[Thảo luận] 10h sáng nay - dậy dỗ taxi đi có văn hóa hơn.

QuangTN

Xe buýt
Taxi thì khỏi nói. Sáng nào em chả chứng kiến trên đường Hoàng Hoa Thám các ông đua nhau vượt phải đi vào làn 2b làm họ phải chen hết ra ngoài. Ngày xưa đi 2b em cũng từng vỉa cho 1 chú taxi tung cả ba đờ sốc bằng bộ khung inox quanh xe lead :D

mrkey

Xe buýt
Cụ làm nốt bên gương kia cho cân (b) để mỗi em cụ làm 1 bên nó lệch chết :">

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần tìm nhà chính chủ cho thuê thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn hoặc http://xemnhadat.wordpress.com

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

bienxedep

Xe máy
Các chú lái taxi phần nhiều ở quê lên, đi đứng cứ như đường làng. Một chú bị thế này ối chú khác sẽ biết và lấy làm gương.

Xecutkit2008

Xe điện
Em nói không phải chê bai ai cả nhưng hà nội mất dần những phong cách lối sống cũng là do nhiều tỉnh thành sinh sống và làm việc thủ đô .

hellangel

Xe tăng
Hahaha hay quá cụ ah. Có lần em cũng suýt dạy cho mấy chú cao bồi thôn ở chỗ em một bài giống em cụ nếu Gấu không can thiệp! Bên phải đường là một dãy xe rác đang đỗ, bên trái có một em 4b đi ngược lại. Nếu bình thường chỉ hơi ùn một tí nhưng vài chú thông minh đột xuất lách sang làn ngược chiều chặn luôn đầu chú 4b thế làm cả đường đứng chôn chân cùng nhau ngửi hơi rác. Đến khổ cụ ah.
Bận quá từ sáng giờ mới post được bài này. Chuyện chả hay ho gì nhưng ức chế.

Sang nay em đi làm muôn, hơn 9h và đi 2B chứ không đi 4B. Qua đường Đê La Thành, đường tắc hàng dài. Em chở một chú em và cũng như bao nhiêu người khác oằn mình len lỏi trong là 2B. Xe 4B thì xếp nhích từng tý rất thẳng hàng. Phía ngược lại thì vắng ngắt nhưng không ai lấn làn vì ...sợ ông xe Bus. Đang ngon trớn bỗng một thằng Taxi, hình như hãng V gì đó chứ màu tím ý, tách làn phi thẳng vào làn 2B và ép 2B dạt ra rồi đứng chềnh ềnh vì có đi được đâu. Em chim cú lách qua chửi cho 1 trận, thằng em ngồi sau điên quá đạp phát vào gương cho gẫy luôn. Hành động hơi quá nhưng cũng cảnh cáo văn hóa bọn Taxi đi kiểu này. Chú taxi mặt thộn ra ngồi im trong xe. Bao nhiêu người đi 2B cũng thi nhau chửi và đòi lôi ra oánh cho một trận.
Hanoi còn tắc đường dài vì còn những thằng lái Taxi kiểu này. Không hiểu nó nghĩ gì khi hành động như thế. Bao nhiêu người cũng vội nhưng vẫn phải tôn trọng luật GT đi đứng thẳng hàng trật tự. nếu không loại trừ, dậy dỗ những thằng thế này thì 10 cụ Đinh La Thăng cũng bó tay chứ nói gì chỉ có 1.

DDuong

Xe hơi
em ủng hộ hành động của cậu em bác:x

codate

Xe tăng
em cụ giống cái cụ j ở thành công quá :(
em nói thật chứ cái hãng V j đó có khi là Việt Thanh, cụ mà đạp phải cái bọn taxi Anh Huy ở bến Lương Yên xem, có khi giờ này 2 cụ được lên báo rồi đó ạ. Hành động quá khích dễ đi lắm ạ.
Có rất nhiều vụ chỉ vì 1 va chạm nhỏ đã giết, chém rồi abc ... em là em cùng lắm em chơi bài cùn, tắc cùng tắc em làm phát trước đầu xe (nếu thằng nào đi ngược lấn đường), k thì dừng lại như xe bị hỏng nếu thằng nào cùng chiều lấn đường.

cwise

Xe container
Cu nhầm đây, 80B mà đi láo em cũng phang thẳng tay. Bất chấp nó làm Bộ Ngành nào. Dĩ nhiên sẽ phang kiểu khác.
Cho nhà cháu hỏi phang kiểu khác là kiểu giề ah? Đơn thư tố cáo, báo chí. Cháu khoái vụ 80b này.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cho nhà cháu hỏi phang kiểu khác là kiểu giề ah? Đơn thư tố cáo, báo chí. Cháu khoái vụ 80b này.
80B mà lấn làn đối đầu em thì em giương hết đèn đóm lên rồi về N, kéo phanh tay, bật đèn Hazard đứng đợi cho đến khi tự lùi lại và cố sống cố chết trở về đúng làn của nó thì thôi!

fuxe

Xe container
Cái nỗi bức này ai cũng gặp, có lẽ anh # nói đúng, phải làm rắn :D

Winstorm07

Xe container
Cái đoạn Đê La Thành ngã tư Hoàng Cầu hay tắc lên tận cổng trường văn hóa.
Chiều nào em đi về cũng tắc, nhưng như bác Cap_BL nói, dạo này xe biển trắng đã bắt đầu chịu khó xếp hàng rồi, chỉ còn mấy chú taxi với biển xanh là hay vượt lên lấn làn đòi đi tắt đón đầu thôi ạ.
Nhiều lúc điên lắm mà chả làm gì được.

hatrang03

Xe hơi
Cứ làm cái điếu cầy đứng ở giữa đường giống như bác ở TĐ ấy là các xe đi đúng làn luôn bác chủ à

Boing767

Xe điện
Mấy tài Taxi đi cũng ẩu lắm nhưng cụ tổng sỉ vả nó là nhớ roài , e cụ đạp gương thi hơi quá !

NguoiHaloi

Xe máy
80B mà lấn làn đối đầu em thì em giương hết đèn đóm lên rồi về N, kéo phanh tay, bật đèn Hazard đứng đợi cho đến khi tự lùi lại và cố sống cố chết trở về đúng làn của nó thì thôi!
Em thích kiểu xử lý thía này ạ! cho chúng nó chừa

ngộ nhỡ chú taxi đang có việc j đó rất gấp thì sao bác. Mà cho em hỏi chủ thớt có phải cụ quần đùi đỏ phân làn đường ko đới.

KiaCD5numberone

Xe tăng
ngộ nhỡ chú taxi đang có việc j đó rất gấp thì sao bác. Mà cho em hỏi chủ thớt có phải cụ quần đùi đỏ phân làn đường ko đới.
Ta xi lúc đó mỗi chú tài. nếu trong xe có người cấp cứu thì em lại nhiệt tình mở đường cho Taxi ngay. Cái chính là ý thức mấy ông này quen đi vô tội vạ rồi, đường thì tắc dài. Đang đứng trong hàng thì tụ nhiên lách ra chèn hết vào đường 2B rồi đứng ỳ ra nên nhiều người mới chim cú. Nói thật là đi 4B gặp bọn này đã điên rồi, đi 2B càng cú hơn. Em thì em chả dám đạp gương chỉ mắng cho vài câu thôi. Chứ thằng em xã hộ của em thì nó dám dậy như thế. Taxi mà vác đồ ra có khi lại vui với nó.

Kà tàng

Xe đạp
Bận quá từ sáng giờ mới post được bài này. Chuyện chả hay ho gì nhưng ức chế.

Sang nay em đi làm muôn, hơn 9h và đi 2B chứ không đi 4B. Qua đường Đê La Thành, đường tắc hàng dài. Em chở một chú em và cũng như bao nhiêu người khác oằn mình len lỏi trong là 2B. Xe 4B thì xếp nhích từng tý rất thẳng hàng. Phía ngược lại thì vắng ngắt nhưng không ai lấn làn vì ...sợ ông xe Bus. Đang ngon trớn bỗng một thằng Taxi, hình như hãng V gì đó chứ màu tím ý, tách làn phi thẳng vào làn 2B và ép 2B dạt ra rồi đứng chềnh ềnh vì có đi được đâu. Em chim cú lách qua chửi cho 1 trận, thằng em ngồi sau điên quá đạp phát vào gương cho gẫy luôn. Hành động hơi quá nhưng cũng cảnh cáo văn hóa bọn Taxi đi kiểu này. Chú taxi mặt thộn ra ngồi im trong xe. Bao nhiêu người đi 2B cũng thi nhau chửi và đòi lôi ra oánh cho một trận.
Hanoi còn tắc đường dài vì còn những thằng lái Taxi kiểu này. Không hiểu nó nghĩ gì khi hành động như thế. Bao nhiêu người cũng vội nhưng vẫn phải tôn trọng luật GT đi đứng thẳng hàng trật tự. nếu không loại trừ, dậy dỗ những thằng thế này thì 10 cụ Đinh La Thăng cũng bó tay chứ nói gì chỉ có 1.
Kể ra bác cũng hơi nóng tính nhỉ?:D
Nhưng cũng phải nếu không có những người như bác dằn mặt cho mấy bố đi xe kiểu đó thì bao giờ mới khá hơn được\m/