[Thảo luận] 21h, 06-09-2011: chân lý thuộc về kẻ có tiền và có quan hệ?!

PARASUCO

Xe tăng
Cụ chủ topic nhiệt tình thế tốt quá, tiếc là tiếc cậy xe 2 bánh kia ít va chạm nên không biết xử lí thôi. Kể ả quen công an, thích thì alo đường dây nóng của mâdy báo mạng các em ý xuống chụp ảnh lúc đấy công an cũng không dám.

binhdinhlinh

Xe hơi
xã hội bây giờ nó loạn cả rồi các cụ ạ.

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Các cụ cứ chê cậu SV kia nhát. Xiền 2b không nhiều như 4b, công an do 4b gọi đến. Có thể 2b cũng có lỗi vv sao mà không camorun. Phải em em cũng run...

nghenhinvietnam

Xe hơi
Một... hai... ba...Toshiba chúng nó.

Emchaien

Xe buýt
Qua thớt này mới biết cỡ khoảng 5 người trong khu TL, có khi các bác lập chi hội đi nhỉ. Em cũng xin một chân, hơ hơ chỗ ngã 3 này bình thường mấy khi tai nạn được nhỉ. Vì đoạn sân tenis mấy người chơi thường để xe cả 2 bên lề phi nhanh thế quái nào được.
PS: con xe này hay đậu trước cổng hội trường T20, cụ nào akay để em lên thượng quẳng cục gạch nữa là head shot ngay. He he em đùa
À cụ này chắc gần e nhất hehe

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Cụ chủ thớt ở khu thủy lợi thì gần nhà em roài... cụ ra tay hiệp nghĩa nhưng tâm lý sinh viên là thế cứ va chạm với 4 bánh là sợ rồi, 4 bánh này mà gặp phải mấy chú mình vẽ tranh thì lại xử khác ngay em dự vậy.
Gần đấy chắc là gọi mấy tay bên đồn phường Trung Liệt

vutamhoan

Xe tăng
Thực ra lúc đầu em cũng không có ý định tham gia nếu không nghe thấy từ 8 triệu của 4B nam. Cũng bởi em cảm thấy hơi bất bình do chủ xe 4B phá giá một cách vô lý các cụ ạ. Cái gương đấy em dự đi gắn lại cũng chỉ mất chưa đến 1 triệu đâu ạ. Chỉ mất thời gian tý thôi.
Em xin các cụ đừng bức xúc quá mà đưa bài của em sang các diễn đàn khác nhằm mục đích bêu xấu chủ xe, khi đăng bài em đã sơ suất là quên che biển (các bài của em thường ít khi nêu đích danh đương sự lắm ạ). Va chạm giao thông là hiện tượng rất bình thường hiện nay, bài viết này chỉ có mục đích duy nhất là gửi đến các cụ thông điệp của em: trong những tình huống này, chủ thể nên xử lý bình tĩnh và hợp lý. Đừng vì cái lợi của mình mà ép người khác quá đáng thôi ạ.
Em đang rót rượu mời các cụ ạ, say quá:P
Cháu không đồng ý với cách xử xự nửa vời của cụ, hoặc là môt tả chi tiết như cụ đã làm trên đây còn nếu không cụ che các thông tin nhạy cảm và tường thuật lại một cách thật chung chung.
Rõ ràng là cách mô tả của cụ sẽ làm cho phần lớn người đọc bức xúc với ông bà đi 4B kia, vậy nên phản ứng tiếp theo là điều dễ hiểu.

