A Pa Chải - Nhọc nhằn chinh phục "Ngã ba đam mê" mùa mưa lũ!

buonnon

Xe buýt
Ký mợ này nói thế nào ấy, máy mới nặng có chục kg mà đã khen nức nở rồi còn e thì đã là MÁY thì nặng mấy e cũng bồng bế hay vác đều được

piaggio

Xe tăng
Không biết bên Tàu nó có vụ phượt ngã ba thế này kg các cụ ?

TAI GIA

Xe buýt
Không biết bên Tàu nó có vụ phượt ngã ba thế này kg các cụ ?
Có cụ ạ! Em hỏi mấy chú biên phòng bảo thỉnh thoảng đi tuần tra cũng gặp dân TQ đi thăm cột mốc. Trước đây đồ dùng xong họ vứt đầy xung quanh mốc nên bây giờ họ đặt hai thùng rác to đùng một trên cột mốc, một ở chiêu nghỉ dưới cầu thang.

proac

Xe đạp
Lão xe bò này đứng hiên ngang thế kia lại khổ a Bình hói bộ ngoại giao phải xin l...China đấy nháX_X

joyride

Xe điện
Các cụ đi đông vui thật! Em góp vui cái ảnh cưỡi Ỉn già trên đường tuần biên:

Còn đây là khi những cây cầu đoạn Chung Chải - A pa chai chưa xong, Ỉn già lội suối phê cực luôn:

Chỉnh sửa cuối:

Ma Mút

Xe tăng
Các cụ đi đông vui thật! Em góp vui cái ảnh cưỡi Ỉn già trên đường tuần biên:

Còn đây là khi những cây cầu đoạn Chung Chải - A pa chai chưa xong, Ỉn già lội suối phê cực luôn:

Hehe, tks cụ. Nhìn cụ đi thế này mà ngưỡng mộ quá. Bọn em không phải lội suối nhưng đường về cũng nhiều mệt mỏi vì đường sạt liên tục

Ma Mút

Xe tăng
Ký mợ này nói thế nào ấy, máy mới nặng có chục kg mà đã khen nức nở rồi còn e thì đã là MÁY thì nặng mấy e cũng bồng bế hay vác đều được
:)) Toàn máy U 50 như đoàn em thì em e là cụ khó lòng vác đấy ạ

Ma Mút

Xe tăng
Cũng như nhiều chuyến đi khác, đường về không mấy có ai chụp ảnh. Hơn nữa, chuyến này em không định viết nên cũng không chụp gì.

Đường về của bọn em hôm ấy vì có mưa nên cực kỳ là khó chịu. TRời đỏng đảnh hơn cả....em, tí lại mưa, tí lại tạnh. Và việc vồ ếch là không thể tránh khỏi. Đoàn có người không mang giày leo núi mà chỉ đi giày đi bộ thì khi về HN đã chuyển sang bán lẩu ếch.

Đây cũng là 1 sai sót nữa của em vì chủ quan không quán triệt bắt buộc phải mang giày leo núi, không nghĩ đường đi có thể gặp nhiều vấn đề đến thế. Đường xuống vẫn là đường cũ, nhưng khi về thì nó đã khác lúc đi vì nước mưa đã làm đất mềm và nếu sơ ý là...ăn ếch

Ma Mút

Xe tăng
Lúc xuống gần hết đường rừng, trở lại rừng cỏ thì cũng là kinh nhất. Đi cứ trượt liên tục. Mặc dù biết là có ngã cũng chả chết đâu nhưng cũng vẫn thấy ghê ghê. Mà lao vào cái đám cỏ đấy kiểu gì cũng bị nó cứa cho tơi bời.

Đi hết đoạn cỏ thì bắt đầu phải... tụt. May mà cụ Tai Gia nghĩ ra là nên chặt 1 cái cây làm điểm tựa khi xuống chứ nhà cháu k biết nếu k có cái cây đấy thì mình làm thế nào để xuống dc cái vách này

Ma Mút

Xe tăng
Lúc ấy cũng mệt rồi, nhìn cái dốc này phải xuống cũng run như cầy sấy. Xuống đã sợ mất mật, cụ Tai Gia đứng sẵn ở dưới thì lại quá nhiệt tình, kiên quyết bắt quay ra chào và cười nhe nhởn để còn lưu giữ kỷ niệm

Ma Mút

Xe tăng
Sau cái vách trên, bọn em lại tiếp tục ...trượt cỏ đi xuống 1 cái vách nữa thì mới xuống được con đường đi bộ ngoài kế hoạch hôm qua. Đến lúc xuống được cái đường này là cũng mệt lắm rồi. Như em, vẫn đi dép nâu bộ đội - khi đi trong rừng rất ok nhưng đi địa hình đường toàn sỏi thì nó không phù hợp vì đế quá mỏng khiến bàn chân rất đau.

Đây là hình ảnh buổi sáng, còn tươi hơn hớn. Em không có ảnh lúc về nên cho cái sự hớn này lên và chỉ cần nghĩ ngược lại là ra cảnh buổi chiều. hehe

Ma Mút

Xe tăng
A, đây rồi! Một minh chứng cho sự trở về đây! Đi mãi đi mãi vẫn thấy đường dài vô tận. Tuy nhiên, biết là có người chụp thì vẫn phải xùy tin

chigentra

Xe tải
cảm phục các cụ và thèm quá, ước gì được đi như các cụ

thule6

Xe điện
Cũng như nhiều chuyến đi khác, đường về không mấy có ai chụp ảnh. Hơn nữa, chuyến này em không định viết nên cũng không chụp gì.

Đường về của bọn em hôm ấy vì có mưa nên cực kỳ là khó chịu. TRời đỏng đảnh hơn cả....em, tí lại mưa, tí lại tạnh. Và việc vồ ếch là không thể tránh khỏi. Đoàn có người không mang giày leo núi mà chỉ đi giày đi bộ thì khi về HN đã chuyển sang bán lẩu ếch.

Đây cũng là 1 sai sót nữa của em vì chủ quan không quán triệt bắt buộc phải mang giày leo núi, không nghĩ đường đi có thể gặp nhiều vấn đề đến thế. Đường xuống vẫn là đường cũ, nhưng khi về thì nó đã khác lúc đi vì nước mưa đã làm đất mềm và nếu sơ ý là...ăn ếch
Em rất hỉu và thông cảm với Mợ vì trời nắng khô ráo mà khi xuống em cũng phải rất cẩn trọng thế mà mấy lần suýt dập bàn tọa đấy :D, Mợ đi bị Mưa rừng và vào mùa mưa thì thôi rồi, đấy chính là lý do em can cụ INOX không nên đi mùa này :D

Chỉnh sửa cuối:

kenyphan

Xe đạp
kính 1 ly ngồi xem chuyến đi của bác

thule6

Xe điện
Sau cái vách trên, bọn em lại tiếp tục ...trượt cỏ đi xuống 1 cái vách nữa thì mới xuống được con đường đi bộ ngoài kế hoạch hôm qua. Đến lúc xuống được cái đường này là cũng mệt lắm rồi. Như em, vẫn đi dép nâu bộ đội - khi đi trong rừng rất ok nhưng đi địa hình đường toàn sỏi thì nó không phù hợp vì đế quá mỏng khiến bàn chân rất đau.

Đây là hình ảnh buổi sáng, còn tươi hơn hớn. Em không có ảnh lúc về nên cho cái sự hớn này lên và chỉ cần nghĩ ngược lại là ra cảnh buổi chiều. hehe
Em có chút kinh nghiệm giúp Mợ lần sau leo núi, nhất là núi đá Mợ nên đi giầy vải bộ đội nhưng chế thêm 1 miếng sắt tây (cắt từ bơ sữa bò) bằng đúng miếng lót đặt giữa miếng lót và đế giầy thì đi mãi không đau chân, đạp mỏm đá tai mèo thoải mái :))

kenyphan

Xe đạp
thảo nguyên này trồng ngô hay sao mà bạt ngàn thế bác

Ma Mút

Xe tăng
Em rất hỉu và thông cảm với Mợ vì trời nắng khô ráo mà khi xuống em cũng phải rất cẩn trọng thế mà mấy lần suýt dập bàn tọa đấy :D, Mợ đi bị Mưa rừng và vào mùa mưa thì thôi rồi, đấy chính là lý do em can cụ INOX không nên đi mùa này :D

Em có chút kinh nghiệm giúp Mợ lần sau leo núi, nhất là núi đá Mợ nên đi giầy vải bộ đội nhưng chế thêm 1 miếng sắt tây (cắt từ bơ sữa bò) bằng đúng miếng lót đặt giữa miếng lót và đế giầy thì đi mãi không đau chân, đạp mỏm đá tai mèo thoải mái :))
Cảm ơn cụ. Hội em lên chương trình rồi nên k muốn hủy. Thực ra là lâu k đi là nhớ rừng nhớ núi lắm, k đi thì lại ngồi nhà than trời than đất là nghìn năm k được đi đâu.
Còn vụ cụ khuyên em lót giày thế thì.......... hehe, để hôm nào em thử rồi cụ đi bên cạnh để sẵn sàng đưa em vào viện chữa chân nhá!

kính 1 ly ngồi xem chuyến đi của bác
thảo nguyên này trồng ngô hay sao mà bạt ngàn thế bác
Cảm ơn cụ. Đấy là cỏ đấy ạ!

Ma Mút

Xe tăng
Đoạn xuống là chán ngán lắm rồi. Hội em đi tốp đầu. Đi mãi vẫn chỉ thấy thế này. Cảm giác đường dài kinh khủng. Lúc này cũng phải 2h chiều rồi mà vẫn chưa thấy dấu hiệu là sắp về đến nơi.

Hội em có thấy 1 cái xe tải chở đấy, quyết định ve vởn quanh nó xem nó có đi xuống không thì đi nhờ nhưng thấy nó đứng mãi chả nhúc nhích nên quyết đi tiếp cho nhanh.