“Mối tình” không “hạnh phúc” với Chevrolet Cruze

fordteam

Xe máy
Vụ này các anh em chạy Cruze cho ý kiến thêm nhỉ, nghe hãi quá. Xe trong nước lắp rắp như vầy thì đúng là anh em tiêu dung chúng ta chỉ nhằm nhằm nghía xe nhập là phải roài. He...y!

ngoaidg

Xe hơi
thanks cụ. đọc xong e chuyển hướng thôi.chứ như cụ thì toi.

99A05558

Xe hơi
em đọc xong nghĩ là bác chủ bị mấy ông bán xe lừa hơi nhiều rồi, phải em á, em cho mấy ông ấy nghỉ luôn, riêng về cái vụ bọc da không đúng ý là em đòi tiền về ngay. Lại còn bị lừa chạy gần 100km nữa chứ... nhưng có khi bác cũng nhận phải em bị hơi nhiều lỗi lầm

GaTamHoang

Xe hơi
Bác chủ mua phải cái xe dính lỗi nên thế. Có là xe Hàn xẻng thật thì cũng phải dăm 3năm mới đổ bệnh.
Haiz. Bán hàng ở VN mình toàn thấy lừa nhau, đến phát ốm

CV99

Xe buýt
Ặc Che VN mà thế này, em chạy Lac SE 2010 5 năm rồi, có vấn đề j lớn đâu, có cái đến h điều hòa cũg ko còn mát như trước, chắc hết ga!

binhfantasy

Xe buýt
Cái lỗi tự tắt máy chết người, thế mà hãng vẫn để nguyên cho khách chạy, nhìn ra Nhật Bản mà thèm, xe có lỗi là cho thu hồi về đập bán đồng nát ngay tức khắc. Em đọc 1 bài tàu thủy chở oto bị nghiêng, các xe ô tô không bị dính nước, có vài cái bị va chạm sướt tí ti, thế mà hãng nó quyết định thu hồi toàn bộ đem về đập nát vứt đi không chút lăn tăn, vớ phải ông Vịt ngan xe ngập ngang đầu vẫn vớt lên tuốt lại bán cho người dùng chạy, hỏi sao không nhiều tai nạn chết người

tatthanh

Xe hơi
Chết máy trong lúc đang chạy trước đây em đi học lái chết hoài do số không phù hợp với tốc độ + ra vào côn không hợp lý. từ lúc mua xe tới giờ chư chết máy khi đang chạy (vì số tự động).

Chỉnh sửa cuối:

duc5574

Xe tải
Mình thì nghĩ là xon xe của bác đã bị tua trước khi đưa cho bác (có thể là xe của đại lý khác) nó phá thoải mái hoặc chọc lung tung rồi mới đưa cho bác.

Tri_BK

Xe hơi
Nghe bảo từ 2014 máy Cruze đều lấy từ Opel Đức cả. Các bác có chắc vụ này ko?

thanhhai3315

Xe đạp
Mình thì nghĩ là xon xe của bác đã bị tua trước khi đưa cho bác (có thể là xe của đại lý khác) nó phá thoải mái hoặc chọc lung tung rồi mới đưa cho bác.
em đồng ý với ý kiến này, chả có show-room nào lại có kiểu bán đó cả, mới là mới, cũ là cũ chứ. cụ có hợp đồng hẳn hoi mà

Fordmegaidep

Xe buýt
hi cụ, mấy ông Cru cà rù làm gì mà Mỹ với Đức..hàn xẻn thôi các cụ ạ...nó chính là Deawoo ngày xưa thôi...các cụ ko tin thì xem thử cái máy nó ý chang ..gì ecotech gì gì...Tôi chỉ nhớ câu nhận xét: Xe này nhìn bề ngoài như gái 18 đôi mươi nhưng có trái tim (động cơ) như bà cụ, vì thật sự nhìn khoang má, động có của nó chán phèo.
Xiền nào của đó thôi...và cụ chủ thớt đúng là xui xẻo thật..mua xe và mua thêm cục tức nữa chứ ko phải mua thêm niềm vui.

tatthanh

Xe hơi
hi cụ, mấy ông Cru cà rù làm gì mà Mỹ với Đức..hàn xẻn thôi các cụ ạ...nó chính là Deawoo ngày xưa thôi...các cụ ko tin thì xem thử cái máy nó ý chang ..gì ecotech gì gì...Tôi chỉ nhớ câu nhận xét: Xe này nhìn bề ngoài như gái 18 đôi mươi nhưng có trái tim (động cơ) như bà cụ, vì thật sự nhìn khoang má, động có của nó chán phèo.
Xiền nào của đó thôi...và cụ chủ thớt đúng là xui xẻo thật..mua xe và mua thêm cục tức nữa chứ ko phải mua thêm niềm vui.
Từ năm 2009 người ta đã biết ecotect là do opel chinh nhánh của gm ở đức phát triển và sản xuất lắp cho nhiều loại xe chứ không chỉ cruze, người ta mua xe chạy từ đó đến giờ rồi mà 2015 các cụ còn cãi nhau :D. tất cả phụ tùng của GM chỉ có 5 nhà máy trên thế giới sản xuất + cái aquy Đồng Nai là 6.

