[Thảo luận] 7h20 ngày 28/10/09 em cho XXX Văn Miếu một bài

chienbui

Xe tải
Ngày nào em cũng qua chỗ này mà không biết vụ tín hiệu đèn bị lệch, mời cụ chủ thớt (b)

vietran

Xe ba gác
Cháu được nghe câu "chó gặm xương chó" ở chỗ ấy đấy; khi 1xxx vừa chén được một chú ngược chiều, đang hả ê mới bỏ mũ ra quạt cho mát thì bị một xxx ĐL đến hỏi vì không tuân thủ quy định về tác phong và trang phục. Thế là sau khi xùy xiền ra mới cáu quá mà chửi đổng thế. Hơ hơ:))

vietran

Xe ba gác
Nhưng chưa lên báo, đèn chưa chỉnh thì vưỡn có rất nhiều người bị bẫy thôi. (b)
Hay nó cố làm thế, cụ chủ thớt không quay lấy đoạn nó lệch nhịp lên đây để xem nó xanh đỏ thế nào. Đúng là một màu xanh xanh thêm tí vàng vàng ối giời ơi:21:

Cuccung_20

Xe tải
Hoan hô bác chủ thớt :41::41::41:

Ngày nào em cũng đi đường đấy mà chẳng biết, vì toàn đi thẳng từ TĐT ra NTH

Mấy hôm nay thấy dân ta bị xxx tóm nhiều quá nhưng chưa hiểu

Em ngĩ là các chú xxx đấy biết lỗi đèn nhưng cứ bắt đấy

Cũng tại 1 phần dân ta còn .. quá

:102::102::102:

Sóc nhỏ

Xe tăng
Thưa các cụ! Sáng nay 28/10/09 lúc 7h20' em đứng sau 2 xe trên đường Cát Linh để chờ hết đèn đỏ mới theo làn 4B rẽ sang Tôn Đức Thắng để ra Thái Học đi làm. Rõ ràng đèn còn đang xanh nhưng khi rẽ vào TĐT thì một chú áo xanh ra chỉ gậy KT giấy tờ và nói lý do em rẽ vượt đèn đỏ. Em hơi bất ngờ, vừa bực mình và nói rằng mình đi đúng tín hiệu đèn. Cãi nhau chừng 3 -5 phút thì cũng một vài 2B, 4B cũng bị tình trạng tương tự, nhưng họ cũng giải thích khi đèn còn xanh mới rẽ. Em hiểu ngay:^):^):^) và hỏi chú áo anh và xếp áo vàng của chú ấy là căn cứ thế nào lại bảo tôi vượt đèn đỏ khi tôi rẽ đèn vẫn xanh ( vì chỉ đi sau 2 xe khi bắt đầu chuyển đèn từ đỏ sang xanh). Các chú áo xanh nói rằng đèn trên Tôn Đức Thắng chuyển xanh thì đèn Cát Linh là đỏ. Như vậy là nhịp chuyển tín hiệu đèn ở đây có vấn đề nhưng chú áo xanh ý lại căn cứ tín hiệu đèn trên đường TĐT để bắt lỗi đèn Cát Linh. Em cho một bài đập dài cỡ 2 phút chửi các chú ấy vuốt mặt không kịp:Tôi ngần này tuổi rồi, làm ở cơ quan thi hành luật, đi làm hàng chục năm nay qua đây mà các anh còn làm bẫy, trạm này có tiền sự bắt lỗi sai (bằng chứng nhãn tiền là vài người khác cũng đang ở tình trạng tương tự ..) và dọa sẽ đưa lên báo! các chú ấy đỏ mặt đấu dịu là thế này thế nọ rồi bảo trường hợp của em có thể thông cảm sao anh nóng thế..chúng em có thể thông cảm cơ mà!:77::77::77:.
Em lấy lại bằng, mở cửa, lên xe rồi còn lừ mắt thêm một cái (không cho một xu nào vì tội nhìn gà hóa cuốc rồi bắt láo!
Em chia sẻ đôi điều để các cụ lưu ý tín hiệu đèn tuyến Cát Linh rẽ ra Tôn Đức Thắng và cách hành xử khi gặp các chú xxx ở đây!:6::6::6:
Bác giỏi quá :6::6::6: (b)(b)(b)

bmw74

Xe buýt
Cháu được nghe câu "chó gặm xương chó" ở chỗ ấy đấy; khi 1xxx vừa chén được một chú ngược chiều, đang hả ê mới bỏ mũ ra quạt cho mát thì bị một xxx ĐL đến hỏi vì không tuân thủ quy định về tác phong và trang phục. Thế là sau khi xùy xiền ra mới cáu quá mà chửi đổng thế. Hơ hơ:))
Vụ này mới thật là hay! (b)(b)

HongHa

Xe điện
ở ngã tư Đại Cồ Việt rẽ trái ra Phố Huế có 2 đèn cách nhau 30m.
Khi đèn ở ngã tư ĐC Việt còn 17s thì đèn phía trước từ Lê Đại Hành rẽ sang đã đỏ.
Nhiều bác dính chỗ này, tuy nhiên em thấy nhiều xe đi qua vạch 1 tí rồi đèn mới chuyển từ xanh sang vàng rồi vẫn bị gọi vào. Nếu kiên quyết cãi thì bọn nó cũng chịu.
Các bác đi qua đây để ý nhé

hoasungvnn

Xe hơi
đây liệu có phải là câu kết giữa GTCC và XXX vàng , xanh ko các kụ

duongtm

Xe tăng
Các chú áo xanh nói rằng đèn trên Tôn Đức Thắng chuyển xanh thì đèn Cát Linh là đỏ.
Em chia sẻ đôi điều để các cụ lưu ý tín hiệu đèn tuyến Cát Linh rẽ ra Tôn Đức Thắng và cách hành xử khi gặp các chú xxx ở đây!:6::6::6:
Quan tâm *** gì cái đèn TĐT bác nhể, lưu thông trên luồng nào thì nhìn đèn luồng đó thôi chứ. Mựa, em cũng dính 1 lần ở Chùa Bộc, nó nhìn đèn Phạm Ngọc Thạch rồi bắt mình vượt đèn rẽ phải, bịt cả mìn :21:

DIRE

Xe buýt
Ơ lúc nãy em đi qua cũng thấy 1 chú xe tải bị bắt ở đó, tài đang cãi nhau vói XXX vàng hăng lắm chắc cũng lỗi giống bác chủ thớt. Bgiờ đi qua ngã tư phải chạy sang bên kia đường nhìn đèn rồi chạy về leo lên xe đi ah, hiểm thật :))

bvc

Xe tăng
Thưa các cụ! Sáng nay 28/10/09 lúc 7h20' em đứng sau 2 xe trên đường Cát Linh để chờ hết đèn đỏ mới theo làn 4B rẽ sang Tôn Đức Thắng để ra Thái Học đi làm. Rõ ràng đèn còn đang xanh nhưng khi rẽ vào TĐT thì một chú áo xanh ra chỉ gậy KT giấy tờ và nói lý do em rẽ vượt đèn đỏ. Em hơi bất ngờ, vừa bực mình và nói rằng mình đi đúng tín hiệu đèn. Cãi nhau chừng 3 -5 phút thì cũng một vài 2B, 4B cũng bị tình trạng tương tự, nhưng họ cũng giải thích khi đèn còn xanh mới rẽ. Em hiểu ngay:^):^):^) và hỏi chú áo anh và xếp áo vàng của chú ấy là căn cứ thế nào lại bảo tôi vượt đèn đỏ khi tôi rẽ đèn vẫn xanh ( vì chỉ đi sau 2 xe khi bắt đầu chuyển đèn từ đỏ sang xanh). Các chú áo xanh nói rằng đèn trên Tôn Đức Thắng chuyển xanh thì đèn Cát Linh là đỏ. Như vậy là nhịp chuyển tín hiệu đèn ở đây có vấn đề nhưng chú áo xanh ý lại căn cứ tín hiệu đèn trên đường TĐT để bắt lỗi đèn Cát Linh. Em cho một bài đập dài cỡ 2 phút chửi các chú ấy vuốt mặt không kịp:Tôi ngần này tuổi rồi, làm ở cơ quan thi hành luật, đi làm hàng chục năm nay qua đây mà các anh còn làm bẫy, trạm này có tiền sự bắt lỗi sai (bằng chứng nhãn tiền là vài người khác cũng đang ở tình trạng tương tự ..) và dọa sẽ đưa lên báo! các chú ấy đỏ mặt đấu dịu là thế này thế nọ rồi bảo trường hợp của em có thể thông cảm sao anh nóng thế..chúng em có thể thông cảm cơ mà!:77::77::77:.
Em lấy lại bằng, mở cửa, lên xe rồi còn lừ mắt thêm một cái (không cho một xu nào vì tội nhìn gà hóa cuốc rồi bắt láo!
Ngày mới đây, em cũng dính ở đây

Em đi từ TĐThắng qua ngã tư đi thẳng đến NTHọc, em dừng đèn đỏ đúng làn cho xe đi thẳng, trước em là em camry, khi đèn xanh thì em camry rẽ trái sang CLinh và em bám đuôi em camry vào giữa ngã tư là vẫn đèn xanh, đến khi chuyển đèn đỏ thì em camry mới rẽ trái được và em tiếp tục đi thẳng, vừa qua hết ngã tư thì chú xxx trẻ măng chặn xe em lại, em xuống xe.
- Chú xxx trẻ măng chào và nói: Anh có biết anh vi phạm luật gì không? Anh cho kiểm tra giấy tờ.
- Em bắt tay chú xxx trẻ măng xong và nói: Anh không vi phạm luật gì hết, thế có việc gì mà em kiểm tra giấy tờ anh?
- Chú xxx trẻ măng nói: Anh vi phạm vượt đèn đỏ.
- Em nói: Em xem có camera ở ngã tư này không và vào xem lại đi (Và em trình bày đúng theo hành trình xe của em như trên)
- Chú xxx trẻ măng tiếp tục nói để trói em: Có phải anh đi sau cái xe mầu đỏ này không (Lúc đó có xe mầu đỏ đi lượt đèn đỏ sau xe em vừa tới)
- Em tiếp tục nói: Không phải cái xe camry đen cơ em ạ, mà làm sao anh đi sau nó mà giờ nó mới đến đây.
- Chú xxx trẻ măng nói: Thôi lần này nhắc nhở và tha lỗi cho anh, nhưng lần sau là lập biên bản đấy (Quay đít lủi vào cùng đám xxx đồng bọn).
- Em nói: Anh cảm ơn em đã nhắc nhở, nhưng trong trường hợp này xe anh không vi phạm nên anh chẳng có lỗi gì hết.

hôm đấy đang vội đi có việc gấp, nên gấu nhà em cứ nhấp nhổm định xuống cho ít tiền để đi cho nó nhanh, nhưng khi nghe thấy khẩu khí cương quyết của em và chú xxx trẻ măng dần dần dịu giọng nên kệ.

Kết quả là mình đúng và túm lại bọn xxx chỉ hù dọa người sợ, đàn bà con gái với mục đích moi tiền.

:77:

SốtVirút

Xe tăng
Từ sáng đến giờ cụ đã tan cái cục tức đó chưa?:21::21::21:

MaiMai

Xe buýt
Cụ ơi, sáng mai cụ cũng đi đúng như thế, để bị bắt y như thế rồi chửi cho chúng nó một bài nữa được không ạ? Em sẽ hậu tạ thật linh đình (b)

LD4327

Xe tải
Sao các cụ không làm cái phóng sự đi, ảnh, video cờ níp đi chớ, e thấy các mems nhà mình nhiều người trong ngành viết thế mà ko ai vào cuộc:77::77:

xeHanXeng

Xe máy
phải bổ vào mặt ,lần sau mới ...:))

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Ơ lúc nãy em đi qua cũng thấy 1 chú xe tải bị bắt ở đó, tài đang cãi nhau vói XXX vàng hăng lắm chắc cũng lỗi giống bác chủ thớt. Bgiờ đi qua ngã tư phải chạy sang bên kia đường nhìn đèn rồi chạy về leo lên xe đi ah, hiểm thật :))
Xin lỗi bác chủ thớt nhé, em là em ứ tin bác cãi được thật, vì bác cứ thử kể cụ thể bác nói cái gì mà xxx sợ. Em chỉ tin là xxx chỉ sợ vì bác lại có cái thẻ này thẻ kia giống cái câu chuyện của em.Chuyện nhà người ta, mà dưng mình lại xía vào!

1. Khi mình đúng thì: Đối với xxx cái loại này chỉ đơn giản xuống xe, mời anh cho xem ảnh xác thực việc tôi vượt đèn đỏ. Anh là người làm luật phải biết về luật là có nhân chứng thực, mời anh đưa ra không thì ảnh trả lại giấy tờ cho tôi còn đi làm việc.

