào sân khi thế trận đã an bài.

Hơn nữa, cố gắng tăng số đội VLeague lên 18 đội. Tổ chức giải hạng 3, hạng 4 thật chuyên nghiệp. Cho phép hạng nhất có 2 suất ngoại binh để các cầu thủ có đối tượng mạnh để cọ xát.

TamchieumoI

Xe buýt
Xách va ly về cùng các anh hào Iran, Irac, Hàn, cũng không phải lầ thất bại khi mình tay bo mí Saudi. Chỉ là kỳ vọng các cụ cao quá ! Giải này dễ thằng rệp ẵm cup đấy, không thì cũng nhì !
Cháu không nghĩ vậy, chắc Nhật với Uzbek tranh ngôi Nhất - Nhì và Nhật về nhì…

hoangdang82

Xe tải
Em nhận thấy một số comments rất khác với số đông (khác theo nghĩa tiêu cực) thường là từ các nick rất mới. Có lẽ là có ý đồ đấy cụ ạ. Một số thớt khác có tranh cãi, em cũng thấy hiện tượng cũng tương tự (ví dụ như vụ anh giai đánh bé 4 tuổi, một số nick mới tinh lại nhẩy vào kêu là lỗi của em bé). Có lẽ mình càng comment tương tác, lại càng đúng ý đồ của các nick này :).

Em thì đồng quan điểm với cụ.

Bàn thua đầu tiên, toàn bộ các cầu thủ phòng ngự của mình đều chững lại (quả này bên mình hơi non kinh nghiệm còn bên bạn thì quái quá), và cầu thủ Arabia thì sút cũng rất tốt. Không thể nói là lỗi của Chuẩn không băng ra, vì hậu vệ mình đang đua bên cạnh, băng ra xác suất nguy hiểm cho khung thành cao hơn là không băng ra. Đội bạn sút quả đó quá tốt, vì quả đó cũng không phải quá ngon. Có nhiều tình huống tương tự trước đây, cầu thủ khác rút ra ngoài, hoặc thủ môn dễ dàng bắt được.

Bàn thua thứ 2, hậu vệ số 3 của mình đứng sai vị trí. Các hậu vệ đều dâng lên bắt việt vị, riêng số 3 vẫn đứng im, nên pha bẫy việt vị bị hỏng, tạo điều kiện để đội bạn dễ dàng nhận bóng, dí xuống biên và tạt vào trong đánh đầu. Ai nói là lỗi thủ môn thì hoặc là có ý đồ riêng (như bên trên em nói), hoặc là chưa bao giờ xem đá bóng trên sân ngoài thực tế, hay tham gia đá bóng sân 11 người (nên có những mong đợi chỉ hợp với cầu thủ trong game play station thôi). Quả tạt rất căng, nếu không băng ra bắt bài trước, thì không thể cắt được quả tạt đó. Vì trên TV nhìn có vẻ gần thế, nhưng thực tế trên sân là khoảng cách không nhỏ (cụ nào bảo quá đó thủ môn băng cắt bóng mà không cần bắt bài trước thì em mời vào bắt luôn xem có làm được không). Nếu bảo thủ môn phải băng ra đón trước đường chuyền vào, thì hãy xem bàn thắng Iraq ghi được vào lưới Uzbekistan hôm trước (thủ môn định bắt bài chuyền, nhưng nó sút luôn vào lưới).