Fordmegaidep

Xe buýt
hi cụ tatthanh,
sorry cụ nêu mình nhận xét làm cụ ko vui...
Thật là mình ko thích dòng chữ thập nay tí nào, cụ xem ko tự nhiên mà cái xe đời 2010-2011 mà giá bán có 400, hơn tí đâu.

tatthanh

Xe hơi
hi cụ tatthanh,
Thật là mình ko thích dòng chữ thập nay tí nào, cụ xem ko tự nhiên mà cái xe đời 2010-2011 mà giá bán có 400, hơn tí đâu.
Có gì mà không vui ạ cụ? cụ cứ nhận xet thoái mãi, đây là diễn đàn mà nên ai biết gì thì cứ nói nấy. không thích cũng là việc của cụ ạ. nếu cụ đã sử dụng dong xe này rồi mà cụ không thích thì chính xác rồi, em không bàn ạ. em thì thích vì nó rẻ hơn, giá bán sát với thực tế (giá ở nước ngoài) hơn các hãng khác. à quên, em nói loại cruze 1.8 LTZ nhé vì em dang dùng xe này. etect 2 lắp trên 1.6 em không rành.

phuongbase

Xe tải
hi cụ tatthanh,
Bán rẻ là do nhiều nguyên nhân cụ ạ, cơ bản nhất là dịch vụ của Daewoo ngày xưa lởm vãi (giờ có khá hơn nhưng chưa nhiều :( ), tiếp đến là con Cap có 1 đời cùng với CDX bản 2009 hay chết cảm biến (có lẽ cảm biến không tốt hoặc nó không hợp khí hậu). Cap giờ thì rất ngon nhưng bán ế cũng vì nguyên nhân này. Con LS chẳng biết sao GM Vietnam không lắp máy Ecotec mà lắp máy E-tech II có cải tiến (máy cũ của Daewoo) làm gì.

Trong miền Nam Cruze chạy khá nhiều, nhiều cụ mua chạy dịch vụ không có thấy kêu ca gì đâu nhỉ (em cũng nói thêm khí hậu trong này nóng và khô chứ không ẩm ướt như ngoài Bắc).

Giờ mấy em đời 2010-2011 nếu 1.8 LTZ mà ngon thì chẳng có con nào 400 cả. CDX ngày xưa nhập tính ra giấy cũng tầm ~ 600 giờ bán ~ 400 em nghĩ cũng bình thường, chẳng phải là mất giá lắm nếu so với thời điểm ra giấy các em khác cùng phân khúc.

Lacet_ti

Xe container
Cụ chắc nhìn máy xe bản 1,6 Cruze LS. cụ nhìn sang bản LTZ 1,8 đi. Thế nên mua xe phải tìm hiểu, ko là ăn đòn ngay
Còn nếu cụ có Crolla 1,8 số sàn đời <2014, cụ mang ra thử với xe em. Về máy thì công nhận Toy khỏe hơn, nhưng nội thất và độ cách âm thua xa. Vì em đã đi xe Corola 1,8 số sàn của ông anh, cảm giác như xe ko có tôn gầm, đi cực ồn.
Nhưng xe em là nhập Lac SE, nên chắc xe nhập ngon hơn Cruz LS
Còn cụ bảo xe này máy hoàn toàn Hàn thì cụ nên xem nhiều hơn nhé . Link đây : http://motoring.vn/tracuu/ModelDetailsOverview-1-181200262
TT thêm : GM mất 4 tỉ USD và 4 năm để pt xe này, được đánh giá lúc mới ra là đẹp nhất trong phân hạng . Bán tại Mỹ giá = hoặc > Toy Corola thần thánh. Và hiện tại TQ là số 1 trong phân khúc.
Em ko thần thánh thằng nào cả, nhưng mua xe phải tìm hiểu kỹ. Điều này nên trách cụ chủ thớt

biahoihanoi

Xe lăn
Nói thật là bác quá dễ tính. Mua xe mới mà cont 100km rồi mà vẫn mua.