2. Khi mình sai: Trước đây em có lần đi ở đoạn Hàng Đậu rẽ phải ra Trần Nhật Duật, thời còn cái bùng binh chưa làm bến xe buýt như bây giờ. Vì đang định rẽ trái đi về hướng Hồ Tây, nhưng đổi hứng giữa đường rẽ phải đi về phố cổ, xxx đứng ở bốt chỗ đường rẽ lên cầu chạy ra chặn xe em lại.
Em xuống xe và chào xxx, xin lỗi anh em đang định rẽ trái nhưng có việc gấp của nhà nên rẽ phải, đi vào làn đường ngoài. Em rẽ sai làn, xin anh thông cảm.
XXX, chắc anh cũng làm trong ngành hay sao mà thạo luật thế, gửi anh giấy tờ, lần sau anh đi cẩn thận nhé.
Sau bài học khi mình sai đấy, em thấy đối với xxx là ta cũng nên mềm dẻo, cứ nhận lỗi xin xỏ, nhiều khi lại ghi điểm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
:41::41::41:
Ô, thế cụ ko đeo kính đen à :21::21::21:
Em mà bị như cụ, em đeo kính đen xuống rồi xì xồ ra vẻ ứ nói đc tiếng Việt, bắt bọn xxx tuyển Phiên dịch đến cơ a (j/k)

longvu

Xe tăng
Xin lỗi bác chủ thớt nhé, em là em ứ tin bác cãi được thật, vì bác cứ thử kể cụ thể bác nói cái gì mà xxx sợ. Em chỉ tin là xxx chỉ sợ vì bác lại có cái thẻ này thẻ kia giống cái câu chuyện của em.Chuyện nhà người ta, mà dưng mình lại xía vào!

Sau bà học đấy, em thấy đối với xxx là ta cũng nên mềm dẻo, cứ nhận lỗi xin xỏ, nhiều khi lại ghi điểm đấy.
Em ko đồng ý với quan điểm của cụ, lái xe có lỗi thì nhận, ko có lỗi thì cãi, sao lại phải xin xỏ, xxx nó tưởng đc đứng đường là oai, làm bố thiên hạ luôn, rồi hành xử bậy bạ.Lần sau, bác nào ko biết xin xỏ thì xxx nó lại bem à :77::77::77: Rồi thì XH đảo lộn, lúc đó thì đúng sai, thật giả nẫn nộn hết à

Luu Lehong

Xe container
Em cám ơn các cụ đã chia sé, định trả chén các cụ nhưng hết đạn rồi, hẹn rượu về trả sau vậy!
Quả thật sáng nay em rất nóng vì bọn nó láo quá! Mình là người tuân thủ Luật nghiêm túc nhưng lại bị bọn nó căn cứ đèn TĐT để bắt đèn Cát Linh! Chính vì vậy em đoán biết nó dựa vào đèn lỗi để ăn bẩn, mình cũng là công tác bên ngành luật pháp nên không kinh gì, em chửi chúng vuốt mặt không kịp.:69::69::69: Tay Áo vàng thì đỏ mặt lên, mấy tay áo xanh thì tái xanh tái xám. Em đứng chống nạnh, thái độ hiên ngang, người tập thể dục ở Văn miếu đứng quanh nên xxx cũng hoảng sợ để lâu thêm mất mặt nên vớt vát nói: Anh nóng quá, thế anh đã bớt bức xúc chưa..lỗi anh chỉ là hành chính, chúng em có thể thông cảm....
Em càng điên nói thêm: Tôi rất bức xúc, các anh nên xem lại cách làm việc của anh áo xanh kia đi! Em lấy lại bằng, đi ra xe mắt vẫn còn vằn lên! Chúng nó chỉ đáng cháu mình mà láo! Nếu nó chỉ hù dọa mà mình đúng thì em nghĩ không nên quỵ lụy làm gì, chúng càng quen mui làm càn!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Em ko đồng ý với quan điểm của cụ, lái xe có lỗi thì nhận, ko có lỗi thì cãi, sao lại phải xin xỏ, xxx nó tưởng đc đứng đường là oai, làm bố thiên hạ luôn, rồi hành xử bậy bạ.Lần sau, bác nào ko biết xin xỏ thì xxx nó lại bem à :77::77::77: Rồi thì XH đảo lộn, lúc đó thì đúng sai, thật giả nẫn nộn hết à
Em có hai quan điểm mà cụ.1 là khi sai thi xin và 2 là khi mình đúng thì cãi mà, cụ xem kỹ lại hộ em nhé.
Mà em nghe đồn cụ longvu cũng làm trong ngành xxx thì phải? Không biết có đúng thế không vì mấy vụ tìm xe đều nhờ cụ mà tìm ra nhanh.