xe beet

Xe buýt
9h tối 05-09-2011, cơm nước xong xuôi, em và gấu cho F1 đi dạo trên đoạn đường song song với sân cỏ nhân tạo chỗ ĐH Thủy Lợi (ngõ 95 Chùa Bộc). Từ phía xa, nhác thấy ánh đèn của 1 chiếc 4 chỗ có vẻ bất thường - lao khá nhanh hướng về cổng sau ĐH TL, có vẻ ôm cua nhưng không bật signal, bụng bảo dạ phải cẩn thận nếu nó đi về phía mình thì nó lại rẽ trái trước chỗ mình đứng một quãng.
Chuyện không có gì đáng nói, nếu như không có một chú 2B nhằm đúng lúc 4B mở lái sang phải chuẩn bị ôm cua thì vượt lên từ bên trái. 2B lộn một vòng, lao lên vỉa hè cách chỗ nhà em đứng tầm 30m. 4B là Sonata N20 phanh kít lại, và 1 nam, 1 nữ mở cửa bước xuống ngó nghiêng cả xe và người.
Hai vợ chồng và F1 đi qua thấy thiệt hại cũng không đáng kể, người ngợm không vấn đề gì nên nghĩ chắc chuyện cũng nhỏ không nên quan tâm, tầm 5 phút sau quay lại thì thấy vẫn đang tranh cãi, 4B nam đang gọi điện cho bảo hiểm, và báo giá cho 2B là 8 triệu cho 1 cái gá gương chiếu hậu bên lái - củ gương không ảnh hưởng gì@-), dây nhợ vẫn treo loằng ngoằng vào thân xe cộng với vài vết xước không đáng kể. Choáng quá, cách đây vài tháng cậu bạn vừa thay toàn bộ cả cặp gương Everest do bị trộm vặt hết có 8 củ, chả có lẽ giờ mỗi cái gá gắn gương vào thân xe của Sonata nó lại đắt thế.
Nghĩ bụng 4B sai khi đã vào cua nhanh, không phát tín hiệu trước khi vào cua khiến 2B nghĩ là tạt vào lề phải nên vượt lên thì dính đòn mà vẫn đòi tiền đền nên em cho 2 mẹ con về rồi ra hiện trường ngó nghiêng xem thế nào.
10 phút sau, có mặt tại hiện trường, 4B vẫn bài ca 8 triệu, 2B một mực khẳng định không sai. 4B trông cũng cứng tuổi nên em gọi là anh, 2B là sinh viên nên em gọi là em.
Em: Nãy giờ em là người chứng kiến từ đầu. Xe anh (nói với 4B) đi rất là nhanh, vào cua không thông báo khiến cho cậu này tông vào thế mà anh vẫn đòi cho được 8 triệu. Anh nên xem lại đi.
4B nam: em xem nó đâm vào xe anh tan tành thế này... Gặp thằng khác xuống nó xông vào đánh luôn chứ không hỏi han thế này đâu...
Em: Em thì không tin cái gương của anh giá những 8 triệu, anh đi không đúng thì anh nên gọi bảo hiểm rồi bảo anh tự va quệt vào đâu đó thì bảo hiểm sẽ đền cho anh. Thế thôi sao lại làm khó người ta.
4B nam: cái xe này anh mua hơn 1 tỷ:-ss, nó làm cho tan tành thế này.... Nhà anh ở đây, em ở chỗ khác đến (ý chỉ 2B) thì nên nọ kia...
Em (biết là khó đỡ rồi, quay sang bảo cậu 2B): em tự biết là em không sai chứ gì, dám gọi CA không, gọi đi rồi khi lập biên bản anh làm chứng cho.
Chú 2B chắc đang sợ, lý nhí ríu hết cả lưỡi, nhờ mấy cậu bạn chắc vừa gọi trong ký túc ra gọi 113. Bấm mấy lần không được:-B. Em thì chưa gọi 113 bao giờ nên không tư vấn được gì.
4B nam: à giải quyết nội bộ không được chứ gì, mày gọi CA thì anh sẽ gọi giúp mày.
Và hắn gọi thật.
tầm 10 phút sau có 1 chú cũng khá đẹp giai mặc thường phục tới, em đoán là sự, nghĩ chắc vai vế quan hệ cũng khá đây.
10 phút nữa xuất hiện 1 xe tải 500kg kèm 2 xxx mà chúng ta vẫn thường nhắc tới.
2B: hình như người nhà anh ạ
Em: em không phải lo, em chỉ ký khi biên bản nêu đúng như những gì vừa diễn ra. Không sao hết. Anh sẽ ký làm chứng.
4B nữ (nãy giờ không tham gia, tự nhiên đổi giọng - chắc thấy người nhà đến): mày là thằng nào mà tham gia vào đây..... bố tao là dạy trường này (chắc nghĩ em là sv Thủy Lợi) còn tao dạy trường Ngoại Thương...
bố khỉ, liên quan l..éo gì mà kể ra đây. Bố tao làm cu li đây nhưng tao không xử sự như mày nhé - em nghĩ thế thôi;))
Em: Em nói sai rồi, anh là người chứng kiến từ đầu và anh sẵn sàng làm chứng nếu cậu này đồng ý kiện vợ chồng em đấy.
4B nam chắc thấy em điềm đạm và cứng rắn nên đẩy vợ ra sau xe nói với: em thông cảm, vợ anh là đàn bà...
Lúc này 2 xxx đã đỗ xe bên đường, xuống
xxx: chuyện gì đây (nói hướng về 2B), đưa xe về đồn nhé.
Em: Lập biên bản đã anh ạ
xxx: Uh lập biên bản, để bọn anh đo vẽ nhưng hai bên cứ tự giải quyết trước, chứ lập biên bản rồi ra tòa là lớn chuyện đấy:-B
2xxx nói xong thì ra xe lôi giấy tờ ra có vẻ đang chuẩn bị ghi chép gì đó
Em: Dây vào xxx là mỗi bên tạm giữ 15 ngày để chờ giải quyết đấy.
4B nam: anh thì giam xe mãi cũng được:-ss
2B có vẻ sợ vì xe mượn
4B nam: em cứ nghĩ đi, không mai lại ra tòa ngồi chỗ cái vòng thế này này - hắn vẽ vào không khí 1 cái vòng cung hình móng ngựa - lại khó ăn nói:-ss.Ặc ặc,va chạm thế này vẫn phải đứng vành móng ngựa à các cụ :-".
Em
nói với 2B: em không việc gì phải sợ cả, anh sẽ làm chứng cho em - hic, chỉ biết nói thế thôi chứ không biết làm gì:P.
2B lúc này cũng đã đuối lắm rồi, bao nhiêu thứ em mớm cho không biết đường mà nói lại. Cuối cùng nói với em: thôi đền anh ạ.
Em: anh chỉ định giúp em làm chứng để nó còn phải đền cho em cơ. Nhưng nếu em muốn đền thì em đưa tầm 500 thôi.
Lúc này một chim lợn cởi trần trùng trục (chắc lại người nhà) ra blo bla: thiệt hại 8 củ thì mày có bao nhiêu xin anh ấy đưa bấy nhiêu đi. 2 củ cũng được.
4B nam (được thể): em không biết quý cái mạng của em thì coi như đây là bài học kinh nghiệm nhé...
Em chán lắm rồi, giúp phải một ông không có gan để chơi tới cùng với 4B và xxx, vừa lúc vợ em sai hai đứa em họ ra gọi về nên cũng không quan tâm nữa. Chỉ biết 2B mất toi 2M cho 4B
PS: nghĩ cám cảnh, xã hội sao tồn tại kẻ có tiền mà đi ăn những đồng tiền trái lương tâm thế. Ăn được là ăn thôi:(
Ảnh chụp ạ:
1. 4B vào cua quá nhanh không thông báo, signal không sáng.

2.Củ gương treo lủng lẳng giá 8M

3. Đánh lái hết phần đường bên phải để rẽ trái với tốc độ nhanh

4. 2B đã được đưa từ vỉa hè xuống đường

5. xxx đến thu dẹp hiện trường
Em có con beet đời nhà TỐNG không đề, đạp khoảng...chục nhát mới nổ. thằng 4B này mà gặp em, em tắt máy đi có cho cũng chả dám lấy.:P

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vụ này nếu được mô tả theo kiểu bức xúc với em sinh viên 2B không làm chủ tốc độ thì đảm bảo các cụ lại comment ngược lại, các cụ tính xem, 4B Sonata vào cua nhanh theo cụ chủ tả thì cho là 50km/h , vậy mà 2B có thể đâm vỡ gương từ phía sau vượt lên thì ít nhất nó phải đi 80 - 90km/h. Vậy hôm nay không phải xe con mà là xe Công thì nó chết nhăn răng ra rồi, đền 2M là bài học nhớ đời.

Các cụ thử nghĩ ngược lại một tí xem em nói có phải không ạ, em thấy đầy những bài kiểu "2B đi láo quá ... 2B thế nọ thế kia" thì các cụ cũng sỉ vả 2B. Nói chung là hay comment theo chiều tâm lý với "đồng đội OF"

Chỉnh sửa cuối:

chilli

Xe tải
Vụ này nếu được mô tả theo kiểu bức xúc với em sinh viên 2B không làm chủ tốc độ thì đảm bảo các cụ lại comment ngược lại, các cụ tính xem, 4B Sonata vào cua nhanh theo cụ chủ tả thì cho là 50km/h , vậy mà 2B có thể đâm vỡ gương từ phía sau vượt lên thì ít nhất nó phải đi 80 - 90km/h. Vậy hôm nay không phải xe con mà là xe Công thì nó chết nhăn răng ra rồi, đền 2M là bài học nhớ đời.

Các cụ thử nghĩ ngược lại một tí xem em nói có phải không ạ, em thấy đầy những bài kiểu "2B đi láo quá ... 2B thế nọ thế kia" thì các cụ cũng sỉ vả 2B. Nói chung là hay comment theo chiều tâm lý với "đồng đội OF"
cái đường bé tý này 2b mà chạy 80~90 thì gương chẳng còn mà 2b thì chắc cũng ngồi nóc tủ ăn chuối rồi. E chỉ nghĩ khổ thân cái thằng SV thôi, bố mợ nó có thì không sao chứ lại cày ruộng cho con đi học thì rõ là quá khổ để xoay ra 2m.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
cái đường bé tý này 2b mà chạy 80~90 thì gương chẳng còn mà 2b thì chắc cũng ngồi nóc tủ ăn chuối rồi. E chỉ nghĩ khổ thân cái thằng SV thôi, bố mợ nó có thì không sao chứ lại cày ruộng cho con đi học thì rõ là quá khổ để xoay ra 2m.
Tốc độ để 2B bẻ gẫy được gương thì ít nhất phải 40km/h bác ạ, cộng thêm vào tốc độ di chuyển của 4B thì ra tốc độ thực tế của 2B. Tốc độ của 4B theo bác chủ thớt bảo là nhanh thì ít nhất cũng phải 50km/h chứ nếu dưới 50km/h thì chả nhanh tí nào, hóa ra bác chủ thớt phóng đại :D

Em nghĩ cái gì cũng nên bình tĩnh phán xét, chả nên comment theo chiều cảm xúc ban đầu của thớt

ducleminh

Xe điện
Cụ nói nên suy nghĩ cho chín. Có câu: Ếch chết tại miệng.
P/S: Nhà em không có ai làm giáo viên nhé.
Giáo viên giờ khốn nạn nhiều lắm (không phải tất cả nhưng chắc đến 90%), nhất là giáo viên phổ thông giờ khốn nạn đến 95% [Ở HN , còn các nơi khác không rõ].
Nghĩ lại khổ cho con cháu quá.

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com

Theo em thì kể cả trường hợp 2 bên đều sai (1 ông rẽ, không giảm tốc độ, không xi nhan. 1 ông vượt phải, phóng nhanh...), cái mà mọi người bức xúc là cách cư xử của 2 vợ chồng nhà kia thôi cụ ạ. ;))

chactennayduoc

Xe đạp
gặp em là em chơi tới bến lun!