[Thảo luận] 9x lao xe đâm tử vong công an xã

thichxeoto

Xe điện
vụ này em dự lại rất nhiều cơ số Minh râu ra đi, mệt8-x

Mr Winter

Xe tăng
Em trả lời điều 1: Xã có quyền, vì ngày nào em cũng thấy xxx Phường của em ở ra chặn xe đi ngược chiều đường Lê Đại Hành(:|
Đấy là trường hợp người tham gia giao thông vi phạm luật GT. Em đang hỏi trường hợp không vi phạm thì CA xã hoặc Phường có quyền dừng phương tiện không? Nếu nó không có quyền mà nó cứ ra dừng xe, bị đâm chết thì người đâm có phạm tội chống người thi hành công vụ không? Hay coi đó là TNGT trong đó có xem xét đến tình tiết giảm nhẹ là do lỗi của nạn nhân lao ra đường?

calibrationwater

Xe điện
Chết thì thiệt ... kiếm miếng ăn nó khổ thế đấy !

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Dạo này CA phường hay xa đều có chỉ tiêu hay sao mà tầm sáng hay chiều tan tầm toàn đứng phục băt mũ BH. Dân phòng đi theo đến 5-6 ông tay câm gậy chặn xe vi phạm. trong khi đó CA phường làm việc này là bô phận trật tự. Đường tắc thi không thấy ra dẹp đường. Chỉ nhăm nhăm bắt xe vi phạm.:((

SHD

Xe điện
Khi nhận được hiệu lệnh dừng xe vì vi phạm giao thông, thay vì chấp hành, Thực đã lao thẳng vào một công an xã khiến đồng chí bị thương nặng và tử vong sau đó.

Ngày 10/5, tin từ công an huyện Đan Phượng, cơ quan này đang tiến hành điều tra làm rõ vụ đâm xe khiến công an xã tử vong xảy ra trên địa bàn.

Theo đó, sự việc xảy ra vào lúc 6h10 sáng ngày 9/5, khi công an xã Phương Đình, huyện Đan Phượng triển khai kiểm tra an toàn giao thông trên tỉnh lộ 417 thuộc khu vực thôn Địch Trung. Lực lượng chức năng đã phát hiện một thanh niên đi xe máy Sirius, biển kiểm soát 29X3 - 005.58 do Trần Văn Thực (SN 1992, trú ở cụm 2, xã Thọ An, huyện Đan Phượng) điều khiển, đằng sau chở Trần Văn Dần (SN 1994, trú ở cụm 2, xã Thọ An, huyện Đan Phượng), xe không có gương chiếu hậu, lưu thông theo hướng từ xã Thọ An đi thị trấn Phùng.
Tổ công tác, do đồng chí Nguyễn Văn Thạo, Phó trưởng công an xã Phương Đình trực tiếp chỉ huy đã ra lệnh dừng xe. Tuy nhiên, Thực không chấp hành mà cho xe lao vào đồng chí Nguyễn Đình Ngư (SN 1954, trú ở Đội 4, xã Phương Đình, huyện Đan Phượng) - công an viên xã Phương Đình khiến đồng chí Ngư ngã ra đường và bị thương nặng. Sau khi đâm đồng chí Ngư, chiếc xe máy lao vào cột mốc khiến Thực bị thương nặng, còn Dần bị xây xát nhẹ.
Ngay tại thời điểm đó, tổ công tác đã đưa đồng chí Nguyễn Đình Ngư và Trần Văn Thực đi cấp cứu. Tuy nhiên, do vết thương quá nặng, đồng chí Ngư đã tử vong tại bệnh viện Việt Đức vào lúc 14h30 chiều qua.
Hiện vụ việc đang được cơ quan điều tra làm rõ.
Theo VnMedia.vn

Có khi nào bắt láo nên nó tông không nhệ ?

