[Thảo luận] 4B đi vào làn 2B có cụ nào thường đi như thế không?

soc1202

Xe tải
Cụ chủ thớt đi 2b có bao giờ vào làn 4b không nhỉ? :))

vtlam

Xe buýt
Phi vào đường 2b thì số 1 phải nói đến các bác taxi Ma tít. Các bác ấy chả ngần ngại gì cả. Em nhiều lúc bị kẹt cứng với các bác ấy/

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ thớt đi 2b có bao giờ vào làn 4b không nhỉ? :))
Sao bác lại hỏi vậy, ở HN thì có ai đi 2b mà không ít nhất là 1 lần (trong tuần) đi vào làn 4b, trừ phi bác là một ông già đang đi xe đạp điện, phải khép nép ở gần vỉa hè.
Vấn đề cụ chủ thớt nêu ra em nghĩ là cũng có ý nghĩa. Nhiều đoạn đường hẹp, xe 4b đi 2 hàng kể như 2b hết đường, chưa kể khả năng gây tai nạn cao hơn. Xe 2b đi vào làn 4b cũng ko đúng luật, nhưng ở VN mà áp dụng luật đó thì chắc chắn giao thông sẽ hỗn loạn ngay. Bác thử tính có bao nhiêu xe gắn máy lưu thông trên đường (ví dụ đường Giải Phóng) vào lúc 7h sáng?, nếu họ bó vào phần đường giành cho 2b để các bác 4b đi thoải mái thì liệu họ có thể di chuyển được không? Chắc chắn là không. Xe 2b đi lẫn vào làn 4b em thấy vẫn có thể giải thích được và vẫn có thể chấp nhận được, thường, họ lách giữa 2 làn xe mà ít khi cản chở 4b. Còn xe 4b đi vào làn 2b thì thật khó chấp nhận. Nhiều lúc chỉ vì 1 xe 2b đi chậm, xe 4b đi sau cũng đi chậm theo, thế là cản trở rất nhiều xe 2b khác bị kẹt phía sau. Nếu cụ có hay đi vào làn 2b như vậy thì em nghĩ cụ cũng nên thông cảm cho họ, đi thì bụi bặm, mưa gió, nhiều khi 4b bắn nước vào người mà không biết kêu ai. Thông cảm chút đi.

taiteu

Đi bộ
2 con b, 4 con b, một đàn b, he he, too funny ! :))

HT_CRV

Xe tải
Nhà cháu fun tí: cái lày kêu là ăn miếng trả miếng thôi hờ hờ
Nhà cháu thì chả bao h phi vào đường 2b cả. Chỉ có cái h cao điểm thì thỉnh thoảng bon chen với 2b tí thôi :D

oto9fun

Xe tải
Cụ cho Em hỏi đường của Cụ chủ đi là đường nào thế? vì ở HN rất it đường phân biệt 2B và 4B như đường KIM MÃ ...đa số là sống chung với lũ mà

DeMen

Xe đạp
hic, vẫn cái bệnh cậy nghèo làm càn các cụ ạ; bao giờ mới khác đựơc nhỉ ??

pipilazi

Xe tăng
Đi xe này thì thấy xe kia đi láo, nói chung là ai cũng nghĩ mình đi đúng cả, khi mà có va chạm nhẹ trên đường thì dù đúng hay sai cả 2 đều **ửi 1 câu đã rồi làm gì thì làm :D

Chỉnh sửa cuối:

Bẩn Chầy

Xe buýt
Các cụ cứ thích đi ra làn của 4b thì bọn em nhường các cụ, bọn em vào trong.
@all: trên đường mà có 3-4 làn xe, em thích nhất làn sát vỉa hè, rộng thênh thang, mỗi tội 4b ko vào được

