[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

còn chuyện pháp luật à ?? đúng sai nó mong manh lắm, quan điểm của cháu là trộm cướp giết người hiếp dâm buôn ma túy mới là tội

còn phạm lỗi như tham nhũng, buôn lậu, nhận hối lộ, hoa hồng, vượt biên nọ kia chỉ là lỗi hành chính, ai cũng chén cả thôi...làm quan thì đương nhiên có đặc quyền được giàu có hay được tận dụng cơ hội để làm giàu, ko có gì xấu cả...đây là điều mặc nhiên tất yếu trong mọi XH....còn ô nào ăn tham hay đen đủi thì bị bắt, thế thôi, còn lại ko thì là người thành đạt trong XH...tất cả chúng ta khi có cơ hội đều phải tận dụng để lo cho gia đình, đã là người đàn ông hành động vì gia đình thì ko có gì là xấu xa cả, có thể là xấu với PLuat nhưng là người hùng trong mắt gia đình, bạn bè. Ngoại tình cũng ko có ji xấu nếu biết lo cho bồ, con rơi đầy đủ, ko có khả năng kte thì đừng cặp bồ. cào phím đạo đức thì hay đấy nhưng thằng del nào chẳng giống nhau, kiếm mạnh khi có cơ hội và ôm vài chân dài khi ví dày đạn.

thôi chào các cụ tút này, em dừng, ko thì các đạo đức gia chém ướt bàn phím, các cụ cứ ngồi mà thủ dâm với mớ triết lý đạo đức giả của mình nha.
Chắc cụ rất muốn con cụ trở thành một người như Trọng.

RongPhuongBac

Xe điện
Nhận thức về pháp luật quá kém cỏi.
Lại còn khen anh Trọng 6 múi.
Còn lý do gì để chứng tỏ anh Chọng là người nghĩa khí nữa không ạ?
6 múi, giao du với bọn xã hội đen chuyên bảo kê ức hiếp dân lành, tổ chức cho anh mình là tội phạm chạy trốn trong khi đi khuyên gia đình các tội phạm khác thuyết phục con em mình đầu thú, thề trung thành với Oảng, không làm những việc oảng viên không được làm nhưng lại có bồ với con riêng.
Cuối cùng đi tù.
Một điển hình của một thằng loser, tư cách như cái giẻ rách.
Thế cụ chưa biết à? Là cụ Kiev được ngắm body của cụ cựu phó hẳn hoi rồi nên mới nói một cách chắc chắn là 6 múi. Chứ người chưa biết thì ai dám khẳng định nào?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Khoan nói hành nghề y dễ hay khó. Cũng không nói đạo đức hay án nặng hay nhẹ, không phải cháu ngại hay sợ câu những người nói đạo đức thường sống như lol. Mà vì đứng trước cái đẹp, là người có tiền (còn nhiều hay ít cháu không nằm ở gầm giường nhà anh ấy nên không biết rồi), lại chuẩn men thì anh ấy có con riêng (2 hay nhiều hơn nữa) cháu nghĩ vẫn nuôi tốt và cũng cảm thông được. Để thấy đại tá cũng là người thường thôi chứ nếu cựu đại tá mà là cấp tướng chắc phải bản lĩnh và khác biệt hơn anh em trong ngành và bạn bè đồng trang lứa. Cá nhân cháu nghĩ thế ạ !

Chỉnh sửa cuối:

khanhtx8

Xe tăng
Cái "thuyết hoàn cảnh" (chữ hiếu chữ thảo, "ngộ biến tòng quyền"...... ) là một cách giải thích cho mọi việc làm sai trái của một con người ( từ một con đĩ ngày xưa, cho tới một "ông quan" phó cục Cảnh binh.....).

Vì cái "chữ hiếu thảo nhà ông" mà phá tan quy củ, đạp đổ luât pháp mà làm, bất chấp hậu quả của nó ntn, nhất là khi được giao trọng trách trong ngành an ninh, cũng như bản thân là người nắm vững, và thông hiểu luật pháp.
Cũng may mà nhà nước đã kịp thời ngăn chặn và làm "ra ngô ra khoai" vục việc DCD.

Thế mà còn có người tung hô!
Chả trách .......................

Cũng xin nói thêm là em chưa bàn hay chửa dám bàn về chuyện hành nghề y nhé mà chỉ có ý kiến một chút, về cái mà có người tung hô ca ngợi!
Nó ko phải thuyết hoàn cảnh hay gì cụ ạ, mà theo em thì đặt vào vị trí đó cũng khó ai ra đc quyết định vì quyết định nào cũng đều sai và đúng. Và nếu theo hoàn cảnh XH hiện nay, để ra quyết định như vậy em nghĩ chỉ là số ít, hầu hết sẽ quyết theo cách cụ đã nghĩ. Và phần đông quyết theo cách đó ko phải vì nó đúng mà vì nó dễ và ít ảnh hưởng đến bản thân

duyhoang2004

Xe hơi
Bác Trọng này hồi xưa học BK thì phải, K27-28 gì đó.

juskidding

Xe đạp
Thấy hóng được tin gầm giường, bảo là đợt đó (phát súng đầu tiên nhắm vào đồng chí X), ông anh DCD là cánh tay trái hay phải gì đó của đồng chí X. Vụ ụ nổi đó cũng là do bà P con đồng chí X. Do tính cấp bách của vấn đề, nên nếu để bị bắt ông anh cũng sẽ lại "tự" treo cổ ở phòng tạm giam thôi. Nên phải cho đi trốn, có trốn được hay không thì ít nhất còn hơn 100% bước vào đường chết. Nếu là em chắc em cũng làm vậy các cụ ạ. Tiền thì người khác hưởng (bà P nhà ông X), tội thì dính, mạng thì đi, vậy trong lúc cấp bách đó chắc em cũng làm thế. Còn cái gía phải trả thì có luật ròi, chứ có phải sai mà không bị phạt đâu. Chọn giữa giữ lại cái ghế trong ngành với mạng của ông anh ruột, và 1% ông anh ruột thoát bù lại 99% cả 2 đều mất hết, cũng khó thật.

Còn lại các vấn đề khác em không hóng được nên không dám chém.

Thấy hóng được tin gầm giường, bảo là đợt đó (phát súng đầu tiên nhắm vào đồng chí X), ông anh DCD là cánh tay trái hay phải gì đó của đồng chí X. Vụ ụ nổi đó cũng là do bà P con đồng chí X. Do tính cấp bách của vấn đề, nên nếu để bị bắt ông anh cũng sẽ lại "tự" treo cổ ở phòng tạm giam thôi. Nên phải cho đi trốn, có trốn được hay không thì ít nhất còn hơn 100% bước vào đường chết. Nếu là em chắc em cũng làm vậy các cụ ạ. Tiền thì người khác hưởng (bà P nhà ông X), tội thì dính, mạng thì đi, vậy trong lúc cấp bách đó chắc em cũng làm thế. Còn cái gía phải trả thì có luật ròi, chứ có phải sai mà không bị phạt đâu. Chọn giữa giữ lại cái ghế trong ngành với mạng của ông anh ruột, và 1% ông anh ruột thoát bù lại 99% cả 2 đều mất hết, cũng khó thật.

Thế thì đừng nói chuyện trượng nghĩa, hảo hán cụ ạ.
Bốc mùi lắm.

RongPhuongBac

Xe điện

Khốn nạn cụ nhỉ. Bà P ấy bao nhiêu vụ chứ có phải mỗi vụ này đâu. Mà chẳng bị sao. Thế mà năm ngoái tưởng bị quan trên quản thúc vào mỗi chiều thứ 6 rồi.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Căn nhà nhỏ của Dương Tự Trọng đây cụ ạ.
Ngoài ra anh ấy còn mua căn nhà ở 43 Quan Hoa, Cầu Giấy cho bồ nhí. Báo chí đăng ảnh công khai luôn. Căn bồ nhí nhà liền kề, giá thị trường bét cũng phải 8 tỏi.
Anh ấy nghèo khổ quá cụ nhỉ.

Còn đây là nhà bồ nhí Dương Tự Trọng ở ngõ 43 Quan Hoa

Nhà này mà mấy năm trước định giá 8 tỷ cũng là nói láo, viết láo. Nhà nhỏ hơn như này ở ngõ 304 đường Hồ Tùng Mậu ông bác em thế chấp ngân hàng để đầu tư kinh doanh đã hơn 12 tỷ rồi. Mà cũng cách đây tầm 7-8 năm ạ.

bimbim5656

Xe container

Cái tin rác rưởi mà cg tin đc. Đc X và P nó ăn những dự án trăm, nghìn tỷ chứ thèm vào ăn cái ụ nổi vài chục tỷ.