Chắc do chặn đường xe máy đột ngột, nó không dừng kịp và xử lý luống cuống nên đâm phải

xamthung

Xe tăng
Dạo này CA phường hay xa đều có chỉ tiêu hay sao mà tầm sáng hay chiều tan tầm toàn đứng phục băt mũ BH. Dân phòng đi theo đến 5-6 ông tay câm gậy chặn xe vi phạm. trong khi đó CA phường làm việc này là bô phận trật tự. Đường tắc thi không thấy ra dẹp đường. Chỉ nhăm nhăm bắt xe vi phạm.:((
Kinh tế khó khăn cụ ạ , nó còn toàn nhắm đường tắc để dễ bắt cơ ạ . Nói thật chứ không phải phanh xe nào cũng ăn , công nhận xxx hết mình vì công việc

moto3banh

Xe máy
Đấy là trường hợp người tham gia giao thông vi phạm luật GT. Em đang hỏi trường hợp không vi phạm thì CA xã hoặc Phường có quyền dừng phương tiện không? Nếu nó không có quyền mà nó cứ ra dừng xe, bị đâm chết thì người đâm có phạm tội chống người thi hành công vụ không? Hay coi đó là TNGT trong đó có xem xét đến tình tiết giảm nhẹ là do lỗi của nạn nhân lao ra đường?
Em xin bổ sung ít luật lá hầu các cụ :

Theo nghị định 34 ngày 2/10/2010
Chương III : Thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính

Mục 1 : Thẩm quyền xử phạt ( em chỉ gõ phần về CA xã thôi nhé )

Điều 47 Phân định thẩm quyền xử phạt hành chính trong lĩnh vực GTDB

1. Chủ tịch UBND các cấp, Trưởng CA các cấp ( trừ trưởng CA xã ) có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại nghị định này trong phạm vi quản lý của địa phương mình

Điều 48 Thẩm quyền xử phạt của Chủ tịch UBND các cấp
1. CT UBND cấp xã có quyền :
a. Phạt cảnh cáo
b. Phạt tiền đến 2.000.000
c. Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chinhs có giá trị đến 2.000.000đ
d. Buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu đã bị thay đổi, buộc thực hiện các biện pháp khắc phục tình trạng ô nhiễm mt do vi phạm hành chính gây ra.

Điều 49 . Thẩm quyền xử phạt của CAND
3. Trưởng CA xã được áp dụng các hình thức xử lý vi phạm hành chính quy định tại khoản 1 điều 48 nghị định này.

Lời bàn của em :

1. Chiếu theo các điều luật tại nghị định thì thằng CA viên không có việc gì ở đây hết chết là phải òi ! Ứ phải việc của nó mà dám lao ra chặn bắt xe thì không kêu được, có điều là nhà chú 9X này có đủ xèng mà thuê luật sư không ? Vì CS sẽ xử theo hướng của CS là đương nhiên.
2. Trong nghị định có quy định về "thẩm quyền xử phạt và phân định thẩm quyền xử phạt ( điều 47,48,49) thì chỉ trưởng CA cấp xã có thẩm quyền xử phạt còn trưởng CA cấp xã chỉ được "áp dụng các hình thức xử lý vi phạm hành chính quy định tại khoản 1 điều 48". Còn thẩm quyền ( quyền ra quyết định thì hình như không có, em dự vậy )

Đấy là trưởng CA xã nhé còn các CA viên thỉ nghỉ đi ! Mà em thừa biết mấy thằng cờ hó này ra đây làm gì rồi, em gặp nhiều và bị chúng nó thịt thăn 1 lần chính xác thì bị cướp vì bọn nó kéo cả chục thằng chặn đầu chặn đuôi đòi giữ xe giữa đông không bắt phải ị xèng nó mới cho đi em vẫn còn căm ( lúc ấy là chưa hiểu luật ). Bọn này cũng thế thôi, thiếu xèng mua váy cho vợ hoặc rủ mấy em đi karaoke vườn nên mò ra kiếm tí , chỗ em ở ngày nào chả gặp ( Thanh Liệt, Thanh Trì ấy ợ ).