Bẩn Chầy

Xe buýt
Sao bác lại hỏi vậy, ở HN thì có ai đi 2b mà không ít nhất là 1 lần (trong tuần) đi vào làn 4b, trừ phi bác là một ông già đang đi xe đạp điện, phải khép nép ở gần vỉa hè.
Vấn đề cụ chủ thớt nêu ra em nghĩ là cũng có ý nghĩa. Nhiều đoạn đường hẹp, xe 4b đi 2 hàng kể như 2b hết đường, chưa kể khả năng gây tai nạn cao hơn. Xe 2b đi vào làn 4b cũng ko đúng luật, nhưng ở VN mà áp dụng luật đó thì chắc chắn giao thông sẽ hỗn loạn ngay. Bác thử tính có bao nhiêu xe gắn máy lưu thông trên đường (ví dụ đường Giải Phóng) vào lúc 7h sáng?, nếu họ bó vào phần đường giành cho 2b để các bác 4b đi thoải mái thì liệu họ có thể di chuyển được không? Chắc chắn là không. Xe 2b đi lẫn vào làn 4b em thấy vẫn có thể giải thích được và vẫn có thể chấp nhận được, thường, họ lách giữa 2 làn xe mà ít khi cản chở 4b. Còn xe 4b đi vào làn 2b thì thật khó chấp nhận. Nhiều lúc chỉ vì 1 xe 2b đi chậm, xe 4b đi sau cũng đi chậm theo, thế là cản trở rất nhiều xe 2b khác bị kẹt phía sau. Nếu cụ có hay đi vào làn 2b như vậy thì em nghĩ cụ cũng nên thông cảm cho họ, đi thì bụi bặm, mưa gió, nhiều khi 4b bắn nước vào người mà không biết kêu ai. Thông cảm chút đi.
Cái này của bác nghe chán lắm, gặp em là dễ lên dải phân cách lắm

anhtho

Xe ngựa
Cái này của bác nghe chán lắm, gặp em là dễ lên dải phân cách lắm
À em thì không đi thế, nhưng vẫn có 2 bánh vẫn đi vậy. Bác thích (và có gan) thì cứ việc cho họ lên dải phân cách. Quyền của bác mà !

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
hic, vẫn cái bệnh cậy nghèo làm càn các cụ ạ; bao giờ mới khác đựơc nhỉ ??
Bác lói thế nào ấy chứ, nhiều cô cậu đi SH hoặc ngay cả mấy bác đi Dream họ cũng ko nghèo hơn các bác trên OF đâu, thậm chí còn giầu nữa ấy. Nói họ nghèo là họ giận đấy.

junfang

Xe điện
Cụ chủ thớt không nói rõ là cụ hay đi đường nào mà lại nói thế. ở Hà Nội những tuyến đường có phân chia làn ô tô xe máy không có nhiều. còn lại tất cả các tuyến khác thì đi vào làn nào mà chả được. Em chắc với cụ là nếu đường mà phân làn rõ ô tô xe máy thì 4B chắc chắn không đi vào làn 2B đâu cụ (trừ xe buýt và taxi), còn 2B thì đi đầy làn 4B :)) . Cụ chủ thớt bức xúc một thì các bác 4B còn bức xúc gấp 10 :)) em chắc là như thế.

betraihn

Xe buýt
Cụ cho Em hỏi đường của Cụ chủ đi là đường nào thế? vì ở HN rất it đường phân biệt 2B và 4B như đường KIM MÃ ...đa số là sống chung với lũ mà
Dạ cháu hay đi trên đường Chùa Bộc, Thái Thịnh, Hoàng Ngọc Phách.... đường hẹp chẳng phân làn nhưng các cụ 4B lại cứ thick đi hàng 2. Nhiều cụ còn dừng đỗ vô tội vạ, có cụ còn để xe ở dưới lòng đường để đi ăn sáng ( Hoàng Ngọc Phách) mặc cho các phương tiện khốn khổ lách mình. Nhà cháu hay phải ngửi khói bụi ở tuyến đường này, bức xúc lắm các cụ ợ.

oto9fun

Xe tải
đường mà không phân làn xe ô tô <> xe máy ...thì không phân biệt đâu cụ ah...4B đi sát vỉa hè cũng kệ thôi, 2B đi sát bên trái cũng OK ...theo luật chạy thẳng + xin vượt.

Em chỉ buồn cười GT cống rãnh nhà mình là chỉ phân biệt ô tô và xe máy (chứ không thấy mô tô đâu cả) vì luật mô tô khác xe máy b-)

junfang

Xe điện
Dạ cháu hay đi trên đường Chùa Bộc, Thái Thịnh, Hoàng Ngọc Phách.... đường hẹp chẳng phân làn nhưng các cụ 4B lại cứ thick đi hàng 2. Nhiều cụ còn dừng đỗ vô tội vạ, có cụ còn để xe ở dưới lòng đường để đi ăn sáng ( Hoàng Ngọc Phách) mặc cho các phương tiện khốn khổ lách mình. Nhà cháu hay phải ngửi khói bụi ở tuyến đường này, bức xúc lắm các cụ ợ.
Em cũng hay đi mâý cái đường này và cũng bức xúc lắm. toàn bị xe máy tạt đâù, cố luồn lách mặc dù là đằng trươc đã kín đặc xe mà vẫn cố, hâụ quả là cháu bị táng gâỹ cả gương ở Thái Thịnh cho dù lúc đó xe cháu đang đứng im vì tắc. Bức xúc lắm ý ạ. Giá mà các cụ đi 2B bảo nhau đừng có luồn lách giành hết đường của hướng đi ngược lại khi tắc đường thì 4B tụi em ơn lắm lắm.

Em thỳ chuyên đi làm bằng xe 2b tức nhất là các cụ 4b đi hàng ngang vào đường dành cho 2b tụi em, đường đã chật các cụ còn đi láo. Rất nhiều xe buýt và taxi vi phạm lỗi này.
Cụ nào trên OF hay đi 4B vào làn 2B nên nhắc nhở nhau đừng có làm vậy nữa. Cái 4B lù lù che hết tầm nhìn lại thải ra đầy bụi và khí nóng dưới gần (chắc là do quạt gió) làm cho dân đi 2b tụi iem chóng hết cả mẹt, đau hết cả đầu.
Hôm nào iem đi làm sớm rảnh thời gian iem thường đi 2b thật chậm trước 4b đi làn trong mặc cho còi mục đích để các cụ ấy thấy ngán mà đi đúng làn của mình.
Luật trong miền Nam (TP HCM) phạt trái làn đường rất nặng nhưng ở Hà Nội hình như không xử tội này thì phải?!!
Thỉnh thoảng em vẫn đi vào làn 2B, số là xe em bẩn sẵn, làn 2B vừa rửa xong, bụi biến thành bùn nên các cụ 2B dạt hết sang làn xe hơi, em thấy phí quá nên phi lun vào làn trong cùng đi cho nhanh. Đến đoạn cái xe tưới đường, em nhè cái bánh trước đúng vòi phun đi theo một đoạn rồi lần lượt đến bánh sau, sạch phết các cụ ạ.

FujiS5200

Xe điện
Trong phố thì thôi đành chấp nhận 2B đi vào làn 4B, nhưng các bác 2B làm ơn đừng có chơi trò tạ đầu 4B. Tạt đầu nhỡ ông 4B phanh không kịp lại khổ.

Ở một số tuyến phố mà mỗi chiều có từ 3 làn đường thì làn giữa thường là làn chung cho cả 2 lẫn 4B ạh, lúc đó bác chủ thread làm ơn đừng trách oan 4B trong trường hợp này nhé.

Nói thật, các bác ngồi trong xe 4B cũng cảm thông và chịu nhường 2B lắm, nhưng điều làm họ cay mũi nhất là cái tội loi choi giành đường và tạt đầu nhau của mấy vị kia.

taiteu

Đi bộ
Nhiều cụ còn dừng đỗ vô tội vạ, có cụ còn để xe ở dưới lòng đường để đi ăn sáng ( Hoàng Ngọc Phách) mặc cho các phương tiện khốn khổ lách mình.
" Sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi " b-)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe bus thì họ được quyền đi vào làn xe máy, nhưng 4b thì ko. Em chẳng bao giờ đi như vậy cả, thực sự đôi khi cũng nhanh hơn chút, nhưng ko nhiều và dễ va chạm với 2b lắm. Nhiều cụ đi trên cầu vượt (Vọng) rồi mà vẫn đi lẫn làn 2b cơ.
Cầu vượt Vọng 2 đi về ít nhất ngày 2 lượt. Thường xuyên có 4B phi vào làn 2B rồi lại đè đầu 4B khác để ra ngoài khi làn 2B nhiều 2B quá!^:)^
Em thường nhường cho chúng nó đè nhưng có hôm đang nọng trong người thì em thi đấu luôn!