[Thảo luận] 9h30 sáng nay, khủng khiếp

kochino

Xe tăng
em thì em thấy mấy bác xe tải rất vô ý thức khi tham gia giao thông ở đường trong thành phố, còi của các bác ý toàn những loại to, mà toàn dí sát đít người ta để còi thôi, mấy lần em đi xe máy em là con trai bị còi còn giật mình nữa là các mợ , em thì em nghĩ do bác xe công đến gần người ta hoặc là đang đi song song rồi còi vì nhiều xe còi ở bên hông , thế là cô gái cầm lái giật mình bóp phanh hoặc mất thăng bằng ngã luôn , em chứng kiến 1 vụ ở hầm Kim Liên rồi, 1 mợ khoảng 40 đi xe không nhanh lắm trong hầm , rồi đúng lúc đấy có cái xe bus vào trong hầm rồi mà còi bem bem thế là chị kia giật mình ngã ra ngay trước em , may em phanh kip, may cho chị ý là đi sát đường mà em cũng giật mình quả còi đấy mà may vẫn phanh kịp. em ghét nhất thằng nào đi trong hầm mà còi :102: chia buồn cùng gia đình 2 cô gái xấu số !

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ là 2.34a.m giờ VN. Theo nguồn tin từ phía công an quận BĐ. Nghe nói có vụ xe oto đâm chết bảo vệ ở đường Hùng Vương hay đại loại đường nào gần đó. Bác nào confirm hay chụp được hình ở đó ko? Pót coi. Chứ Em sợ đi xem xác chết lắm. Hôm nay đúng ca trực của đồng chí bẹn của bò nữa chứ. Mai gặp nó mà bắt chân bắt tay nữa thì em ngất lịm
p/s: Nếu ko bác nào chụp đc ảnh em đành chờ tin trên báo vậy. Nếu chả may mà con ông cháu cha đâm mà che đậy lùm xùm thì em del nốt bài này luôn :ohmy:

Lungo_123456

Xe buýt
ôi sao mà nước ta còn ít xe quá mà cảnh lộn xộn thì chẳng giống ai.
Trong thành phố mà chết vì giao thông cứ ngả dạ thế này :'(:'(:'(:'(:77::77::77::102::102:

lexus_ldn

Xe tải
Ghê quá. Mà em thấy đoạn Nguyễn Trãi bây giờ có lẽ là đoạn đường giao thông loạn nhất Hà Nội bây giờ đấy. Có đủ loại xe, nhất là mấy hung thần xe tải chạy rất nhiều. Tai nạn xảy ra ở đoạn này cũng nhiều vô kể.

Chia buồn với gia đình của 2 nạn nhân.

Em cũng vote cho bác chủ thớt.

Chia buồn cùng gia đình nạn nhân - chia buồn cùng bác cho mượn xe...

luonphuc_vu

Xe tải
Sáng hôm qua đi ngang qua không dám nhìn, nhìn vào thấy nổi da gà.
Nếu đọc báo dân trĩ đã nêu e rằng hai cô gái này đi chưa quen xe mà xe lại đi mượn, phanh trước là phanh dầu đang đi bóp phanh trước.. mà phanh trước lại quá ăn nên xe đổ vật ra đúng cái bánh sau của xe tải.
Chia buồn cùng gia đình 2 cô gái.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân , nhưng xe máy cứ bon chen ra giữa làn của ô tô làm gì :77::77::77:

benq

Xe điện
Lên báo rồi, nhìn thảm quá, bao giừ mới dẹp đc hung thần đi trong nội đô,..siều thoát:77:

biahoihanoi

Xe lăn
Thấy nói là đi gần xe tải, tự dưng ngã. Không biết có đúng không. Khổ thân

mrkibeo

Xe buýt
hic...Nhìn cảnh này lại nhớ cảnh con bạn e cũng lâm nạn chính gần chỗ này....Nếu bác nào nhớ vụ tai nạ kinh hoàng ở bưu điện Hà đông ngày 10/10 năm ngoái...Khổ thân nó đag chuẩn bị cưới thì.....Hic...Chia buồn cùng gia đình các nạn nhân...

Vietkid

Xe điện
Vâng, đúng vụ này đây. Ảnh trong bài này chụp sau em vì lúc em ngang qua chưa có chiếu đắp cho họ.
Vụ này thì khó, xe tải chắc không lỗi. em đoán chắc tại hai cô gái mượn xe. Airblake là xe ga, phanh đĩa. Có thể cô gái cầm lái không quen xe, thấy xe tải gần quá hốt hoảng phanh đột ngột nên bị đổ xe. Phanh đĩa nhiều khi cũng nguy hiểm, nhất là với những ai lần đâu đi xe phanh đĩa.
:77::77::77:
Phanh AB là phanh combi, khả năng bị đổ do bóp phanh trước là khó, hơn nữa nếu là phanh không có combi, bóp phanh trước chỉ hay đổ khi vào cua hoặc nghiêng xe, em dự là chẹt vào hòn gạch hay hòn đá.