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Nói chung là khi thấy nhà chức trách nhẩy chặn thì nên giảm tốc độ kẻo oan gia, chiều hôm qua trên đầu nam cầu Thăng Long cũng vậy, em đang bon bon leo cầu thì thấy xxx nhẩy bổ ra giữa làn, em nghĩ chắc bắt mình? bèn giảm tốc, xi nhan phải đi vào bên trong chú xxx, nhưng không, chú ấy vẫy tay bẩu em đi qua để chú ấy bắt xe đằng sau.

Tài Hồ Sìn

Xe tải
xxx mà dám chơi với cả 9x ợ.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Nói thật các cụ, ngày xưa khi đọc những tin như này thì em hoàn toàn tin tưởng vào nội dung các bài viết trên báo. Tuy nhiên sau khi kiểm chứng nhiều sự việc đã xảy ra em cũng có nhiều suy nghĩ cân nhắc hơn. CÁc cụ thấy đấy không thiếu những trường hợp nhà báo viết không đúng sự thật, công an không làm đúng chức năng, lạm quyền. Đi đâu xa: 2 ông giám đốc vào tù vì oánh cảnh sát đấy. Trong trường hợp ấy có ai biết các chú ấy là cảnh sát không?. Hoặc cái vụ ở cửa Nam, rõ ràng thằng xxx đâm vào xe Altis đi đúng đường mà thế nào PV viết là ôtô đâm kéo lê cảnh sát....
Nói chung em cũng không loại trừ chú Thức này cố tình chống người thi hành công vụ vì các ông trẻ bây giờ ghê lắm chả biết sợ là gì. Mà chống người thi hành công vụ thì ở tù là xứng đáng.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Tổ cha mấy thằng công an ở quê chuyên ăn bẩn đi bắt xe k gương cho chết cụ mày đi, phạt đc mấy chục nghìn chết nhục quá con ơi

private1985

Xe tải
Tổ cha mấy thằng công an ở quê chuyên ăn bẩn đi bắt xe k gương cho chết cụ mày đi, phạt đc mấy chục nghìn chết nhục quá con ơi
:)) Em nghe mấy ông ở công ty kể đi về quê bị mấy thằng CA nó đón lõng bắt cho chả khác gì trấn lột. Những loại này chết cũng chả tiếc cụ nhẩy.
Mấy bác HN2 này bây giờ hoành tráng lắm.......bán đc đất mà
Em ở Hà Đông, HN2 đây bác.
Thức tình dân Hà Tây cũ chả mấy người thích về Hà Nội đâu cụ ạ. Từ khi về HN dân HN2 bọn em bị o ép mà nói chung là cũng nhục với mấy bác HN1 các bác lắm.
Em thấy bác nói kiểu HN2 chả khác gì kiểu nói Nam Kì với Bắc Kì nghe khó chịu lắm cụ ạ. Cụ nghĩ trong đầu thế được rồi chứ đừng réo HN2 mà nói bọn em thế bọn em thấy "bị phân biệt" lắm.

Hồi mới về HN em cầm tiền đi đóng tiền học, vì hồi đó em vẫn còn học thêm buổi tối. Khi viết hóa đơn cái con thu tiền nó hỏi em ở đâu, em bảo ở Hà Đông. Cụ biết nó nói thế nào không ? Nó nghe Hà Đông xong nó cười khẩy bảo "à thì ra Hà Nội 2". ĐCM nó lúc đấy em vội đóng để vào học chứ có thời gian thì em chiến với nó đến cùng. Cái giọng nó lớ lớ cái vùng chó nào em chả đoán ra được nhưng thái độ nó thế làm em cú quá.

diepta

Xe tải
cứ vài vụ thế này xxx chẳng dám xông ra chặng xe nữa