[Funland] “Đột kích” vào các lò luyện hoa hậu Venezuela

wave-tau

Xe container
Nghe đâu 1 tháng 1 lần có buổi tập với áo tắm, hơi tiếc là bác thớt đi không đúng ngày. :(

Nghe đâu 1 tháng 1 lần có buổi tập với áo tắm, hơi tiếc là bác thớt đi không đúng ngày. :(
Bác hóng ở đâu ra thế ạ? Nếu quả có thế thì em hôm ấy em xé mẹ cái vé máy bay chiều về đi cho rồi, ra sao thì ra!:))

DurexXL

Xe lăn

Gấu Còi

Xe tải
Hải Dương tỉnh, Cẩm giàng huyện, Cẩm vũ xã.
Giữa hàng trăm đôi chân đi rầm rập trên bờ ruộng lúa của chuyên gia Việt Nam tại Calabozo bang Guarico của Venezuela trong buổi hội nghị ngày hôm đó tôi thấy có một đôi chân rất khác. Sải chân rất dài, mỗi bước chân đều nhấc rất cao, đầu gối co lên một góc giống như dáng của một…con ngựa đang phi nước kiệu. Những bước chân của một người mẫu chuyên nghiệp, bất chấp bên dưới không phải là sàn catwalk mà chỉ là bờ ruộng gập ghềnh đầy bùn đất, cỏ dại.
Người sở hữu những bước chân chuyên nghiệp ấy là Marc La-một nhân viên của Fondas (Quỹ hợp tác nông nghiệp xã hội chủ nghĩa) đang có nhiệm vụ đi thăm lúa. Tai cô tỏ ra cực kỳ nhạy cảm với tiếng màn trập tách tách từ chiếc máy ảnh của tôi. Hễ mỗi dịp đứng trước ống kính là cô tạo dáng người thật chuẩn, nở nụ cười vừa đủ góc khép ½ trên khóe môi, không tươi quá cũng không hững hờ quá…
Mức thu nhập bèo bọt đã không thể giữ nổi chân của cô gái có chiều cao 1m76 ấy theo đuổi sự nghiệp người mẫu hay hoa hậu nữa nên đành rẽ ngang làm nhân viên của Fondas với mức lương hiện tại 15 USD/tháng. Gặp Marc La-sự tò mò bỗng nhiên trỗi dậy trong tôi. Tôi muốn biết tình hình của các lò luyện hoa hậu Venezuela-cường quốc hàng đầu thế giới, từng giành tới 7 vương miện Hoa hậu Hoàn vũ, 6 vương miện Hoa hậu Thế giới, 7 vương miện Hoa hậu Quốc tế, 2 vương miện Hoa hậu Trái Đất, 1 vương miện Nữ hoàng Du lịch Quốc tế… đang ra sao giữa cơn khủng hoảng kinh tế tồi tệ này.
Topic 10 ngày đi tìm thiên đường dài và lắm chuyện chính trị quá nên em chia sẻ đề tài vui vẻ trẻ trung này với các cụ mợ ở topic riêng này ạ!
PS: Nhiều cụ lần trước ngỏ ý muốn xin face book của các em học viên này nhưng ở Venezuela chúng ít dùng face book lắm nên ít có "ảnh nóng" cập nhật lắm ạ, vả lại chúng cũng không biết tiếng Anh đâu!
Bài 1, vào lò từng luyện được 2 hoa hậu hoàn vũ, 1 hoa hậu quốc gia:
https://nongnghiep.vn/gian-nan-tim-duong-vao-lo-luyen-hoa-hau-hoan-vu-o-venezuela-post230643.html
Bài 2, lời tâm sự của những người trong cuộc:
https://nongnghiep.vn/venezuela-mat-mua-luyen-hoa-hau-vi-khung-hoang-kinh-te-post230717.html
Full clip:
Lò luyện 1 không vào được:

Lò luyện 2, đã thâm nhập:

Em này 15 tuổi:

Em này 13 tuổi:

Em này 18 tuổi:

Em này 22 tuổi, làm make up:

Ma ma tổng quản: Nếu nhà báo Việt Nam mà từ chối mang các cháu ấy về là khiến cho chúng nó buồn lắm đấy!

Em thì lại thấy có cháu này là tiềm năng, dù không phải là học viên mà chỉ là vũ công của một ban nhạc địa phương mới 13 tuổi:

Cụ mở thớt này Ọp lại sôi động lắm đây.

TuNN

Xe buýt
Mấy ông đại gia VN sao k sang đấy mà tìm hoa hậu tầm cỡ thế giới mà giá rẻ bèo nhỉ. vN toàn hoa hậu ao làng giá trên trời.

Mấy ông đại gia VN sao k sang đấy mà tìm hoa hậu tầm cỡ thế giới mà giá rẻ bèo nhỉ. vN toàn hoa hậu ao làng giá trên trời.
Mấy đại gia thường đi đâu phải an toàn, sang Venezuela giờ rét run về chuyện trộm cướp cụ ạ!;)

Tại cụ mải nghĩ đến em áo đỏ nên quên không hỏi thôi, kiểu như thế này này. :(

Chẹp chẹp,:)) nhưng em nghĩ đám này giờ chắc là mẹ của 3-4 cháu hoa hậu tương lai rồi đấy cụ nhỉ?:D

oquera

Xe buýt
Bên Bộ Nông nghiệp có chường trình đi vene trồng luác theo chường chình hợp tác 2 nhà nước. Ủn mãi chả có ông nào đi, được vài ông thân cô thế cô không có cửa làm ăn ở VN, ở nhà vợ hay bắt nạt, chán quá nhắm mắt đăng ký đi vê nê bố nó mấy năm cho thay cái sự đời, thế mà lại ngon, khéo lại trồng được cả người ấy chứ.
Các ông ở VN có xiền cũng chép miệng thôi. chẹp chẹp

Bên Bộ Nông nghiệp có chường trình đi vene trồng luác theo chường chình hợp tác 2 nhà nước. Ủn mãi chả có ông nào đi, được vài ông thân cô thế cô không có cửa làm ăn ở VN, ở nhà vợ hay bắt nạt, chán quá nhắm mắt đăng ký đi vê nê bố nó mấy năm cho thay cái sự đời, thế mà lại ngon, khéo lại trồng được cả người ấy chứ.
Các ông ở VN có xiền cũng chép miệng thôi. chẹp chẹp
He he, chắc cụ cũng là người có liên quan chút ít nên nắm rõ chân tơ kẽ tóc thế ạ!:D Béo nhất là ông nào sang đây mà ở VN vợ chỉ sinh toàn con gái cụ nhề?:))

Khéo mấy chục năm sau đợt đi Venezuela, lúc đóng nắp quan tài cho các chuyên gia này ở quê nhà vợ con lại thấy có một đoàn "nam thanh nữ tú" ai nấy đều cao không quá 1m6, mắt híp, mũi tẹt, da ngăm, tóc xoăn tít sang phúng viếng, khóc la om sòm thì vui các cụ, các mợ nhỉ?:D

KinoSSE

Xe tải
Cụ thớt không kể thêm về chi tiết không đăng báo mạng nhề, em đoán cụ hàng ngày được phát 100$ la cà phê pháo. Không biết chừng đó quất được mấy cái?

Cụ thớt không kể thêm về chi tiết không đăng báo mạng nhề, em đoán cụ hàng ngày được phát 100$ la cà phê pháo. Không biết chừng đó quất được mấy cái?
Không đăng báo mạng là sao ạ? Vâng phí nước nôi chè cháo của các đoàn công tác nước ngoài em dự cũng có nhưng không nhiều vì không phải là sếp cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

KinoSSE

Xe tải
Cụ cũng phê pháo thế nào với khoản phí này chứ :) ý em là vậy

Cụ cũng phê pháo thế nào với khoản phí này chứ :) ý em là vậy
Dạ em cũng chẳng biết phê pháo nó ra sao đâu, cụ mách cho em để dành những chuyến đi lần sau với ạ!:D

Đây là cái mẹt nhà cháu phờ phạc sau mấy đêm gần như không ngủ vì sắp đến ngày về mà không biết có vào được lò luyện hoa hậu không, vì từ sáng đến 3 h chiều chẳng có một hạt cơm nào vào bụng vì mải ra bãi rác xem người ta có bới...thức ăn không!

Cơ sở vật chất do khủng hoảng kinh tế, cấm vận ngặt nghèo nên khá đơn sơ

xegiacmo

Xe container
Cụ chủ chén được nhát nào hem ?