[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nói trận tới này thôi, với tình trạng cầu thủ hiện tại. Tỷ lệ thì Hàn cũng chỉ chấp Thái 1 hoà, tài xỉu 2.5. Tức là tỷ lệ rất phổ biến ở những trận đấu ko có cách biệt quá lớn về trình độ (đặc biệt lại ở giải trẻ).
Tỷ lệ cược cho các tỷ số Thái thua thấp, hoà nhau hay thậm chí Thái thằng ngược 1 bàn cũng rất khả thi, ko phải dạng tỷ số không tưởng.

Trận này Thái hoà là vào bất kể hoà lớn nhỏ. Nên sẽ thủ chặt, ghim tỷ số bé. Cái này Thái làm được, nó chỉ vỡ khi ra ngoài định đá trên cơ đối thủ thôi, chứ nó biết thân phận thì thường kết quả cũng tốt.
Xét về lý thuyết thì Thái sáng cửa nhất vì chỉ cần hòa. Việt Nam sáng cửa thứ nhì vì chỉ cần thắng Mã đã hết động lực, trong khi Hàn cửa hẹp nhất khi phải thắng Thái (chơi tốt hơn Mã) hoặc ghi tối thiểu 3 bàn và không thua để không cần quan tâm đến trận Việt Nam.

nidea

Xe tăng
Trận này có vẻ như Thái muốn giữ theo nhận định của cụ cũng khó, dù gì Hàn nó vẫn là nền bóng đá phát triển hơn hẳn dù là giải trẻ. Trận tới lại là trận mà Hàn nó cần trút giận, do:
- Mới hòa VN xong, không cần biết thế trận như nào nhưng Hàn vẫn có cảm giác bị giỡn mặt, nên phải làm 1 trận ra trò.
- Nếu không thắng thì không chắc chắn được ngôi đầu bảng, đêm dài lắm mộng nên Hàn buộc phải thắng.
Ko thắng thì làm gì có cơ hội nhất bảng mà ko chắc chắn?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận này có vẻ như Thái muốn giữ theo nhận định của cụ cũng khó, dù gì Hàn nó vẫn là nền bóng đá phát triển hơn hẳn dù là giải trẻ. Trận tới lại là trận mà Hàn nó cần trút giận, do:
- Mới hòa VN xong, không cần biết thế trận như nào nhưng Hàn vẫn có cảm giác bị giỡn mặt, nên phải làm 1 trận ra trò.
- Nếu không thắng thì không chắc chắn được ngôi đầu bảng, đêm dài lắm mộng nên Hàn buộc phải thắng.
Trận trước gặp Mã, Thái bị khoan cánh trái nhiều tới mức mới đá 20p mà bác Yong đã phải thay người ngay lập tức. Chưa kể Mã có nhiều pha cầm bóng đi vào nách trung lộ cũng khiến Thái lúng túng. Ở hai khoản này, Hàn làm tốt gấp đôi Mã nên trừ khi Thái đá 1/3 sân và theo kiểu phòng thủ tiêu cực thì may ra thủ hòa được Hàn.

nhuataiche

Xe container
Nói chung là Hàn cũng ở thế chân tường ít nhiều, nên sau hiệp 1 ko có bàn là sẽ giở hết bài vở ra. Thái muốn thủ hoà cũng khó, vì thực lực kém.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Khó chứ cụ :D
Nhưng ko đến nỗi Hàn muốn trút giận là trút ngay được Thái. Cùng lắm là 15-30 phút đầu đá rầm rập trào lên ép Thái. Thái đỡ đòn thôi, tiện thì hồi mã thương đc thì tốt.

Trận gặp VN, Hàn cũng có phải chủ quan gì đâu, nó cũng muốn thắng nhanh để kết thúc sơm bảng đấu rồi cho quân nghỉ ngơi. Nhưng Việt Nam rắn quá, nuốt ko trôi. Mà VN với Thái cũng tương đương nhau, nên Hàn khôn thì nuốt từ từ còn ok. Nôn nóng là trả giá đắt.

Ga_son

Xe điện
Nói chung là Hàn cũng ở thế chân tường ít nhiều, nên sau hiệp 1 ko có bàn là sẽ giở hết bài vở ra. Thái muốn thủ hoà cũng khó, vì thực lực kém.
Thái ko trụ đc 45p đâu, HQ nó cay rồi thì ko chắc đã trụ đc quá 20p.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Trận trước gặp Mã, Thái bị khoan cánh trái nhiều tới mức mới đá 20p mà bác Yong đã phải thay người ngay lập tức. Chưa kể Mã có nhiều pha cầm bóng đi vào nách trung lộ cũng khiến Thái lúng túng. Ở hai khoản này, Hàn làm tốt gấp đôi Mã nên trừ khi Thái đá 1/3 sân và theo kiểu phòng thủ tiêu cực thì may ra thủ hòa được Hàn.
Em cũng mong các đội ĐNA làm đc cái gì đó với top đầu châu lục. Hiện nay thì có Việt Thái là đại diện đc rồi, Mã thì còn hơi đuối, cần kèm cặp thêm (cũng tích cực tham gia ghê).

