Ae vào cho cảm nhận nhớt đã dùng cho scooter nào !!!

shopdangviet

Xe buýt
bác dùng loại đấy thì đi click cho hợp.bác nên thay ngay loại khác đi để cảm nhận được giá trị của xe. nếu kinh tế thì Motul scooter = 165k (đi 2000km). hơn thì Shell ultra =270k ( đi 4500km) tùy kinh tế nhé.
shell ultra bác mua ở đâu rẻ thế. e thấy mroil 350k @@

zailucdien1210

Xe tải
phỉa nói ông mr oil này bán đắt, trong sài gòn em thấy nhiều chỗ giá tốt lắm, may quá, giừo hà nội có thêm địa chỉ rồi, volka bác^^

babymilo1210

Xe tải
phỉa nói ông mr oil này bán đắt, trong sài gòn em thấy nhiều chỗ giá tốt lắm, may quá, giừo hà nội có thêm địa chỉ rồi, volka bác^^
hehe người ta bán đắt vì ở HN người ta gần như độc quyền mà bác =)) giờ hết độc quyền rồi thì phải giảm giá mà cạnh tranh chứ sao :"> :))

lenhhoxung10

Xe máy
Website
www.vietlube.com

Một trong những ưu điểm vượt trội khiến cho Shell Advance Ultra chinh phục được khách hàng là chất lượng & số Km vận hành. Một thí nghiệm nhỏ được thực hiện tại LUBE CENTER cho kết quả rất khả quan.

Cho xe Honda PCX sử dụng Shell Advance Ultra. Sau 4.500Km, mẫu thử được lấy ra và sử dụng để thí nghiệm.

Mẫu thử: Shell Advance Ultra mới, Shell Advance Ultra sau 4.500Km vận hành và 01 sản phẩm A (sau 1.000 Km vận hành).

Phương pháp thử: dùng mắt quan sát màu tự nhiên của mẫu thử, đo độ rót chảy, độ loang của mẫu trên 01 tờ giấy trắng.

Mẫu 1: Shell Advance Ultra mới có màu vàng nhạt rất đặc trưng và tốc độ chảy trên giấy trắng là 2 giây / 5cm. Điều này chứng tỏ khả năng bôi trơn của Shell Advance Ultra ngay từ khi mới bắt đầu khởi động máy là rất tốt.

Mẫu 2: Shell Advance Ultra sau 4.500Km vận hành. Ban đầu khi đặt mẫu lên giấy trắng thì có màu nâu đen, tuy nhiên sau khi rót chảy (3 s / 5cm) thì mẫu thử có màu vàng nâu. Điều này chứng tỏ rằng Shell Advance Ultra vẫn còn có thể bôi trơn động cơ thêm nữa.

Mẫu 3: sản phẩm A sau 1.000Km vận hành. Loại này có màu đen đặc trưng của nhớt với độ rót chảy khá chậm (5,5 s / 5 cm). Khi quan sát thật kỹ, trong mẫu thử có rất nhiều cặn bùn màu đen. Có thể kết luận rằng khả năng bôi trơn của sản phẩm A đã không còn nên thay mới.

Trên đây chỉ là lần thử bằng phương pháp "bình dân" nhất. Các mẫu thử và kết quả cuối cùng sẽ được gởi & nhận từ trung tâm 3.

Cám ơn anh chị em đã xem.

LUBE CENTER Việt Nam

Nhập lô hàng Ultra mới phục vụ anh em:

Khuyến mãi sắp tới của Shell Ultra:

Túi thể thao, tiện lợi, chắc chắn:

Phong cách thể thao:

Chương trình khuyến mãi:

[/SIZE]

tuanhh

Xe hơi
Bán đắt chất lượng phục vụ kém.có lần e ra đấy mua lọ dầu thay xong ông ý quên không đóng nắp dầu lại đi đoạn thì thấy hụt hơi dầu bán đầy chân. bó tay

bravochan

Xe buýt
hehe người ta bán đắt vì ở HN người ta gần như độc quyền mà bác =)) giờ hết độc quyền rồi thì phải giảm giá mà cạnh tranh chứ sao :"> :))
Chuẩn, trước độc quyền nên làm giá thoải mái, giờ vẫn chỉ là cá nhân bán 1 mặt hàng chứ chưa được tất cả như MrOil.

Dương Phong

Xe tải
Chuẩn, trước độc quyền nên làm giá thoải mái, giờ vẫn chỉ là cá nhân bán 1 mặt hàng chứ chưa được tất cả như MrOil.
Ở Mr oil cnguyễn quý đức có dịch vụ thay dầu rất củ chuối,dầu máy thì ko nói nhưng mà dầu láp thì hôm trc đi thay nó đổ cho gần nữa chai lap agip 1l mới kinh chứ=.=,xong cuối cùng e lại phải đem ra hãng để nó thay láp cho chuẩn vì nó có lọ dung tích 200ml :(.Lần sau rút kn là cứ kiếm chỗ nào bán dầu rẽ nhất rồi đem ra hãng thay cho nó lành,e thay ngoài hãng ko hiểu sao 2-3 lần rồi mà chả thấy tụi nó lấy tiền :-??,toàn thay ở TopCom Trần Duy Hưng 8->

bravochan

Xe buýt
Ở Mr oil cnguyễn quý đức có dịch vụ thay dầu rất củ chuối,dầu máy thì ko nói nhưng mà dầu láp thì hôm trc đi thay nó đổ cho gần nữa chai lap agip 1l mới kinh chứ=.=,xong cuối cùng e lại phải đem ra hãng để nó thay láp cho chuẩn vì nó có lọ dung tích 200ml :(.Lần sau rút kn là cứ kiếm chỗ nào bán dầu rẽ nhất rồi đem ra hãng thay cho nó lành,e thay ngoài hãng ko hiểu sao 2-3 lần rồi mà chả thấy tụi nó lấy tiền :-??,toàn thay ở TopCom Trần Duy Hưng 8->
Sặc chơi nửa chai lap để ông ý bán cho nhanh à :-o chai đấy đổ phải được 5 lần. Em thì toàn ra hàng sửa xe gần nhà thay với rửa xe mất 25k. E cứ ngại mang dầu ra hãng thay :D. Chưa có đại lí AGIP giá ngon ở HN nhỉ. MrOil giá ổi chát quá

Dương Phong

Xe tải
Sặc chơi nửa chai lap để ông ý bán cho nhanh à :-o chai đấy đổ phải được 5 lần. Em thì toàn ra hàng sửa xe gần nhà thay với rửa xe mất 25k. E cứ ngại mang dầu ra hãng thay :D. Chưa có đại lí AGIP giá ngon ở HN nhỉ. MrOil giá ổi chát quá
Đâu phải Mr oil thay đâu cụ,mà là mroil trả công cho cái hàng sửa xe Quang Đán gì gì đó mà cái ông này chẳng biết thay lap thì phải=.=,khi mình mua dầu xong rồi theo lời mroil ra đấy thay dầu free,mà thật ra với cái giá đấy thì khác gì + cả tiền công thay đâu.

bravochan

Xe buýt
Đâu phải Mr oil thay đâu cụ,mà là mroil trả công cho cái hàng sửa xe Quang Đán gì gì đó mà cái ông này chẳng biết thay lap thì phải=.=,khi mình mua dầu xong rồi theo lời mroil ra đấy thay dầu free,mà thật ra với cái giá đấy thì khác gì + cả tiền công thay đâu.
Lúc đầu cứ tưởng MrOil thay, hóa ra thợ thì về gần nhà thay cũng được. Cụ mua nhớt và lap AGIP bao tiền

minhpham1712

Xe hơi
Bác ơi em muốn hỏi bác vụ thay dầu ở hãng, em muốn thay Motul 300V hoặc Shell Ultra cho con Vespa LX của em mà trong hãng ko bán, chỉ có Agip em đã dùng thấy máy nhanh nóng quá nên muốn thay dầu khác cho bớt nóng
Em đang băn khoăn mang dầu ngoài vào nhờ hãng thay có được ko ạ, hay bắt buộc phải lấy dầu ở hãng nó mới thay, có ảnh hưởng j đến bảo hành ko ạ??

Dương Phong

Xe tải
Bác ơi em muốn hỏi bác vụ thay dầu ở hãng, em muốn thay Motul 300V hoặc Shell Ultra cho con Vespa LX của em mà trong hãng ko bán, chỉ có Agip em đã dùng thấy máy nhanh nóng quá nên muốn thay dầu khác cho bớt nóng
Em đang băn khoăn mang dầu ngoài vào nhờ hãng thay có được ko ạ, hay bắt buộc phải lấy dầu ở hãng nó mới thay, có ảnh hưởng j đến bảo hành ko ạ??
Cụ cứ qua hãng rồi bảo là : "Thay hộ e dầu máy"(cụ nên thay motul 300v thì mát hơn),đến khi xong rồi hỏi nó là e hết bao nhiêu xiền và chẳng ảnh hưởng gì đến BH hay ko cả,nói thật chứ cụ nên ném cái quyển sổ BH đi là vừa,e thấy nó chả có tác dụng gì mấy khi đi bảo trì,bảo dưỡng hay BH ở hãng cả :)),khi bd nó vẫn đòi 200k,còn nếu free thì thà ko bd còn hơn=))

minhpham1712

Xe hơi
Cụ cứ qua hãng rồi bảo là : "Thay hộ e dầu máy"(cụ nên thay motul 300v thì mát hơn),đến khi xong rồi hỏi nó là e hết bao nhiêu xiền và chẳng ảnh hưởng gì đến BH hay ko cả,nói thật chứ cụ nên ném cái quyển sổ BH đi là vừa,e thấy nó chả có tác dụng gì mấy khi đi bảo trì,bảo dưỡng hay BH ở hãng cả :)),khi bd nó vẫn đòi 200k,còn nếu free thì thà ko bd còn hơn=))
Em cũng thấy bảo hành chả có ý nghĩa mấy vì nếu ko chịu tốn $ thì chả bao h nó làm cẩn thận cho mình cả, cơ mà em cũng có ý định mang xe ra mấy tiệm xe quen bảo dưỡng vì thấy ông anh bảo vào hãng thì hay bị chém giá thay phụ tùng lắm, đắt lòi mắt :))
Nhưng trên diễn đàn có bác bảo mang ra ngoài bảo dưỡng ko yên tâm bằng trong hãng, mấy chú thợ ngoài ko hiểu xe Pi cứ chọc chọc ko cẩn thận chữa lợn lành thành lợn què nên em hơi hãi :D
Bác cho em lời khuyên đc ko, bảo dưỡng bảo trì trong hãng hay ở ngoài, nếu trong hãng thì nên đến trung tâm bảo dưỡng nào thợ làm ăn cẩn thận một tý??

kasay

Xe tải
Em đổ Gold 1 chạy thấy máy cũng bốc lắm các bác à

mptb85

Xe tải
Theo mình nếu bd thì cứ vào hãng vì thợ ở đó chuyên về pi nên cũng yên tâm hơn bên ngoài, còn thay dầu và thay đồ thì cứ tham khảo giá trong hãng và bên ngoài, nếu giá tốt và thấy đảm bảo thì mua rùi tự thay hoặc ra cửa hàng xe nào lớn và có uy tín chút để thay, hoặc vào hãng nhờ thay cũng đc.

minhpham1712

Xe hơi
Em đổ Gold 1 chạy thấy máy cũng bốc lắm các bác à
Bác đi xe gì vậy bác, Gold 1 đi nhiều máy có bị nóng ko ạ? Em sợ nhất khoản máy nhanh bị nóng, đang dùng dầu Agip của hãng mà phóng tý thấy máy nóng kinh :D

minhpham1712

Xe hơi
Theo mình nếu bd thì cứ vào hãng vì thợ ở đó chuyên về pi nên cũng yên tâm hơn bên ngoài, còn thay dầu và thay đồ thì cứ tham khảo giá trong hãng và bên ngoài, nếu giá tốt và thấy đảm bảo thì mua rùi tự thay hoặc ra cửa hàng xe nào lớn và có uy tín chút để thay, hoặc vào hãng nhờ thay cũng đc.
Cám ơn bác đã tư vấn ạ, bác có biết cửa hàng bảo dưỡng nào của Pi làm ăn cẩn thận, tỷ mỷ ko ạ??

tainon

Xe điện
Theo em mấy cái nhớt quảng cáo là chạy được nhiều KM cũng không hẳn đã tốt đâu, xe để cỡ 6 tháng không thay dầu kể cả không đi đến lúc tháo ra kiểu gì cũng thấy cặn nữa là xe đi hàng ngày. với lại cái số Km đấy nó cũng là một hàm vô số biến vì điều kiện hoạt động mỗi mùa nó khác nhau, mỗi nơi khác nhau, mỗi người đi khác nhau, giao thông mỗi lúc nó cũng khác nhau. Trong HDSD của xe Dream thái ghi là thay dầu mỗi 4000km hoặc 4 tháng, nhưng nếu xe chạy 1 mạch 500km (hay 750km gì đó) thì phải thay luôn. nên cách tốt nhất là khi thấy đã đi được nhiều nhiều Km sau khi thay dầu rồi thì thỉnh thoảng cỡ 100-200km mình tự kiểm tra thôi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: