Ae vào cho cảm nhận nhớt đã dùng cho scooter nào !!!

bravochan

Xe buýt
Vừa log acc bên muare thì nhận được tin nhắn này từ nick oilshop60tranquangdieu :
Hi bạn ơi, dầu Shell Ultra của mình là SX tại Shell Malaysia, cùng nhập từ Shell VN , giống như bên Mrxx, thằng hailonghk là mrxx lên otofun bôi nhọ mình, bạn lưu ý nhé.

hailonghk

Xe buýt
Chán cái thằng đấy, hôm trc cũng gửi tin cho mình, tôi đã trả lời tôi là khách hàng ,đúng hay sai đã là đàn ông thì lên topic mà thanh minh đàng hoàng, thế mà cứ gửi tin bôi xấu mình kiểu tiểu nhân. Tôi ở 4rum lâu cũng nhiều người biết rồi, Mr Oil đắt thì tôi kêu là đắt, tốt thì dùng, xấu thì chê, bôi xấu mà đc tiền thì lão phu bôi xấu cho tan xác rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

minhpham1712

Xe hơi
Vừa log acc bên muare thì nhận được tin nhắn này từ nick oilshop60tranquangdieu :
Hi bạn ơi, dầu Shell Ultra của mình là SX tại Shell Malaysia, cùng nhập từ Shell VN , giống như bên Mrxx, thằng hailonghk là mrxx lên otofun bôi nhọ mình, bạn lưu ý nhé.
Em hôm trước login acc trên muare cũng nhận được 1 cái tin nhắn y hệt thế này, ko hiểu thực hư ra làm sao thì vào diễn đàn này đọc bài mới biết nguyên do là vụ bác hailonghk chê dầu bên Trần Quang Diệu là dầu sx tại Việt Nam
Nghĩ cũng hài hước ông cha ta có câu "có tật thì giật mình" chả sai tý nào các cụ ợ, nếu mà bên 60TQD làm ăn đàng hoàng, sản phẩm đảm bảo chất lượng thì sao phải sợ hãi bác hailonghk đến thế, người tiêu dùng sẽ tự có cách đánh giá nơi cung cấp sản phẩm nào tốt thì họ sẽ đến mua đơn giản vậy thôi. Đằng này chuyện chưa đâu vào đâu đã bù lu bù loa gửi tin nhắn loạn lên =))

shopdangviet

Xe buýt
Theo em nghĩ bây giờ dầu Shell quá lung tung,bác chơi hẳn cho em Motul 300V thế là xong đếch phải nghĩ luôn ạ.
chuẩn đới, e dùng motul 300 thấy ngon, thỉnh thoảng đi <20km hơi giật @@ chắc là chưa nóng máy

minhpham1712

Xe hơi
chuẩn đới, e dùng motul 300 thấy ngon, thỉnh thoảng đi <20km hơi giật @@ chắc là chưa nóng máy
Bác này cảm nhận giống hệt em này, em cũng đang dùng 300V đi từ 30Km/h đổ lên thì xe lướt êm ru như lướt gió, dưới 20km/h thì xe bị gằn cũng hơi bị giật :D

LiemBlue

Xe lăn
Bác này cảm nhận giống hệt em này, em cũng đang dùng 300V đi từ 30Km/h đổ lên thì xe lướt êm ru như lướt gió, dưới 20km/h thì xe bị gằn cũng hơi bị giật :D
Đúng như các bác cảm nhận ạ,vì theo ngu ý nhà em nó là dầu chỉ số 10W-40 ạ,còn theo em tìm hiểu tài liệu của hãng Honda thì nó chỉ khuyến cáo dùng dầu 5W-30 thôi ạ.Vì khí hậu nước mình nóng nên dùng 5W-30 nó hơi loãng ạ phẩm cấp này chỉ nên dùng mùa đông ạ.Còn mùa hè thì dùng 10W-40 ạ.Đấy là ngu ý các cụ chém nhiệt vào anh em ta cùng mở mang ạ

shopdangviet

Xe buýt
Đúng như các bác cảm nhận ạ,vì theo ngu ý nhà em nó là dầu chỉ số 10W-40 ạ,còn theo em tìm hiểu tài liệu của hãng Honda thì nó chỉ khuyến cáo dùng dầu 5W-30 thôi ạ.Vì khí hậu nước mình nóng nên dùng 5W-30 nó hơi loãng ạ phẩm cấp này chỉ nên dùng mùa đông ạ.Còn mùa hè thì dùng 10W-40 ạ.Đấy là ngu ý các cụ chém nhiệt vào anh em ta cùng mở mang ạ
vụ 30-40 thì bác nói chuẩn rùi, nhưng e tưởng vụ giật là do côn hay gì chứ? xe dùng dầu Honda cũng rật mà :D

LiemBlue

Xe lăn
vụ 30-40 thì bác nói chuẩn rùi, nhưng e tưởng vụ giật là do côn hay gì chứ? xe dùng dầu Honda cũng rật mà :D
Cái chính ở đây là mình thấy họ Test xe trên điều kiện đường tiêu chuẩn,chứ như đường nước mình thì biết thế nào mà Test mà Test liệu có ra được thông số không là cái chính ạ.CÒn cái việc đi dưới 20km/h hơi gừm gừm thì em nghĩ chả phải do dầu đâu ạ,em dự do xăng đới các cụ nhá

shopdangviet

Xe buýt
Cái chính ở đây là mình thấy họ Test xe trên điều kiện đường tiêu chuẩn,chứ như đường nước mình thì biết thế nào mà Test mà Test liệu có ra được thông số không là cái chính ạ.CÒn cái việc đi dưới 20km/h hơi gừm gừm thì em nghĩ chả phải do dầu đâu ạ,em dự do xăng đới các cụ nhá
nếu do xăng thì bó tay rồi, khi nào nó bán xăng đóng chai nhập khẩu thì mới yên tầm ợ @@

xherox

Xe điện
Sợ gì,các siêu xe từ Bò đến Ngựa ở việt mình đều đổ A95 cơ mà :))