[Funland] ————Bàn về Chợ giời 0F————

drumer

Xe tăng
cụ phờ lai đưa ý kiến nick lập từ 2010 trở lại,thế sau vài năm nữa những cụ lập năm 2011 cũng ko bán chác đc ạ,ko khả thi cụ ơi.theo cháu chỉ cần điều kiện,nick lập trên 1 năm,bài viết trên 200 là ok.nếu chỉ ép bài viết thì với 1 số cụ(ví dụ mợ hanoi84 or cụ 3C) thi chỉ 2 hôm hoàn thành số bài rùi.đưa đ/k như thế để ai bán chác đều phải thấy xót cái nick của mình,mất công hàng năm trời nên ko vì vài trăm bạc mà đánh mất nick.

Hết xăng

Xe tăng
Khoảng 15 hôm trước, em rao bán mấy cái đt. Toàn thấy trẻ trâu với dân buôn, thậm chí "trâu-buôn 2in1" vào pm hoặc sms để cò kè trả rẻ. Thậm chí đến hôm qua vẫn dính 1 phát sms "giao luu so 0904582123 lấy 6300 k ban". Gớm cái số 0904582123 đấy có bảo cho 1t rồi nhờ em dùng hộ thì em cũng kiếu chứ bày đặt giao lưu

@ mà để ý lại mới thấy thân phận em đời 2012 :(( ko đủ tiêu chuẩn

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
cụ phờ lai đưa ý kiến nick lập từ 2010 trở lại,thế sau vài năm nữa những cụ lập năm 2011 cũng ko bán chác đc ạ,ko khả thi cụ ơi.theo cháu chỉ cần điều kiện,nick lập trên 1 năm,bài viết trên 200 là ok.nếu chỉ ép bài viết thì với 1 số cụ(ví dụ mợ hanoi84 or cụ 3C) thi chỉ 2 hôm hoàn thành số bài rùi.đưa đ/k như thế để ai bán chác đều phải thấy xót cái nick của mình,mất công hàng năm trời nên ko vì vài trăm bạc mà đánh mất nick.
cụ luận cũng phải , từ 2 năm hoạt động kèm số km 500 ko phải quá khó còn những cụ từ 2011 gắn bó đến vài năm and more nữa thì cũng ưu tú rồi , chứ còn xác định chỉ là bán chác thì ko ai xót cái nick đâu , với những ai hiếm bán thì còn xót chứ mem buôn thì cái nick chả là j mất cái này làm cái khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

conversehn

Xe tăng
Ở đâu cũng vậy thôi cụ
Cẩn thận là trên hết, OF cũng chỉ dễ nói chuyện thôi, chứ mua gì cụ cũng phải check cẩn thâạ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Ở đâu cũng vậy thôi cụ
Cẩn thận là trên hết, OF cũng chỉ dễ nói chuyện thôi, chứ mua gì cụ cũng phải check cẩn thâạ
vậy mới khổ ,chứ bt thích là nhích xem qua loa 5' chốt nhấc luôn , cái kiểu check e cũng thấy ái ngại , thường những cụ of hịn bán j dù là lỗi nhỏ cũng báo trước để ai mua đỡ mất công song ít vì những cụ ý dư dùng thật ko quá quan tâm chuyện bán .

Meczin

Xe tăng
Em đồng ý với quan điểm bảo vệ bản sắc OF còn với tiêu chí như cụ đưa ra, em chỉ còn nước đứng hóng...

audi8

Xe tải
Cứ học theo Ebay, Amazon thôi các cụ ơi ! làm thêm mấy cái cột vote, feedback nữa thì chả chạy đi đâu đc, còn cụ nào mua bán ko phát hiện đc feedback ảo thì ráng chịu thoai :-?
Bên mình là diễn đàn oto xe máy mà cụ có phải là muare hay enbac đâu mà làm chuyên nghiệp thế cụ. Chợ giời chỉ là 1 box nhỏ thôi mà. Đã gọi là chợ giời thì mọi người tự hiểu độ phức tạp của nó. Mua đồ thì ta phải nghiên cứu kĩ toàn các cụ tham rẻ xong bị lừa lại kêu ca. Em nghĩ MOD với Min không tính bài ở bên Chợ giời là xong, hết spam ngay.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

ZARG

Xe container
Kể ra thì OF nhiều cụ cũng phải nói là có tiền và thanh lý đồ cho vui. Giờ bị tin nhắn đểu quấy rối kiểu cò kè với đổi chác xem ra cũng không được vui lắm!

vuvanphong

Xe điện
tới hiện giờ thì đc , sau e chưa biết :P:))

hóng cũng được vì cụ có ý buôn bán j đâu :))
@Đến giờ vẫn chưa có biện pháp j , các cụ mợ đâu rồi chung tay đi
Quan điểm em vẫn là xiết: Vào OF mênh mông các topic, chủ đề, lĩnh vực! Đa phần các lĩnh vực ấy không tạo ra lùm xùm! Chỉ riêng các chợ giời, tiền thân của nó là nơi anh em OF trao đổi đồ vui vẻ, giờ đặc mùi kinh doanh lùa gà.
Khi ban quản trị có động thái khẳng định: Các chú đừng có ý định lùa gà ở đây, anh xẻo cờ him đấy, ... thì hẳn đám đấy sẽ có lựa chọn là lỉnh, lủi dần!!! Tất nhiên 1 vài đối tượng trình cao, chịu khó đeo bám như trung vệ Đỗ Khải thì sẽ vẫn kiên trì vượt rào để vào làm mẻ lớn, tất nhiên, càng theo thời gian, qua những bài viết, những vụ sinh hoạt tập thể thì bản chất con người sẽ dễ phơi bầy hơn, hehe.
Nhiều cụ mới lập nick, có nhu cầu giao lưu thật, sẽ thấy hơi bất tiện tý, nhưng vì 1 OF lành mạnh, các cụ ấy sẽ vui vẻ thôi!

