51K cho một ly cafe hòa tan G7

momoyama68868

Xe điện
Hôm nay đầu xuân nhà cháu đưa ông Cậu đi tham quan Hoàng Thành tiện thể mời ông đến thưởng thức cà phê ở Hội Quán Trung nguyên trên đường Điện Biên Phủ, gần Bộ Ngoại Giao. Giống như mọi khi nhà cháu gọi một ly Passiona, nhưng khi phục vụ mang ra nhà cháu thấy mùi sực cà phê tan G7.

Nhà cháu là dân có thâm niên ghiền cà phê, các quán cà phê ở Hà Nội này thường thì cuối tuần cũng lang thang đủ cả khu Hoàn Kiếm hay ngồi Highland Nhà hát lớn, Tonkin, Giọt đắng, Lối cũ, Napoli, Le Bond, Cà phê Nhân, Cà phê Lâm, cà phê Mai…..khu Ba Đình thì cà phê Quất, Highland Cột cờ, Chim xanh, Black and White, Hội Quán Trung Nguyên, cà phê bên cạnh Lăng, bảo tàng HCM, Happy House, cà phê Bách Thảo….. .nói vậy chắc các cụ/mợ cũng hiểu nhà cháu cũng có chút ít kinh nghiệm thưởng thức cà phê. Riêng Passiona ở chính Hội Quán Trung nguyên cũng đã thưởng thức nhiều lần nên thấy vậy liền gọi phục vụ lại bảo: em ơi, gọi Passiona sao lại mang cà phê hòa tan ra thế này, đây không phải cà phê Passiona chị vẫn gọi như mọi khi. Lúc này bột cà phê còn chưa tan hết dưới đáy cốc và bám cả vào cán muỗng, nên nhà cháu chỉ cho em í thấy, hớt lên bóp nhẹ trên đầu ngón tay còn bột trắng.
Em ý thản nhiên nói, bây giờ gọi Passiona là cà phê như thế này đấy ạ. Nhà cháu ngại làm ầm ĩ chỗ đông người nên cũng chỉ nói nhỏ với em í, 51k một ly Passiona mà các em pha bằng cà phê tan như thế này thì khác gì lừa khách.
Du xuân đầu năm mà ra về với cảm giác thật buồn vì cách phục vụ coi thường khách hàng của Hội Quán Trung Nguyên. Không hiểu đây là lỗi của nhân viên bar + phục vụ bàn hay cách kinh doanh mới trong bối cảnh suy thoái kinh tế của HQTN. Dù là nguyên nhân nào thì em cũng không bao giờ đến Hội Quán Trung Nguyên nữa :( không biết có cụ/mợ nào bị giống như em không.

Sau đó em ra Quán Thánh mua cà phê Quất về tự pha lấy thưởng thức cho đỡ bực mình.

duchung_bmw

Xe tăng
sự việc nếu đúng như thế,e nghĩ cụ lên phản ánh trực tiếp với quản lý ở đó

NghiaRex

Xe điện
Chưa bao giờ em mò lên Hội Quán Trung Nguyên & cũng... không bao giờ nữa :P

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em search đc thế này....
Đó là cà phê hòa tan Passiona- loại cà phê chuyên cho phái đẹp đầu tiên và duy nhất tại VN – do Trung Nguyên sáng tạo và nghiên cứu trong suốt 9 năm qua.

Theo nghiên cứu của Công ty Nielsen, phụ nữ là đối tượng khách hàng chiếm hơn 50% dân số và tỉ lệ nữ giới uống cà phê tương đương nam giới, riêng đối với loại cà phê hòa tan, nữ giới chiếm 74%, cao hơn so với 54% ở nam giới.

Bên cạnh đó, xu hướng chuyên biệt sản phẩm theo giới tính, độ tuổi, sức khỏe đang hình thành ngày càng rõ nét. Đáp ứng nhu cầu này, cà phê hòa tan Passiona sử dụng đường ăn kiêng và có hàm lượng cafein phù hợp “gu” thưởng thức của phụ nữ; đồng thời bổ sung các dưỡng chất collagen, vitamin PP cùng các loại thảo mộc phương Đông quý hiếm tốt cho sức khỏe và làn da.

