[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

f1_hn

Xe container
Văn Đức là mẫu cầu thủ chơi tư duy, khác hoàn toàn so với lối đá chém đinh chặt sắt truyền thống của SLNA
về cơ bản thì SLNA bây giờ đá cũng mềm mại hơn, không còn rắn khủng khiếp như trước, nhưng tư duy cầu thủ thì tối lắm.
Các cầu thủ trẻ của SLNA đá các giải trẻ toàn dùng tiểu xảo và cách đá rát, đá rắn để phá lối chơi của đối phương thay vì chơi bòng, đó là lý do các lứa trẻ U11-13-15-17 của SLNA thường có thành tích, nhưng lên đến U19 đặc biệt là u21 thì lại tịt, xịt hết, ko đc cầu thủ nào ra hồn.
Một cách nghiêm túc SLNA nên xem xét cải tổ lại đào tạo trẻ, các lứa sau có vài cầu thủ đc gọi lên tuyển cũng chỉ gọi cho vui rồi lại về, vì ko cạnh tranh được với các lò khác
E nghĩ mấy năm qua lò SLNA ko có mạnh thường quân máu me bóng đá để theo kịp thời đại như các lò HN, VT...hy vọng bầu mới sẽ mang lại luồng sinh khí cho lò SLNA

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Nghệ tĩnh cũ phải thừa nhận là ý chí vươn lên ko ở đâu ở Vietnam bằng nghệ tĩnh được. Về đá bóng thì nghệ an đang lạc hậu chung với sự phát triển của bóng đá Vietnam. Lối đá chém Đinh chặt sắt chỉ phù hợp ở trình độ đá phủi làng.
Bóng đá Vietnam giờ phải thừa nhận là phát triển hơn trước nhiều rồi. Ông thích chém đinh chặt sắt, gặp cầu thủ giờ có kỹ thuật, cự ly đội hình. Họ đứng tam giác, tứ giác, kim cương bật tanh tách thì ô chém đinh chém sao nổi. Trước đội tuyển Vietnam “thời Huỳnh Đức hồng Sơn, hữu thắng”gặp Thái Lan nó lùa cho như vịt. Ô chặt cầu thủ nó kỹ thuật cao hơn nó tránh được, ban bật cho đồng đội “thường chém Đinh chặt sắt thì trụ ko vững, chém xong nằm sân” bóng đã nằm trong lưới của mình rồi.
cầu thủ Vietnam mấy năm lại đây các cụ thấy rất hay là các em các cháu ko đôi co trọng tài, ko đá chém đinh chặt sắt “nhưng cũng rất gấu, trả đũa rất kín” chứ ko hằm hằm lao cả 2 chân vào giò đối thủ như thời hữu thắng. Thằng cu số 2 u23 Hàn bữa hôm đá láo với hoàng anh, ko hiểu quân nhà mình truyền tai nhau kiểu gì sau có cu gì nhà mình vào bóng thằng đó ra khỏi sân luôn=))=)).
trình đá láo kín ở đông nam á số 1 vẫn là thái, chứ ko phải Vietnam. Đá láo ngu nhất đông nam á có lẽ là ô Indonesia chứ ko phải timor hay Brunei
Người Nghệ ngoài ý chí nhưng họ có nhược điểm là tình cục bộ, em k thích điểm này
nhớ đợt Seagames rồi k có cầu thủ nào được gọi lên U23 thì fan SLNA tuyên bố tẩy chay, không xem tuyển đá, hoặc "không có SLNA thì sẽ không bao giờ thành công được mô"
ngoài tính cục bô và hơi hẹp hòi thì em thấy người Nghệ An cơ bản sống tốt, và yêu thương

cowboy1982

Xe buýt
Chuẩn cụ. Để bầu vs chủ clb ở võ lích thì có khi đến giờ VN gặp Thái vẫn ko thoát cảnh đóng bỉm khi đá với nó. Ko phủ nhân nhưng e thấy đội U19 lứa HAGL là gây dựng lại niềm tin người hâm mộ từ đó. Sau này cụ Park về, gọi cầu thủ lên tuyển dựa theo năng lực và sự phù hợp với chiến thuật của cụ ấy thì đội tuyển khác hẳn. Chứ ngày xưa HLV nội gọi lên tuyển toàn vùng miền, đám mafia gửi gắm thì khán giả toàn xem cno diễn kịch. Giờ các em nó đá ở tuyển rất đoàn kết, ko thấy bè phái như ngày xưa. Về độ khát khao, máu lửa và tinh thần thi đấu ko bỏ cuộc đã hơn hẳn thế hệ vàng ngày xưa rồi. Mà giờ ko cần bán độ, đá hay trên tuyển thì giá trị cầu thủ nhận được rất nhiều.
Quả để Thái gỡ 1-1 mà trong hoàn cảnh 5-7 năm về trước thì đảm bảo trên MXH sẽ tràn ngập tin tức nghi án bán độ này kia rồi. Nhưng bây giờ có mấy ai nghĩ quả thua đó có mùi đâu, mà chỉ là do lỗi cá nhân thui. Khi có niềm tin thì sẽ có kết quả tốt đẹp thui.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quả để Thái gỡ 1-1 mà trong hoàn cảnh 5-7 năm về trước thì đảm bảo trên MXH sẽ tràn ngập tin tức nghi án bán độ này kia rồi. Nhưng bây giờ có mấy ai nghĩ quả thua đó có mùi đâu, mà chỉ là do lỗi cá nhân thui. Khi có niềm tin thì sẽ có kết quả tốt đẹp thui.
Có thằng cựu thủ Dũng G nó vẫn nghi đấy. Toàn suy từ bụng ta ra bụng người.

Hieumos

Xe container
Dũng gãy chân, ít ảnh hưởng tới dây chằng. Về độ chuyên nghiệp thì hiếm ai bằng Dũng được. E xem cái clip nghỉ Tết mà Dũng vẫn ra công viên tự tập xuyên Tết luôn.
Trường hợp của Hậu buồn lắm ạ. Em í phải cắt mất một nửa sụn chêm. Kể cả dây chằng có tái tạo lại ổn thì đá lâu lại dính vì không còn sụn để đỡ. Khả năng Hậu trở lại thời kỳ đỉnh cao rất khó. Nhưng e í còn trẻ. E mong có công nghệ nào đó của y học sẽ xử lý được vụ này. Như Robben cuối đời lại ngon!
Vâng, giải tứ hùng đang đá tại Hải Phòng Văn Hậu còn không có tên trong danh sách dự bị. Chấn thương kiểu này khó đỡ rồi.

nidea

Xe tăng
Người Nghệ ngoài ý chí nhưng họ có nhược điểm là tình cục bộ, em k thích điểm này
nhớ đợt Seagames rồi k có cầu thủ nào được gọi lên U23 thì fan SLNA tuyên bố tẩy chay, không xem tuyển đá, hoặc "không có SLNA thì sẽ không bao giờ thành công được mô"
ngoài tính cục bô và hơi hẹp hòi thì em thấy người Nghệ An cơ bản sống tốt, và yêu thương
Cả nước thì quan tâm gì mấy người lẻ tẻ. Em nghĩ đó cũng chỉ vài cá nhân thôi chứ chả phải đa số nghĩ thế đâu.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
LĐBĐ Malaysia tuyên bố: ngay sau trận gặp U23 Việt Nam, U23 Malaysia sẽ có HLV mới. Với tình hình dư lày, không biết U23 Malaysia sẽ đá thăng hoa hay là buông xuôi đây? 😋
Mấy anh quản lý bóng đá Đông Nam Á rất lom dom!
Làm ăn thế này thì đội nhà còn tâm sức nào mà chơi?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy anh quản lý bóng đá Đông Nam Á rất lom dom!
Làm ăn thế này thì đội nhà còn tâm sức nào mà chơi?
CĐV Mã đang xui đội nhà thua Việt Nam để hỗ trợ Việt Nam vào tứ kết thoải mái. CĐV Malaysia sang Việt Nam vài lần và đã bị người Việt cảm hóa. :D