Quả thẻ đỏ, thì ở tính huống đó, thủ môn bắt buộc phải băng ra phá bóng, vì VN đang dồn lên tìm bàn gỡ. Không băng ra, thì chắc chắn đội bạn có bàn thắng. Thực tế là Chuẩn đã phá trúng bóng sượt nhẹ chân phải, trước khi bóng đập vào chân trái ra biên. Tuy nhiên chân phải của Chuẩn tiếp đá vung cao, gây nguy hiểm cho đội bạn. Ở tình huống đó, cầu thủ bên bạn rất quái, lăn lộn ra ngay, còn trọng tài thì bắt cũng khá chặt đối với VN (hơi tiếc là nếu phá trúng bóng chuẩn xác luôn từ pha chạm bóng chân phải, mà không chỉ sượt nhẹ bóng, đập xuống chân trái bóng mới đổi hướng ra biên, thì có lẽ không bị thổi phạt). Trọng tài hôm qua bắt không sai. Chỉ có là khoảng dung sai cho phép lại rơi về phía bất lợi cho VN nhiều hơn là Arabia. Một số tình huống khác tương tự nhau thì VN thường bị phạt nặng hơn Arabia. Ví dụ cùng là quả dẫm chân, thì H1 Arabia không bị thẻ, còn H2 VN bị thẻ vàng.
Cụ này nói chuẩn này! Em thấy số 3(Lương Duy Cương) của mình thể hình ổn nhưng hơi non trong việc chọn vị trí. Trận gặp Thái quả gỡ hòa 2-2 cũng do lỗi của cầu thủ số 3 này, đứng vị trí không tốt nên đón bóng hụt.
Túm lại em thấy các em U23 đá cống gắng rồi, chỉ có điều kinh nghiệm trận mạc con non quá, gặp thằng già dơ, qoái như Sáu đĩ là lộ hết ra! Hy vọng các em phát triển hơn nữa

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thủ môn không hề bất khả xâm phạm trong vòng cấm như nhiều người ngộ nhận. Trong tình huống tranh chấp bóng thủ môn yếu thế hơn vẫn bị cướp bóng như thường. Những pha phạm lỗi với thủ môn thường là không tranh chấp bóng mà bỏ bóng cản người để đồng đội lao vào ghi bàn hoặc tì đè thủ môn với ý đồ xấu kiểu như cứ lao thẳng vào người thủ môn chẳng hạn. Trong vòng cấm thủ môn chỉ có một lợi thế duy nhất là được dùng mọi bộ phận cơ thể để chơi bóng.

Arjuna85

Xe tải
Theo em bây giờ Hà Nội nên để Văn Chuẩn bắt ở những trận tại Cúp Quốc gia, Viettel nên chơi 2 tiền đạo để Mạnh Dũng có cơ hội đá chính nhiều hơn. Giữa mùa nếu có thể gọi Tuấn Tài về thì gọi luôn vì đằng nào Viettel cũng đang thiếu một cầu thủ chạy cánh trái có kèo trái. Hải Phòng nên gọi Anh Việt về đá trung vệ cùng Tiến Dụng để đẩy Mpande lên đá hộ công, hỗ trợ cho Rimario.

Nói chung với nhân sự hiện tại của các cầu thủ trẻ Việt Nam, các CLB nên mạnh dạn sử dụng các em ở Cúp Quốc gia hoặc cho vào sân khi thế trận đã an bài.

Hơn nữa, cố gắng tăng số đội VLeague lên 18 đội. Tổ chức giải hạng 3, hạng 4 thật chuyên nghiệp. Cho phép hạng nhất có 2 suất ngoại binh để các cầu thủ có đối tượng mạnh để cọ xát.
Nên theo mô hình kim tự tháp
Hạng 4 đông nhất
Chấp nhận bán chuyên
Hạng 3 ít dần lên hạng 2 rồi vleague
Và mỗi đội vleague phải có đội trẻ u 19 u23 và cho đá chung với nhau theo lịch vleague
Tạm thời chỉ thế thôi

namphong12

Xe lăn

Giải hạng nhất, hạng nhì nên cho các CLB V-league đăng ký 1 xuất cho đội B, C. Với điều kiện không được lên hạng. Như Barcelona B thì đấu ở giải hạng nhất TBN.

Dân Tổ

Xe container
Hehe, đêm qua là 1 đêm đáng nhớ với dàn U23 trẻ của chúng ta. :) Rất xứng đáng ngẩng cao đầu chia tay với giải trước 1 đối thủ ở cấp độ đội tuyển như Ả Rập Xê Út. Bài học kinh nghiệm tốt cho các em để vươn xa hơn trước những mục tiêu tương lai.

Bác Gong đã khẳng định được đấu pháp và chiến thuật của mình, nó rất mới và hiệu quả với dàn trẻ U23 của chúng ta lần này. Các em sẽ còn phát triển còn đạt đến những kỹ thuật tốt hơn. Em tin vào sự dẫn dắt của bác Gong và thế hệ cầu thủ trẻ của chúng ta. :) Xem bóng đá Vietnam cấp độ từ U19 đến tuyển Quốc gia bây giờ đều rất tự tin và thú vị với nhiều nhân tố xuất sắc trong đội hình.

Lam garden

Xe tăng
Giải hạng nhất, hạng nhì nên cho các CLB V-league đăng ký 1 xuất cho đội B, C. Với điều kiện không được lên hạng. Như Barcelona B thì đấu ở giải hạng nhất TBN.
Nhiều đội ở V league vẫn có đội trẻ đá hạng nhì mà cụ, còn lên đc hạng nhất thì thêm nhiều kinh phí nữa nên nhiều đội ko máu lên.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có thể lập giải trẻ đá kiểu League (đá vòng tròn 1 hoặc 2 lượt) thay vì kiểu Tournament (chia bảng) như hiện nay cũng được cụ ạ.

namphong12

Xe lăn
Có thể lập giải trẻ đá kiểu League (đá vòng tròn 1 hoặc 2 lượt) thay vì kiểu Tournament (chia bảng) như hiện nay cũng được cụ ạ.
Đúng rồi. Vậy các CT trẻ sẽ được đá nhiều hơn. Nhưng vấn đề vẫn ở "đầu tiên" cụ ạ.

Chúng ta đã tiến bộ rất nhiều và các em ấy cũng đã cố gắng hết sức rồi. Công tâm mà nói chúng ta vẫn dưới họ 1 bậc. Từ thể lực, tốc độ, kỹ thuật cá nhân, kinh nghiệm trận mạc và độ quái. Dù có thua nhưng nhm vẫn sướng.
Đá đẹp, đá cống hiến thì vẫn hay, vẫn sướng mà cụ :D

zizou81

Xe hơi
Mạnh dạn đề cử Nhâm Dũng, BHVA, Thanh Bình, Tuấn Tài, Duy Cương lên đội tuyển QG
Bạn Cương chắc khó có cơ hội lên tuyển. Giải này bị đá vị trí tiền vệ phòng ngự trái sở trường nên không thể hiện được gì nhiều. Còn nếu Cương đá trung vệ không qua được BHVA và Thanh Bình, chưa kể 1 loạt tuyển thủ lâu năm chơi vị trí trung vệ nữa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có chuyện đó ạ. Sao em không nghe thấy nhỉ.
Các đội bóng đều phải có các đội U theo AFC qui định. Còn đội hạng nhất là nói vui thôi, đúng ra là liên kết với đội hạng nhất để nuôi cầu thủ trẻ.

Lam garden

Xe tăng
Các đội bóng đều phải có các đội U theo AFC qui định. Còn đội hạng nhất là nói vui thôi, đúng ra là liên kết với đội hạng nhất để nuôi cầu thủ trẻ.
Đúng rồi cụ, giải hạng nhất thì quân Hagl, HN, Viettel… đầy.

taiadau

Xe điện
Nghe nhưng ông dek biết gì về đá bóng, bàn về vị trí, về tình huống,... như đấm vào tai. Đúng là đá bóng bằng mồm và phím, nghe cái là biết dek bao giờ xỏ giày ra sân rồi, hoặc cũng dạng ra sân cho có. Cụ nào từng đá bóng hoặc xem bóng đá có chuyên môn rồi thì sẽ biết ai là ai đấy.
Cá nhân em thì vẫn luôn cho là Văn Toản là thủ môn rất có triển vọng và em thấy hơn Chuẩn. Chuẩn bắt khá tốt giải này và ko có lỗi trong cả 3 bàn thua (dù có 1 số lỗi nhưng ko để lại hậu quả), tất nhiên pha thẻ đỏ ko trách được thủ môn nhưng may hơn tí thì có thể tránh được thẻ đỏ.

Chỉnh sửa cuối: