[Funland] A Khế bị tóm

Tý phệ

Xe điện
Cụ Khế nhiều năm trước em có Follow Face thì đa số là nói chuyện kiểu chiêm nghiệm về cuộc đời, viết về người yếu thế, bảo vệ họ, rồi khen ngợi doanh nhân nào đó. Ngoài ra là những chuyến đi du lịch, đi câu, thẩm trà mạn, olong, thưởng rượu Whisky với bạn bè. Không nghĩ khi đương chức cụ ấy có nhiều nhà đất và thi triển nhiều võ công thâm hậu vậy.
Cụ phô lâu nhiều năm vậy mà không thấy khoe vườn, khoe nhà, khoe mời các cựu quan, ae xứ Quảng, văn nghệ sĩ về mảnh đất hàng ngàn mét ăn món quê à ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Sao lại kệ! Con cụ hư cụ đánh nó, nó chạy sang nhà hàng xóm ở tiệt trong nhà nó mình đòi đem về xử nó không cho thì nó cũng loại mất dạy đúng không nào!?? Gieo 1 đám lúa thì kiểu dell gì cũng phải lẫn cỏ hoang thôi!
Tôi e là nhiều chứ không phải ít cỏ hoang đâu.
Cụ dậy con cụ hay chông chờ vào xã hội, tôi hỏi thật vì đó là câu chuyện nhà nào cũng có.
Cụ không thể kỳ vọng cái mà cụ có thể tác động được, còn việc dậy con thì mình có thể đó.
Lại nói để nó chạy đi được cũng là tại cửa nhà mình nó lởm, chứ khóa mẹ cửa lại thì chạy vào mắt.
Chả qua cái cửa đó nó lởm thôi.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cô Gái Đồ Long không thuộc loại kền kền kiếm tiền DN, vì ảo quyền lực nên sờ *** ngựa.

CGĐL bị bắt vì tội bêu ra những tật xấu (không biết chính xác đâu) của Trọng Toàn nên dính 331.

Sau khi đi tù về, CGĐL hình như nhảy sang lề trái rồi
Cụ có biết ai chống lưng cho để nói xấu không? Không phải tự dưng đâu nhé. Sau khi ra Tò Trà tỉnh hơn nhiều rồi, trung lập viết kiểu thông tin nên né được đòn chứ không cũng nhập kho lần 2 rồi

Phú Cửng

Xe tăng
Cụ Khế nhiều năm trước em có Follow Face thì đa số là nói chuyện kiểu chiêm nghiệm về cuộc đời, viết về người yếu thế, bảo vệ họ, rồi khen ngợi doanh nhân nào đó. Ngoài ra là những chuyến đi du lịch, đi câu, thẩm trà mạn, olong, thưởng rượu Whisky với bạn bè. Không nghĩ khi đương chức cụ ấy có nhiều nhà đất và thi triển nhiều võ công thâm hậu vậy.
Khi tu luyện đến mức võ công thượng thừa (thượng trong quyền, thừa trong tiền) thì người ta chuyển sang viết sách, làm thơ, chiêm nghiệm cuộc sống, nói chuyện đạo lý.
Mời các cụ "chiêm nghiệm"

fanmu1234

Xe container
Ở lại sao đc, hết hạn visa là phải về.
Liều thì ở lậu nếu không vi phạm pháp luật thì Mỹ cũng không trục xuất.

Ngon hơn thì mua hộ chiếu dạng đầu tư.

Ít tiền thu mua hộ chiếu các nước Nam Âu.

Nhưng có lẽ Khế nghĩ rằng vẫn còn người chống lưng, nên vẫn quay về VN kiếm chác tiếp

Mytv

Xe điện
Giặt thì mất phí thôi, nhiều em không biết nhưng có vài trăm thấy cũng dễ.
e biết mấy trường hợp giặt cỡ vài củ cụ ạ. con cái học xong định cư bên đó luôn. đợi bố mẹ hưu là cả nhà vi vu bên xứ người. e nghĩ tầm tiền chục trở lên chắc vẫn có kênh

fanmu1234

Xe container
Cụ có biết ai chống lưng cho để nói xấu không? Không phải tự dưng đâu nhé. Sau khi ra Tò Trà tỉnh hơn nhiều rồi, trung lập viết kiểu thông tin nên né được đòn chứ không cũng nhập kho lần 2 rồi
Nói xấu là sao cụ nhỉ, tức là bịa đặt, hay là bêu những cái xấu cần che dấu

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em hỏi ngu cc, sao đất vàng với kim cương mà chuyển đổi mục đích dễ dàng vậy ợ. Chắc quả kế này chỉ là quả trên cành thôi chứ phải có cái thân rễ cắm sâu xuống đất mới chắc chắn như vậy bao năm chứ ợ
Tôi hỏi cụ giờ cụ ở phố cụ tự nhiên gọi người đến cuốc cái móng xem một lúc sau không có anh lăng xăng xuống hỏi giấy tờ cụ không ?
Chả có gì dễ cả nhưng nó có dễ với từng người :)

Mrquickdn

Xe tải
Cụ phô lâu nhiều năm vậy mà không thấy khoe vườn, khoe nhà, khoe mời các cựu quan, ae xứ Quảng, văn nghệ sĩ về mảnh đất hàng ngàn mét ăn món quê à ?
Kinh nhất là quả khoe chú em đồng hương Phan Quốc Việt tài giỏi mới phát mình ra kittest Covid 19, xong thì Việt nổi lên như ngôi sao sáng kéo theo hơn 100 cụ vào khám. Hề hề.

--Lamborghini--

Xe cút kít
e biết mấy trường hợp giặt cỡ vài củ cụ ạ. con cái học xong định cư bên đó luôn. đợi bố mẹ hưu là cả nhà vi vu bên xứ người. e nghĩ tầm tiền chục trở lên chắc vẫn có kênh
Cái đó là đương nhiên rồi cụ.
Vừa rồi e đọc một bài phân tích về phim thằng trấn lột thấy nói về hình thức giặt qua kiểu này vì có nhiều khoản nó khó định lượng được về đơng giá.
Ngoài ra thì xáo xáo kiểu gì chả phải hao hụt nhưng dù sao thì cầm usd nó vẫn uy tín hơn vnd và vnd là sao tiêu được ở trời tây.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Kinh nhất là quả khoe chú em đồng hương Phan Quốc Việt tài giỏi mới phát mình ra kittest Covid 19, xong thì Việt nổi lên như ngôi sao sáng kéo theo hơn 100 cụ vào khám. Hề hề.
Ngưu tầm ngưu mã tầm mã thôi cụ, người tử tế đạo đức họ không dây vào cho bẩn người đâu cụ.

3005

Xe tăng
Nhiều nhà ở bển cũng chưa nói lên điều gì vì bên đó vay mua nhà dễ, cái chính là cái thuế và chi phí sinh hoạt bao lâu nay có phải từ bầu sữa Việt nam qua hay ko (xác suất cao là thế). Nên Khế vẫn phải ở đây để cày còn nuôi Mỹ. Nhưng giờ bị tóm rồi thì sớm muộn cũng bán hết thôi nếu gia đình bên đó ko có công việc thu nhập và nguồn thu nào ổn định. Thế nên tóm nó vẫn tốt hơn cụ ơi. Chứ không lại bòn khố rách đãi nơi quần hồng. Tôi mong lò cụ Tổng đốt thật nhiều nữa.
Tầm anh Khế lại mua 5 cái nhà trả góp. Rồi lại còn phải cày để đóng tiền trả góp. Cụ kể chuyện cười mà nội dung chán quá, đọc không hay.

Xechaybangcom

Xe điện
Hihi, easy đi cụ ơi. Cần lao xứ nào cũng khổ như nhau cả. Cần lao Mẽo cũng chửi Biden như hát hay, cần lao Thụy Điển cũng chửi Erdogan như chửi mèo...Tóm lại là ai ở đâu cứ vui với đấy đi. Nhìn mặt tích cực mà vui thôi.
sao cần lao Thụy Điển lại chửi Erdogan, em tưởng cần lao Thổ Nhĩ Kì chửi Erdogan chứ nhỉ?

ubisapro

Xe trâu
Cụ mà bỏ xèng ra mua chung cư Rivergate ở 151-155 Bến Vân Đồn-TPHCM (tầm gần 80tr/1m2) của Novaland thì cụ biết anh Khế là ai ngay.
Đất cắm dùi ở HN e còn chưa có thì nghĩ gì đến TPHCM xa xôi :(

xe đạp Japan

Xe tăng
À nhà cửa rộng rãi và mời anh em về đàn hát, nhậu thì có. Quan chức thì em chưa thấy ạ.