jinyo89lie

Xe tăng
theo em thì tằng số bài post lên tầm 300 cũng giảm thiểu được cơ số con sâu, còn toàn diện thì em chưa nghĩ ra cách

G810

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là lại có một post bán than cảnh báo vì bị lừa trong chợ , chuyện này đang xảy ra như cơm bữa làm mất dần đi bản sắc OF mà các cụ đi trước đã gây dựng , e mạn phép lập thớt này lấy ý kiến các cụ biện pháp khắc phục đi kèm biểu quyết để trình lên Ban vì một mình ý kiến của e thì không đủ sức thuyết phục Ban thay đổi mục đích nhằm giữ gìn 1 OF đúng với chất vốn có .Tình hình là trong Chợ giời trước đây phục vụ các cụ đúng nghĩa đồ dư dùng mang cho,biếu, tặng or bán thanh lý với giá giao lưu đúng chất Of là rất rẻ đi kèm chất lượng thật ; Song giờ đây OF ngày càng lớn mạnh thì cái Chợ nó cũng phình ra , nhiều mem mới từ các bên Tinhte, muare... tràn sang chỉ với mục đích kinh doanh , chất lượng thì vàng thau lẫn lộn nhiều cụ dính phốt làm mất đi sự trong sạch của Chợ nói riêng và OF nói chung. Vậy nên e mở thớt này gom ý kiến các cụ làm thế nào để khắc phục cái Chợ giời trở lại như xưa .
Ngu ý của e là để post bài trong box chợ giời thì chỉ có các nick lập từ 2010 trở về trước hoặc số km từ 800 đến 1000 thì mới lập thớt mua bán được. Em biết điều này sẽ làm hạn chế số lượng mem trong chợ đi nhưng em thấy ít mà chất còn hơn đông mà nhộm nhoạm :D
Các cụ cùng luận bàn vì một OF lớn mạnh đi kèm chất lượng theo đúng câu nói mà e chả biết có tự bao giờ "TINH THẦN OF"
P/s: nói thật e dốt văn nên ko diễn tả hết đc ý của mình, các cụ chịu khó hiểu giúp e ;))
Theo cụ chủ thì để chăn được gà béo có cần vỏ bọc tốt không ợ. :))

vietbamboo

Xe điện
Tình hình là lại có một post bán than cảnh báo vì bị lừa trong chợ , chuyện này đang xảy ra như cơm bữa làm mất dần đi bản sắc OF mà các cụ đi trước đã gây dựng , e mạn phép lập thớt này lấy ý kiến các cụ biện pháp khắc phục đi kèm biểu quyết để trình lên Ban vì một mình ý kiến của e thì không đủ sức thuyết phục Ban thay đổi mục đích nhằm giữ gìn 1 OF đúng với chất vốn có .Tình hình là trong Chợ giời trước đây phục vụ các cụ đúng nghĩa đồ dư dùng mang cho,biếu, tặng or bán thanh lý với giá giao lưu đúng chất Of là rất rẻ đi kèm chất lượng thật ; Song giờ đây OF ngày càng lớn mạnh thì cái Chợ nó cũng phình ra , nhiều mem mới từ các bên Tinhte, muare... tràn sang chỉ với mục đích kinh doanh , chất lượng thì vàng thau lẫn lộn nhiều cụ dính phốt làm mất đi sự trong sạch của Chợ nói riêng và OF nói chung. Vậy nên e mở thớt này gom ý kiến các cụ làm thế nào để khắc phục cái Chợ giời trở lại như xưa .
Ngu ý của e là để post bài trong box chợ giời thì chỉ có các nick lập từ 2010 trở về trước hoặc số km từ 800 đến 1000 thì mới lập thớt mua bán được. Em biết điều này sẽ làm hạn chế số lượng mem trong chợ đi nhưng em thấy ít mà chất còn hơn đông mà nhộm nhoạm :D
Các cụ cùng luận bàn vì một OF lớn mạnh đi kèm chất lượng theo đúng câu nói mà e chả biết có tự bao giờ "TINH THẦN OF"
P/s: nói thật e dốt văn nên ko diễn tả hết đc ý của mình, các cụ chịu khó hiểu giúp e ;))
108 vị hảo hán Lương Sơn Bạc cùng chí hướng còn loạn nữa là cái CHỢ... hàng vạn con người thế này...
Em thì mong là giới hạn bớt các mảng thương mại, khung tiêu chí chặt hơn... thì OF còn là chỗ chơi... không thì lại là cái "chợ"

ngocquybk

Xe điện
Mình nghĩ đồ dùng mang đi bán nhiều cái đang chạy phe phé, nhưng đến lúc về nhà cụ khác lại lăn quay ra chết thì dũng là do không may mắn thôi . Quan trọng là thuận mua vừa bán, tin nhau, biết nhau trong 1 diễn đàn là ok rồi .

alex_pagulayan

Xe điện
chơi khó phết nhể. 800 đến 1000 spam :)) bán dc món gì thì cứ gọi là vỡ mặt =)). ko thì lại đi rao ké thoai