kdbh.mic

Xe hơi
Dũng gãy chân, ít ảnh hưởng tới dây chằng. Về độ chuyên nghiệp thì hiếm ai bằng Dũng được. E xem cái clip nghỉ Tết mà Dũng vẫn ra công viên tự tập xuyên Tết luôn.
Trường hợp của Hậu buồn lắm ạ. Em í phải cắt mất một nửa sụn chêm. Kể cả dây chằng có tái tạo lại ổn thì đá lâu lại dính vì không còn sụn để đỡ. Khả năng Hậu trở lại thời kỳ đỉnh cao rất khó. Nhưng e í còn trẻ. E mong có công nghệ nào đó của y học sẽ xử lý được vụ này. Như Robben cuối đời lại ngon!
Lúc mới mổ xong tới thăm thì thấy có bác sỹ riêng của clb tới chăm, massa chân và tập bài để chống teo cơ các kiểu...vậy mới thấy nhưng bước chạy hiện giờ của Chip quý giá ntn.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
  • Điều kiện bắt buộc đối với U23 Việt Nam để có thể giành quyền đi tiếp là phải có chiến thắng trước U23 Malaysia.
  • Nếu không giành chiến thắng, U23 Việt Nam chắc chắn bị loại bất chấp kết quả của trận đấu còn lại.
  • Việt Nam thắng nhẹ nhàng 2-0 🇻🇳 🌼

Dream 100

Xe trâu
Người OF
CĐV Mã đang xui đội nhà thua Việt Nam để hỗ trợ Việt Nam vào tứ kết thoải mái. CĐV Malaysia sang Việt Nam vài lần và đã bị người Việt cảm hóa. :D
Em nghĩ fan Malay rất ghét Thái Lan =))

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Cả nước thì quan tâm gì mấy người lẻ tẻ. Em nghĩ đó cũng chỉ vài cá nhân thôi chứ chả phải đa số nghĩ thế đâu.
trong fanpage chính thức của SLNA luôn chứ k phải là lẻ tẻ gì đâu cụ, comment đầy kín luôn
vừa rồi Seagames mình vô địch, chứ nếu ko bị ăn chửi sấp mặt bớt các fan xứ Nghệ rồi đóa nha cụ :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lúc mới mổ xong tới thăm thì thấy có bác sỹ riêng của clb tới chăm, massa chân và tập bài để chống teo cơ các kiểu...vậy mới thấy nhưng bước chạy hiện giờ của Chip quý giá ntn.
Cụ xem Hải Huy hồi mới đá lại, sớm hơn HD, mà đã bứt tốc, vừa chạy vừa phất dài bằng chân gẫy chuẩn đến từng mm một giúp đồng đội ghi bàn, và sau đó đích thân ghi bàn thì sẽ thấy việc HD hồi phục như bây giờ là đương nhiên.

Trường hợp của Văn Hậu giống với trường hợp của Tuấn Anh nhưng nhẹ hơn, vì Tuấn Anh nát cả hai chân. Do vậy, em kết luận, Văn Hậu hoàn toàn đá lại được. Có thể em nó sẽ được đẩy vào giữa để đá trung vệ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
trong fanpage chính thức của SLNA luôn chứ k phải là lẻ tẻ gì đâu cụ, comment đầy kín luôn
vừa rồi Seagames mình vô địch, chứ nếu ko bị ăn chửi sấp mặt bớt các fan xứ Nghệ rồi đóa nha cụ :))
Fan HAGL với HNFC cũng có một bộ phận tương tự thôi cụ ơi. Đó là đội sửu nhi. Chấp làm gì. Fans chân chính chả ai nói vậy cả.

Hiendai

Xe tăng
Văn Hậu là do chấn thương chưa khỏi hẳn nhưng vẫn cố đá nên mới bị dai dẳng.

Như Hùng Dũng rút kinh nghiệm, mạnh dạn từ chối lên tuyển khi chưa hoàn thành đợt điều trị chấn thương nên mới lấy lại được phong độ.
Hậu bị dây chằng thì khỏi dễ nhưng tổn thương sụn chêm, đã bị rồi không khỏi hẳn được vì chỗ đó không có mạch máu nuôi, chính xác thì chỉ có 1 lớp mỏng có máu về. Vụ tổn thương sụn chêm không rõ là lỗi ở đâu. Các bên đổ đi đổ lại cho nhau.
Dũng bị gãy xương nhưng lại là điểm có thể phục hồi được.
Hôm trước em xem trong phỏng vấn thăm nhà cầu thủ Hùng Dũng, Bạn ấy tiết lộ đã được một người nào đó tặng cho toàn bộ máy tập cả một tầng 60m2 gồm rất nhiều loại máy móc cho bạn ấy. Hùng Dũng mua nhà tại Vinhome. Hùng Dũng bảo nhờ chuyển đến ngôi nhà này có đầy đủ tiện nghi và gần với nơi tập luyện và được sự chăm sóc tận tình của các bác sỹ. đầy đủ thiết bị máy móc để Hùng Dũng được luyện tập và chăm sóc tốt như ngày hôm nay. Em đoán như là cho Vingroup hộ trợ bạn ấy nhiều thì phải.
PVF bị bỏ giữa chừng đúng là phí thật. Còn tài trợ thiết bị thì chẳng đáng bao nhiêu so với tầm đó, cỡ 10K$ là thoải mái tạ với máy tập, nếu đã hỗ trợ mua nhà thì khoản đấy muỗi.
Em trước tập tạ, có khi phải 5-7 năm trước, thỉnh thoảng đọc FB group, có mấy đội PT private khoe hướng dẫn cho cầu thủ như Hùng Dũng. Nên sau cũng hay theo dõi cu cậu, thấy tập luyện bài bản thật, gặp HLV yêu cầu cao về chiến thuật là như cá gặp nước vì thể lực thừa sức đáp ứng.

nidea

Xe tăng
Cái gì cục bộ thì ko thể phát triển được. SLNA nếu suốt ngày chỉ lo nghĩ địa phương, quân số chỉ trong tỉnh thì cũng chỉ suốt ngày ngụp lặn phía dưới bảng xếp hạng thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cái gì cục bộ thì ko thể phát triển được. SLNA nếu suốt ngày chỉ lo nghĩ địa phương, quân số chỉ trong tỉnh thì cũng chỉ suốt ngày ngụp lặn phía dưới bảng xếp hạng thôi.
CLB phát triển nguồn lực địa phương là tốt mà cụ. Nhiều đội bóng giờ muốn được như SLNA lắm đấy.

D nâu

Xe điện
Em yêu thích cả Sông Lam lẫn câu lạc bộ Hà Nội. Vì ban đầu có Phan Văn Đức và Quang Hải. Hai bạn này em thích và yêu mến nhất. Mấy lần vào face toàn thấy Fan HAGL vào chửi chửi cả bên CLB Hà Nội lẫn CLB Sông lam Nghệ An. Nhưng face Hà Nội mạnh nên bị chửi họ chửi lại hồi Bùi Hoàng Việt Anh với văn Quyết thẻ đỏ. Còn SLNG toàn người ít biết nói năng cãi lý lý lẽ nên đọc còm toàn fan HAGL phát ớn cụ à?Chê Phan văn Đức giảm phong độ ra ngoài cho các cầu thủ HAGL thể hiện v,,v,,.
Em không sinh ra ở Nghệ AN và em sống ở đó 12 năm thì em hiểu người Nghệ An có cục cằn tí mà thẳng thắn trung thực làm việc cần cù chịu khó nên bóng đá cũng vậy thôi. Họ không biết lươn lẹo tâng bốc và ba hoa nhiều. Đa số là thế?
Còn ngèo hơn các tỉnh khác thời trước thì ai cũng biết nên họ phải bán cầu thủ đi. Bây giờ có nhà đầu tư mạnh mới làm lại từ đầu. Chúng ta là con cháu thì không nên chê tổ tiên nghèo phải không cụ.Không đủ tiền giũ chân các cầu thủ, Hay đầu tư mạnh cho bóng đá trẻ thì mới mất thế mạnh. Lỗi ngèo không đáng trách.

Chỉnh sửa cuối:

nidea

Xe tăng
CLB phát triển nguồn lực địa phương là tốt mà cụ. Nhiều đội bóng giờ muốn được như SLNA lắm đấy.
Em ko phản đối cái chính là phải có sự đa dạng nếu ko sẽ hạn chế nguồn cung. Hơn nữa mục tiêu của SL là gì? Nếu chỉ giữ vị trí trong giải chuyên nghiệp ko thôi thì ko nói làm gì.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em ko phản đối cái chính là phải có sự đa dạng nếu ko sẽ hạn chế nguồn cung. Hơn nữa mục tiêu của SL là gì? Nếu chỉ giữ vị trí trong giải chuyên nghiệp ko thôi thì ko nói làm gì.
Cũng rất thông cảm cho SLNA. Với khả năng tài chính hạn chế nên mục tiêu chính của SLNA là:
  • trụ hạng V-league để giữ thương hiệu
  • tiếp tục đào tạo cầu thủ rồi bán lấy tiền nuôi đội 1 và hệ thống các đội trẻ?