[TNGT] 30F-5169 uống rượu, gây tai nạn và hành hung nạn nhân

Yoyo

Xe tải
Nghe chuyện này em nghĩ cũng không phải là lạ ở HN. Nếu nói đến đi xe máy va chạm thì đã nhiều người bị đầu gầu đâm vào và hành hung, giờ chúng có tiền mua oto đi thì hành sử có khác gì đâu. Trước em còn nghe chuyện cụ già khoảng 65 đi xe máy đụng vào 2 thằng cũng mem say tầm 40,45 rồi bị 1 thằng túm áo tát cho như tát nước mà dân đi đường chẳng ai nói gì.........

cty_sao_mai

Xe máy
anh em mình tìm bọn đấy đánh bỏ mẹ chúng nó đi!

Dunga

Xe buýt
Em đi ngoài đường mà thấy con CAM nào có cái biển này 30F-5169 là em cho nó ngay 1 viên gạch vào kính rồi té. Cho nó chừa cái thói bắt nạt người khác đi.
Ai muốn nghĩ sao thì nghĩ
Đọc bài em cũng bức xúc lắm nhưng như cụ viết thì em tự hỏi cụ sẽ thực hiện thế nào nhỉ? Nếu cụ nhìn thấy và táng 1 viên vào kính rồi té như cụ nói thì chắc là cụ phải đi bộ, lại phải gần các ngõ ngách liên thông thì mới té được. Còn nếu cụ đang đi xe thì chả nhẽ cụ tìm cách đỗ xe rồi loay hoay đi tìm gạch để táng? Mà táng xong có té được không? Em nghĩ hơi khó! Thà nếu mạnh mẽ được như cụ, em sẽ phi lên chặn đầu hất hàm bảo : "Hôm nọ ai cho mày say rượu húc xe vào anh tao lại còn định hành hung nữa?" rồi tát cho 2 phát xong đi!
Cũng có thể gặp trường hợp nó đỗ chỗ vắng, không có ai xung quanh thì thôi tùy cụ xử lý. Nhưng em nghĩ xác xuất không cao!
Thôi em chỉ biết an ủi cụ chủ thớt bớt suy nghĩ đi, chúc 1 ngày đẹp trời, trên bản tin FM91 hay box ATGT này xuất hiện đại loại như:
"1 người dân buổi sáng đi thể dục phát hiện 1 xe Camry mang biển số 30F-5169 không rõ nguyên nhân lao xuống hồ XYZ. Khi cơ quan chức năng đưa được xe lên bờ, trong xe có 3 nạn nhân đã die do sặc nước. Theo nhận định ban đầu, rất có thể các nạn nhân đã vừa nhậu xong, trên đường không làm chủ được tay lái nên đã xảy ra vụ tai nạn trên."

lexus_bk

Xe điện
Nhìn bằng mắt thường thì con xe này là CAMRY 2.4 Liên Doanh( Không thể nhầm được), chỉ cần nhờ người tra trong danh sách khách hàng của TOYOTA là có cả địa chỉ và số điện thoại cụ chủ thớt ạ( vì mạng dịch vụ của toy lưu tất cả các thông tin khách hàng của họ), em mách cụ thế thôi, chứ vụ này dễ gây oan gia nên em là em củng ngại lắm :102:

bonbanh

Xe buýt
Đọc bài của bác em cũng bức xúc lắm . Em không biết nếu em gặp trường hợp này thì em sẽ xử lý như thế nào , nhưng mà chắc chắn em không để 3 thằng đó nó yên đâu , Đừng tưởng có rượu vào là mày muốn gì cũng được , các bác đồng ý với em không ?

Hung Nissan

Xe buýt
Em phải mời cụ chủ thớt 1 ly(b). Thiết nghĩ em ở trong tình huống của cụ ko biết có xử lý được như cụ ko nữa, vì thực sự là em rất nóng tính, vả lại trong xe em luôn luôn có 1 số "đồ". Nếu bọn nó xử lý theo kiểu côn đồ vô học như thế thì cũng fải chiến thôi cụ ạh. Ít nhất là cụ cứ để im xem nó có dám đánh cụ ko đã, hay nó chỉ doạ để trấn áp tinh thần. Nếu là em chắc là cứ gọi cho 113, nếu nó đánh em cũng quyết chịu đòn và đứng chặn luôn đầu xe bọn nó, nó ko dám hành hung quá mức khi mà dân tình xung quanh rất đông. Em đang ức lên tận cổ rồi cụ ạh. Thật là 1 lũ ..ó ko fải là người!

Lại gặp bài này của các bác ở đây nên tiện thì cung cấp thêm thông tin chính xác cho các bác điều tra kỹ và xử lý chính xác công bằng nhé :

Sau khi tra kỹ lưỡng số liệu mà bác Rongluat cung cấp thì :

Biển số : + 30F 5169 là của xe tải Hoa mai laọi tải trọng đến 2 Tấn .

+ không có chiếc Camry nào biển số như trên nên có thể có 2 trường hợp :

- Bác chủ thớt nhìn sai
- Xe Camry đeo biển đểu

SpecX7426

Xe tăng
E nhớ cái biển số xe này rồi! E mà gặp E sẽ cho chúng nó cả viên ghạch vào kính! Hoặc chí ít là vài đường vạch từ đầu đến cuối xe!
Cụ chủ thớt có bài nào nữa chuyển đây, E làm cho!

Có một hướng đẻ điều tra nữa là : Có thể Chủ xe tải Hoamai kia mới mua thêm 1 chiếc xe Camry do làm ăn được và chưa kịp đi đăng ký nên dùng tạm biển số của xe tải để chạy tạm ? nếu bác chủ thớt cần thông tin và địa chỉ của chủ xe để bí mật tìm hiểu và điều tra thì tôi sẽ cung cấp qua PM để đảm bảo quyền lợi hợp pháp cho chủ xe bác nhé.

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Có một hướng đẻ điều tra nữa là : Có thể Chủ xe tải Hoamai kia mới mua thêm 1 chiếc xe Camry do làm ăn được và chưa kịp đi đăng ký nên dùng tạm biển số của xe tải để chạy tạm ? nếu bác chủ thớt cần thông tin và địa chỉ của chủ xe để bí mật tìm hiểu và điều tra thì tôi sẽ cung cấp qua PM để đảm bảo quyền lợi hợp pháp cho chủ xe bác nhé.
căn cứ vào hành động chủ xe truy cản quyết liệt cụ rôngluật gọi xxx và xe cam chaỵ ngay thì khả năng biển đểu là chắc chắn.

SpecX7426

Xe tăng
Vừa sáng qua, E đi qua chân cầu vượt Mai Dịch theo hướng Cầu Diễn - Cầu Giấy. Đến đúng gầm cầu, đang đoạn cua sang bên trái, đi chậm, mắt nhìn sang phía bên phải để nhường các xe đi trước và đi vuông góc với làn mình (mình đang nhập làn) thì E nghe thấy "roạt" - nhìn gương bên lái thấy đầu xe Vios biển 29Y màu bạc va vào ba-đờ-sốc sau, bên lái, ngay sau bánh sau của xe E.
E dừng xe, quay lại gõ cửa thấy tài xế là 1 ông cũng tầm 50T, luống cuống mãi mới mở được cửa kính. E bảo: bác đỗ gọn xe vào đằng kia giải quyết nhé!
E đỗ xe, chưa kịp mở cửa thì thấy ông kia ra bảo: "Cậu chèn xe tôi, làm xước cả đầu xe tôi, tôi ko bắt đền cậu thì thôi!"
Đến lúc này thì E choáng, đổi trắng thay đen đến thế là cùng! E thấy bác này cũng nhiều tuổi rồi nên bảo: Cháu chẳng cần bắt đền chú làm gì! Nhưng chú đi sai, quệt vào đuôi xe cháu thì chú phải nhận và xin lỗi 1 câu là xong! Chú việc gì phải cãi chày cãi cối!>?" Xong E bảo ông ý về hỏi bạn bè lái xe xem ông ý sai hay đúng, rồi rút kinh nghiệm!
E đoán ông này mới tập lái!
Các bác thấy ko! 1 ông già mới tập lái ra đường va vào xe người khác mà vẫn cố cãi cho được! Vậy mấy thằng thanh niên uống rượu ra đường làm càn thì cũng ko có gì lạ cả!

