[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

bmt1986

Xe tăng
Giải hạng nhất, hạng nhì nên cho các CLB V-league đăng ký 1 xuất cho đội B, C. Với điều kiện không được lên hạng. Như Barcelona B thì đấu ở giải hạng nhất TBN.
Vấn đề là kinh phí cụ ạ, CLB có nuôi nổi không ý.

Toàn phụ thuộc ông bầu, không tự nuôi được.

vkthang

Xe container
Các cụ thấy tai hại của trận hòa Nhật khiến họ bị rơi khỏi nhóm 2 WC chưa!? :)) Trận đêm qua trọng tài bắt thiên vị bọn rệp vãi, đầu trận thằng số 15 ăn chân Cương bên mình 2 lần mà không thẻ, e Cương có một phát dính ngay thẻ vàng làm em nó khó đá hẳn.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bên lề bóng đá: :D >:D<:(

Giá xăng dầu tăng mạnh lần thứ 6 liên tiếp, xô đổ mọi kỷ lục:

Liên Bộ Tài chính, Bộ Công Thương vừa thay đổi giá bán lẻ xăng dầu trong kỳ điều chỉnh hôm nay (13/6). Thời gian áp dụng bắt đầu từ 15h.

Trong đợt điều chỉnh này, xăng E5 RON 92 tăng 880 đồng/lít; xăng RON 95 tăng 800 đồng/lít. Giá dầu diesel tăng cao hơn, ở mức 2.630 đồng/lít

Sau điều chỉnh, giá xăng E5 RON 92 tối đa là 31.110 đồng/lít; RON 95 là 32.370 đồng/lít; dầu diesel là 29.020 đồng/lít.

Chỉnh sửa cuối:

nidea

Xe tăng
Các cụ thấy tai hại của trận hòa Nhật khiến họ bị rơi khỏi nhóm 2 WC chưa!? :)) Trận đêm qua trọng tài bắt thiên vị bọn rệp vãi, đầu trận thằng số 15 ăn chân Cương bên mình 2 lần mà không thẻ, e Cương có một phát dính ngay thẻ vàng làm em nó khó đá hẳn.
Ơ thế sau trận đó Nhật bị rớt xuống nhóm 3 hả cụ?

namphong12

Xe lăn
Liên quan. Cụ nghĩ họ thù mình à. Việc gì ra việc nấy. Hôm qua là trình độ chuyên môn của trọng tài yếu kém. Việc sai sót của trọng tài trong thể thao là điều không thể tránh khỏi. Ngay cả ở cấp độ cao nhất.

VietCK

Xe tăng
E thấy bảo thg U dơ phải đá bán kết trên sân không có khán giả :|

Kuu

Xe lăn
Khó cụ ợ. Rệp nó vừa hay, vừa là bố của tiểu xảo. Các cháu nhà mình còn non. “Ai nên khôn chả phải dại dăm 3 nần.” Về cơ bản tâm phục khẩu phục thôi. Mình vì yêu đội nhà quá nên thấy bức xúc nhưng phải thừa nhận là nó hay hơn mình. Cả về cách nó vào gầm giầy. Nó kéo áo, nó đẩy người. Các cháu nhà mình máu lửa hơn chút nữa thì hay hơn.
A Gong hay nhưng nếu a Gông ngồi vào ghế thầy park thì a gông đứt ngay. Thầy park vẫn là tượng đài bóng đá Vietnam ít nhất trong 5 năm nữa. “Ko dễ để hlv mới san bằng thành tích của thầy park” cháu thì thích bóng đá thắng, lối đá đẹp mấy mà cứ về nhì là hơm thích.
Giải này quá tốt cho các cháu nhà mình được mấy bạn thậm chí lên tuyển quốc gia được như mạnh dũng, Tuấn tài, văn chuẩn. Vả cho thái Liêu xiêu cũng là sướng rồi. Giờ thái gặp mình nó vẫn dè chừng chứ ko đè ngửa mình ra mà đá như trước nữa
Trận VN gặp KSA vừa rồi thì hiệp 1 VN chơi tốt, ăn miếng trả miếng, thậm chí VN còn có nhiều cơ hội suýt thành bàn hơn. Nếu may mắn, VN đã có thể dẫn bàn trước và tạo đà hưng phấn cho các cầu thủ VN làm nên 1 trận thắng.
Khách quan mà nói, trọng tài bắt trận này không tốt, nương nhẹ với lỗi của các cầu thủ KSA và chặt chẽ với lỗi của các cầu thủ VN. Điển hình là pha phạm lỗi của tiền đạo KSA với Việt Anh đáng nhẽ phải bị thổi phạt nhưng trọng tài lại vẫn cho trận đấu tiếp tục. Trong tình thế mà chính cầu thủ phạm lỗi của KSA đang nằm sân và các cầu thủ VN chần chừ chững lại chờ trọng tài thổi phạt thì tiền đạo đội KSA tận dụng cơ hội tiếp tục tấn công ghi bàn...

Sang hiệp 2, các cầu thủ VN phần vì xuống sức, phần vì tâm lý và nôn nóng tấn công gỡ hoà đã lơi lỏng phòng ngự dẫn đến bàn thua thứ 2 và thẻ đỏ cho thủ môn QVC sau đó...
KSA già dơ, thể lực và kỹ thuật rất tốt, nhiều kinh nghiệm và chơi tiểu xảo nên họ thắng là xứng đáng.
Càng vào sâu thì càng phải gặp các đối thủ rất mạnh. Iraq, Hàn còn phải thua tan tác đấy thôi.

Với VN, thêm giải này nữa cho thâý VN đã bơi ở hồ lớn rồi. Việc lọt vào top 8 có thể coi là đạt mục tiêu ở giải này.
Lứa này của VN rất có triển vọng, cần rèn thêm 1 chút nữa về thể lực, kỹ thuật, kinh nghiệm và bản lĩnh là các em có thể thi đấu ngang ngửa với các đội hàng đầu châu lục.

Giờ gặp Thái dúi cứ đè ra hiếp thôi. :))
Gần đây, ngôi vị số 1 ao làng đã bị VN lật đổ.
Người Thái giờ đây hẳn đang rất cay cú, họ đang nếm trải cảm giác giống như cái cảm giác mà người VN đã từng nếm trải trước kia khi mà hễ cứ gặp Thái là thua...:D

thienluc76

Xe tải
Cụ này nói chuẩn này! Em thấy số 3(Lương Duy Cương) của mình thể hình ổn nhưng hơi non trong việc chọn vị trí. Trận gặp Thái quả gỡ hòa 2-2 cũng do lỗi của cầu thủ số 3 này, đứng vị trí không tốt nên đón bóng hụt.
Túm lại em thấy các em U23 đá cống gắng rồi, chỉ có điều kinh nghiệm trận mạc con non quá, gặp thằng già dơ, qoái như Sáu đĩ là lộ hết ra! Hy vọng các em phát triển hơn nữa
Lương Duy Cương số 3 đá tiền vệ mỏ neo, trong sơ đồ 4-3-3, hay 4-4-2 vị trí này đòi hỏi kinh nghiệm và đầu óc. Cương còn trẻ, thậm chí chưa được đá ở Vleage nên có những sai sót thì cũng hết sức bình thường. Trình độ chung của mình so với Saudi còn kém nhiều, rất hiếm cầu thủ của VN có thể cầm được bóng, điều tiết, giảm nhịp độ. Nói chung U23 chơi như vậy là chấp nhận được, chỉ sợ sau giải này về các em không có nhiều cơ hội cọ sát và phát triển ở CLB thôi, còn nếu có cơ hội thì các em có thể phát triển tốt vì đa số còn trẻ.

Kuu

Xe lăn
Em nhận thấy một số comments rất khác với số đông (khác theo nghĩa tiêu cực) thường là từ các nick rất mới. Có lẽ là có ý đồ đấy cụ ạ. Một số thớt khác có tranh cãi, em cũng thấy hiện tượng cũng tương tự (ví dụ như vụ anh giai đánh bé 4 tuổi, một số nick mới tinh lại nhẩy vào kêu là lỗi của em bé). Có lẽ mình càng comment tương tác, lại càng đúng ý đồ của các nick này :).

Em thì đồng quan điểm với cụ.

Bàn thua đầu tiên, toàn bộ các cầu thủ phòng ngự của mình đều chững lại (quả này bên mình hơi non kinh nghiệm còn bên bạn thì quái quá), và cầu thủ Arabia thì sút cũng rất tốt. Không thể nói là lỗi của Chuẩn không băng ra, vì hậu vệ mình đang đua bên cạnh, băng ra xác suất nguy hiểm cho khung thành cao hơn là không băng ra. Đội bạn sút quả đó quá tốt, vì quả đó cũng không phải quá ngon. Có nhiều tình huống tương tự trước đây, cầu thủ khác rút ra ngoài, hoặc thủ môn dễ dàng bắt được.

Bàn thua thứ 2, hậu vệ số 3 của mình đứng sai vị trí. Các hậu vệ đều dâng lên bắt việt vị, riêng số 3 vẫn đứng im, nên pha bẫy việt vị bị hỏng, tạo điều kiện để đội bạn dễ dàng nhận bóng, dí xuống biên và tạt vào trong đánh đầu. Ai nói là lỗi thủ môn thì hoặc là có ý đồ riêng (như bên trên em nói), hoặc là chưa bao giờ xem đá bóng trên sân ngoài thực tế, hay tham gia đá bóng sân 11 người (nên có những mong đợi chỉ hợp với cầu thủ trong game play station thôi). Quả tạt rất căng, nếu không băng ra bắt bài trước, thì không thể cắt được quả tạt đó. Vì trên TV nhìn có vẻ gần thế, nhưng thực tế trên sân là khoảng cách không nhỏ (cụ nào bảo quá đó thủ môn băng cắt bóng mà không cần bắt bài trước thì em mời vào bắt luôn xem có làm được không). Nếu bảo thủ môn phải băng ra đón trước đường chuyền vào, thì hãy xem bàn thắng Iraq ghi được vào lưới Uzbekistan hôm trước (thủ môn định bắt bài chuyền, nhưng nó sút luôn vào lưới).

Quả thẻ đỏ, thì ở tính huống đó, thủ môn bắt buộc phải băng ra phá bóng, vì VN đang dồn lên tìm bàn gỡ. Không băng ra, thì chắc chắn đội bạn có bàn thắng. Thực tế là Chuẩn đã phá trúng bóng sượt nhẹ chân phải, trước khi bóng đập vào chân trái ra biên. Tuy nhiên chân phải của Chuẩn tiếp đá vung cao, gây nguy hiểm cho đội bạn. Ở tình huống đó, cầu thủ bên bạn rất quái, lăn lộn ra ngay, còn trọng tài thì bắt cũng khá chặt đối với VN (hơi tiếc là nếu phá trúng bóng chuẩn xác luôn từ pha chạm bóng chân phải, mà không chỉ sượt nhẹ bóng, đập xuống chân trái bóng mới đổi hướng ra biên, thì có lẽ không bị thổi phạt). Trọng tài hôm qua bắt không sai. Chỉ có là khoảng dung sai cho phép lại rơi về phía bất lợi cho VN nhiều hơn là Arabia. Một số tình huống khác tương tự nhau thì VN thường bị phạt nặng hơn Arabia. Ví dụ cùng là quả dẫm chân, thì H1 Arabia không bị thẻ, còn H2 VN bị thẻ vàng.
Vâng.
Riêng phần trọng tài thì trận đêm qua em thấy trọng tài thiên vị cho KSA :(

hoangdang82

Xe tải
Lương Duy Cương số 3 đá tiền vệ mỏ neo, trong sơ đồ 4-3-3, hay 4-4-2 vị trí này đòi hỏi kinh nghiệm và đầu óc. Cương còn trẻ, thậm chí chưa được đá ở Vleage nên có những sai sót thì cũng hết sức bình thường. Trình độ chung của mình so với Saudi còn kém nhiều, rất hiếm cầu thủ của VN có thể cầm được bóng, điều tiết, giảm nhịp độ. Nói chung U23 chơi như vậy là chấp nhận được, chỉ sợ sau giải này về các em không có nhiều cơ hội cọ sát và phát triển ở CLB thôi, còn nếu có cơ hội thì các em có thể phát triển tốt vì đa số còn trẻ.
E cùng thấy khó hiểu tại sao Trần Văn Công chuyên đá vị trí này tại Vleague, thể hình, thể lực cũng rất tốt mà bác Gông ko sử dụng tý nào! Hơi tiếc

lamhoangvan87

Xe container
Nó là chuyện đời thôi cụ. Không nhẽ bọn dầu moe lại không còn suất nào khi vào bán kết. Người tàu cũng đã phải cay đăng nói điều này ! Mình nhà nghèo lại không dủ xuất sắc thì nó không có gì phải tiếc ! Em xem vẫn ưng dù mình không thắng trận. Càu thủ đá thé ngang ngửa vậy là mưungf, vì thật sự mình cửa dưới. Mọt trận thua nhưng cái thế đi lên vân không phủ nhận được ! Emm hài lòng vơis trận nầy !
Lần này còn đỡ rõ hơn lần trước đó cụ.
Còn về mặt tiến bộ thì đá đôi công ăn miếng trả miếng sẽ giúp các em tự tin và biết cái đích cần đạt tới.

Lái xe máy

Xe tăng
Nghe nhưng ông dek biết gì về đá bóng, bàn về vị trí, về tình huống,... như đấm vào tai. Đúng là đá bóng bằng mồm và phím, nghe cái là biết dek bao giờ xỏ giày ra sân rồi, hoặc cũng dạng ra sân cho có. Cụ nào từng đá bóng hoặc xem bóng đá có chuyên môn rồi thì sẽ biết ai là ai đấy.
Cá nhân em thì vẫn luôn cho là Văn Toản là thủ môn rất có triển vọng và em thấy hơn Chuẩn. Chuẩn bắt khá tốt giải này và ko có lỗi trong cả 3 bàn thua (dù có 1 số lỗi nhưng ko để lại hậu quả), tất nhiên pha thẻ đỏ ko trách được thủ môn nhưng may hơn tí thì có thể tránh được thẻ đỏ.
Toản chuyên môn ổn nhưng tâm lí kém quá.
Bọn làm clip bóp team của thủ môn VN, em xem qua thì Toản làm 3 phát. Mà hình như toàn biếu Thái.
VN thủ môn như Nguyên Mạnh, Tấn Trường, Toản... không yếu về chuyên môn nhưng tâm lí k ổn định

BVTL

Xe điện
Người OF
Cách đá của Gong làm ngta nhớ tới Miura thời vượt qua Iran 4-1, nhớ tới Graechen luôn tấn công với bất cứ đối thủ nào, thua cũng sướng, đá thế mới giúp cầu thủ tiến bộ chứ co cụm phòng ngự như Seo thì chẳng giúp bđa đi lên được
Đi lên là đi lên đâu ạ!? 😅

Gio_Dong

Xe buýt
Những việc đó có liên quan sao cụ ?

Mà kể cả có liên quan thì việc VN hòa Nhật ở vòng loại World Cup có giá trị hơn nhiều. Vòng loại World Cup là sân chơi của ĐTQG, trận đó nhờ hòa Nhật mà VN vững vàng trong top 100 trên BXH FIFA. Ngoài ra, nó tạo ra kỷ lục lần đầu tiên VN có điểm trước Nhật trong 1 trận đấu chính thức ở tầm ĐTQG, và VN có 4 điểm trước khi chia tay vòng loại cuối cùng

Còn U23 châu Á chỉ là giải bóng đá trẻ, ko thể nào so sánh được với vòng loại hay VCK World Cup. Thua ở giải này cũng chẳng bị trừ điểm FIFA nào. Nếu cụ bảo thằng tài Nhật vì cay VN ở vòng loại World Cup mà xử ép VN ở U23 châu Á, thì em vẫn chọn phương án là có điểm Nhật tại vòng loại World Cup, giải đó danh giá hơn nhiều !

hoami

Xe tăng
Trận VN gặp KSA vừa rồi thì hiệp 1 VN chơi tốt, ăn miếng trả miếng, thậm chí VN còn có nhiều cơ hội suýt thành bàn hơn. Nếu may mắn, VN đã có thể dẫn bàn trước và tạo đà hưng phấn cho các cầu thủ VN làm nên 1 trận thắng.
Khách quan mà nói, trọng tài bắt trận này không tốt, nương nhẹ với lỗi của các cầu thủ KSA và chặt chẽ với lỗi của các cầu thủ VN. Điển hình là pha phạm lỗi của tiền đạo KSA với Việt Anh đáng nhẽ phải bị thổi phạt nhưng trọng tài lại vẫn cho trận đấu tiếp tục. Trong tình thế mà chính cầu thủ phạm lỗi của KSA đang nằm sân và các cầu thủ VN chần chừ chững lại chờ trọng tài thổi phạt thì tiền đạo đội KSA tận dụng cơ hội tiếp tục tấn công ghi bàn...

