[Thảo luận] 5Cảnh sát, công an phường đều được dừng xe vi phạm

LoveFun

Xe điện
Vậy thì ra thông tư với in thẻ làm gì ho tốn kém nhỉ
Vâng, em cũng nghĩ như cụ, ra thông tư mới làm cái l*n gì cho tốn kém tiền thuế của dân nhỉ. Hay chúng nó đang làm trò con khỉ?

minhhai_police

Xe điện
Các cụ bị đang hiểu lầm thì phải :S
Xe vi phạm thì CS nào chả phải có nhiệm vụ dừng xe lại, chả nhẽ nhìn thấy để cho nó qua à?
Cái thẻ xanh đó in ra là để cho CSGT được dừng xe đang lưu thông không vi phạm. Điểm nữa là việc *** ngân sách trong quá trình in ấn
em cũng hiểu như cụ.
dừng xe kiểm tra và dừng xe vi phạm là 2 phạm trù khác nhau của triết học.
vi phạm thì xxx nào cũng có quyền dừng, nhưng thẩm quyền xử phạt mỗi thằng mỗi khác, không full power như CSGT.

em nghĩ các cụ đang có sự nhầm lẫn khái niệm ở đây.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
em là em cứ theo cái nghị định,đứa nào nói gì kệ m ẹ chúng nó. Trong nghị định là chỉ có CSGT đeo thẻ mới được dừng phương tiện
Vuốt cụ:
Văn bản pháp quy ban hành mới có hiệu lực nhé, thằng nào nói gì thì kcmn nó thôi, " lời nói gió bay - miệng quan chôn trẻ " phỏng các cụ

ducletrung

Xe container
Cái nghị định nào phải đeo "thẻ xanh" mới được dừng phương tiện của người dân đang tham gia giao thông?Cụ nào biết post link cho anh em down với

pupil

Xe điện
Các cụ bị đang hiểu lầm thì phải :S
Xe vi phạm thì CS nào chả phải có nhiệm vụ dừng xe lại, chả nhẽ nhìn thấy để cho nó qua à?
Cái thẻ xanh đó in ra là để cho CSGT được dừng xe đang lưu thông không vi phạm...
Em chả biết có hiểu lầm không nữa nhưng CSGT cũng chỉ được dừng xe vi phạm hoặc có biểu hiện vi phạm thôi ạ, bắt láo gây mất thời gian cho dân còn phải xin lỗi nữa cơ cụ ạ ... còn "CSGT được dừng xe đang lưu thông không vi phạm" thì em tìm mãi chả thấy cái qui định nào :D .
Thật ra em cũng đồng ý quan điểm các lực lượng chính qui đều phải có trách nhiệm dừng xe vi phạm, không thể nhìn thấy vi phạm mà lơ đi được. Chỉ tức cái là thông tư một đằng, phát ngôn 1 nẻo tiền hậu bất nhất, những ông phát ngôn như thế có đủ tư cách đại diện cho cơ quan thực thi pháp luật hay không? chả trách người dân nhận thấy họ không được pháp luật bảo vệ và đương nhiên là họ lảng tránh pháp luật như chúng ta đang thấy!

minhhai_police

Xe điện
Em chả biết có hiểu lầm không nữa nhưng CSGT cũng chỉ được dừng xe vi phạm hoặc có biểu hiện vi phạm thôi ạ, bắt láo gây mất thời gian cho dân còn phải xin lỗi nữa cơ cụ ạ ... còn "CSGT được dừng xe đang lưu thông không vi phạm" thì em tìm mãi chả thấy cái qui định nào :D .
Thật ra em cũng đồng ý quan điểm các lực lượng chính qui đều phải có trách nhiệm dừng xe vi phạm, không thể nhìn thấy vi phạm mà lơ đi được. Chỉ tức cái là thông tư một đằng, phát ngôn 1 nẻo tiền hậu bất nhất, những ông phát ngôn như thế có đủ tư cách đại diện cho cơ quan thực thi pháp luật hay không? chả trách người dân nhận thấy họ không được pháp luật bảo vệ và đương nhiên là họ lảng tránh pháp luật như chúng ta đang thấy!
có quy định dừng xe khi không vi phạm đấy cụ ạ, đó là dừng xe kiểm tra hành chính, nhưng chỉ được phép khi có chuyên đề hay gì đó từ cấp trên thì phải.

pupil

Xe điện
có quy định dừng xe khi không vi phạm đấy cụ ạ, đó là dừng xe kiểm tra hành chính, nhưng chỉ được phép khi có chuyên đề hay gì đó từ cấp trên thì phải.
Hệ hệ có chuyên đề thì nói làm gì ạ em đồng ý luôn, các chú cứ theo đúng nội dung chuyên đề mà làm! :D

Chỉnh sửa cuối:

ccasanova

Xe tải
Việt Nam ta thì lực lượng nào mà chẳng đc dừng xe và sử phạt, bâyh nảy sinh ra vụ thẻ cho nó nghiêm túc chứ đc cái j

atomlx

Xe hơi
Website
duoclieuthucuc.com
Nó là chuyên đề, tường minh nhất là mô hình 141 nhé.

satgaibang

Xe máy
Website
lenlut.org
Mẹ cái lũ khốn nạn

seadogs

Xe tăng
Bọn khốn nạn hùa nhau ra đường bóc lột của dân đây

Mr.Cule

Xe tải
Ra thông tư chỉ có c.hó mang thẻ mới được dừng xe chinh là nhằm mục đính "c.hó nào cũng được dừng xe" mà các cụ.

xuxuxinhxinh

Xe tải
Em thấy bài Thiếu tướng Nguyễn Văn Tuyên, Cục trưởng Cục CSGT Đường bộ, Đường sắt - Bộ Công an, khẳng định không phải chỉ có lực lượng CSGT đeo “thẻ xanh” mới được phép dừng xe, xử phạt:

http://www.otofun.net/threads/468929-5canh-sat-cong-an-phuong-deu-duoc-dung-xe-vi-pham?p=12339461&posted=1#post12339461

Theo em hiểu thì bài này có nói rằng CSGT (các xxx áo vàng) thì phải có thẻ xanh mới được dừng còn CSGT không có thẻ xanh thì không được dừng phương tiện.

Còn các lực lượng khác thì theo quy định tại các văn bản khác:
"Ngoài ra, còn phụ thuộc vào một số văn bản khác quy định về lực lượng cảnh sát khác (cảnh sát trật tự, cảnh sát cơ động, trưởng công an cấp xã/phường… - PV). Nếu trường hợp nào quá quyền hạn thì chuyển về cho những người có thẩm quyền xử lý."

Văn bản khác ở đây là cái gì nhỉ ? Thiếu tướng trả lời chung chung thế này thì kiểm chứng thế nào được ?

Chỉnh sửa cuối:

minhhai_police

Xe điện
Em thấy bài Thiếu tướng Nguyễn Văn Tuyên, Cục trưởng Cục CSGT Đường bộ, Đường sắt - Bộ Công an, khẳng định không phải chỉ có lực lượng CSGT đeo “thẻ xanh” mới được phép dừng xe, xử phạt:

http://www.otofun.net/threads/468929-5canh-sat-cong-an-phuong-deu-duoc-dung-xe-vi-pham?p=12339461&posted=1#post12339461

Theo em hiểu thì bài này có nói rằng CSGT (các xxx áo vàng) thì phải có thẻ xanh mới được dừng còn CSGT không có thẻ xanh thì không được dừng phương tiện.

Còn các lực lượng khác thì theo quy định tại các văn bản khác:
"Ngoài ra, còn phụ thuộc vào một số văn bản khác quy định về lực lượng cảnh sát khác (cảnh sát trật tự, cảnh sát cơ động, trưởng công an cấp xã/phường… - PV). Nếu trường hợp nào quá quyền hạn thì chuyển về cho những người có thẩm quyền xử lý."

Văn bản khác ở đây là cái gì nhỉ ? Thiếu tướng trả lời chung chung thế này thì kiểm chứng thế nào được ?
nghị định 34, 71, thông tư 27, pháp lệnh về xử phạt vi phạm hành chính.
chiến sĩ CA(không phải xxx GT) thì được phạt đến 200k, đội trưởng thì đến 500k,....(em nhớ mang máng thế, cụ đọc lại nghị định 34, điều 47,48,49 thì phải)

ducletrung

Xe container
Em chưa bao giờ nhìn thấy Ch ó mà lại ăn mứt Ch ó cả..Nhưng bọn xxx lại khác vừa mới ị ra đã liếm được ngay thì nó còn hơn cả Ch ó ;))

langtulanhlung

Xe điện
M.ịa nó, cứ theo thông tư or luật mà làm, còn thằng mồm thối nào nói gì thì nói khi mà ko ra thông tư thì cũng là c.ứ.t hết

appco

Xe buýt
Một màn hài kịch. CSGT thì phải có thẻ xanh mới được dừng phương tiện( phải có trình độ và được tập huấn, sát hạch) các lược lượng khác ( không có chuyên môn) thì lại vẫn được dừng vô tư:(([-(:D . Ngu vãi

gandat

Xe tải
Ngoài cảnh sát giao thông, các lực lượng khác cũng được phép xử phạt
kể từ ngày 1/1/2013, chỉ CSGT có thẻ xanh mới được dừng xe xử phạt
thật không hiểu mấy ông bên trên nói như thế này thì không bằng thằng trẻ con tập nói.

Bung To

Xe điện
Em đi đúng Luật mà áo xanh dừng xe em thì em ngồi trong xe nói chuyện đến khi nó chết rét, chứ còn lâu mới sờ được vào giấy tờ xe của em.