[Thảo luận] 7h20 ngày 28/10/09 em cho XXX Văn Miếu một bài

hbthang

Xe tăng
hoan nghêng các cụ, nhưng phải chắc là mình đúng thì hẵng chửi nhé, phiền lắm

longvu

Xe tăng
Em có hai quan điểm mà cụ.1 là khi sai thi xin và 2 là khi mình đúng thì cãi mà, cụ xem kỹ lại hộ em nhé.
Mà em nghe đồn cụ longvu cũng làm trong ngành xxx thì phải? Không biết có đúng thế không vì mấy vụ tìm xe đều nhờ cụ mà tìm ra nhanh.
  1. Em đúng thì em cãi, đương nhiên.
  2. Em đi sai, em cũng cãi :21:, tất nhiên phải nói luật ra cho xxx nó hiểu, xác định 50/50. Nếu nó giỏi luật hơn em thì em ... ra kho bạc nộp :21: (khả năng này khó xẩy ra :21:( chứ nhất định ko làm hư các cháu mới lớn.
bác tính, xxx GT thì đợt Seagames, toàn tụi trẻ măng nhận vào bổ sung gấp, giờ lại tăng cường thêm xxx phường đứng cạnh, toàn quân 8x, chắc chắn ko nắm đc luật rồi. Anh em mình mà xin xỏ chúng nó, e rằng em ko chịu đc nhục :102::102:. Mà cho xiền thì lại làm hư chúng nó. Thế nên nếu em đi đúng luật, chả ngại gì mà em ko cãi. Nếu vội quá, có rẽ ngang rẽ tắt, cứ cho là sai đi thì vấn cứ cãi, cãi để cho các cháu hiểu vấn đề là vặt xiền của dân ko dễ. Và ...nếu cãi thua thì tự nguyện ra kho bạc, nhất định ko làm hư các cháu nó
:)):)):))

buirung2003

Xe hơi
Em làm ở CQ thi hành Luật về TN & MT chứ không cùng ngành với xxx đâu ạ! Nghề này không có đức nên nhà em không ai làm cụ ạ!
Em xxx biết cụ nói thế nào, cụ lớn tuổi mà thi hành Luật mà cụ phát ngôn như thế, xxx thì có người này người kia chứ, cụ phát ngôn như thế là vơ đũa cả nắm rồi

warong

Xe tải
tuyền làm mấy cái trò mèo , bây giờ lại có thêm mấy chú áo xanh nghĩa vụ mặt non choẹt cũng ra đứng đường cầm gậy vung tay vung chân bắt người như ai .bực cả mình ..cụ làm thế là phải :6:
mấy thanh niên áo xanh toàn là sv năm thứ 4 HV CSND, được cho ra đường đào tạo làm giặc cũng như là tay sai cho mấy Bác già. mềm nắn, dắn buông các Bác ạ

cv106

Xe hơi
Ngưỡng mộ ku chủ thớt quá:77::77::77:
Ku mà viết truyện trinh thám chắc hay hơn kụ " sờ lóc nhà":21:

warong

Xe tải
ở ngã tư Đại Cồ Việt rẽ trái ra Phố Huế có 2 đèn cách nhau 30m.
Khi đèn ở ngã tư ĐC Việt còn 17s thì đèn phía trước từ Lê Đại Hành rẽ sang đã đỏ.
Nhiều bác dính chỗ này, tuy nhiên em thấy nhiều xe đi qua vạch 1 tí rồi đèn mới chuyển từ xanh sang vàng rồi vẫn bị gọi vào. Nếu kiên quyết cãi thì bọn nó cũng chịu.
Các bác đi qua đây để ý nhé
thank Cụ nhé (b)

Iron man

Xe tăng
Hảo nào em thấy mấy hôm sau khi đọc bài của cụ đoạn đó không có 1 mống áo vàng nào đứng cả ...... chắc chuyển vùng :^)

Luu Lehong

Xe container
@ Laibuonhongkhong: Em đúng và nói lại để em và người khác khỏi bị tương tự chứ có sai đâu mà phải cãi. Do chúng dựa vào đèn lỗi để ăn bẩn đấy chứ!:6::6:

Iron man

Xe tăng
Em xxx biết cụ nói thế nào, cụ lớn tuổi mà thi hành Luật mà cụ phát ngôn như thế, xxx thì có người này người kia chứ, cụ phát ngôn như thế là vơ đũa cả nắm rồi
Cụ phân trần thế là lộ hết hàng rồi nhá ....... :)) :21:

