[Funland] ————Bàn về Chợ giời 0F————

phong_qh

Xe buýt
Em cũng 2010 nhưng chưa được 1k spam liệu em có được lập thớt mua bán không nhỉ ???

lam2990

Xe buýt
cháu tán thành ý cụ luôn ạ

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Vấn đề cụ chủ thớt nêu là đúng thực tế hiện nay. BDH cũng đang suy nghĩ xem làm thế nào quản lý tốt hơn, bảo vệ được thành viên, giữ được phong cách của OF nhưng không phải sử dụng các biện pháp hạn chế, gây gò bó, khó chịu nhiều cho thành viên. BDH sẽ không bỏ mặc chợ trời OF để phát triển tự nhiên theo kiểu "giời ơi" nhưng hiện tại cũng chưa nghĩ ra biện pháp gì khả thi. Vì thế, ý kiến tham gia của các cụ trong đây sẽ rất quan trọng. Trước mắt em nghĩ việc các cụ " ném đá" với các nick, bài rao bán có mùi trục lợi, kinh doanh là chính, giao lưu là phụ sẽ góp phần làm nản chí các con buôn trong chợ trời.
Trước em cũng có Góp ý trong này nhưng có vẻ không được quan tâm, nói chung là em không biết những người đủ Power để thay đổi thì bao nhiêu người đọc cái bài này.

Sau em biết việc trừ bài không khả thi do tính Kỹ thuật, cái cần là bây giờ thắt chặt quản lý:

1. Số bài hay năm tham gia không quá quan trọng, giờ tăng lên 500 hay 800 cũng chỉ là hình thức đối phó cho việc: bất lực về quản lý nên nghĩ ra những ý tưởng chữa cháy không đúng cách. Giờ theo em chỉ cần 200 lên bài tối thiểu.

2. Tăng cường đội ngũ Quản lý Chợ Giời có thâm niên Lọ mọ, kịp thời xử lý được những trường hợp vi phạm, với những nick rõ ràng lách luật thì nhắc nhở cho họ Văn hóa Kinh doanh OF để họ có thể đăng ký KDCN hay không? Nếu vẫn bỏ qua, cố tình Spam thì khóa luôn nick, vì em thấy nhiều trường hợp chỉ chăm chăm Spam để đủ bài vào Chợ lách luật bán đồ chứ chả mặn mà gì chơi OF, những thành phần đó, sao phải giữ ợ?

3. Việc ném đá nhiều khi cũng không tiện ạ, đôi khi vì lý do lịch sự, giữ hòa khí mà cứ xa xả trên Topic được anh ời.

Chốt lại là ý kiến của em cần tăng cường đội ngũ Quản lý để xử lý kịp thời, chứ Report xong 3 hôm sau Topic vẫn nhởn nhơ, (sau chán chả Report nữa), đủ cho người ta bán hết những thứ cần bán, vậy là họ vẫn đạt được mục đích, tội gì không mượn danh Thanh lý để vào Chợ?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Thưa các cụ!

Một diễn đàn lớn mạnh và dần có uy tín cũng đồng nghĩa với nhiều vấn đề phức tạp sẽ gắn liền. Thay mặt BDH OF xin cảm ơn các cụ đã tâm huyết đóng góp ý kiến chân thành để OF ngày càng lớn mạnh.

Các cụ cứ đưa ra các ý kiến để điều chỉnh OF cho tốt hơn, hoàn thiện hơn (không chỉ là chợ giời, kể cả các box khác), BDH sẽ cân nhắc và áp dụng ngay nếu nó sát với thực tiễn.

Nếu có cụ nào muốn góp ý offline thì vui lòng gọi cho em: 093 234 6446 (Em hàng ngày ngồi ở khu Trung hòa Nhân chính), cà phê em mời :D

vanlinhchi

Xe buýt
Bản thân nó là cái chợ rồi thì nó phải phức tạp.
Các cụ thích mua bán có đảm bảo thì sang OF plaza đi.

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Thưa các cụ!

Một diễn đàn lớn mạnh và dần có uy tín cũng đồng nghĩa với nhiều vấn đề phức tạp sẽ gắn liền. Thay mặt BDH OF xin cảm ơn các cụ đã tâm huyết đóng góp ý kiến chân thành để OF ngày càng lớn mạnh.

Các cụ cứ đưa ra các ý kiến để điều chỉnh OF cho tốt hơn, hoàn thiện hơn (không chỉ là chợ giời, kể cả các box khác), BDH sẽ cân nhắc và áp dụng ngay nếu nó sát với thực tiễn.

Nếu có cụ nào muốn góp ý offline thì vui lòng gọi cho em: 093 234 6446 (Em hàng ngày ngồi ở khu Trung hòa Nhân chính), cà phê em mời :D
Hôm nào anh mời em? Em tư véo là quá thừa ;))

Còn không chơi đổ lỗi như mấy bác ở trên: xưa vắng thì dễ, giờ nó đông thì tất nhiên phải loạn Cào Cào. TQ tỉ mấy dân mà nó vẫn Quản được đấy thôi >:)

alex_pagulayan

Xe điện
Thưa các cụ!

xời.. cho iem với đỹ Lốp làm chân lọ mọ tình nguyện cho :)). ngày lượn gần chục tiếng để đọc mỗi tin tức phí cơm của gấu quá =))

cucuto9

Xe tải
Em thấy các cụ cứ chởi mấy quan ngoài xã hội nhà ta "không quản được thì cấm" khi nghĩ ra đủ mẹo "ngày chẵn biển chẵn, ngày lẻ biển lẻ" rồi đăng ký xe theo hộ khẩu, mỗi nhà 1 xe...vân văn và văng răng...

Đến giờ các cụ lại mấu chuyện góp mẹo để quản cái chợ giờ ;D - Đã là chợ giời thì cứ để nó là giời ơi quản đi, sao cứ phải nghĩ hộ giời :))

BDH đã có plaza cho các đơn vị chuyên nghiệp bán hàng nộp phí và qua đó cũng túm tý tóc giùm các cụ rồi, nếu muốn bảo vệ chút chút thì các cụ vào đó thôi.

Còn chợ giời trước và giờ ở OF em thấy vẫn thế, còn cái cảm giác "trước tốt" hơn thực sự cũng như kiểu giao thông HN năm 1983 tốt hơn 2013 - có xe íu đâu mà tắc.

Ngày trước có vài ngàn thành viên với nhau, suốt ngày nhậu chả mấy chốc biết hết, nên khi bác bác bán cho em em thì đều đã quen biết chút chút trước rồi, muốn lừa cũng khó, đó là lý do các bác cứ nghĩ trước nó "thật thà" hơn, mặc dù cũng không hoàn toàn như vậy nhá...bán cả chục xe ô tô lừa nhau rồi đi tù cũng có rồi, nên các cụ lỡ có dại để bị lừa thì đừng đổ tại vì em "tin OF" mà oan cho OF.

Fun đi các cụ (nhưng chỉ những cái gì không phải rút tiền thoai nhá) :P
đọc mãi mới thấy có bac nói chuân. Cá nhân em thấy nên trách các cụ trước, vì ham rẻ và không chịu bổ túc kiến thức thôi. Chợ mà không có thương gia thì làm sao gọi là chợ được. Nhưng cung nên chọn nik có thời gian 1 niên trở lên để hạn chế lừa đảo.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em thấy các cụ cứ chởi mấy quan ngoài xã hội nhà ta "không quản được thì cấm" khi nghĩ ra đủ mẹo "ngày chẵn biển chẵn, ngày lẻ biển lẻ" rồi đăng ký xe theo hộ khẩu, mỗi nhà 1 xe...vân văn và văng răng...

Đến giờ các cụ lại mấu chuyện góp mẹo để quản cái chợ giờ ;D - Đã là chợ giời thì cứ để nó là giời ơi quản đi, sao cứ phải nghĩ hộ giời :))

BDH đã có plaza cho các đơn vị chuyên nghiệp bán hàng nộp phí và qua đó cũng túm tý tóc giùm các cụ rồi, nếu muốn bảo vệ chút chút thì các cụ vào đó thôi.

Còn chợ giời trước và giờ ở OF em thấy vẫn thế, còn cái cảm giác "trước tốt" hơn thực sự cũng như kiểu giao thông HN năm 1983 tốt hơn 2013 - có xe íu đâu mà tắc.

Ngày trước có vài ngàn thành viên với nhau, suốt ngày nhậu chả mấy chốc biết hết, nên khi bác bác bán cho em em thì đều đã quen biết chút chút trước rồi, muốn lừa cũng khó, đó là lý do các bác cứ nghĩ trước nó "thật thà" hơn, mặc dù cũng không hoàn toàn như vậy nhá...bán cả chục xe ô tô lừa nhau rồi đi tù cũng có rồi, nên các cụ lỡ có dại để bị lừa thì đừng đổ tại vì em "tin OF" mà oan cho OF.

Fun đi các cụ (nhưng chỉ những cái gì không phải rút tiền thoai nhá) :P
Khái niệm chợ giời đúng là thượng vàng hạ cám khó quản theo đúng nghĩa vì được mặt này thì mất mặt kia. Vậy nên chăng thêm 1 mục chợ OF: chợ này đưa ra các tiêu chí để các thành viên OF giao lưu bán hàng cho nhau, chợ này có thể quy định số bài tối thiểu + số năm + nếu có thêm thành viên xác thực như phố mua bán nữa thì tạm gọi là chặt.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
E thấy ý kiến của cụ không khả thi vì k chỉ mem mới mới đi lừa gạt và kinh doanh kiểu chộp giật đâu. Vấn để là ng chủ sở hữu của cái nick đó ợ. Họ thích chộp giật thì có vài cái nick cũ và số km lên tới cả triệu cũng chả nhằm nhò gì. Theo e đầu tiên là ng mua nên cẩn trọng hơn khi giao dịch, nên tìm kiếm các thông tin về nick mà mình định mua hàng xem có uy tín k, có đáng tin cậy k (cái này có nhiều cách mà trong đó có cái gọi là "linh tính mách bảo"). Tìm kiếm thông tin về sản phẩm mình muốn mua xem giá cả ngoài chỗ khác thế nào, cách phân biệt thật-giả và đàm phán những điều khoản có lợi cho mình, ví dụ là "nếu mang đến xem mà mình k ưng thì có trả lại đc hàng k, có bị tính phí ship k..."
E chả hạn như e có chính sách: [FONT=&quot]- Đổi mới hoặc hoàn tiền 100% sau khi lắp đặt 01 tháng nếu quý khách k hài lòng vì bất cứ lý do gì trừ phi không nghe theo nhân viên tư vấn. Bảo hành từ 2-3 năm tùy loại. Bảo trì vĩnh viễn
-Mang một vài loại máy đến tận nhà cho quý khách xem và so sánh, không phải trả bất kỳ chi phí gì nếu không lắp đặt.

[/FONT]
[FONT=&quot]Vậy theo các cụ e bán hàng có đáng tin tưởng k ạ, cho dù nick e vừa thành lập và đi đc đúng 100km???[/FONT][FONT=&quot]
E thêm tý thông tin là nick này e mới lập nhằm mục đích kinh doanh vì Toét là thương hiệu e đã bán máy lọc nước khá thành công bên lcm, e muốn bê sang bên này, còn e có nick khác từ 2010 rồi đấy ợ
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Gia

