767Km - Hành trình cùng Kia Pride B 1 mình từ Đà Nẵng về Hà Nội !

Website
tuantattoostudio.com
Đam mê dòng xe này đã lâu , nhưng cho đến tận bây giờ e mới quyết định mua thêm chiếc Kia Pride B của ông anh quen ở Đà Nẵng mang biển số Hà Nội . Chiếc xe tuy k còn ngon lành về hình thức , máy móc cũng hơi kém , nên e vác ra gara chỉnh chọt 1 số chi tiết cần thiết để lên đường , chuyến đi này có lẽ sẽ gian nan và vất vả lắm đây ! Mong là không gặp sự cố gì trong suốt chuyến đi , và e bắt đầu khởi hành từ ngày hnay 16h ngày 19/12/2014 và về đến Hà Nội khoảng 15 tiếng tính cả ngủ nghỉ và ăn uống . Chuyến đi này e cũng muốn cho nhiều cụ chưa hiểu và nghĩ rằng dòng xe này lởm và không thể đi xa như thế đc :)
E mới về đến HN vào 6h sáng hôm nay vì có nhiều sự cố trên đường đi , vì lý do kĩ thuật của xe nên e k chụp đc nhiều cảnh ở ngoài thay vì toàn chụp từ xe ra , mong các cụ thông cảm và e xin đc tóm tắt hành trình của em ạ .

Trước khi xe lăn bánh e vứt ra gara chỉnh sửa 1 chút cho nó ngọt nước đi cho nó ổn định , e xúc rửa CHK cho sạch sẽ ( nhưng e lại quên xúc rửa lại bình xăng chính và kiểm tra xem dây nối hút đẩy xăng còn tốt không , cái này lỗi nặng nhất trên đường , e gặp sự cố toàn do bị cặn trong bình xăng chính đẩy ra lọc , và cái dây áp bị hở xăng chảy tóc tóc suốt đường đi mà về đến hn mới phát hiện :v may mà không cháy xe )

Và do sự cố xăng xiếc nên ước tính 15 tiếng của em thành mất hơn 24 tiếng và 6h ngày 21/12/2014 e mới về đc đến Hà Nội mặt phờ phạc lem nhem dầu mỡ híc

Chỉnh sửa sơ bộ xong e với ông anh đi đánh chén làm vài món ăn Đà Nẵng rồi lên đường

Sau màn tạm biệt ăn uống e đi luôn , lúc này đi trong phố bắt đầu thấy hơi sụt xăng nhưng vẫn cố lên đi qua hầm hải vân

Và....sự cố đầu tiên là lúc e đang trên đỉnh đèo Phú Gia cách hầm Hải Vân 3km...Thực sự là lúc đấy e loay hoay k biết tại sao lại chết máy và rất hoảng e cố đề nhưng k đc lại còn hết bình thế là e cố đẩy xe xuống cho trôi dốc xuống dưới tìm nhà dân . May thay gặp mấy người cũng nhiệt tình mang bình e mang đi sạc hộ . và bắt đầu tìm nguyên nhân . Mở nắp capo lên e thấy người giúp e mang bình đi sạc soi vào cái lọc xăng , và tháo nó ra bịt 2 đầu và lắc mạnh , và bịt đầu có mũi tên lại và gõ đầu kia xuống cái can xăng của e , và kết quả là cặn rỉ đen xì trong đấy , do bất cẩn e k xúc rửa hàn xì cái bình xăng chính nên suốt cuộc hành trình e đều bị 1 vấn đề là do cái lọc nó bị đóng cặn quá nhiều nên cứ đi vài chục km là tắc e lại phải xuống tháo ra để xúc rửa .

Sau khi xúc rửa lắp lại vào hết , e chờ bình sạc mất 1 tiếng , và cho vào đề thử và thấy nổ máy luôn , thế là e hiểu ra luôn vấn đề tại sao xe mình lại bị xụt xăng và khó ga như vậy , e lại tiếp tục hành trình , lúc này trời rất mua , xe thì chả sấy đc kính , thế là vừa đi vừa lau , xe tải thì tặng toàn pha vào mặt híc híc

