Thảo luận “WIGO - Con xe méo có gì để hỏng”.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn hỏi 1 chút ạ ( vì em chưa sắp xếp đi lái thử được Wigo ),

Yaris 1.5 đời 2012 so với chiếc Wigo này thì chiếc nào chạy cảm giác oke hơn vậy ạ ?

Vẫn biết là tự lái thử là cảm nhận rõ nhất mà mãi chưa đi lái thử được nên hỏi các cụ có kinh nghiệm trước ạ.

Em cảm ơn các cụ !

nếu yaris ko đâm đụng thì chạy yaris vẫn sướng hơn

nhưng nếu mua thì nên mua wigo hơn vì đang khuyến mại sâu

ý kiến cá nhân e thôi ạ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Ngày này bên hội i10 có cụ hỏi, xe đời đầu 2018, đi 2,4 vạn bị đứt cu roa. Có cụ trong hội comment: bình thường. Vãi cả nồi, he he. Cho nên thích 5-9 hoặc 9-10 thì tùy quan điểm và tùy việc đã mua i10 hay chưa

xe e chạy 11 vạn rồi mà chưa thay dây cu roa

hôm vào hãng hỏi nó vẫn bảo là ko cần thay
má phanh nó bảo vẫn còn 4mm nữa
bugi ko thay

chickennho

Xe máy
Xe không có gì để hỏng thì mua làm gì hở bác

bangtam

Xe tải
xe e chạy 11 vạn rồi mà chưa thay dây cu roa

hôm vào hãng hỏi nó vẫn bảo là ko cần thay
má phanh nó bảo vẫn còn 4mm nữa
bugi ko thay
Tất nhiên phải có xe bị hư, xe không hư, chứ nếu hư hết thì Hyundai nó sập tiệm lâu rồi cụ. Nếu chưa hư thì cụ thuộc diện khách hàng may mắn thôi. Tựu chung lại, grand i 10 là chiếc xe nhiều option, nhưng không tin cậy, vậy thôi.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên phải có xe bị hư, xe không hư, chứ nếu hư hết thì Hyundai nó sập tiệm lâu rồi cụ. Nếu chưa hư thì cụ thuộc diện khách hàng may mắn thôi. Tựu chung lại, grand i 10 là chiếc xe nhiều option, nhưng không tin cậy, vậy thôi.

e chạy Camry ah

Attoney

Xe tải
Em đã từng chạy thử Wigo, lúc đầu nhìn xe mới bóng lộn lên cũng thích mắt. Khi nhảy vào lái, đầu tiên mở tay nắm cửa thấy củ chuối quá vì dùng tay nắm cửa kiểu lật đời tống, nên nghĩ sang i10 thấy nó xịn hơn, tiếp đến là điều hòa bật đến số cao nhất nhưng hơi mát chỉ thoang thoảng, quạt gió kêu ù tai, em đánh giá cực thấp điều hòa của Wigo, tiếp đến là cửa đóng hay mở không báo trên táp lô khi xe đang chạy, bà cả em đi về nhìn cửa chưa đóng hết thấy rùng mình. Nên em nghĩ phân khúc A giá bán của Wigo như thế không nên mua chút nào.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Em đã từng chạy thử Wigo, lúc đầu nhìn xe mới bóng lộn lên cũng thích imắt. Khi nhảy vào lái, đầu tiên mở tay nắm cửa thấy củ chuối quá vì dùng tay nắm cửa kiểu lật đời tống, nên nghĩ sang i10 thấy nó xịn hơn, tiếp đến là điều hòa bật đến số cao nhất nhưng hơi mát chỉ thoang thoảng, quạt gió kêu ù tai, em đánh giá cực thấp điều hòa của Wigo, tiếp đến là cửa đóng hay mở không báo trên táp lô khi xe đang chạy, bà cả em đi về nhìn cửa chưa đóng hết thấy rùng mình. Nên em nghĩ phân khúc A giá bán của Wigo như thế không nên mua chút nào.
E nghĩ rằng cụ có nhầm lẫn. 1 là điều hòa. Khả năng cụ ko để mức max. Con này dù trời nắng to để max lạnh + quạt 2 là ngồi ắt hơi bên trong xe rồi. Về cửa, cụ ko đóng chặt thì 100% đèn taplo sẽ báo có cửa mở.
Bonus là tất cả các xe điều hòa cơ trừ mức max lạnh ra các mức còn lại khác mức max cực kì nhiều vì bị trộn hơi nóng vào

bangtam

Xe tải
Bà cả em chưa bao giờ phàn nàn về điều hòa dù chưa bao giờ để max và quạt gió luôn số 2. Nó mát đều cả xe , hàng ghế sau vẫn rất mát. Xe này bên inđo nó nóng mà dân bên đó đi tốt. Còn cửa chưa đóng hết mà taplo không báo???? Cái này em xin phép nói không phải chứ cụ quá gà. kkk

Chỉnh sửa cuối:

xecho rac

Xe điện
cụ viết hay đáy mời cụ ly nhé !

RAVA

Xe ba gác
Bà cả em chưa bao giờ phàn nàn về điều hòa dù chưa bao giờ để max và quạt gió luôn số 2. Nó mát đều cả xe , hàng ghế sau vẫn rất mát. Xe này bên inđo nó nóng mà dân bên đó đi tốt. Còn cửa chưa đóng hết mà taplo không báo???? Cái này em xin phép nói không phải chứ cụ quá gà. kkk
-Cái tính năng nổi đèn báo khi cửa ko đóng kín e dự nó là tiêu chuẩn mặc định rồi, e chưa thấy cái xe nào ko có cả, kể cả con xe Tàu hạng bét?:D

accord_89

Xe tăng
-Cái tính năng nổi đèn báo khi cửa ko đóng kín e dự nó là tiêu chuẩn mặc định rồi, e chưa thấy cái xe nào ko có cả, kể cả con xe Tàu hạng bét?:D
Ý cụ ấy là báo chính xác vị trí cửa nào chưa đóng chăng?

Attoney

Xe tải
Ý cụ ấy là báo chính xác vị trí cửa nào chưa đóng chăng?
Cũng có thể em nhầm lẫn cụ à, nhưng hôm đó bà cả em đi về em nhìn cửa xe chưa đóng kín mà em giật mình, phụ nữ thì không hay để ý báo lỗi trên taplo nên chỉ biết đi xe thôi, giá mà nhà sản xuất có thêm tiếng Bíp cảnh báo cửa chưa đóng kín thì đỡ nguy hiểm hơn.

Attoney

Xe tải
E nghĩ rằng cụ có nhầm lẫn. 1 là điều hòa. Khả năng cụ ko để mức max. Con này dù trời nắng to để max lạnh + quạt 2 là ngồi ắt hơi bên trong xe rồi. Về cửa, cụ ko đóng chặt thì 100% đèn taplo sẽ báo có cửa mở.
Bonus là tất cả các xe điều hòa cơ trừ mức max lạnh ra các mức còn lại khác mức max cực kì nhiều vì bị trộn hơi nóng vào
Báo cáo cụ là em đang chạy Innova, điều hòa chỉ chỉnh 1 nốt nhạc là lạnh tê người, nhưng điều hòa Wigo em chỉnh các kiểu mà trong xe vẫn nóng, thế nên em thất vọng toàn tập.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo cụ là em đang chạy Innova, điều hòa chỉ chỉnh 1 nốt nhạc là lạnh tê người, nhưng điều hòa Wigo em chỉnh các kiểu mà trong xe vẫn nóng, thế nên em thất vọng toàn tập.
dạ, vậy thì e chịu rồi . trên hội wigo cũng vài ngàn người rồi chưa thấy ai nói điều hòa nó kém cả. à, khả năng cụ để 1 cửa mở lắm

Dream Hilux

Xe tăng
dạ, vậy thì e chịu rồi . trên hội wigo cũng vài ngàn người rồi chưa thấy ai nói điều hòa nó kém cả. à, khả năng cụ để 1 cửa mở lắm
Cho em địa chỉ hội wigo em tham gia học hỏi

xuanphuongccs

Xe điện
Nói vậy thì cái xe đạp nó sẽ ko bao giờ hỏng. Chạy 1000 năm cũng được:D
Nó cũng đứt xích mòn líp rão bi thủng xăm như thường, không quá 2 năm đâu kể cả cụ treo lên ngắm cũng có cái vẫn hỏng.