Cà phê hòa tan Passiona được đóng gói dạng stick có trọng lượng 16g/ gói và 14 gói/ hộp, được phân phối rộng rãi tại tất cả các kênh siêu thị, cửa hàng trên toàn quốc. Giá bán lẻ trên thị trường 32.000VNĐ/hộp

Theo Người Lao Động

momoyama68868

Xe điện
sự việc nếu đúng như thế,e nghĩ cụ lên phản ánh trực tiếp với quản lý ở đó
Ông Cậu nhà cháu là nhà Giáo, tình tình nhẹ nhàng và ngại va chạm lắm, nhà cháu không muốn làm ông khó chịu nên chỉ nói nhỏ với em phục vụ đó thôi, với lại ly kem cà phê và bánh ngọt gọi cho ông thì vẫn ổn.

bes

Xe lăn
Như cụ mất phanh search là đúng rồi còn gì :)
Lần sau tránh gọi passiona thôi ạ.

shuttle bus

Xe tăng
Em đồ rằng tiền thuê địa điểm năm nay "Hội nhập" nên tăng giá. Nên mọi khi uống thì là loại tinh chế. Nhưng...vì cái sự ấy nên họ bắt buộc phải dùng ..."hòa tan"

fanyingjun

Xe hơi
Nếu đúng là cái loại coffee Passiona hòa tan này thì em nhẩm tính HQTN làm ăn có lãi quá đi mất , 14 gói x 51k = 714k , trong khi đó 1 hộp ( 14 gói ) có 32k . Buôn bán thế này mới gọi là buôn bán chứ , em fun tý nhưng quả thực nếu đúng như mợ chủ thớt nói thì e nghĩ nên phản ánh trực tiếp với quản lý của quán ấy , chứ mợ không nói gì mà ấm ức ra về chỉ tổ bọn nó tiếp tục chăn các bác đi sau thôi .

Streamline

Xe điện
Chia buồn với mợ. Cũng có thể do nhân viên của quán, nếu đc cụ nên phản ánh với quản lý quán. Ko chắc đây đã là chủ trương của quán.

momoyama68868

Xe điện
Như cụ mất phanh search là đúng rồi còn gì :)
Lần sau tránh gọi passiona thôi ạ.
Nhà cháu cũng hay để cà phê hòa tan sơ cua ở cơ quan khi vội, hoặc bận không pha filter đựợc thì uống tạm nên mùi và vị G7 với Passiona cũng có thể nhận rõ là khác biệt G7 sực và khét hơn, Passiona thì thơm và ngậy hơn chút. Ly cà phê của nhà cháu hôm nay đảm bảo là được pha từ G7.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Em search đc thế này....
Đó là cà phê hòa tan Passiona- loại cà phê chuyên cho phái đẹp đầu tiên và duy nhất tại VN – do Trung Nguyên sáng tạo và nghiên cứu trong suốt 9 năm qua.

Theo nghiên cứu của Công ty Nielsen, phụ nữ là đối tượng khách hàng chiếm hơn 50% dân số và tỉ lệ nữ giới uống cà phê tương đương nam giới, riêng đối với loại cà phê hòa tan, nữ giới chiếm 74%, cao hơn so với 54% ở nam giới.

Bên cạnh đó, xu hướng chuyên biệt sản phẩm theo giới tính, độ tuổi, sức khỏe đang hình thành ngày càng rõ nét. Đáp ứng nhu cầu này, cà phê hòa tan Passiona sử dụng đường ăn kiêng và có hàm lượng cafein phù hợp “gu” thưởng thức của phụ nữ; đồng thời bổ sung các dưỡng chất collagen, vitamin PP cùng các loại thảo mộc phương Đông quý hiếm tốt cho sức khỏe và làn da.

Cà phê hòa tan Passiona được đóng gói dạng stick có trọng lượng 16g/ gói và 14 gói/ hộp, được phân phối rộng rãi tại tất cả các kênh siêu thị, cửa hàng trên toàn quốc. Giá bán lẻ trên thị trường 32.000VNĐ/hộp

Theo Người Lao Động
úi rời ơi lãi

momoyama68868

Xe điện
Nếu đúng là cái loại coffee Passiona hòa tan này thì em nhẩm tính HQTN làm ăn có lãi quá đi mất , 14 gói x 51k = 714k , trong khi đó 1 hộp ( 14 gói ) có 32k . Buôn bán thế này mới gọi là buôn bán chứ , em fun tý nhưng quả thực nếu đúng như mợ chủ thớt nói thì e nghĩ nên phản ánh trực tiếp với quản lý của quán ấy , chứ mợ không nói gì mà ấm ức ra về chỉ tổ bọn nó tiếp tục chăn các bác đi sau thôi .
Ông Cậu nhà cháu là nhà Giáo, tình tình nhẹ nhàng và ngại va chạm lắm, nhà cháu không muốn làm ông khó chịu nên chỉ nói nhỏ với em phục vụ đó thôi, với lại ly kem cà phê và bánh ngọt gọi cho ông thì vẫn ổn.
Lý do em không muốn rầy rà to chuyện vì em đi cùng người nhà, nhưng em post lên đây để mọi người biết, nếu có gặp phải thì cũng biết không phải là lần đầu. Hy vọng là quản lý HQTN cũng đi 4b và tham gia diễn đàn này có thông tin để điều chỉnh kịp thời cách làm việc của nhân viên hoặc .....cách kinh doanh.

fanyingjun

Xe hơi
E thấy mợ cũng hay cf cà pháo , mà trong cái list quán có mỗi 2 quán em đã từng tọa ở đấy 1 time dài , trong đó Lâm ở NHH là nhiều nhất nhưng từ hồi trước thôi , cái thời mà quán vẫn hay rang cf bên trong , ngồi ngoài ngửi mùi rất thơm , nhưng từ cái hồi bac Lâm cho ông cháu cai quản quán ý là em cũng hết muốn ngồi đấy nữa vì không còn mùi vị của cf như xưa và cũng vì cái cây to trước cửa quán bị đốn đi nên em cứ thấy nó thế nào ấy , giờ em chuyển sang phủi ở Thái Thịnh rồi

nautrica

Xe hơi
Ô hay. Bản thân Passiona là cà phê hòa tan cho phụ nữ rồi còn gì, mợ gọi nó ko pha cho mợ như thế thì ntn. E đồ rằng mọi lần mợ uống nó nguấy kỹ hơn trc khi đưa ra thôi.

Chỗ này giá nó đắt vì địa điểm, các cụ cũng ko nên so sánh và kêu ca về mức lãi. Một hộp lipton hay dimah hơn chục ngàn, mà mỗi cốc vẫn bán 15-20 k ở các quán bình dân đấy thôi.

momoyama68868

Xe điện
Ô hay. Bản thân Passiona là cà phê hòa tan cho phụ nữ rồi còn gì, mợ gọi nó ko pha cho mợ như thế thì ntn. E đồ rằng mọi lần mợ uống nó nguấy kỹ hơn trc khi đưa ra thôi.

Chỗ này giá nó đắt vì địa điểm, các cụ cũng ko nên so sánh và kêu ca về mức lãi. Một hộp lipton hay dimah hơn chục ngàn, mà mỗi cốc vẫn bán 15-20 k ở các quán bình dân đấy thôi.
Chắc cụ không phải dân ghiền cà phê. Một ly cà phê đen cụ pha filter uống khác biệt rất nhiều với cụ pha gói cà phê đen hòa tan bình thường. Vì chất phụ gia thêm vào làm cho cà phê không còn đúng hương vị như khi cụ pha trực tiếp nữa.
Kỹ thuật pha trực tiếp cà phê Passiona đúng điệu uống ngon tuyệt vời, em đã uống chính ở đây chứ không phải chỗ nào khác nên hiểu rất rõ.

shuttle bus

Xe tăng
E thấy mợ cũng hay cf cà pháo , mà trong cái list quán có mỗi 2 quán em đã từng tọa ở đấy 1 time dài , trong đó Lâm ở NHH là nhiều nhất nhưng từ hồi trước thôi , cái thời mà quán vẫn hay rang cf bên trong , ngồi ngoài ngửi mùi rất thơm , nhưng từ cái hồi bac Lâm cho ông cháu cai quản quán ý là em cũng hết muốn ngồi đấy nữa vì không còn mùi vị của cf như xưa và cũng vì cái cây to trước cửa quán bị đốn đi nên em cứ thấy nó thế nào ấy , giờ em chuyển sang phủi ở Thái Thịnh rồi
Ở chỗ nào vậy cụ ? Em ở đó mà chẳng biết có chỗ này !

deatlove73

Xe hơi
tình hình kinh tế suy thoái mà bạn, nếu biết nó làm ăn không ra gì thì cạch nó luôn đi, và cảnh báo để mọi người tránh.
chia sẻ