KIACD6

Xe đạp
Xe đi mượn, chả biết có bằng lái hay không nữa.Khổ thân bác tài, tai bay vạ gió, tự dưng lâm cảnh tù tội.
Tôi thấy phần lớn các bác đều thương cảm cho hai cô gái xấu số nhưng chẳng ai đếm xỉa đến bác lái xe là đồng nghiệp của anh em mình cả. Thử hỏi các bác lái xe trên đường mà lâm vào hoàn cảnh này thì sao.Mọi thứ có thể đều chấm hết vì sai lầm của người khác.
Việt nam mình cần nhiều những vụ xử người giao thông phạm luật gây tai nạn cho chính mình, cho người khác, tổn thất chung cho toàn xã hội.

hieu78

Xe tăng
các bác chia buồn với người xấu số , em xin chia buồn với chủ xe tải và lái xe tải , không đâu bị vạ lây , chán ,

hieu78

Xe tăng
Xe đi mượn, chả biết có bằng lái hay không nữa.Khổ thân bác tài, tai bay vạ gió, tự dưng lâm cảnh tù tội.
Tôi thấy phần lớn các bác đều thương cảm cho hai cô gái xấu số nhưng chẳng ai đếm xỉa đến bác lái xe là đồng nghiệp của anh em mình cả. Thử hỏi các bác lái xe trên đường mà lâm vào hoàn cảnh này thì sao.Mọi thứ có thể đều chấm hết vì sai lầm của người khác.
Việt nam mình cần nhiều những vụ xử người giao thông phạm luật gây tai nạn cho chính mình, cho người khác, tổn thất chung cho toàn xã hội.
tù sao được bác , nhưng mất tiền hỗ trợ ma chay bác ạ :mad:

Chi Chi

Xe điện
ui, người thân mà nhìn thấy thế thì ngất, làm sao sống nổi :'(:'(:'(
khổ thân 2 cô gái trẻ quá đi! :'(

profi

Xe máy
Theo hiện trường tai nạn nằm trong làn cho xe tải .
Khổ vậy đấy, tất cả củng chung giao thông nên mới vậy.
Em mà đi xe máy thì cứ làn trong mà đi

tungcalo

Xe điện
Tội nghiệp hai cô gái. Tội nghiệp bác lái xe. Em thề, em hứa, em đảm bảo là không cho gấu tập lái xe. Đi đâu em làm taxi

Nguyễn Bá Ba

Xe tải
:77::77: cầu cho linh hồn hai cô gái sớm được siêu thoát .:77::77::77:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
cháu có thông tin hầu các cụ đây.2 mợ này mượn xe k quen nên bóp phanh trước thế là xòe vừa đúng lúc có em tải đi qua nên...thương lắm các cụ ạ có 1 bác cứ đứng nhìn 2 mờ này ngất rồi khóc thảm lắm.Cháu đc xem từ đầu đến lúc mang 2 cái xác đi
Xem ở trên mạng đã hãi rồi mà lạy cả nón bác naỳ, ngồi xem từ đầu chí cuối, vãi hàng. Xe AB thấp, cô lái cũng cao, phanh tay combi, dù có bóp 1 cũng ăn cả 2, laị đang chaỵ chậm, thế nào mà laị té vào gầm nhỉ, mà xe tải theo quy định phaỉ có chắn cản gầm xe mà. Đen hay dớp nhỉ, xem mà rùng hết cả miềng. Ngã vào bánh sau xe tải chaỵ đúng làn thì sao laị chửi bác tài xe tải, bác nào còn bảo đi đường phaỉ nhìn hông xe bánh sau, thế đằng trước ko nhìn à, đ3o mắt 1 tí còn chết nưã là cứ chỉ nhìn bánh sau...
Xe công hay xe đông lạnh dài 2 dí 2 cầu, hàng nhập từ nước ngoaì về mình thấy tụi nó còn sơn bên hông xe ngay khúc gầm chữ Warning to vật vã: đây là điểm mù cuả tài xế, đề nghị tránh xa ra chỗ khác

Mà sao ở HN bây giờ toàn thấy tai nạn thế naỳ là người đi đường thả tiền bay lả tả chỗ người chết nhỉ, lệ gì mà loạ thế, nếu định giúp thì bỏ vào cái hộp hay thế nào chứ laị vãi tiền ra gío thổi tung thế? Cái naỳ mình cũng HN mà mới đây mới bắt đầu thấy có lệ naỳ

Chỉnh sửa cuối: