[Funland] A Khế bị tóm

Mrquickdn

Xe tải
Giặt thì mất phí thôi, nhiều em không biết nhưng có vài trăm thấy cũng dễ.
Cái lợi của crypto là đây đấy. Trước khi có tiền ảo cụ chuyển tiền sang xứ giãy chết mua nhà mua đất bị cắt phế kha khá, và rủi ro cũng kha khá. Nhưng từ khi có crypto, cụ chuyển 30 giây và phí cực rẻ. Ví dụ cò con: cụ chuyển 250$ qua Wise hay Western Union, nó tính phí 11 $, nhưng cụ chuyển 250 $ (bằng USDT) qua mấy cái sàn ảo, có sàn nó free cho cụ, còn lại phí chỉ tầm 0,1$!!!

VuNgoanMuc

Xe điện
Cái lợi của crypto là đây đấy. Trước khi có tiền ảo cụ chuyển tiền sang xứ giãy chết mua nhà mua đất bị cắt phế kha khá, và rủi ro cũng kha khá. Nhưng từ khi có crypto, cụ chuyển 30 giây và phí cực rẻ. Ví dụ cò con: cụ chuyển 250$ qua Wise hay Western Union, nó tính phí 11 $, nhưng cụ chuyển 250 $ (bằng USDT) qua mấy cái sàn ảo, có sàn nó free cho cụ, còn lại phí chỉ tầm 0,1$!!!
Cái này em ko chém được, trong này nhiều chuyên gia :) .. nhưng về cơ bản nếu cụ hô lên cụ bán chổi đót tích được chục củ xanh cần đưa đi thì sẽ có người làm

Marda49

Xe buýt
Tôi e là nhiều chứ không phải ít cỏ hoang đâu.
Cụ dậy con cụ hay chông chờ vào xã hội, tôi hỏi thật vì đó là câu chuyện nhà nào cũng có.
Cụ không thể kỳ vọng cái mà cụ có thể tác động được, còn việc dậy con thì mình có thể đó.
Lại nói để nó chạy đi được cũng là tại cửa nhà mình nó lởm, chứ khóa mẹ cửa lại thì chạy vào mắt.
Chả qua cái cửa đó nó lởm thôi.
Ôi tôi đã nói là không bênh nhà mình. Nhưng nếu thằng hàng xóm nó không chứa chấp thì mình dễ diệt cỏ dại hơn. Cái này không phải trông chờ. Cũng như thằng ăn cắp và thằng tiêu thụ đồ ăn cắp thôi. Việc tăng cường răn đe việc ăn cắp vẫn cứ phải làm nhưng vẫn phải truy tội cái thằng tiêu thụ đồ ăn cắp chứ! Chả nhẽ thằng tiêu thụ đồ ăn cắp vô can. Tôi chửi cái thằng tiêu thụ đồ ăn cắp chứ không phải trông chờ cái thằng tiêu thụ đồ ăn cắp đó để diệt bọn ăn cắp. Trong khi cái thằng chứa chấp kẻ cắp đó, các tội trạng khác như ma túy thì nó đồng ý dẫn độ, còn tội tham nhũng thì nó cố tình chứa chấp.

linh 7

Xe buýt
E cũng thích những ông ăn được làm đc.
Ăn nhiều làm nhiều.
vâng, em cũng thích mấy ông kiểu như ông thăng, tuy có án nhưng làm ra làm, sai thì chịu chứ ko vòng vo

Marble Trans

Xe tăng
báo thanh niên rất hay tổ chức các cuộc thi hoa hậu.
Bên báo Tiền Phong chỗ cụ Dương Kỳ Anh hay Dương Kỳ Nam chứ cụ ?. Cụ TBT báo Tiền Phong này có ra cuốn sách "Những người giàu nhất Việt Nam" quãng năm 97 hay 98 gì đó, nhưng sau các doanh nhân có ý kiến là không muốn viết về mình, không muốn phô trương, muốn âm thầm, ẩn mình nên sách không bao giờ tái bản, ra thêm lần nào nữa. Em đọc mấy trang ở hiệu sách thì thấy viết về chủ đảo Tuần Châu, cụ gì chủ của dây cáp Sacom, cụ Trung làm công viên vĩnh hằng ở Quảng Ninh,....Tất nhiên là có cả cụ Bình bên FPT rồi.

3005

Xe tăng
Cho dù trar đứt đi nữa mà Ko kinh doanh cũng đi đứt nha cụ , mấy chỗ rẻ thuế đất 1,2% thì 50 năm sau thêm thuế thừa kế là bay sạch chứ đừng nói chỗ 5% thuế .
Bên Mỹ nhà là tiêu sản chứ Ko phải tài sản đâu cụ , 5 cái nhà tệ nhất cũng phải mất TB 20k$ -50k$ tiền thuế 1 năm đó chưa tới tính mấy tiền như bảo hiểm , nhà gần trường học ….
Cụ kể chuyện cười cũng không hay. Triệu phú ở Mỹ phổ biến chuyện mua nhà rồi cho thuê mà cụ còn lo cái nhà là "tiêu sản". Sợ thật.

Mà cụ cũng chưa ý thức được về tầm tài sản của anh Khế. 5 cái nhà là số mà Hiếu gió nó công bố thôi. Còn tầm anh Khế mà muốn mua thì mua cả thị trấn bên Mỹ cũng được.

xedieu

Xe cút kít
Em cảm giác như một số cụ nhầm báo TN với báo TP (tổ chức thi hoa hậu)!

Vulcan V70

Xe trâu
Em hỏi ngu cc, sao đất vàng với kim cương mà chuyển đổi mục đích dễ dàng vậy ợ. Chắc quả kế này chỉ là quả trên cành thôi chứ phải có cái thân rễ cắm sâu xuống đất mới chắc chắn như vậy bao năm chứ ợ
Cái này nó xoay dễ mà bác. Nhân danh tòa soạn nó xin mảnh đất của nhà máy thuốc lá để xây trụ sở, đưa mấy DN thuộc báo làm dự án, rồi liên kết với tư nhân xong thủ tục thuê đất, đóng tiền sử dụng đất thì xin đổi chủ chương đầu tư,chuyển nhượng hết cổ phần cho tư nhân. Xong.
Thằng CT tư nhân kia muốn đường hoàng làm dự án CH chung cư ở khu đất đó từ đầu thì không có cửa, hoặc phải đấu giá đất, tất nhiên là giá cao hơn nhiều rồi. Mà vẫn phải chung chi

Chỉnh sửa cuối:

Mrquickdn

Xe tải
Cái này nó xoay dễ mà bác. Nhân danh tòa soạn nó xin mảnh đất của nhà máy thuốc lá để xây trụ sở, đưa mấy DN thuộc báo làm dự án, rồi liên kết với tư nhân xong thủ tục thuê đất, đóng tiền sử dụng đất thì xin đổi chủ chương đầu tư,chuyển nhượng hết cổ phần cho tư nhân. Xong.
Thằng CT tư nhân kia muốn đường hoàng làm dự án CH chung cư ở khu đất đó từ đầu thì không có cửa, hoặc phải đấu giá đất, tất nhiên là giá cao hơn nhiều rồi. Mà vẫn phải chung chi
Cụ nói thì dễ lắm, nhưng cái quan trọng là làm sao nó tác động được ông đứng đầu chính quyền ký vào cái quyết định đồng ý cho nó chuyển đổi mục đích đầu tư kia kìa. Giờ ông nào ký đồng ý cho anh Khế hồi đấy chắc cũng đang run.

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thì dễ lắm, nhưng cái quan trọng là làm sao nó tác động được ông đứng đầu chính quyền ký vào cái quyết định đồng ý cho nó chuyển đổi mục đích đầu tư kia kìa. Giờ ông nào ký đồng ý cho anh Khế hồi đấy chắc cũng đang run.
Hiu rồi cụ ei 😜

nghiasup

Xe tải
vâng, em cũng thích mấy ông kiểu như ông thăng, tuy có án nhưng làm ra làm, sai thì chịu chứ ko vòng vo
Án hết số cũng chỉ 30 năm nên anh ý dõng dạc thế thôi cụ ạ. Bị quy sang án chữ hay tiêm thì rén ngay.

One-77

Xe cút kít
Thớt tăng tầng kinh thật.