Sang hiệp 2, các cầu thủ VN phần vì xuống sức, phần vì tâm lý và nôn nóng tấn công gỡ hoà đã lơi lỏng phòng ngự dẫn đến bàn thua thứ 2 và thẻ đỏ cho thủ môn QVC sau đó...
KSA già dơ, thể lực và kỹ thuật rất tốt, nhiều kinh nghiệm và chơi tiểu xảo nên họ thắng là xứng đáng.
Càng vào sâu thì càng phải gặp các đối thủ rất mạnh. Iraq, Hàn còn phải thua tan tác đấy thôi.

Với VN, thêm giải này nữa cho thâý VN đã bơi ở hồ lớn rồi. Việc lọt vào top 8 có thể coi là đạt mục tiêu ở giải này.
Lứa này của VN rất có triển vọng, cần rèn thêm 1 chút nữa về thể lực, kỹ thuật, kinh nghiệm và bản lĩnh là các em có thể thi đấu ngang ngửa với các đội hàng đầu châu lục.

Gần đây, ngôi vị số 1 ao làng đã bị VN lật đổ.
Người Thái giờ đây hẳn đang rất cay cú, họ đang nếm trải cảm giác giống như cái cảm giác mà người VN đã từng nếm trải trước kia khi mà hễ cứ gặp Thái là thua...:D
Thái Lan giờ công nhận nó cay cú VN đến cùng cực, mình thua là fan nó cũng lên mạng khịa đủ trò, trong khi các đội còn lại của ĐNA và cả châu Á đều đánh giá tích cực và ủng hộ VN. Trò đời thằng bị loại vòng bảng chê thằng lọt vào tứ kết kém, đúng là chỉ người Thái mới nghĩ ra.
Em nghĩ SG vừa rồi là 1 chiến thắng kép cho VN, thành tích và độ thân thiện có thừa nên đc các bạn ĐNA quay xe quý mến, điển hình là Malaysia và Indo, sẽ vẫn là cạnh tranh nhưng ko còn thù vặt nữa, mỗi thằng Thái giờ kiểu ra ăn mâm riêng, ai cũng ghét.

thienluc76

Xe tải
E cùng thấy khó hiểu tại sao Trần Văn Công chuyên đá vị trí này tại Vleague, thể hình, thể lực cũng rất tốt mà bác Gông ko sử dụng tý nào! Hơi tiếc
Thế là cụ suy nghĩ theo đa số rồi, HLV phải là người phát hiện và bồi dưỡng tài năng, nhất là tài năng trẻ. HLV Gong có thể nhìn ra những điểm ở Cương mà Văn Công không có. Mặt khác, Cương ở các trận trước đều chơi tốt, chỉ khi gặp Saudi mạnh quá thì mới bộc lộ sai sót thôi, đó cũng là bình thường.

otbaxit

Xe tải
Bên lề bóng đá: :D >:D<:(

Giá xăng dầu tăng mạnh lần thứ 6 liên tiếp, xô đổ mọi kỷ lục:

Liên Bộ Tài chính, Bộ Công Thương vừa thay đổi giá bán lẻ xăng dầu trong kỳ điều chỉnh hôm nay (13/6). Thời gian áp dụng bắt đầu từ 15h.

Trong đợt điều chỉnh này, xăng E5 RON 92 tăng 880 đồng/lít; xăng RON 95 tăng 800 đồng/lít. Giá dầu diesel tăng cao hơn, ở mức 2.630 đồng/lít

Sau điều chỉnh, giá xăng E5 RON 92 tối đa là 31.110 đồng/lít; RON 95 là 32.370 đồng/lít; dầu diesel là 29.020 đồng/lít.
View attachment 7180426
Xăng tăng, xe vẫn chạy đầy đường, chứng tỏ kinh tế nước nhà đang lên các cụ nhỉ 😂
(Em làm việc ở nhà)

nidea

Xe tăng
Trong số các cầu thủ U23 sáng cửa lên tuyển nhất có lẽ là Dũng Nhâm và Tấn Tài (ngoài VA & TB trước đó). Đây là sự bổ sung hợp lý cho hàng tiền đạo và cánh trái vốn thiếu Văn Hậu.