80km chiều dài biên giới

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí:
Em thấy photobuket của em báo như này: "Your bandwidth limit will reset in 11 days"
Có phải sau 11 ngày nữa nó sẽ cho loạt ảnh của em hiện ra phải không ợ? Vào TK em thấy ảnh vẫn hiện bình thường!

cardreamer

Xe điện
Em thấy 1 điều lạ: dọc bờ suối phía tq có rất nhiều thứ kiểu bùa ngải treo lên cây, nhìn kỹ thấy hình như là quần áo thì phải! Chả nhẽ bà con giặt giũ, quần áo rơi trôi theo dòng nước mắc lên cành cây!

Cụ ơi, bùa ngải quần áo gì đâu, đó là rác, mắc lên đó từ trận lũ cơ bão số 8 năm ngoái. Cụ xem mức nước thế có phê không hehe.
Chỗ kè Pò Hèn em đã lội ra, thấy rác treo lưng ngọn tre, gần bằng mặt kè hai bên

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ảnh die hết rồi cụ chủ
sao iem không xem được ảnh nhỉ
Em đã bẩu rồi mà! Em lỡ choém gió bên photobucket nên bị ban nick! Chắc mấy hôm nữa ảnh sẽ hiện ra ợ:

Em thấy thằng búc nó báo như này là thế nào nhỉ! :-??

"Your account has reached the free 10GB bandwidth limit.
Get unlimited* with Photobucket Plus. Learn more"

Free users have limited bandwidth for their accounts, and that limit is set to 10GBs of bandwidth per month .

Bandwidth consumption is counted by the amount of data that is transferred from your account to other sites across the web. The size of the image/video will increase the amount of bandwidth you are using when linking them out to other sites.

Lets say you have 100 photos that 1MBs in size each, and you are linking every single one of them out to your blog/website. 100 images at 1MBs in size means that you are linking out just under 100MBs in data size for all those images. Those photos would need to be viewed 100 times a piece to reach the 10GB Bandwidth cap.

If you only linked out 10 photos that are 1MB in size, those 10 photo would need to be viewed over 10,000 times before you would reach the 10GB bandwidth cap.

If you had 10 videos on your blog/website that were 100MBs in size, that would equal out to just under 1GB in file size. If those videos were viewed 100 times total, you would reach the 10GB bandwidth cap.

If you do reach the bandwidth cap for the free account, your linked out photos will be replaced by a Photobucket image that states "this account has exceeded its bandwidth". The only way to have that image removed over your photos is to upgrade to a Plus subscription, or wait for your bandwidth to reset for the month. Your bandwidth will reset to zero every month on the day you registered your account. You can find this date in your User Settings, under the Account tab.

If you upgrade to a Plus account, you will no longer have to worry about the bandwidth exceeded message, as all Plus accounts have unlimited bandwidth.

Upgrading to a Plus account will only remove that message from photos that are linked out from your upgraded account. It will not remove the bandwidth exceeded message from images that are linked out from another users account.

Having users return to the site to view your photos through direct links does not use any bandwidth. Bandwidth is only used when the image is posted on another site to be viewed.
Các cụ cho em hỏi tí:
Em thấy photobuket của em báo như này: "Your bandwidth limit will reset in 11 days"
Có phải sau 11 ngày nữa nó sẽ cho loạt ảnh của em hiện ra phải không ợ? Vào TK em thấy ảnh vẫn hiện bình thường!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ ơi, bùa ngải quần áo gì đâu, đó là rác, mắc lên đó từ trận lũ cơ bão số 8 năm ngoái. Cụ xem mức nước thế có phê không hehe.
Chỗ kè Pò Hèn em đã lội ra, thấy rác treo lưng ngọn tre, gần bằng mặt kè hai bên
Lúc đầu em cũng nghi nghi như vậy, nhưng không nghĩ mức nước lũ lại cao đến thế! :-o

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chạy 1 đoạn em thấy 1 cái cột mốc nữa:

DSC_0290 by steed_boy, on Flickr

Cột mốc ở cung đường này đều không có biển báo và đường cho ô tô, xe máy đi xuống tận nơi:

Lối mòn để xuống cột mốc:

DSC_0291 by steed_boy, on Flickr

DSC_0293 by steed_boy, on Flickr

Em phải đi qua bờ ruộng này:

DSC_0292 by steed_boy, on Flickr

Phải lội qua cái khe này nữa: cột mốc dựng gần bờ suối nên phải làm bệ rất cao để tránh nước lũ:

DSC_0294 by steed_boy, on Flickr

Đây là cột mốc 1350, như vậy em đã bỏ qua 2 cột mốc: 1348, 1349

DSC_0295 by steed_boy, on Flickr

DSC_0299 by steed_boy, on Flickr

Cột mốc này là của tq, em hỏi người ở đây họ nói tq "ăn cả dòng suối chính" để phần suối phụ làm mốc biên giới!
Đúng là bọn khựa bẩn, chỗ này là ngã 3 nơi con suối trên đường em qua nhập vào dòng sông chảy từ tq sang, đoạn bãi bồi (ngã 3) nó nhẩy hẳn ra đó để cắm mốc! Mà các cụ biết rồi đấy, bãi bồi càng ngày càng có xu hướng phình to ra! Từ đây trở đi gọi là sông Ka Long thì phải.

DSC_0302 by steed_boy, on Flickr

Dòng suối nhập lại làm 1 (gọi là sông Ka Long) chảy về phía TP Móng Cái rồi đổ ra biển: từ đây dòng sông trở lên to và nước chảy siết hơn:

DSC_0304 by steed_boy, on Flickr

Em quay ra gặp 2 anh em xuống suối tắm: xin lỗi min-mod, đây có bị coi là ảnh khêu giâm không ợ! :D

DSC_0306 by steed_boy, on Flickr

Lên hẳn chỗ để xe thì gặp 2 "thanh niên" này: chắc đang thắc mắc "xe này có 4b, sao xe mình có mỗi 1b nhể?" :D

DSC_0309 by steed_boy, on Flickr

Em định hỏi chuyện thì 2 "thanh niên" đánh xe 1b đi mất: :D

DSC_0311 by steed_boy, on Flickr

Vị trí của khu vực này:

DSC_0312 by steed_boy, on Flickr

DSC_0313 by steed_boy, on Flickr

Em định vị trên bản đồ google:

DSC_0311b by steed_boy, on Flickr

DSC_0311c by steed_boy, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chạy 1 đoạn em lại gặp 1 cột mốc nữa! Không nhìn thấy đường xuống nên em đứng trên đường zoom lại:

DSC_0316 by steed_boy, on Flickr

"Bắn" sang phía tq hình như có tay bắn tỉa cũng đang theo dõi em! Sợ quá em chui ngay vào xe và tiếp tục lên đường:

DSC_0314 by steed_boy, on Flickr

Một khúc sông Ka Long:

DSC_0318 by steed_boy, on Flickr

DSC_0323 by steed_boy, on Flickr

DSC_0324 by steed_boy, on Flickr

DSC_0325 by steed_boy, on Flickr

DSC_0327 by steed_boy, on Flickr

2 anh em sinh đôi, đang nuy để bảo vệ thiên nhiên: :D

DSC_0329 by steed_boy, on Flickr

Thấy em chụp ảnh, 1 chú khóc òa lên rồi chạy vào nhà méc má:

DSC_0330 by steed_boy, on Flickr

Chú kia cũng vậy:

DSC_0331 by steed_boy, on Flickr

cardreamer

Xe điện
Phải lội qua cái khe này nữa: cột mốc dựng gần bờ suối nên phải làm bệ rất cao để tránh nước lũ:

Flickr

Cơ khổ cái mốc 1350 này, trận lũ năm ngoái bị xói rỗng chân kè, sập một nửa sân bảo vệ mốc, lún bậc lên xuống. Hình như cụ đến thăm lúc em nó vừa được tân trang xong.

Đúng là ở chốn tiền tiêu đầu sóng ngọn gió, đến cái mốc cũng trần ai hichic!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cơ khổ cái mốc 1350 này, trận lũ năm ngoái bị xói rỗng chân kè, sập một nửa sân bảo vệ mốc, lún bậc lên xuống. Hình như cụ đến thăm lúc em nó vừa được tân trang xong.

Đúng là ở chốn tiền tiêu đầu sóng ngọn gió, đến cái mốc cũng trần ai hichic!
Cụ nói em mới để ý! Thảo nào sân bê tông chỗ xung quanh cột mốc có vẻ mơi mới! Chắc cũng mới được sửa chữa, khắc phục:

DSC_0299 by steed_boy, on Flickr

TONGIA

Xe lừa
Nhiều ảnh Đai quá cụ GT ơi. Cháu chả xem được

bau67

Xe container
Nhà Cháu vẫn đang theo dõi Thớt của Lão, hay và độc đáo lắm ạ !

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhà Cháu vẫn đang theo dõi Thớt của Lão, hay và độc đáo lắm ạ !
Cảm ơn cụ Bầu! Em không dám upload nhiều ảnh vì sợ trang chủ nó lại treo TK lên như lần trước, mỗi ngày em upload 1 lần với số lượng có hạn cho nó an toàn!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em tiếp tục lên đường. Móng Cái còn 19km nữa:

DSC_0336 by steed_boy, on Flickr

DSC_0337 by steed_boy, on Flickr

DSC_0338 by steed_boy, on Flickr

DSC_0339 by steed_boy, on Flickr

Đến vị trí này thấy cảnh đẹp em dừng xe....

DSC_0340 by steed_boy, on Flickr

DSC_0351 by steed_boy, on Flickr

DSC_0352 by steed_boy, on Flickr

....thì thấy trên đồi có cái cột mốc. Chắc vị trí này vách núi dốc quá nên cột mốc phải để ở vị trí này: đường lên cây cối um tùm và trơn tuột (do trời mưa)

DSC_0356 by steed_boy, on Flickr

Cột mốc 1356:

DSC_0360 by steed_boy, on Flickr

Cột mốc 1356 nằm ở vị trí khá đẹp:

DSC_0361 by steed_boy, on Flickr

DSC_0362 by steed_boy, on Flickr

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bắt đầu từ đây trở đi (cách Móng Cái khoảng 15km), đường đèo dốc, cong cua liên tục:

DSC_0369 by steed_boy, on Flickr

Nhưng phong cảnh cũng rất nên thơ! Vừa hết 1 con dốc cao, em gặp 1 cái hồ rất đẹp và thơ mộng:

DSC_0370 by steed_boy, on Flickr

DSC_0381 by steed_boy, on Flickr

Tra google thì thấy hồ có tên là Đoan Tĩnh: một cái hồ khá rộng:

A. Khu vuc ho Doan Tinh by steed_boy, on Flickr

Nó nằm ở vị trí này trên bản đồ:

A. Khu vuc ho Doan Tinh2 by steed_boy, on Flickr

Cảnh sát G.T

Xe điện

Cảnh sát G.T

Xe điện
Gần đến Móng Cái:

DSC_0400 by steed_boy, on Flickr

Lên đỉnh con dốc, 1 góc của biển Đông hiện ra trước mắt:

DSC_0402 by steed_boy, on Flickr

DSC_0403 by steed_boy, on Flickr

Next.....:

DSC_0408 by steed_boy, on Flickr

Đã có dấu ấn thành phố, nhưng là của tq:

DSC_0409 by steed_boy, on Flickr

DSC_0410 by steed_boy, on Flickr

DSC_0412 by steed_boy, on Flickr

Gần đến đích thì gặp 1 trở ngại nho nhỏ: trên bờ có mấy bác 2b đang thổi bugi:

DSC_0412b by steed_boy, on Flickr

Cậy "chân dài", em phi xuống luôn, chả biết có hố hay cống rãnh gì không:

DSC_0413 by steed_boy, on Flickr

Nhà cửa của dân mình:

DSC_0416 by steed_boy, on Flickr

Nhà cửa của tq:

DSC_0418 by steed_boy, on Flickr

Đến ngã 3 giao với QL18A đây rồi, vị trí này cách trung tâm Móng Cái khoảng 3km, còn gọi là cây số 3:

DSC_0419 by steed_boy, on Flickr

Rẽ phải để về HN:

DSC_0421 by steed_boy, on Flickr

Rẽ trái để vào trung tâm TP Móng Cái:

NHƯ VẬY, ĐẾN ĐÂY EM ĐÃ HOÀN THÀNH CHUYẾN 80KM ĐƯỜNG VÀNH ĐAI BIÊN GIỚI, KÉO DÀI TỪ CỬA KHẨU HOÀNH MÔ THUỘC HUYỆN BÌNH LIÊU (TẬP 1~40km), QUA CỬA KHẨU BẮC PHONG SINH THUỘC HUYỆN HẢI HÀ RỒI ĐẾN TP MÓNG CÁI (TẬP 2~40km).

TẬP 3 em sẽ đi từ đây đến mũi Sa Vĩ, nơi địa đầu tổ quốc. Mời các cụ đón xem....! :D

Chỉnh sửa cuối:

kentdju

Xe điện
Hay quá, hóng tiếp tập 3 - Mũi Sa Vĩ.