[Thảo luận] 21h, 06-09-2011: chân lý thuộc về kẻ có tiền và có quan hệ?!

manhhung1901

Xe điện
tại sao lại sợ bọn gần nhà nhỉ,em thì em lại thích biết cả nhà nó cơ.em kể các cụ nghe ,có 1 lần em dừng xe ở phố thịnh yên hn trước cửa hàng nhà 1 mợ,mợ ấy ra đuổi luôn và nói khó nghe lắm,em cũng abc rắng tôi dừng đợi bạn vào bệnh viện b điện đang ra rồi tôi đi luôn ,thế là mợ ý nổi đóa lên văng các thứ lung tung cả và còn dọa tao xẽ gọi abc ra cho mày biết lễ độ .khiếp,đến nước này em cũng éo nhịn nữa ,em bảo,từ nãy giờ tao không thèm nói vì mày là đàn bà nhé ,bây giờ tao nói cho mà biết nhà mày ở đây chứ gì ,mày cứ oai đi ,tao sẽ cho mày biết thế nào là tao,sẽ có đệ của tao giải quyết với mày ,sem ai sợ ai v.v nhà mày không chạy đi đâu được ,em nói toáng lên ,mợ kia thấy đứng im không nói,em xuống xe rút thuốc vi na ra làm 1 điếu ,lúc này 1 mợ khác chạy ra giọng mềm nhũn anh thông cảm nó là em của em nó không phải nhà ở đây nhà này của em ,embans hàng ở đây ,em chẳng nói gì cứ hút thuộc và nhìn như sôi vao cửa hang nhà nó ,vừa lúc ông bạn em ra nhìn cứ như lỗ chí thâm đầu thì chọc hếu trong phát gớm,ra hỏi có việc gì thế em bảo không có gì cứ về đi lúc khác quyay lại,em liếc thấy 2 mợ mặt tái dại đứng không nói năng gì,em nổ máy và biến ,nói thật với các cụ là em ức quá nên dọa tý thôi chứ có gì đâu,nhưng em bảo đảm với các cụ ,2 mợ ấy còn phải hãi rất lâu.
CỤ này cứ thích thể hiện.Em biết thừa là vì sao Cụ bỏ đi rồi.CỤ cứ nói thật cái câu nói mà Mợ thứ 2 nói thầm vợi CỤ ra xem có đúng không???
Hôm trước Em nhìn thấy CỤ vào nhà nghỉ với em gì xinh thế!
Em biết CỤ xxx làm gì rồi đấy nhé!
Hôm qua đằng ấy sao liều thế!
Mấy câu đỏ đỏ là do em đọc ở chữ ký của Em đấy ạ

manhhung1901

Xe điện
em xin mạn phép tí ạ! em cũng là sinh viên đi 2 bánh đây, nhưng chắc trong trường hợp này em sẽ ko xử lý yếu đuối như bạn này đâu.

mỗi tội em ko biết, nếu giả dụ lâm vào trường hợp này thì có cách nào để có sự trợ giúp của các tiền bối trên of như cụ chủ thớt này đây ạ!

em là lính mới xin thỉnh giáo các bác ạ!
Phải đánh võng trên OF càng nhiều càng tốt Cụ ạ!

son_rua_sanbay

Xe buýt
thằng cu em này kém tắm quá.gặp dân chơi chắc vợ chồng nhà này nát xe rồi

tvu3

Xe tải
Đâu cũng phải quen biết, xã hội vậy mà

Just.a.second

Xe buýt
Thực ra lúc đầu em cũng không có ý định tham gia nếu không nghe thấy từ 8 triệu của 4B nam. Cũng bởi em cảm thấy hơi bất bình do chủ xe 4B phá giá một cách vô lý các cụ ạ. Cái gương đấy em dự đi gắn lại cũng chỉ mất chưa đến 1 triệu đâu ạ. Chỉ mất thời gian tý thôi.
Em xin các cụ đừng bức xúc quá mà đưa bài của em sang các diễn đàn khác nhằm mục đích bêu xấu chủ xe, khi đăng bài em đã sơ suất là quên che biển (các bài của em thường ít khi nêu đích danh đương sự lắm ạ). Va chạm giao thông là hiện tượng rất bình thường hiện nay, bài viết này chỉ có mục đích duy nhất là gửi đến các cụ thông điệp của em: trong những tình huống này, chủ thể nên xử lý bình tĩnh và hợp lý. Đừng vì cái lợi của mình mà ép người khác quá đáng thôi ạ.
Em đang rót rượu mời các cụ ạ, say quá:P
Theo em, nếu những gì bác thuật lại là sự thật thì hãy để mọi người cùng phản ứng một cách tự nhiên.

viciv

Xe buýt
Đây đúng là "thằng lái xe" các cụ ợ. Mà con vợ nó đúng là ... trước đây em nhớ có một thớt ném đá bọn g/viên, quả đúng không sai cha nào con nấy chó má lại đẻ ra chó má mà thôi.!!!!!!!!!!!!!!
Cụ nói "bọn g/viên", nghe phản cảm quá.

