[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Anh Trọng sau khi ra tù thì sống với vợ 1 ở HP hay sống với vợ 2 ở HN hay sống ở chỗ khác, cụ có biết không ạ?

Hồi anh ấy còn làm CA, còn "chém gió" tưng bừng ở hội nghị..., vụ có vợ bé và con riêng ở HN, ở HP có nhiều người biết không ạ - hay là chỉ bị lộ sau vụ ông anh trai?
Theo em biết là chẳng sống với bà nào cả, đi lang thang phiêu bạt khắp nơi để giúp người, giúp đời những năm tháng cuối của cuộc đời.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Những bài báo về Trọng không đáng một xu.
cụ xem lại tất cả các bài báo 8 năm trước, ko 1 bài nào xỉ vả hành động của bác Trọng, tất cả chỉ là tiếc nuối cho bác ý, 1 đại án nhân tâm..tiếc cho 1 người hùng cs hình sự chống tội phạm vì tình anh em mà sai phạm, dư luận tiếc cho bác nhưng hiểu và thông cảm, người Việt Nam nào rơi vào tình huống như bác ý cũng hành động như vậy thôi, đó là phẩm chất đáng quí của người Việt mình, a e đùm boc nâng đỡ, ko bỏ nhau khi hoạn nạn khó khăn. Cụ ko thấy là khi bác Tr ở tù mà hàng loạt nhà báo nổi tiếng vào thăm như bác Phong Petrotimes rồi nhà thơ TĐKhoa, giờ ra a e nhà báo đến thăm ngay như báo Giao thông đó, sống phải như thế nào người ta mới đối xử kính trọng như thế chứ ?

Ranh giới đúng sai, người hùng thành tội phạm nó mong manh lắm. Áo quan khoác lên mình cũng có kỳ có hạn phải trả lại nhà nước, rồi lại về với anh em gia đình chiến hữu, sống ntn để mọi người kính trọng yêu thương mới đáng quí.
Không xỉ vả, nhưng ca ngợi hành động che giấu tội phạm, vun vén cho gia đình thì là lều báo ngu.
Cụ không thấy việc ca ngợi hành động vun vén cho gia đình là rỗi hơi, ngớ ngẩn à?
Những bài báo của Nguyễn Như Phong thì chả cần thấy tên nhân vật độc giả đã biết sẽ viết gì rồi :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Theo em biết là chẳng sống với bà nào cả, đi lang thang phiêu bạt khắp nơi để giúp người, giúp đời những năm tháng cuối của cuộc đời.
Sao lại thế nhỉ? Vơ vào cho nó lắm vào rồi lại bỏ bê! Đi lang thang thế thì vợ không có chồng, con không có cha, cháu không có ông. Ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng? Anh ấy tưởng thế lag hay chăng? Bệnh ai thì người ấy, nhà ấy tự chịu tự chữa chứ. Tưởng rằng chữa giúp cho họ thì tích lũy được phúc đức chăng? Hay là ham cái danh thần y? Thích được tung hô làm người " trượng nghĩa, vì anh em" ? Bỏ cái thân cận để lấy cái xa xôi, bỏ cái rường cột để lấy cái râu ria ? Hay là cả 2 vợ đều không muốn ở với lão hả cụ? Cuối cùng là đi từ cái dở dang này sang cái khác thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại thế nhỉ? Vơ vào cho nó lắm vào rồi lại bỏ bê! Đi lang thang thế thì vợ không có chồng, con không có cha, cháu không có ông. Ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng? Anh ấy tưởng thế lag hay chăng? Bệnh ai thì người ấy, nhà ấy tự chịu tự chữa chứ. Tưởng rằng chữa giúp cho họ thì tích lũy được phúc đức chăng? Hay là ham cái danh thần y? Thích được tung hô làm người " trượng nghĩa, vì anh em" ? Bỏ cái thân cận để lấy cái xa xôi, bỏ cái rường cột để lấy cái râu ria ? Hay là cả 2 vợ đều không muốn ở với lão hả cụ? Cuối cùng là đi từ cái dở dang này sang cái khác thôi.
Chắc thời gian đầu thế thôi cụ, vì y học mà không thực hành nhiều sao lên tay được. Vả lại giờ CNTT phát triển như vũ bão thì gặp người thân đâu có khó khăn gì đâu ạ.

VladimirP

Xe tải
Anh Trọng sinh năm 1962 - Nhâm Dần, cũng chưa tới 60... Anh ấy lại tích cực rèn luyện sức khỏe, cơ bắp cuồn cuộn như thanh niên... Có thể còn sống lâu... Vẫn còn hăng hái, yêu đời lắm: sáng tác thơ, ca, hát hò... Có khi anh ấy còn làm thêm vợ nữa ấy chứ...

km18 yenson

Xe buýt
nhìn bác Tr phong độ thế kia, form 6 múi cuồn cuộn, đàn hát thơ ca giỏi...các người đẹp ko vây quanh mới là lạ...giờ ra lại có vợ đẹp, thêm 2 con khôn cùng anh em chiến hữu vây quanh..đời đàn ông còn ji sung sướng hơn ?? món này thì đúng là cháu xin ngả nón thán phục cụ ý..

còn chuyện pháp luật à ?? đúng sai nó mong manh lắm, quan điểm của cháu là trộm cướp giết người hiếp dâm buôn ma túy mới là tội

còn phạm lỗi như tham nhũng, buôn lậu, nhận hối lộ, hoa hồng, vượt biên nọ kia chỉ là lỗi hành chính, ai cũng chén cả thôi...làm quan thì đương nhiên có đặc quyền được giàu có hay được tận dụng cơ hội để làm giàu, ko có gì xấu cả...đây là điều mặc nhiên tất yếu trong mọi XH....còn ô nào ăn tham hay đen đủi thì bị bắt, thế thôi, còn lại ko thì là người thành đạt trong XH...tất cả chúng ta khi có cơ hội đều phải tận dụng để lo cho gia đình, đã là người đàn ông hành động vì gia đình thì ko có gì là xấu xa cả, có thể là xấu với PLuat nhưng là người hùng trong mắt gia đình, bạn bè. Ngoại tình cũng ko có ji xấu nếu biết lo cho bồ, con rơi đầy đủ, ko có khả năng kte thì đừng cặp bồ. cào phím đạo đức thì hay đấy nhưng thằng del nào chẳng giống nhau, kiếm mạnh khi có cơ hội và ôm vài chân dài khi ví dày đạn.

thôi chào các cụ tút này, em dừng, ko thì các đạo đức gia chém ướt bàn phím, các cụ cứ ngồi mà thủ dâm với mớ triết lý đạo đức giả của mình nha.
Luận điệu ngô nghê đến là hài cụ trẻ ạ

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Có khi cũng là ofer ý chứ. Vào thớt này chắc hỉ hả lắm. Viết tự truyện có khi đắt khách.

QUANG1970

Xe lăn
Anh Trọng sau khi ra tù thì sống với vợ 1 ở HP hay sống với vợ 2 ở HN hay sống ở chỗ khác, cụ có biết không ạ?

Hồi anh ấy còn làm CA, còn "chém gió" tưng bừng ở hội nghị..., vụ có vợ bé và con riêng ở HN, ở HP có nhiều người biết không ạ - hay là chỉ bị lộ sau vụ ông anh trai?
Anh Trọng sinh năm 1962 - Nhâm Dần, cũng chưa tới 60... Anh ấy lại tích cực rèn luyện sức khỏe, cơ bắp cuồn cuộn như thanh niên... Có thể còn sống lâu... Vẫn còn hăng hái, yêu đời lắm: sáng tác thơ, ca, hát hò... Có khi anh ấy còn làm thêm vợ nữa ấy chứ...

Tung tăng xách ... lên đàng,​
Thơ, đàn nửa gánh, khí ông một chèo, :D
Ra tay tế độ người nghèo? :-?
Một lòng chung thủy chẳng đèo bồng thêm? :P

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Tung tăng xách ... lên đàng,​
Thơ, đàn nửa gánh, khí ông một chèo, :D
Ra tay tế độ ngưởi nghèo? :-?
Một lòng chung thủy chẳng đèo bồng thêm? :P

Em chợt nghĩ lại khi ngẫm nghĩ cái chỗ em bôi đo đỏ!!!

Chằng biết cái "giống má nhà họ Dương" này nó ntn chứ chuyện đàn ông tuổi lục tuần mà có "thêm hoa rồi kết trái" là có thể! Vì chuyện "Bát bạng sinh châu" vốn có thật, mà không lâu la gì mới gần đây thôi!!!

Mời các bác:

Ngày ấy:

Bây giờ:

FYI, Pianist 81 tuổi Liu ShiKun (劉詩昆 Lưu Thi Công) cũng có dăm ba điều giống DTT!