Xe máy
E nghĩ ra đc trò kinh doanh rồi. Thuê các nick cũ rồi cho thuê lại
Kiếm khớ

r0ckie

Xe máy
E thấy ý kiến của cụ không khả thi vì k chỉ mem mới mới đi lừa gạt và kinh doanh kiểu chộp giật đâu. Vấn để là ng chủ sở hữu của cái nick đó ợ. Họ thích chộp giật thì có vài cái nick cũ và số km lên tới cả triệu cũng chả nhằm nhò gì. Theo e đầu tiên là ng mua nên cẩn trọng hơn khi giao dịch, nên tìm kiếm các thông tin về nick mà mình định mua hàng xem có uy tín k, có đáng tin cậy k (cái này có nhiều cách mà trong đó có cái gọi là "linh tính mách bảo"). Tìm kiếm thông tin về sản phẩm mình muốn mua xem giá cả ngoài chỗ khác thế nào, cách phân biệt thật-giả và đàm phán những điều khoản có lợi cho mình, ví dụ là "nếu mang đến xem mà mình k ưng thì có trả lại đc hàng k, có bị tính phí ship k..."
E chả hạn như e có chính sách: [FONT=&quot]- Đổi mới hoặc hoàn tiền 100% sau khi lắp đặt 01 tháng nếu quý khách k hài lòng vì bất cứ lý do gì trừ phi không nghe theo nhân viên tư vấn. Bảo hành từ 2-3 năm tùy loại. Bảo trì vĩnh viễn
-Mang một vài loại máy đến tận nhà cho quý khách xem và so sánh, không phải trả bất kỳ chi phí gì nếu không lắp đặt.

[/FONT]
[FONT=&quot]Vậy theo các cụ e bán hàng có đáng tin tưởng k ạ, cho dù nick e vừa thành lập và đi đc đúng 100km???[/FONT][FONT=&quot]
E thêm tý thông tin là nick này e mới lập nhằm mục đích kinh doanh vì Toét là thương hiệu e đã bán máy lọc nước khá thành công bên lcm, e muốn bê sang bên này, còn e có nick khác từ 2010 rồi đấy ợ
[/FONT]
Có cam kết nhưng có thực hiện như cam kết ko lại khác cụ ạ :)

ngocanh_811

Xe điện
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
nói chung khi mợ ý bán được ít thì sẽ chú trọng được khâu dịch vụ bảo hành.CÒn nhiều khách hàng quá thì chắc chắn là ko thể làm tốt khâu đấy được.
Ví dụ lắp 01 tháng mà đổi lắp cái khác thì nghe cứ thế nào ý

chuột 74

Xe điện
hay kêu gọi các cụ có tâm huyết và kiến thức thành lập 1 đội tình nguyện viên kcs,chuyên thẩm định các món hàng mà người mua cảm thấy không yên tâm về người bán :D

playboy83

Xe buýt
e ủng hộ ý kiến của cụ ... tiếc là e chưa spam đc nhiều

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Muốn giữ uy tín thì phải thực hiện chớ cụ, trừ phi chộp giật tính làm ăn ngắn ngày rồi đóng cửa thôi ợ. E có khách hàng dùng 1 năm giờ lại muốn đổi, mà rõ là k phải lỗi của e, ấy thế mà e vẫn đổi cho khách đấy cụ ợ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
nói chung khi mợ ý bán được ít thì sẽ chú trọng được khâu dịch vụ bảo hành.CÒn nhiều khách hàng quá thì chắc chắn là ko thể làm tốt khâu đấy được.
Ví dụ lắp 01 tháng mà đổi lắp cái khác thì nghe cứ thế nào ý
Cụ nói đúng, trc đây lượng khách ít thì e bảo hành nhanh chóng hơn, nhưng bây giờ k vì thế mà khâu bảo hành của e bị xem nhẹ cho dù k thể khách alo là có ngay đc mà cũng phải 1 vài ngày sau (trừ trường hợp đặc biệt).
Còn đổi là nếu cụ lấy hàng theo e tư vấn mà về cụ k ưng vì lỗi này nọ thì e sẽ đổi cho cụ ạ. E tư vấn rất trung thực nên hầu như khách đã quyết định lắp là biết được ưu/nhược của máy đó rồi nên tỷ lệ đổi lại là rất rất ít ạ.