Hưng_TLA

Xe hơi
GV Ngoại thương cứ như dân chợ búa

lemdao

Xe buýt
Đầu tiên hoan nghênh tinh thần cụ chủ và chán với kiểu ăn nói của 4b nữ.
Nhưng e thấy 2 bên đều có lỗi, 2B kia, như bác vietvoiz nói, chắc là đi tốc độ cũng nhanh nên mới đâm bay cái gương như thế, cái gương ô tô để đâm bay nó hẳn ra thế kia, thì cũng ko đơn giản đâu. Còn 4b thì vào cua ăn lấn sang trái nhiều quá.
E có lần đi trên Tây Sơn, có 2 chú sv đi 2 xe máy, 1 đi xe biển tỉnh, 1 đi biển HN, đi gữa đường, vừa đi vừa quay sang nhau nói chuyện ko thèm nhìn đường. Chú đi ngoài xe biển tỉnh mắt hớt lên, tay lái ngoặt sang trái đâm vào *** xe em ngã ra. Em nghĩ chắc chỉ xước nên đi tiếp, nhưng nhìn gương chiếu hậu thấy chú kia ngã ra nên đỗ xe lại xuống hỏi han. Xe máy thì hơi cong 1 tý cái để chân, xe e thì xước 1 đoạn ở hông phải. Chắc thấy e hiền lành lại xuống ân cần hỏi han, mặc dù mình đúng, thì chú SV đi xe biển HN lại tinh vi, rất ra vẻ nói tìm đâu quán sửa xe để nắn lại chác để chân. Lúc đó e điên nắm tay thằng đó kéo lại xe e bảo: chú mày sơn lại chỗ này như cũ thì anh sẽ uốn lại cái để chân của xe bạn mày (cái này thì lấy chân đạp mạnh là nó thẳng vì bị hoi vểnh lên tý).
Như vậy, cái cần thiết nhất là ra đường phải đi đứng cẩn thận; và quan trọng là chẳng may va chạm gt thì cũng nên có thái độ đúng mực mà xử lý. Thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
.........
4B nữ (nãy giờ không tham gia, tự nhiên đổi giọng - chắc thấy người nhà đến): mày là thằng nào mà tham gia vào đây..... bố tao là dạy trường này (chắc nghĩ em là sv Thủy Lợi) còn tao dạy trường Ngoại Thương...
....................
Em mà ở đấy, gặp cái con ranh này em sẽ bảo:
Tao đây còn chơi với cả bố mẹ vợ anh Kim - hiệu trưởng trường ĐHTL, và chị Tâm (vợ anh Kim) , là sếp của bố mày đấy. Thế tóm lại là bố mày tên là gì, là giảng viên ĐH mà ko biết dạy con gái, để ăn nói như bọn buôn mắm tôm dư thế lày à ~X(.

ngheo001

Xe hơi
Cách đây 5 năm mơ ước của em làm giáo viên trường TL, đọc bài này nghe cám cảnh quá

tuancan

Xe tải
cái này ở sân bóng thủy lợi đây mà. Chắc 4B thấy 2B là Sinh Viên nên chèn ép thế, sinh viên nghèo rồi mà chúng nó còn thế. Đúng là chó cắn áo rách mà, ăn được cũng chả ngon lành gì đâu, thế nào hôm sau cũng bị mấy thằng trộm cho đi đôi gương.

Tyhuu88

Xe buýt
4B đúng là xử sự như mứt thói xấu ko trung hòa cho mình là kẻ bề trên, cũng may chú 2b này là sv hiền lành chứ gặp mấy thằng xanh đỏ nó xiên cho tạnh mẹ luôn, mà con xe này là sotana đòi cũ mà chứ có phải Y20 đâu mà bẩu hơn tỷ.

hieutd2

Xe tăng
Vợ bác 4 bánh chẳng hiểu được ăn học thế nào mà mở miệng như kiểu vô văn hoá, khổ thân bác thân sinh còn bị mụ lôi ra nữa chứ. Bác 4 bánh này tham ăn như dog ý, mỗi thế mà đòi 8 củ. Ăn được quả này chắc nuốt nghẹn họng mấy ngày không trôi đâu

dfk

Xe đạp
Cụ chủ ra tay nghĩa hiệp, em phục cụ quá.

billbill

Xe buýt
Trên OF thiếu gì cụ thừa 2b để nhà, cụ bảo giam để anh mượn chú 1cai 2b có khi thàng em SV đồng ý lại kiếm xèng của 4B.

Làm em nhớ đến câu "Ch.ó cậy gần nhà - Gà cậy gần chuồng"
Chắc cậu 2B kia thấy bẩu giam xe 15 ngày thì sợ. Gì chứ giam xe thì khác nào bị chặt chân, đi đâu cũng bất tiện.

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Giá trị đảo lộn hết cả, chẳng biết đâu mà lần các cụ ợ.
Khổ cho chú SV đó. 4B này mà gặp phải mấy cậu chíp thì mới biết.........
Chủ xe 30Z-6511 coi chừng ăn viên gạch vào xe nhé. Trẻ con quê em nghịch lắm đấy. Để em nhìn thấy thì chết với em, (Gọi bọn trẻ ra........)hihihihihi

traixunghe112

Xe tải
giá mà XH có được nhiều người như bác. Thanks bác nhiều. E trước đây cũng là SV tỉnh lẻ mà nên cũng phần nào hiểu được tâm lý mấy cậu SV đó.
Đúng là giá trị đảo lộn hết tất cả rồi. M nó. con vợ là giảng viên mà ăn nói thối thế ko biết. Loại ấy mà đi dạy thì hỏng hết thế hệ trẻ.

alabetr

Xe máy
Hịc bà vợ ông 4B làm xấu đi cái trường Ngoại thương quá ah:(. Giáo viên mà ăn nói ko phân biệt phải trái gì làm sao mà dạy bảo đc SV ah