Em nhầm 1 mốc thời gian. Lúc bị bắt cũng là đại uý mà cụ. Nhưng cụ ấy về hưu thì em có nói cụ ấy cấp uý đâu. 2 sao không gạch nào mà cụ. Uý thì vẫn là có gạch.
Ý là nếu ông ta đi tù trong thập niên 1990 thì từ lúc ra tù đến lúc về hưu chỉ còn độ 20 năm, không đủ thời gian để đạt tới trung tướng khi về hưu.

nhìn bác Tr phong độ thế kia, form 6 múi cuồn cuộn, đàn hát thơ ca giỏi...các người đẹp ko vây quanh mới là lạ...giờ ra lại có vợ đẹp, thêm 2 con khôn cùng anh em chiến hữu vây quanh..đời đàn ông còn ji sung sướng hơn ?? món này thì đúng là cháu xin ngả nón thán phục cụ ý..

còn chuyện pháp luật à ?? đúng sai nó mong manh lắm, quan điểm của cháu là trộm cướp giết người hiếp dâm buôn ma túy mới là tội

còn phạm lỗi như tham nhũng, buôn lậu, nhận hối lộ, hoa hồng, vượt biên nọ kia chỉ là lỗi hành chính, ai cũng chén cả thôi...làm quan thì đương nhiên có đặc quyền được giàu có hay được tận dụng cơ hội để làm giàu, ko có gì xấu cả...đây là điều mặc nhiên tất yếu trong mọi XH....còn ô nào ăn tham hay đen đủi thì bị bắt, thế thôi, còn lại ko thì là người thành đạt trong XH...tất cả chúng ta khi có cơ hội đều phải tận dụng để lo cho gia đình, đã là người đàn ông hành động vì gia đình thì ko có gì là xấu xa cả, có thể là xấu với PLuat nhưng là người hùng trong mắt gia đình, bạn bè. Ngoại tình cũng ko có ji xấu nếu biết lo cho bồ, con rơi đầy đủ, ko có khả năng kte thì đừng cặp bồ. cào phím đạo đức thì hay đấy nhưng thằng del nào chẳng giống nhau, kiếm mạnh khi có cơ hội và ôm vài chân dài khi ví dày đạn.

thôi chào các cụ tút này, em dừng, ko thì các đạo đức gia chém ướt bàn phím, các cụ cứ ngồi mà thủ dâm với mớ triết lý đạo đức giả của mình nha.
Sao ở còm trước cậu bảo anh Chọng nghèo lắm? Giờ lại bảo cặp bồ khi ví dày đạn? Hay anh Chọng ví ít đạn nhưng chim dài?

juskidding

Xe đạp
Cụ giật mình ạ? Nếu cụ chưa bao giờ tự tung hô mình là hảo hán trượng nghĩa thì em không nói cụ.
Cái tin rác rưởi mà cg tin đc. Đc X và P nó ăn nh2ững dự án trăm, nghìn tỷ chứ thèm vào ăn cái ụ nổi vài chục tỷ.
2 cụ này nói chuyện cay cú nhỉ? 1 cụ chụp mũ sai người khác thì vẫn cái giọng không thèm nhận. 1 cụ thể thì cứ phải theo ý mình mới được, không theo ý tưởng tượng của mình là kêu "rác rưởi". 2 cụ có gì bức xúc mà sau phải lên đây trút giận thế?

tungLam.nwl

Xe tăng
Anh Trọng ở HP, anh C ở Hà nội cá nhân em thấy là những người đóng góp nhiều cho trật tự, văn minh xã hội. Chốn quan trường thì sai đúng chỉ có phần tương đối. Nhớ, tôn trọng, ghi nhận những gì họ làm được để hướng tới cái tốt, còn lại họ đã phải trả giá cho các sai lầm rồi, không tung hô nhưng em cũng cũng không bới lông tìm vết.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì đừng nói chuyện trượng nghĩa, hảo hán cụ ạ.
Bốc mùi lắm.
Đúng rồi. Cái khó ngửi ở đây là sai thì rõ ràng mười mươi nhưng nhiều ông bà lại thích tâng lên mây xanh nào là “trượng phu” “quân tử”. Không thể ngửi được!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi. Cái khó ngửi ở đây là sai thì rõ ràng mười mươi nhưng nhiều ông bà lại thích tâng lên mây xanh nào là “trượng phu” “quân tử”. Không thể ngửi được!
Chắc mợ là nữ nên không ngửi nổi được chuyện có con riêng dù đang đương chức, đương quyền, hét ra lửa của anh ấy chăng ?

Chắc mợ là nữ nên không ngửi nổi được chuyện có con riêng dù đang đương chức, đương quyền, hét ra lửa của anh ấy chăng ?
Vợ chính thức của anh Chọng, các con chính thức của anh và đồng nghiệp nữ ở cơ quan cũng không ngửi được cụ ạ.
Các đồng nghiệp nam cũng không ngửi được vì lúc chém gió, phát biểu ở hội nghị thì anh kêu gọi mọi người giữ gìn đạo đức lối sống.