Iron man

Xe tăng
  1. Em đúng thì em cãi, đương nhiên.
  2. Em đi sai, em cũng cãi :21:, tất nhiên phải nói luật ra cho xxx nó hiểu, xác định 50/50. Nếu nó giỏi luật hơn em thì em ... ra kho bạc nộp :21: (khả năng này khó xẩy ra :21:( chứ nhất định ko làm hư các cháu mới lớn.
bác tính, xxx GT thì đợt Seagames, toàn tụi trẻ măng nhận vào bổ sung gấp, giờ lại tăng cường thêm xxx phường đứng cạnh, toàn quân 8x, chắc chắn ko nắm đc luật rồi. Anh em mình mà xin xỏ chúng nó, e rằng em ko chịu đc nhục :102::102:. Mà cho xiền thì lại làm hư chúng nó. Thế nên nếu em đi đúng luật, chả ngại gì mà em ko cãi. Nếu vội quá, có rẽ ngang rẽ tắt, cứ cho là sai đi thì vấn cứ cãi, cãi để cho các cháu hiểu vấn đề là vặt xiền của dân ko dễ. Và ...nếu cãi thua thì tự nguyện ra kho bạc, nhất định ko làm hư các cháu nó
:)):)):))
Cụ đúng là đúng ngành đúng nghề có khác ....... :)

Mr. Bill

Xe hơi
Thưa các cụ! Sáng nay 28/10/09 lúc 7h20' em đứng sau 2 xe trên đường Cát Linh để chờ hết đèn đỏ mới theo làn 4B rẽ sang Tôn Đức Thắng để ra Thái Học đi làm. Rõ ràng đèn còn đang xanh nhưng khi rẽ vào TĐT thì một chú áo xanh ra chỉ gậy KT giấy tờ và nói lý do em rẽ vượt đèn đỏ. Em hơi bất ngờ, vừa bực mình và nói rằng mình đi đúng tín hiệu đèn. Cãi nhau chừng 3 -5 phút thì cũng một vài 2B, 4B cũng bị tình trạng tương tự, nhưng họ cũng giải thích khi đèn còn xanh mới rẽ. Em hiểu ngay:^):^):^) và hỏi chú áo anh và xếp áo vàng của chú ấy là căn cứ thế nào lại bảo tôi vượt đèn đỏ khi tôi rẽ đèn vẫn xanh ( vì chỉ đi sau 2 xe khi bắt đầu chuyển đèn từ đỏ sang xanh). Các chú áo xanh nói rằng đèn trên Tôn Đức Thắng chuyển xanh thì đèn Cát Linh là đỏ. Như vậy là nhịp chuyển tín hiệu đèn ở đây có vấn đề nhưng chú áo xanh ý lại căn cứ tín hiệu đèn trên đường TĐT để bắt lỗi đèn Cát Linh. Em cho một bài đập dài cỡ 2 phút chửi các chú ấy vuốt mặt không kịp:Tôi ngần này tuổi rồi, làm ở cơ quan thi hành luật, đi làm hàng chục năm nay qua đây mà các anh còn làm bẫy, trạm này có tiền sự bắt lỗi sai (bằng chứng nhãn tiền là vài người khác cũng đang ở tình trạng tương tự ..) và dọa sẽ đưa lên báo! các chú ấy đỏ mặt đấu dịu là thế này thế nọ rồi bảo trường hợp của em có thể thông cảm sao anh nóng thế..chúng em có thể thông cảm cơ mà!:77::77::77:.
Em lấy lại bằng, mở cửa, lên xe rồi còn lừ mắt thêm một cái (không cho một xu nào vì tội nhìn gà hóa cuốc rồi bắt láo!
Em chia sẻ đôi điều để các cụ lưu ý tín hiệu đèn tuyến Cát Linh rẽ ra Tôn Đức Thắng và cách hành xử khi gặp các chú xxx ở đây!:6::6::6:
Em vừa vodka cụ vì tinh thần cương quyết đấu tranh chống .... tội phạm :))Nhưng mờ em cũng mún nói với cụ rằng, bên thì hành luật TN-MT của cụ cũng không phải là kém cạnh gì bên các anh xxx trong việc "xử lý nội bộ" đâu ợ :21:

Luu Lehong

Xe container
@ Mr. Bill: em nói tắt thế thôi, chứ chúng em là cơ quan quản lý về hoạt động Tài Nguyên và Khoáng sản, không liên quan đến những cái giống xxx đi hù dọa, bắt bớ hay phạt đâu ạ! Việc giống xxx là của cảnh sát môi trường hay thanh tra gì đó em không biết. Chẳng qua làm ở cq thi hành Luật nên bản thân em cũng ý thức tự nhủ luôn tuân thủ pháp luật! Bị áp bức thì dùng Luật đập lại thôi :6::6::6: nhưng em nhất trí với cụ là ngành nào cũng có tiêu cực thật và đứng đầu phải nói đến xxx giao thông!

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng

longvu

Xe tăng
Ô hay, chú này hôm nay được đấy nhở. Thế đi ăn cỗ về ko có ảnh ọt gì à? Anh ko đi ăn cỗ đc, đang đi khóc đây này

khoavq

Xe điện
Phải cháu cháu cũng nói như cụ.
Đèn vẫn xanh mà nhố nhăng là không được rồi.

NNTuan

Xe đạp
Mời bác 1 ly nhá (b)

dinhnd

Xe hơi
em đã (b) cụ, phải làm thế XXX với ko làm bậy được, e toàn đi 2 bánh thoai qua đấy ngay trước cửa công an phường các chú công an đứng nhiều lắm nên đợt này em rẽ từ chỗ bích câu để ra TĐT cho nó lành .đỡ bị bẫy :69:(cụ nói 2b cũng bị mà)

DangLH

Xe buýt
ở ngã tư Đại Cồ Việt rẽ trái ra Phố Huế có 2 đèn cách nhau 30m.
Khi đèn ở ngã tư ĐC Việt còn 17s thì đèn phía trước từ Lê Đại Hành rẽ sang đã đỏ.
Nhiều bác dính chỗ này, tuy nhiên em thấy nhiều xe đi qua vạch 1 tí rồi đèn mới chuyển từ xanh sang vàng rồi vẫn bị gọi vào. Nếu kiên quyết cãi thì bọn nó cũng chịu.
Các bác đi qua đây để ý nhé
Cay đây !!!

Em cũng mới mất 1 lít với mấy "đệ tử của Lão Hạc" ở đấy.

Khi em chạy qua vạch phía trước thì đèn còn xanh nhưng khốn nạn là các kụ từ Lê Đại Hành lại xông lên sớm quá (hình như trước khi có đèn xanh của các kụ ấy) nên em bị kẹt dí lại giữa đường.

Khi dòng người qua đi, ngay lập tức có con "nhặng xanh" lao đến yêu cầu em xuất trình bằng lái. Em đưa bằng cho nó rồi đánh xe táp vào lề bên Hàng Bài. Em đang đưa F1 đi cùng nên để đỡ mất thời gian liền kẹp luôn "1 cục" vào sổ đăng kiểm đưa cho Vàng (dù biết là làm thế là không tốt), Vàng ẳng ẳng 2 tiếng (đòi 2 lít) nhưng em kiên quyết "giữ vững lập trường", cuối cùng Vàng cũng ngoáy đuôi đồng ý đớp "1 cục" của em rồi đưa lại em giấy tờ.

Nghĩ lại cũng bực mình, xả ra với các kụ cho nhẹ người.

Túm lại là các kụ đi qua chỗ ấy cần quan sát cẩn thận để tránh bị "cắn".

heroesdaubu

Xe điện
Cay đây !!!

Em cũng mới mất 1 lít với mấy "đệ tử của Lão Hạc" ở đấy.

Khi em chạy qua vạch phía trước thì đèn còn xanh nhưng khốn nạn là các kụ từ Lê Đại Hành lại xông lên sớm quá (hình như trước khi có đèn xanh của các kụ ấy) nên em bị kẹt dí lại giữa đường.

Khi dòng người qua đi, ngay lập tức có con "nhặng xanh" lao đến yêu cầu em xuất trình bằng lái. Em đưa bằng cho nó rồi đánh xe táp vào lề bên Hàng Bài. Em đang đưa F1 đi cùng nên để đỡ mất thời gian liền kẹp luôn "1 cục" vào sổ đăng kiểm đưa cho Vàng (dù biết là làm thế là không tốt), Vàng ẳng ẳng 2 tiếng (đòi 2 lít) nhưng em kiên quyết "giữ vững lập trường", cuối cùng Vàng cũng ngoáy đuôi đồng ý đớp "1 cục" của em rồi đưa lại em giấy tờ.

Nghĩ lại cũng bực mình, xả ra với các kụ cho nhẹ người.

Túm lại là các kụ đi qua chỗ ấy cần quan sát cẩn thận để tránh bị "cắn".
Kụ kể chuyện sinh động ghê:21: Toàn từ tượng thanh với tượng hình, dưng mà vì bận lên kụ làm hư chúng rồi:)) Các cụ mình có dậy là nhờn với ***ó là ***ó liếm mặt đới ợ:))

ở cơ quan em có 1 chú đại tá bộ đội, đi lạng sơn vượt tốc độ có 5km, bị xxx xịch lại, chú ấy biết luật vượt 5km chẳng làm sao, bọn xxx dọa giữ xe, chú ấy văng luôn, chỉ vào xe nói : tao thách thằng nào giữ xe tao đấy, mấy chú Vàng lại dịu giọng nói thủ trưởng nóng quá( vì hôm đấy chú ấy mặc quân phục đại tá), về chú ấy dạy lại bọn em, hay phết:21::21::21: