[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Mainboard To_oT

Xe hơi
Quả này Chuẩn khép góc gần như thế là đúng bài rồi cụ ơi, góc xa còn có hậu vệ be bóng mà.
Thủ môn khép góc gần như thế này, mà nó đá vào cột chữ A của góc gần chưa chắc đã bắt được ấy chứ
Dịch vô 3/4 sải chân theo đường chéo là "chuẩn".

Coi lại nếu VTV có làm highlight 360 mua bản quyền giống La Liga sẽ thấy rõ, nhịp cuối của Chuẩn dịch ra góc là thừa vì phán đoán sai hậu vệ KSA dốc bóng thêm nhịp nữa mới xử lý, hậu vệ KSA phán đoán rất nhanh vừa thấy thủ môn dịch ra góc liên tục theo quán tính nhiều khoảng trống là sút luôn dù khoảng cách xa quanh vạch 16m50 lệch góc chính diện nhiều.

cod

Xe buýt
Qua giải này nhm cực kì tin tưởng vào lớp kế cận, vào thầy Gông. ĐNA thì out trình rồi, bóp mũi bất cứ đội nào. Nhưng ra sân chơi châu lục thì mình cần phải cố gắng rất nhiều nhiều nữa. Chúng ta vẫn chỉ ở dạng tầm trung châu lục thôi. Chúng ta thiếu là gì. Thể lực ( đã tốt nhưng chưa ăn thua). Ngày trước thầy Park yêu cầu chúng ta phải chạy được 120'. Nhưng ra hồ lớn này phải chạy được 150-180' mới ăn thua. Cái nữa là kinh nghiệm trận mạc. Cái này mình yếu rõ ràng. Nhất là bàn thua đầu tiên hôm qua. Cái này có lẽ phải sửa lại quy chế V-league. Và liên đoàn cần tích cực hợp tác với các liên đoàn khác để mở rộng các giải đấu (giao hữu) để các cầu thủ có nhiều thời gian Cọ xát.
Em đề nghị Vi lích nhà mình năm sau phải có yêu cầu các clb mỗi trận phải đưa ra sân tối thiểu 3 cầu thủ U23 - 2 ngoại binh thôi, có như vậy thì mới có đất cho các cháu nó phát triển
Theo em bây giờ Hà Nội nên để Văn Chuẩn bắt ở những trận tại Cúp Quốc gia, Viettel nên chơi 2 tiền đạo để Mạnh Dũng có cơ hội đá chính nhiều hơn. Giữa mùa nếu có thể gọi Tuấn Tài về thì gọi luôn vì đằng nào Viettel cũng đang thiếu một cầu thủ chạy cánh trái có kèo trái. Hải Phòng nên gọi Anh Việt về đá trung vệ cùng Tiến Dụng để đẩy Mpande lên đá hộ công, hỗ trợ cho Rimario.

Nói chung với nhân sự hiện tại của các cầu thủ trẻ Việt Nam, các CLB nên mạnh dạn sử dụng các em ở Cúp Quốc gia hoặc cho vào sân khi thế trận đã an bài.

Hơn nữa, cố gắng tăng số đội VLeague lên 18 đội. Tổ chức giải hạng 3, hạng 4 thật chuyên nghiệp. Cho phép hạng nhất có 2 suất ngoại binh để các cầu thủ có đối tượng mạnh để cọ xát.
Giải hạng nhất, hạng nhì nên cho các CLB V-league đăng ký 1 xuất cho đội B, C. Với điều kiện không được lên hạng. Như Barcelona B thì đấu ở giải hạng nhất TBN.
Có thể lập giải trẻ đá kiểu League (đá vòng tròn 1 hoặc 2 lượt) thay vì kiểu Tournament (chia bảng) như hiện nay cũng được cụ ạ.
Nói chung với những gì cụ Gong thể hiện, nếu cụ ấy muốn ở lại, em nghĩ VFF sẽ ok thôi.
Mà làm HLV U23 thì trong phần lớn thời gian đội tuyển không tập trung và đá giải thì HLV sẽ làm gì ạ? :-?
Nói chung chắc vấn đề đầu tiên nó hơi khó chứ em thấy nếu nhiều đội thì theo mô hình Anh - Ý, tức lập League riêng cho bọn trẻ, còn ko thì theo mô hình TBN, cho đội trẻ đá hạng 2-3 cho nó lên trình dần.

Có thể VFF biết làm cách đó là ngon nhưng các CLB có chịu thực hiện ko thì nó lại là chuyện khác.

Cụ này nói chuẩn này! Em thấy số 3(Lương Duy Cương) của mình thể hình ổn nhưng hơi non trong việc chọn vị trí. Trận gặp Thái quả gỡ hòa 2-2 cũng do lỗi của cầu thủ số 3 này, đứng vị trí không tốt nên đón bóng hụt.
Túm lại em thấy các em U23 đá cống gắng rồi, chỉ có điều kinh nghiệm trận mạc con non quá, gặp thằng già dơ, qoái như Sáu đĩ là lộ hết ra! Hy vọng các em phát triển hơn nữa
Thế là cụ suy nghĩ theo đa số rồi, HLV phải là người phát hiện và bồi dưỡng tài năng, nhất là tài năng trẻ. HLV Gong có thể nhìn ra những điểm ở Cương mà Văn Công không có. Mặt khác, Cương ở các trận trước đều chơi tốt, chỉ khi gặp Saudi mạnh quá thì mới bộc lộ sai sót thôi, đó cũng là bình thường.
Cương em thấy tiềm năng lớn đấy. Nếu chuyển nó đá Anchor Man liên tục thế này, có khi mình còn chuyển sang đá 4-3-3 ngon choét ;))

Cách đá của Gong làm ngta nhớ tới Miura thời vượt qua Iran 4-1, nhớ tới Graechen luôn tấn công với bất cứ đối thủ nào, thua cũng sướng, đá thế mới giúp cầu thủ tiến bộ chứ co cụm phòng ngự như Seo thì chẳng giúp bđa đi lên được
Cầu thủ tiến bộ như Công Phượng, Hồng Duy, Văn Thanh, Văn Toàn hay Xuân Trường à cụ :))

Mainboard To_oT

Xe hơi
Kk ! Chuẩn là dự bị ! Chuẩn bắt hay, nhưng hay đứng lệch. Xem kỹ thì sẽ thấy! Thủ môn khác thì lập bập một tí, như những pha gay cấn lại phẩy dược bóng ra không cho ghi bàn !
Tất nhiên thế mới là dự bị, có phải tự nhiên đâu cụ. Khi gặp thằng ngang tầm thì hậu vệ nó be nhiều nên không thấy lỗi mấy. Lúc gặp thằng mạnh hơn là rõ thôi mà. Hy vọng các cháu nó cố gắng hơn. Tóm lại, em thấy không nên tung hô ông nào quá sớm không thì trận khác lại xuống bùn. Cứ để bình thường mà đá lại ngon.
2 quả tạt ghi bàn của Thái và Rệp em khẳng định ko khó để phán đoán, vì ngay sát khu vực 5m50 rất gần luôn, thậm chí thủ môn lao ra có thể bắt gọn ngay chứ ko cần phải đấm bóng
Mấy cái phán đoán chọn vị trí tranh chấp bữa nói rồi nên có phần đồng ý.
Mới phát hiện ra trừ mấy pha bóng bổng rót cao đủ thời gian chọn điểm rơi còn lại hầu như Chuẩn không dám tranh chấp trong các pha bóng bổng tạt mạnh tầm vừa ngay cả trong vạch 5m50, toàn đứng yên chứ không dám tham gia có lẽ sợ sai lầm do thể hình.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái phán đoán chọn vị trí tranh chấp bữa nói rồi nên có phần đồng ý.
Mới phát hiện ra trừ mấy pha bóng bổng rót cao đủ thời gian chọn điểm rơi còn lại hầu như Chuẩn không dám tranh chấp trong các pha bóng bổng tạt mạnh tầm vừa ngay cả trong vạch 5m50, toàn đứng yên chứ không dám tham gia có lẽ sợ sai lầm do thể hình.
thể hình Chuẩn vẫn chưa chuẩn nha :))
tức là quá bé, sợ va chạm
thủ môn k chỉ cần phản xạ mà còn cần thể hình đặc biệt là khả năng ra vào làm chủ vòng cấm, cái này Chuẩn rất kém
các fan tím mộng mơ vẫn đang kêu gào cho Chuẩn lên tuyển thì em bó tay rùi nha

thngaylangthang

Xe ngựa
Đúng là đen thôi nhỉ 😁 cô mừ thương thì làm người thường cũng khó 😀

giólangthang

Xe điện
Đúng là đen thôi nhỉ 😁 cô mừ thương thì làm người thường cũng khó 😀

longtu210

Xe điện
Hôm qua mình đá tốt nhưng họ tốt hơn. Arap Saudi khỏe, nhanh, kỹ thuật cũng tốt.
Thích chú Dũng quá, đưa vào tuyển QG là ngon

Đá hay hiện đại quá cụ nhỉ , nhìn em nó đá chất hơn văn toàn với đức chinh nhiều nhỉ :)))

Vô Dụng

Xe tăng
Trận thua hôm qua, dù biết khả năng thắng là không cao nhưng vẫn rất buồn. Lúc trước em thật sự không có lòng tin vào lứa kế cận sau Thường Châu, nhưng giờ thì lại rất có niềm tin. Lứa này chưa thấy (chứ chưa chắc là không có) quái kiệt kiểu QH, hay CP (một thời đình đám lứa trẻ), ngoài ra thì không thua gì hết nếu không nói là rất “cứng” theo cách riêng. Phải nói là nhìn các em đá rất già rơ chứ không hề quá non nớt, cái kém ở đây là về trình độ của mình so với Top đầu Châu Á. Cho đến thời điểm này thì cụ Gong đã chứng tỏ cụ rất hợp với…. U23 hay có thể là các thể loại… U, và nếu chúng ta tiếp tục với những bước đi như hiện tại, việc thoát hẳn khỏi ao làng để tiệm cận nhóm 2 Châu Á trong vòng 5 năm nữa là hoàn toàn khả thi. Thực sự xem U23 đá mới thấy các cầu thủ khát khao, nhiệt huyết, máu lửa đến nhường nào, nó có cái tinh thần mà em không thấy ở bất kỳ đội bóng thuộc khu vực ĐNA. Quan điểm của em, lứa U17 cứ để cụ HAT, 19-20 cứ để cụ ĐTN, còn U23 cứ để cụ Gong, cụ Park cứ tiếp tục dẫn ĐTVN ít nhất 2 năm nữa trước khi nghĩ đến bất kỳ sự thay đổi nào khác.

teamee

Xe tăng
Lối đá này của ông Gong sẽ làm thay đổi một vài CLB thi đấu tại V-league, và sẽ được đẩy mạnh tập luyện ở các tuyển trẻ chúng ta để thêm độ biến ảo trong thi đấu. Ông Park đã noi là ông Gông giỏi, có lẽ giải này ông Gông cố đưa chiến thuật công và pressing xem năng lực Cầu thủ Việt Nam đến đâu, ai ngờ là khá ổn đấy chứ cụ
Xem U23 đá giải này phong cách, chiến thuật khác hẳn Seagame cụ ạ. Seagame gặp Malaysia mà mình vẫn kiểu thủ chắc, rình rập và ăn 1 nháy cơ bản, chắc cú. Trong khi giải châu Á cũng U23 ko có 3 tuyển thủ quốc gia (bản chất U21+) mà ép cho Malaysia ra bã, ghi 1 đống bàn thắng, bỏ lỡ vô số, ra sân với cửa trên hoàn toàn.

nidea

Xe tăng
Xem U23 đá giải này phong cách, chiến thuật khác hẳn Seagame cụ ạ. Seagame gặp Malaysia mà mình vẫn kiểu thủ chắc, rình rập và ăn 1 nháy cơ bản, chắc cú. Trong khi giải châu Á cũng U23 ko có 3 tuyển thủ quốc gia (bản chất U21+) mà ép cho Malaysia ra bã, ghi 1 đống bàn thắng, bỏ lỡ vô số, ra sân với cửa trên hoàn toàn.
Seagame nào mình thủ trước Mã thế cụ?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Truyền thông TQ:

"Mặc dù không thể tiến vào bán kết ở giải U23 châu Á nhưng màn trình diễn của U23 Việt Nam ở giải đấu này khá ấn tượng.

Nên nhớ rằng, U23 Trung Quốc chưa từng bao giờ vượt qua vòng bảng giải U23 châu Á. Trong khi đó, U23 Việt Nam có tới hai lần làm được điều này. Thậm chí, họ từng giành ngôi á quân giải U23 châu Á ngay tại Trung Quốc.

Thành tích như vậy có khiến bóng đá Trung Quốc cảm thấy xấu hổ?".

hoami

Xe tăng
Trận thua hôm qua, dù biết khả năng thắng là không cao nhưng vẫn rất buồn. Lúc trước em thật sự không có lòng tin vào lứa kế cận sau Thường Châu, nhưng giờ thì lại rất có niềm tin. Lứa này chưa thấy (chứ chưa chắc là không có) quái kiệt kiểu QH, hay CP (một thời đình đám lứa trẻ), ngoài ra thì không thua gì hết nếu không nói là rất “cứng” theo cách riêng. Phải nói là nhìn các em đá rất già rơ chứ không hề quá non nớt, cái kém ở đây là về trình độ của mình so với Top đầu Châu Á. Cho đến thời điểm này thì cụ Gong đã chứng tỏ cụ rất hợp với…. U23 hay có thể là các thể loại… U, và nếu chúng ta tiếp tục với những bước đi như hiện tại, việc thoát hẳn khỏi ao làng để tiệm cận nhóm 2 Châu Á trong vòng 5 năm nữa là hoàn toàn khả thi. Thực sự xem U23 đá mới thấy các cầu thủ khát khao, nhiệt huyết, máu lửa đến nhường nào, nó có cái tinh thần mà em không thấy ở bất kỳ đội bóng thuộc khu vực ĐNA. Quan điểm của em, lứa U17 cứ để cụ HAT, 19-20 cứ để cụ ĐTN, còn U23 cứ để cụ Gong, cụ Park cứ tiếp tục dẫn ĐTVN ít nhất 2 năm nữa trước khi nghĩ đến bất kỳ sự thay đổi nào khác.
Em cũng thấy vậy, ta đang tiến lên đều đều, có nghĩa là cả hlv lẫn đào tạo đều ổn, hoặc có thể chưa ổn vế nào đó nhưng chung quy lại vẫn hợp nhau từ trên xuống dưới, đem lại kết quả tốt nên chẳng có lý do gì để thay đổi cấu trúc thượng-hạ tầng cả.

Nghen loc

Xe tăng
Em cũng thấy vậy, ta đang tiến lên đều đều, có nghĩa là cả hlv lẫn đào tạo đều ổn, hoặc có thể chưa ổn vế nào đó nhưng chung quy lại vẫn hợp nhau từ trên xuống dưới, đem lại kết quả tốt nên chẳng có lý do gì để thay đổi cấu trúc thượng-hạ tầng cả.
Hôm qua phần lớn hiệp 1 xem sướng quá cụ ạ. Các cháu đá bản lĩnh, đường nét, chững chạc và rất có thần thái của một đội bóng lớn. Với e từng ấy cũng đã đủ rồi, vì thực sự các cháu đã vươn đến tầm trẻ châu á rồi, như một lời khẳng định với các ông lớn châu Á, để từ nay đá với mình chắc chắn Hàn Quốc, Nhật Bản, Saudi… sẽ ko còn dám xem nhẹ mà phải cẩn trọng như một kẻ ngáng đường thực sự. Cái đó đối với e mới thật sự là giá trị nhất của bóng đá nước ta đạt được tại giải lần này.

Happymom

Xe buýt
Thua rồi, chán nhờ. Hiệp 1 cu Bình Minh có duyên ghi bàn thì thế trận đã khác.

aquatichung

Xe tải
Cũng mừng, lần đầu tiên VN thua nhưng phần lớn các cụ OF lạc quan, nhận xét tinh tế về bóng đá trẻ. Hy vọng VFF cũng đọc được nhưng nội dung này và để thầy Gong huấn luyện các đội trẻ từ u 19-23. Thầy Park tiếp tục đội tuyển, xây dựng được lớp kế cận tốt, và việc bổ sung nhân sự với đội tuyển sẽ dễ hơn khi 2 huấn luyện viên cùng hợp tác.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
- Kích động, gây mất đoàn kết
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bobbo

Xe điện
hôm nay Facebook ko còn điệp khúc "thắng là công HN, còn thua là lỗi HAGL" nữa cụ nhỉ
may HAGL chỉ có mỗi Lê Minh Bình, nếu có thêm cầu thủ HAGL thì lại đổ thừa cho HAGL
Cụ thôi cái luận điệu công kích lò nọ, bầu kia đi, chỉ tổ gây mất đoàn kết. Nói mãi ko chán à cụ?

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Cụ Gong không tiếp tục dẫn tuyển U23 Việt Nam nữa hả các cụ?

còn báo Tuổi trẻ thì nói ông chỉ tạm nghỉ để về hoàn tất khóa học HLV, sau đó sẽ trở lại Việt Nam để tiếp tục công việc.