Được coi là thần đồng piano, Liu Shikun 3 tuổi học, 5 tuổi biểu diễn trước công chúng, Tham gia "chốn thị phi" trong bối cảnh Vũ đài chính trị đặc biệt căng thẳng (kỳ thi Tchaikovsky do Nga tổ chức lần đầu tiên trên thế giới năm 1958 ) và từng có vinh dự đàn riêng cho "Mao chủ tịch" tường nhĩ nhiều lần! Liu bị tù do cách mạng văn hóa (chứ không phải do làm bậy nhé) mà thời gian ở tù cũng 8 năm! :P

Riêng cái Á quân (giải nhì) đồng hạng của Liu ShiKun trong kỳ thi Tchaikovky do Nga tổ chức lần đầu tiên trên thế giới năm 1958 này ("chốn thị phi" trong bối cảnh Vũ đài chính trị đặc biệt căng thẳng) cũng có bao điều đáng nói!!! :))

Người đoạt Quán quân (giải Nhất) là Van Clibun, người Mỹ!!! =))
Ban giam khảo, Mật vụ, Các cơ quan an ninh Liên xô và nhưng người trong kỳ thi hầu như nghẹt thở trước khi chờ "ý kiến phê duyệt" của Khrushchev chấp thuận, cho công bố kết quả này! :>:">

Chỉnh sửa cuối:

zoro1970

Xe container
Thật đáng Khâm phục Ý chí ,Nghị lực cũng như Tài năng của bác này ! Chắc chắn sẽ còn nhiều chuyện để nói về Anh sau này...

Phán Thông

Xe buýt
Chất của cụ Trọng ở đây không nhiều cụ biết. Đó là cụ ấy không ham sống sợ chết, coi cái chết, tiền tài danh vọng nhẹ tựa lông hồng, thoảng qua trong cuộc đời thôi. Nên nói từ bản lĩnh, thẳng thắn, cương trực là chưa diễn tả hết về con người cụ ấy. Kể cả có khen thần kinh thép cũng không đủ. Người khác rơi vào hoàn cảnh như cụ ấy dễ nhảy lầu hoặc trầm cảm chứ không tái hoà nhập nhanh như này đâu. Chưa kể trả lời báo chí rõ ràng, mạch lạch như thuở đôi mươi vậy !
Cụ đang nói về mấy thằng trẻ trâu đua xe đúng không ạ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang nói về mấy thằng trẻ trâu đua xe đúng không ạ?
Cụ Trọng là người mà nhiều anh em trong ngành không thể vươn tới được. Trước toà anh không quanh co, đổ lỗi, không sợ ngồi tù. Có vợ ở toà anh cũng nói yêu chị Nhung, thường về HN thăm chị khi rảnh....Đó thật là bậc nam nhi đã trưởng thành chín chắn trong tình cảm.

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Trọng đã ra TW làm cục phó là rất gần ánh mặt trời để leo cao hơn trong nấc thang danh vọng của nghề nghiệp rồi. Ngã quả đó quá đau đớn vì đang ở tuổi đẹp nhất của cuộc đời và llvt.

dadpo

Xe máy
Ngã ngựa ra tù rồi, các cụ để người ta yên với cuộc sống.

Chuẩn bác ạ. Là a trai chắc ai cũng hành động vậy.
Thế thì có gì khác những người khác mà rống lên trượng nghĩa mới hảo hán?
Không, em nói cựu đại tá D T Trọng ạ.
Cựu đại tá không sợ chết nhưng sau khi phạm tội lại không dám chịu trách nhiệm. Tức là không dám từ chức, không dám tự tử chết đi thì có khác gì bọn trẩu?
Cụ Trọng là người mà nhiều anh em trong ngành không thể vươn tới được. Trước toà anh không quanh co, đổ lỗi, không sợ ngồi tù. Có vợ ở toà anh cũng nói yêu chị Nhung, thường về HN thăm chị khi rảnh....Đó thật là bậc nam nhi đã trưởng thành chín chắn trong tình cảm.
Nhà nước khi tóm được Chọng là họ đã có hết bằng chứng, có chối cãi cũng không được.

Chỉnh sửa cuối:

Cống Ngầm

Xe buýt
e cũng rất khâm phục bác trọng này.và bác dũng nữa,bác ý cũng phải sống thế nào thì bác trọng mới hi sinh như thế.chứ đâu phải anh em ruột ai cũng hết lòng hi sinh vì nhau đâu

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ngàn vàng chửa đáng một còm! [-X
Đọc xong, rót rượu, lại còn "còm" thêm. =D>
Kinh bác một ly! ^:)^
Ở mình người trong ngành hay thực thi lại là ng ngồi xổm lên LP vì chắc họ nghĩ mình ko phải là đối tượng.
Đơn giản như mấy ông xxx toàn mua xe van về lắp ghế thế là thành cái xe 5 chỗ trong khi nó chỉ chở được hai, đi đường cũng chả cần đế ý biển báo vì vẫy vào anh em trong ngành ai lại lỡ.
Đến vị gì đó to to còn phát ngôn là dân sai dân chịu trước pháp luật, còn đầy tớ sai thì xin lỗi dân đại ý thế vậy khác nào PL chỉ dành cho dân.
Nghĩ nó chán.

Thaoprohp

Xe tăng
Người ta phạm lỗi, người ta da phải trả giá rồi đấy các cụ để cho họ yên đi.
Ko yêu thì cũng đừng nói lời cay đắng.