E bắt đầu đến đường tránh TP Huế , khi đi trên đường này thì e có thấy 1 cái cây xăng khá to và bên phải có 1 cái ngã 3 nhỏ chéo cây xăng sang đường , tự nhiên lúc đấy e lại dừng lại ở cái ngã 3 đấy để mựon a sáng cây xăng và chụp ảnh 1 phát và tự nhiên xe chết máy và không đề đc ,e đoan ngay lại bệnh cũ rồi , thế là vào cây xăng mua đầy can xăng , và mượn cái tovit 2 cạnh để mở cái lọc ra , sau khi làm xong xuôi hết e đề nổ máy và e nhìn thấy cái chỗ trước đầu xe là con luơn mép đường mà e vừa trèo lên ngồi lom khom chổng *** tháo cái lọc xăng cắm toàn huơng , e bắt đầu nổi da gà leo lên xe và lùi lại 1 tí rồi đánh lái định vào cây xăng trả người ta cái tovit thế là e nhìn thấy cách chỗ e ngồi là 1 cái miếu nhỏ đặt ở dưới và có 1 que huơng cháy sắp hết ( lúc đầu e dừng ở đấy nhưng tối e k nhìn thấy và có ngửi thấy mùi huơng nhưng k biết ở đâu ) đến lúc này e thực sự xoắn , thế là e vít ga đi thẳng luôn , quên cả trả cây xăng cái tovit , e sợ xanh mắt mèo , e nghĩ chỗ đấy chết nhiều quá nên người ta dựng miếu thờ lên , híc híc e sợ quá nên k chụp ảnh lại đc có mỗi cái ảnh lúc e tự sướng ở đấy thôi :D

Đi hết đường tránh Huế e lại bon bon đến Đông Hà và...tập 3

Ngay giữa đường tàu , khu vực giữa Huế và Đông Hà , e k biết gọi là khu vực nào , vì chỗ này đường đang làm xấu lắm toàn ổ voi .

Lần này e lại vào mượn mấy e gái xinh tươi ở trạm đường sắt cái tovit 2 cạnh tiếp vì cái tovit cây xăng cho e mượn nó bị toét khó vặn , mượn xong e sửa xong vào e hỏi có bán luôn cái tovit k thì mấy e ý chắc thấy e đẹp chai quá nên tặng e luôn , e lại tiếp tục hành trình .

Rồi tập 4...vẫn bệnh cũ , trạm thu phí đông hà

Còn tiếp....mời các cụ sang trang

Chỉnh sửa cuối:

Kháng Thiên

Xe hơi
lót dép chờ ảnh của cụ :D

h112

Xe hơi
em xếp gạch đợi cụ đây, chi tiết vào cụ nhé, chúc cụ một chuyến đi an toàn

xeco.com

Xe lăn
Chúc cụ thượng lộ bình an.

xebonbon80

Xe tải
Website
www.nuskin.com
hay quá, em hóng nhưng cụ phải chụp nhiều ảnh đang đi trên đường qua kính lái và chụp nhiều ảnh con kia pride nhé, em là em mê em nó lắm

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Chúc cụ về đích an toàn, em kê gạch hóng...:)

HINO-SABACO

Xe tải
Chúc cụ vững tay lái, thượng lộ bình an.
Thời tiết có vẻ chiều cụ nên rất thuận cho chuyến trường chinh của cụ.
Thế nên cụ nhớ chụp nhiều ảnh về hầu bà con dân bản nhé, chờ tin cụ từ thủ đô.

LeKhanh

Xe tăng
E lót dép hóng cụ truyền hình trực tiếp thì tuyệt vời.

tisunrang

Xe máy
pan xe tập 5 rồi - tắt ống dẫn xăng từ thùng xăng - gây tắc lọc - chạy ngắc ngứ suốt 200km rồi

bao loc

Xe tải
Xe này chạy tốt mà Cụ chủ . trước có 1 Cụ trên off còn chạy lên cột cờ Lũng Cú mà

inovavgj

Xe container
xe này chạy vô tư , em biết có bác chạy wave alpha từ SG - HN ngon lành

Wase80

Xe tải
Em còn biết có em đạp xe đạp hà nội sài gon cơ, và nhớ ko nhầm thì còn có chú đi bộ vào đó cơ. Hix

nguyenthong301

Xe tăng
Vãi cụ! CD Pride B, tết năm ngoái E mượn 1 E dư lày của thằng bạn đưa F1 đi xem bắn pháo hoa trên cao tốc VĐ3, lúc hết pháo hoa đề mãi ko nổ, may quá có 1 a Suzuki ủn *** cho 1 phát thế là nổ lại đi đc nhưng hao xăng lắm.

danghung83hn

Tháo bánh
Đúng là ăn chơi không kể mưa rơi. Tết âm em cũng vào Huế phát :))

FORTE11EX

Xe hơi
Website
www.vietnamtravelmart.com.vn
Trời mưa này, ngồi sau volang lang thang trên đường thiên lý là em thích nhất đó cụ!
Vodka cụ 1 chén!

muadem

Xe cút kít
Hành trình của cụ vất vả quá, chắc là mua được rẻ nên mới lặn lội thế này ;)