[Thảo luận] 5Cảnh sát, công an phường đều được dừng xe vi phạm

cuonghs

Xe máy
Em cũng tham gia xây dựng các loại Nghị định, Thông tư (ko phải bộ công an, Bộ GTVT nhé) nhưng em đọc mấy cái nghị định, thông tư, luật GTĐB liên quan đến dừng xe, phạt,.. em thấy ngành công an và giao thông là khó hiểu nhất, cái văn bản cấp bộ đá cái văn bản của CP, văn bản của CP lại đá cái Luật, đó là ý đồ của người xây dựng văn, trình độ của họ thừa hiểu là nó đá, nhưng nếu ko đá thì chúng nó ăn đá. EM nghĩ các thành viên OF đề xuất có 1 cuộc gặp mặt hai lãnh đạo 2 ngành này để nêu vấn đề đi các cụ, em xin đi cùng. Nếu cứ để như này chắc dân ta bị luật, nghị định, thông tư đè chết mất. Bố em nói ngày xưa một cổ 2 chòng nhưng còn rõ ràng, giờ đây thế kỷ 21 độc lập tự do nhưng lúc nào cũng LO và NO các bác ạ.
e thấy ý cụ hay đấy.... nhưng ko biết OF có đủ thẩm quyền để "Đề xuất" được như thế ko.
Vấn đề này cả xã hội quan tâm... thông tư, nghị định đá nhau như ***
Mà OF có nhiều nhà báo lắm, các cụ đi phỏng vấn tiếp đi cho nó rõ ràng

jeehoon

Xe tải
Hic, chưa đâu như VN mềnh. Thông tư này, nghị định kia, chồng chéo nhau. Gây lãng phí, tốn kém tiền của của nhân dân, thuế của NN.

Entidi

Xe buýt
Đêm qua đọc được cái này cũng nghĩ khốn nạn thật. Éo đâu chính quyền hành dân éo còn nước để sống. Chung quy cũng vì không có bên phản biện.

À, sáng nay cụ nào đi Camry biển 30z đỗ xe trong khu tập thể ngõ 34A Trần Phú, mấy chú xxx phường loa ra để làm việc mà không chịu ra nhá. ^^

Chỉnh sửa cuối:

thangmbd

Xe hơi
Vi phạm bị dừng, không vi phạm cũng có thể bị dừng.
Đeo thẻ xanh được dừng, CA được dừng, không là CA cũng được dừng.
Cứ xác định như thế cho gọn ạ ^:)^

King Velocity

Xe máy
Em lái mới, có gì các bác chỉ giáo. Em thấy vấn đề giao thông ở mình cũng tương tự như thị trường vậy. Một miếng bánh béo bở thì các nhà đầu tư tranh nhau cào xé, vốn đầu tư ít mà thu hồi vốn lẫn lãi lại nhanh. Câo điểm là giáp Tết, đâu đâu cũng thấy bóng áo vàng. Em để ý thấy ở ngã 3, ngã 4, các đồng chí ấy nghển cao cổ trông thấy. Khái nhiệm "nhắc nhở" giờ là rất xa xỉ rồi. Hôm qua đọc bài phỏng vấn GS Văn Như Cương, GS có nói "các ông ko ngăn dc gà thải, gà lậu mà giờ các ông cấm tôi nuôi gà?" đó là dự thảo cấm nuôi gà, lợn trong nội thành. Ngẫm lại thấy Giao thông cũng vậy, đường xá vạch mờ vạch rõ, biển báo ko phù hợp, hố ga mất nắp ..... rồi lại quay ra "chém" người tham gia giao thông. Em vốn rất cẩn thận và từ tốn khi lái xe, rất nghiêm chỉnh chấp hành từng biển báo, vạch kẻ mà vẫn thấy bực mình.
Thôi thì ... đành phải theo ko thì mất tiền.

