[Funland] ————Bàn về Chợ giời 0F————

hatcatden

Xe buýt
Tự từng Cụ phải quyết định thôi, chả áp đặt được, nghìn post hay 10 post không phải là tiêu chí đánh giá.

Hình như có lần em đưa cụ chủ cài đĩa mài sừng tê giác mà có cần gì đâu, sau cuối ngày cụ lại tự mang đến trả em, *** may mà ứ mất.=))=))=))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tự từng Cụ phải quyết định thôi, chả áp đặt được, nghìn post hay 10 post không phải là tiêu chí đánh giá.

Hình như có lần em đưa cụ chủ cài đĩa mài sừng tê giác mà có cần gì đâu, sau cuối ngày cụ lại tự mang đến trả em, *** may mà ứ mất.=))=))=))
e vẫn nhớ cụ mà ofer hịn :D , cụ nhiệt tình hết cỡ ,e vẫn chưa có dịp cảm ơn cụ , ít nữa e hạ sơn mời cụ cf nhé :D E vẫn muốn có phương pháp gì đó để các cụ có đc lòng tin với nhau như cụ với e ;)) chắc hôm nhìn thấy e lo mất lắm đây :)) nghĩ mà dại sao e ko cuỗm cả cái máy nhỉ =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

alex_pagulayan

Xe điện
e vẫn nhớ cụ mà ofer hịn :D , cụ nhiệt tình hết cỡ ,e vẫn chưa có dịp cảm ơn cụ , ít nữa e hạ sơn mời cụ cf nhé :D E vẫn muốn có phương pháp gì đó để các cụ có đc lòng tin với nhau như cụ với e ;)) chắc hôm nhìn thấy e lo mất lắm đây :)) nghĩ mà dại sao e ko cuỗm cả cái máy nhỉ =))
Thế cơ à...mềnh có cái để cuỗm rồi >:)

anchor

Xe hơi
em với cụ chơi cùng Năm, bài em ít hơn bài cụ, em cũng chẳng mấy khi quan tâm đến cái chợ Rời xem ngày xưa và bây giwof nó thế nào. Mai đủ tram bài em cũng kiếm cái gì bán trên đó xem nó ra làm sao
Cụ cày khỏe quá, vượt 100 rồi đới, cẩn thận dính tốc độ cụ nhóe :D

braveheart28

Xe máy
e dơ 2 tay 2 chân ủng hộ vụ này

f1_hn

Xe container
E thì hay mua bán trên chợ giời. Qua các giao dịch e thấy mọi người vẫn có 1 niềm tin khi giao dịch cụ ah :)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

kid_0608

Xe tải
e thấy lập box tố cáo là vô cùng hợp lý :(
người nào mua phải hàng dởm hàng kém chất lượng có thể vào đó tố cáo ạ, người bị tố phải có trách nhiệm vào giải quyết, giải thích, đổi đồ lại, hoặc hoàn tiền, còn không thấy hồi âm thì mod vào tịch thu bằng lái thôi ạ
bác cụ nhà mình đi mua hàng phải thỏa thuận kĩ 1 tý, chứ đừng có tin quá không ổn đâu ạ. vd như là bao test trong vòng bao lâu?, bảo hành thế nào?

mất gương

Xe tăng
Fun là chính tóm lại khóa chợ giời vậy nhỉ

TSTA

Xe container
Cách suy nghĩ của nhiều cụ khi tranh luận lạ nhỉ, mọi thứ đang được bày ra để hướng tới việc hạn chế chứ ko phải là ko làm đc thì thôi khỏi làm gì nữa.
Cứ lấy dẫn chứng những việc nọ kia ko thành công thì có nghĩa ko làm à. Sao ko nghĩ nó hạn chế đc phần nào là thành công rồi.

Mr.Chem

Xe điện
Mới bước chân vào chợ chưa đc nửa năm nay, thực hiện đúng tiêu chí của chủ thớt, và cũng thấy chủ thớt nói có lý

muadem

Xe cút kít
Cứ để đông cho ló vui cụ à, em mua có bác có nhưng phải chọn nick chứ ko dám trao thân gửi phận lung tung được ;))

Hoanguyenhuu

Xe tải
Bây giờ chợ có nhiều cụ thương gia Tung Tóe Mua Re sang lắm rồi. Vừa check nick, check số điện thoại đã ra 1 đống thông tin.

carcafe

Xe tải
Em mới vào 2012 bài viết bây giờ chắc phải cố vậy.

anhlt2

Xe hơi
em vào từ 2010 mà đến giờ còn chưa được phép post ở Chợ Giời ạ :((

BMW_X6M

Xe tăng
nhiều khi của rẻ là của ôi, nhiều cụ trên chợ cũng ham rẻ nên dễ dính bẫy lắm

coty

Xe tăng
Em xin lỗi chứ cái ý kiến cho rằng lấy số năm của nick hoặc lấy số km ra lầm tiêu chuẩn của "uy tín" nghe rất rất không ổn, vì những lý do sau đây:
1. Anh em OF đa phần là ai cũng có công việc của riêng mình, đa phần ít thời gian post bài, số bài post không nhiều. Nếu các cụ đưa tiêu chuẩn số km thì buôn bán chuyên nghiệp có ý định vào OF họ cũng sẽ cố spam cho đạt, chắc chỉ vài ngày là được. Vậy thì rất nhiều người muốn thanh lý & giao lưu thật sự sẽ ko thể tham gia, mà số bài spam của buôn bán chuyên nghiệp sẽ tăng lên rất nhiều, vậy chỉ tốn tài nguyên diễn đàn. Trong khi diễn đàn lại đang muốn số bài chất lượng nhiều lên.

2. Các cụ đề ra biện pháp này sẽ cản trả nhiều anh chị em mới, tâm huyết gia nhập thì sao? Một số diễn đàn đang mắc phải vấn đề này mà em thấy họ đang chết dần theo đúng nghĩa đen như: tathy (không cho lập nick mới), ttvnol (bắt nhắn tin mất tiền để lập nick), 5giay.....

3. Các Mod chú ý 1 điều rằng những người đồng ý với đề xuất trên toàn các cụ lâu năm hoặc spam giỏi, có phải các cụ chỉ thích chơi với nhau? Ko thích chơi với các thành viên mới. Các Mod chú ý tránh những cái định kiến kiểu này khi quyết định 1 vấn đề nào nhé! Ko thể nói rằng "tôi quyết định theo giải pháp A bởi vì đa số các thành viên lâu năm hoặc spam giỏi cho như vậy là hợp lý"

4. Nhu cầu thanh lý chuyển nhượng đồ đạc thì ai chẳng có, bán hàng kém chất lượng thì đâu cũng có. Nhưng không vì thế mà cấm hoặc cản trở được, các cụ nên bỏ hẳn cái tư duy không quản được thì cấm đi. Em thấy webtretho, lamchame họ có các topic cảnh báo, phản ảnh các nick bán hàng kém chất lượng...em thấy rất OK.

5. Ebay nó rất phát triển là bởi vì nó không giới hạn cho bất cứ ai tham gia mua bán! Nhưng Ebay nó phát triển các công cụ hỗ trợ giúp người tham gia tự đánh giá 1 cách khá chuẩn xác khi quyết định mua bán, giao dịch. Mặc dù không phải là diễn đàn mua bán, nhưng em nghĩ OF hoàn toàn có thể học hỏi mà phát triển các công cụ đánh giá tương tự. Nên có mục đánh giá kiểu như positive feedback, negative feedback kiểu như ebay, nó chẳng qua cũng tương tự như chức năng "Mời rượu/ Phạt rượu" của OF, các cụ chỉ điều chỉnh 1 tý là OK. Ai muốn bán được hàng thì phải tự biết cách mà xây dựng uy tín cho mình. Người mua hàng cũng vậy, ai mới tham gia bán hàng thì các cụ phải đánh giá thật kỹ; tiền của các cụ, quyết định là ở các cụ, các cụ đều trên 18 tuổi, vậy thì phải tự chịu trách nhiệm khi ra quyết định chứ. Diễn đàn cũng chỉ hỗ trợ phần nào thôi. Ko có 1 diễn đàn nào hoàn hảo, 1 công cụ nào hoàn hảo cả.

6. Em nghĩ các cụ nên loại bỏ hoàn toàn tư duy quản chặt đến mọi vấn đề ngóc ngách của OF, cũng như hệ thống Pháp luật, sẽ có những vấn đề xã hội mà pháp luật không thể vươn tới được.

7. Tự bản thân công cụ không xấu, diễn đàn không xấu. Chỉ có người sử dụng xấu. Chỉ vì 1 vài người dùng dao giết người, các cụ không thể cấm hay hạn chế người khác dùng dao. Chỉ vì 1 số người bán hàng không tốt các cụ cũng không nên cấm hay hạn chế quyền bán hàng của những người còn lại; các cụ chỉ nên hỗ trợ, phân loại & sắp xếp để hạn chế bán hàng kém chất lượng.
cụ nhớ nhá, em đang đặt gạch cụ đới, nhận ly voka trc cụ nhá, em thấy ý cụ hợp lý

tàu

Xe tải
Cứ để đông cho ló vui cụ à, em mua có bác có nhưng phải chọn nick chứ ko dám trao thân gửi phận lung tung được ;))
cụ nói cũng có lý cụ ạ, nhưng spamer tăng lên mà ko hề giảm, đến lúc 100 người thì mới có 1 người bán thanh lý thật, vậy là phải lật 5 6 trang , xong lại lọc ra vàng hay sạn thì mệt nắm, diễn đàn thảo luận về xe, trao đổi mua bán xe mà, cái khu chợ giời chỉ là thêm vào cho có tí mắm muối thôi :)

playboy83

Xe buýt
cái này thì phải tìm hiểu thông tin của người mua 1 cách kỹ lưỡng trước khi giao dịch . Ủng hộ admin làm đánh giá kiểu như positive feedback, negative feedback giống ebay ấy