[Thảo luận] 10h sáng nay - dậy dỗ taxi đi có văn hóa hơn.

hoanglee94

Xe tăng
Em xl anh chủ topic trc nhé, bố e cũng tài già lái 80B từ 92, nghe anh comment e thấy Anh có vẻ tự tin quá nhỉ. Anh cứ thử "dạy" 80B rồi xem anh ngôi yên đc mây ngày ở nhà haha. Nói thế thôi, chứ vụ taxi e thấy làm thế là đúng

anhtho

Xe ngựa
Bận quá từ sáng giờ mới post được bài này. Chuyện chả hay ho gì nhưng ức chế.

Sang nay em đi làm muôn, hơn 9h và đi 2B chứ không đi 4B. Qua đường Đê La Thành, đường tắc hàng dài. Em chở một chú em và cũng như bao nhiêu người khác oằn mình len lỏi trong là 2B. Xe 4B thì xếp nhích từng tý rất thẳng hàng. Phía ngược lại thì vắng ngắt nhưng không ai lấn làn vì ...sợ ông xe Bus. Đang ngon trớn bỗng một thằng Taxi, hình như hãng V gì đó chứ màu tím ý, tách làn phi thẳng vào làn 2B và ép 2B dạt ra rồi đứng chềnh ềnh vì có đi được đâu. Em chim cú lách qua chửi cho 1 trận, thằng em ngồi sau điên quá đạp phát vào gương cho gẫy luôn. Hành động hơi quá nhưng cũng cảnh cáo văn hóa bọn Taxi đi kiểu này. Chú taxi mặt thộn ra ngồi im trong xe. Bao nhiêu người đi 2B cũng thi nhau chửi và đòi lôi ra oánh cho một trận.
Hanoi còn tắc đường dài vì còn những thằng lái Taxi kiểu này. Không hiểu nó nghĩ gì khi hành động như thế. Bao nhiêu người cũng vội nhưng vẫn phải tôn trọng luật GT đi đứng thẳng hàng trật tự. nếu không loại trừ, dậy dỗ những thằng thế này thì 10 cụ Đinh La Thăng cũng bó tay chứ nói gì chỉ có 1.
Nó sai luật thì đã có xxx, nó đi sai, nhưng thằng em cụ còn sai hơn với hành động đập gương của nó. Như vậy đầy tính xã hội xám. May cho cụ là không gặp mấy chú taxi gấu biển và có hàng họ.

Dogia

Xe điện
oài, mới thế mà đã đạp gẫy gương xe người ta thì em dự là nếu còn đi ở Hà Lội, 1 tuần chắc các kụ phải đạp gẫy 8 cái gương cũng chưa hết bức xúc nhể