P/S: cả trên cầu Thăng Long và cầu vượt Mai Dịch các đồng chí vẫn làm việc các bác nhé, chú ý tốc độ và vạch.

Quân Đuôi

Xe điện
In nốt thẻ Tuần tra kiểm soát cho nó hết giấy và ngân sách năm 2012 cụ nhé ! Không hết là năm 2013 bị giảm ngay .

tubin

Xe buýt
Mệ nó lại làm lãng phí tiền của mình các cụ ơi.

mai.thanh10

Xe container
Ồi các cụ cứ vẽ, các cụ cứ xuống Giáp Bát mà xem ... ai dừng xe mà chả được huống hồ ... mà CA nào chả là CA! Các cụ nghĩ là áo xanh nó sẽ vặt ít hơn áo vàng chắc :D
Cụ nghe chuyện trên chó, dưới cũng c.hó, Ị đâu chả được, chưa? :D

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tham gia xây dựng các loại Nghị định, Thông tư (ko phải bộ công an, Bộ GTVT nhé) nhưng em đọc mấy cái nghị định, thông tư, luật GTĐB liên quan đến dừng xe, phạt,.. em thấy ngành công an và giao thông là khó hiểu nhất, cái văn bản cấp bộ đá cái văn bản của CP, văn bản của CP lại đá cái Luật, đó là ý đồ của người xây dựng văn, trình độ của họ thừa hiểu là nó đá, nhưng nếu ko đá thì chúng nó ăn đá. EM nghĩ các thành viên OF đề xuất có 1 cuộc gặp mặt hai lãnh đạo 2 ngành này để nêu vấn đề đi các cụ, em xin đi cùng. Nếu cứ để như này chắc dân ta bị luật, nghị định, thông tư đè chết mất. Bố em nói ngày xưa một cổ 2 chòng nhưng còn rõ ràng, giờ đây thế kỷ 21 độc lập tự do nhưng lúc nào cũng LO và NO các bác ạ.
Làm gì có hử cụ ?

Em thấy bài Thiếu tướng Nguyễn Văn Tuyên, Cục trưởng Cục CSGT Đường bộ, Đường sắt - Bộ Công an, khẳng định không phải chỉ có lực lượng CSGT đeo “thẻ xanh” mới được phép dừng xe, xử phạt:

http://www.otofun.net/threads/468929-5canh-sat-cong-an-phuong-deu-duoc-dung-xe-vi-pham?p=12339461&posted=1#post12339461

Theo em hiểu thì bài này có nói rằng CSGT (các xxx áo vàng) thì phải có thẻ xanh mới được dừng còn CSGT không có thẻ xanh thì không được dừng phương tiện.

Còn các lực lượng khác thì theo quy định tại các văn bản khác:
"Ngoài ra, còn phụ thuộc vào một số văn bản khác quy định về lực lượng cảnh sát khác (cảnh sát trật tự, cảnh sát cơ động, trưởng công an cấp xã/phường… - PV). Nếu trường hợp nào quá quyền hạn thì chuyển về cho những người có thẩm quyền xử lý."

Văn bản khác ở đây là cái gì nhỉ ? Thiếu tướng trả lời chung chung thế này thì kiểm chứng thế nào được ?
nghị định 34, 71, thông tư 27, pháp lệnh về xử phạt vi phạm hành chính.
chiến sĩ CA(không phải xxx GT) thì được phạt đến 200k, đội trưởng thì đến 500k,....(em nhớ mang máng thế, cụ đọc lại nghị định 34, điều 47,48,49 thì phải)
Nếu như cụ minhhai nói thì chẳng cần cái lệnh kiểm tra hành chính + lệnh huy động CS khác ( khác CSGT ) làm gì , cứ ra đường thấy ai vi phạm rồi tóm vào đồn phạt theo thẩm quyền thì thành ra chẳng cần mầu áo và tên CSGT hay CSTT làm gì , cứ CS là làm được tất kể cả điều tra xét hỏi , bắt ma túy , bắt mại dâm , bắt hàng lậu , kiểm dịch động thực vật + văn hóa phẩm giả ...v...v...v....

ducletrung

Xe container
Ra mịe cái thông tư mới cứ mặc quân phục xác định là CA là được quyền dừng bất kì mọi phương tiện tham gia giao thông đi cho tiện,hết thông tư này,rồi nghị định kia làm cho người dân loạn hết cả lên.Em xin lỗi nói câu này: Chính quyền như cái Lờ

xanh

Xe điện
Ra mịe cái thông tư mới cứ mặc quân phục xác định là CA là được quyền dừng bất kì mọi phương tiện tham gia giao thông đi cho tiện,hết thông tư này,rồi nghị định kia làm cho người dân loạn hết cả lên.Em xin lỗi nói câu này: Chính quyền như cái Lờ
Người tham gia giao thông là miếng bánh ngon nhất , các lực lượng đều dòm ngó , nhăm nhe ! Các thể loại xxx và cả GTCC nữa chứ .

747

Xe tăng
Chả vậy người ta mơi tranh nhau ra đường phấn đấu.

tamtommy

Xe tăng
đúng là trống đánh xuôi kèn thổi ngược
chỉ khổ dân tình

ducletrung

Xe container
Người tham gia giao thông là miếng bánh ngon nhất , các lực lượng đều dòm ngó , nhăm nhe ! Các thể loại xxx và cả GTCC nữa chứ .
Chúng nó mua chức bằng tiền vì vậy chúng nó kiếm tiền từ dân để bù lỗ..

minhhai_police

Xe điện
Làm gì có hử cụ ?

Nếu như cụ minhhai nói thì chẳng cần cái lệnh kiểm tra hành chính + lệnh huy động CS khác ( khác CSGT ) làm gì , cứ ra đường thấy ai vi phạm rồi tóm vào đồn phạt theo thẩm quyền thì thành ra chẳng cần mầu áo và tên CSGT hay CSTT làm gì , cứ CS là làm được tất kể cả điều tra xét hỏi , bắt ma túy , bắt mại dâm , bắt hàng lậu , kiểm dịch động thực vật + văn hóa phẩm giả ...v...v...v....
cụ thử tưởng tượng cái cảnh mà ai cũng vi phạm luật GT nhưng lại chỉ có xxx GT được phép bắt đi, đến lúc đó sợ các cụ lại chửi um lên là nộp thuế nhưng éo thấy thằng nào đi tuần tra ý.

ps: ID em là minhhai_police nhưng ko phải em là police, em là forwarder thôi ợ.

chem

Xe hơi
đỏ với chả xanh.Dẹp hết!

adonis

Xe buýt
Kém miếng khó chịu anh ạ

Đi Căng Hải

Xe tải
Các cụ chưa đọc cái chuyện luyện võ công thượng thừa à, đại khái là trang nhất thì nó ghi là : muốn học võ công thì phải tự hoạn. Sang trang thứ 2 là nó ghi là : không hoạn cũng không sao :D. Mấy cái thông tư thông ass gì thì cũng như thế thôi :)).

CHIANTHI

Xe tăng
Tướng tá mà mỗi thằng hiểu và giải thích một kiểu , vậy thì ra đường bọn xxx tiểu yêu nó biến hóa thì khôn lường .

romantic_kt1

Xe tăng
Phải có phát sinh thì mới kiếm đc tiền chứ cụ, mỗi cái thẻ làm có 5 nghìn nhưng quyết toán 20n/cái. Mà trên cả nc có bao anh xxx, cụ thử tính xem ăn ra bao nhiêu
Bọn nó in thẻ...ăn bẩn được ối tiền đấy...
Thưa các cụ! em nghĩ ý kiến của các cụ chưa được đầy đủ. Theo em dự thì in thẻ ăn tiền, tổ chức tập huấn, thi lấy Giấy phép cũng ăn tiền, phát thẻ cũng ăn tiền.