Mainboard To_oT

Xe hơi
Các cụ yên tâm nhé. ;;) <:-P

- Trong 5 năm qua, ngoài việc tập trung vào chuyên môn, tôi đã gặp gỡ nhiều quan chức cấp cao ở Việt Nam. Ở một số cuộc gặp gỡ, tôi từng bày tỏ với họ rằng: "Hãy giúp đỡ các công ty Hàn Quốc và người Hàn Quốc nhiều hơn. Họ đã tạo dựng nền tảng tốt với địa phương. Đại sứ quán và cộng đồng người Hàn Quốc cũng nỗ lực làm việc ở Việt Nam".

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
M, bọn Thái chắc đang cổ vũ cho Malay khiếp luôn. Việt Nam thì trước đây hay bị vào cái thế chỉ cần hoà là vào. Xong khá là khó khăn, hoặc cuối trận mới ghi bàn thở phào.
Nhưng em tin lứa này sẽ ko bị rơi vào cái vết xe ấy. Ko cần toan tính nhiều, vào sân là chiến từ đầu đến cuối, thằng nào nhão cơ trước là thua.

Trận trước Hàn là cũng có phần nhão cơ với mình đấy. Ko nhão thì cũng dạng tê bì chân tay, hôm ấy về khách sạn chắc cũng tiểu đêm, tiểu rắt nhiều lần.

nidea

Xe tăng
Khó chứ cụ :D
Nhưng ko đến nỗi Hàn muốn trút giận là trút ngay được Thái. Cùng lắm là 15-30 phút đầu đá rầm rập trào lên ép Thái. Thái đỡ đòn thôi, tiện thì hồi mã thương đc thì tốt.

Trận gặp VN, Hàn cũng có phải chủ quan gì đâu, nó cũng muốn thắng nhanh để kết thúc sơm bảng đấu rồi cho quân nghỉ ngơi. Nhưng Việt Nam rắn quá, nuốt ko trôi. Mà VN với Thái cũng tương đương nhau, nên Hàn khôn thì nuốt từ từ còn ok. Nôn nóng là trả giá đắt.
Hàn mà H1 ko ăn đc thì sang H2 với tâm lý của các cầu thủ trẻ dễ bị ăn ngược lại lắm.

nidea

Xe tăng
M, bọn Thái chắc đang cổ vũ cho Malay khiếp luôn. Việt Nam thì trước đây hay bị vào cái thế chỉ cần hoà là vào. Xong khá là khó khăn, hoặc cuối trận mới ghi bàn thở phào.
Nhưng em tin lứa này sẽ ko bị rơi vào cái vết xe ấy. Ko cần toan tính nhiều, vào sân là chiến từ đầu đến cuối, thằng nào nhão cơ trước là thua.

Trận trước Hàn là cũng có phần nhão cơ với mình đấy. Ko nhão thì cũng dạng tê bì chân tay, hôm ấy về khách sạn chắc cũng tiểu đêm, tiểu rắt nhiều lần.
Trận hôm đó va đập cũng nhiều mà cụ. Va đập xong nhìn mấy ông VN cũng tỉnh bơ có xi nhê gì đâu :))

Hieumos

Xe container
Trận sau Thái không đỡ được Hàn đâu. Hàn trận tới có thằng Lee Kang In đá lại rồi, vai trò thằng này giống như Quang Hải của đội Việt Nam, là cầu thủ có thể tạo nên đột biến.

Em dự là 2-0 nghiêng về phía Hàn.

BVTL

Xe điện
Người OF
Hàn mà H1 ko ăn đc thì sang H2 với tâm lý của các cầu thủ trẻ dễ bị ăn ngược lại lắm.
Sau trận gặp VN mình, nếu không tự ái thì BHL U23 Hàn cứ alo bảo cụ Công cụ Park gửi đáp án về Thái cho có phải nhanh không! 😅

nidea

Xe tăng
Trận sau Thái không đỡ được Hàn đâu. Hàn trận tới có thằng Lee Kang In đá lại rồi, vai trò thằng này giống như Quang Hải của đội Việt Nam, là cầu thủ có thể tạo nên đột biến.

Em dự là 2-0 nghiêng về phía Hàn.
Trận gặp Thái có vai trò khác với trận gặp VN và rõ ràng là có nguy cơ bị loại. Cầu thủ trẻ thường có tâm lý nóng vội nên nếu ko được giải toả sớm thì câu chuyện có thể sẽ khác đi nhiều đấy.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em thì thích đáp án VN thắng Malay
Thái không thua Hàn Quốc.

Vậy là mời ông ẻm HQ về nhà xem tivi sớm, Thái với VN vào vòng sau cho vui, ủng hộ hàng xóm ĐNA

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sau trận gặp VN mình, nếu không tự ái thì BHL U23 Hàn cứ alo bảo cụ Công cụ Park gửi đáp án về Thái cho có phải nhanh không! 😅
Cứ bơm bóng ra hai cánh, rồi chuyền đảo cánh liên tục, dần cho Thái mềm oặt ra rồi H2 giã trung lộ và cánh phối hợp. Chơi bóng bổng nhiều để cầu thủ Thái luôn phải vừa ngửa cổ vừa chạy cũng khiến họ nhanh xuống sức.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thì thích đáp án VN thắng Malay
Thái không thua Hàn Quốc.

Vậy là mời ông ẻm HQ về nhà xem tivi sớm, Thái với VN vào vòng sau cho vui, ủng hộ hàng xóm ĐNA
Lúc đó fans Hàn lại kêu Việt Nam chủ động để Thái gỡ hòa khiến HQ về nước sớm. :D