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
chia buồn bác chủ thớt. dân mình văn hóa còn kém quá, nhưng mà oánh nhau thì cuối cùng ai cũng thiệt hết... đôi khi đúng thành ra sai nữa. :redface:

nhatcau

[Tịch thu bằng lái]
Ơ cái biển rất giống biển xe của em , khác mỗi cái số cuối . ĐCM giờ cứ phải oánh nhau phát đã rồi tính Hà Nội giờ nhiều bộ đội lắm chưa biết thằng nào ăn thằng nào. Phải em em chơi luôn

@Rongluat : cũng không phải biển số : 30F - 5196 bác nhé , tôi vừa tra kết quả là

Daewoo Matiz của Mai Linh tại 370 Trân khát Chân bác nhé .

Còn 30F - 5169 là xe tải 2 T Mai hoa

bin2005

Xe đạp
cụ chủ thớt nên sắm cái tành tạch đi để phòng thân, chia buồn cùng cụ

Rongluat

Xe tải
@Rongluat : cũng không phải biển số : 30F - 5196 bác nhé , tôi vừa tra kết quả là

Daewoo Matiz của Mai Linh tại 370 Trân khát Chân bác nhé .

Còn 30F - 5169 là xe tải 2 T Mai hoa
Cảm ơn cụ đã giúp.:77:

:102::102::102: :^)em sợ quên nên gọi điện luôn cho cụ xauzai nhớ hộ biển, xong tối cụ xauzai nhắn tin lại cho em, thì chắc là không nhầm được. Chắc là biển giả rồi cụ ah. Bọn này coi thường pháp luật đến thế là cùng. Nếu mà gây tai nạn thì chỉ việc chạy trốn và thay biển số khác. :mad::mad::mad:

Quá là nguy hiểm cho xã hội.

2fast2fear

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã giúp.:77:

:102::102::102: :^)em sợ quên nên gọi điện luôn cho cụ xauzai nhớ hộ biển, xong tối cụ xauzai nhắn tin lại cho em, thì chắc là không nhầm được. Chắc là biển giả rồi cụ ah. Bọn này coi thường pháp luật đến thế là cùng. Nếu mà gây tai nạn thì chỉ việc chạy trốn và thay biển số khác. :mad::mad::mad:

Quá là nguy hiểm cho xã hội.
Chắc là lắp biển giả rồi cụ ạ. Ở Việt Nam có mấy vụ lắp biển số đẹp hàng khủng còn gì. Tuy nhiên nếu gặp em Cam biển số như vậy em sẽ bám theo và thông tin cho cụ (b)

Đừng vội thất vọng bác :

Có lẽ chú này là phù hợp hơn vì tôi e rằng lúc đó bác đang bị rối trí này :

Toyota Camry Biển kiểm soát : 30 F - 6951

nếu bác nghĩ là đúng thì tôi sẽ Cho bác địa chỉ và tên chủ xe nhé , nhưng địa chỉ khu vực này phức tạp ra phết đó bác :21:

son1501

Xe hơi
TSB bọn này, đọc mà cay cho bác Rồng luật. Giá lúc ấy bác cứ ngồi trong xe rồi tìm cách gọi cho mọi người, nhưng chỉ sợ trong tgian đợi mọi người đến thì nó chạy mất. Ra ngoài như bác mà làm căng tí nứa thì không đánh lại bọn nó.

Phải trường hợp em cũng ko biết xử lý thế nào.