[TVMBX] Xin tư vấn giúp chọn xe gia đình

monmon2018

Đi bộ
Em chào các cụ!
Em là thành viên mới, gia đình e tính mua con xe phục vụ cho gia đình, do tài chính còn hạn hẹp nên chỉ xác định lấy xe cũ.
Gia đình e có 2 VC và 2 con nhỏ, trung bình ngày chạy 30km
Qua tìm hiểu e thấy Corona Altis khá phù hợp, chắc e chỉ đủ kinh tế lấy đời 203~208
Mong các cụ cho em xin thêm tư vấn với.
Thanks các cụ!

lodudu

Xe điện
Kinh tế nhất là mua Mitsubishi Attrage, xe lành, tiết kiệm xăng nhất pk, rộng rãi

Mùahè88

Đi bộ
em đang đi Attrage, ưu điểm thì như bác trên đã nói. Ngoài ra cùng mức tiền thì lại được xe đời cao hơn là mua Altis
Còn tất nhiên nhược điểm cũng có: Máy yếu, điều hòa kêu to. Khung vỏ và dáng xe thì cũng ko thể so với Altis được.

monmon2018

Đi bộ
em đang đi Attrage, ưu điểm thì như bác trên đã nói. Ngoài ra cùng mức tiền thì lại được xe đời cao hơn là mua Altis
Còn tất nhiên nhược điểm cũng có: Máy yếu, điều hòa kêu to. Khung vỏ và dáng xe thì cũng ko thể so với Altis được.
Cảm ơn bác đã tư vấn, xe nào cũng có ưu nhược điểm của nó. Em xin ý kiến các bác để lựa chọn phù hợp với gia đình nhất ạ!

Mùahè88

Đi bộ
Cảm ơn bác đã tư vấn, xe nào cũng có ưu nhược điểm của nó. Em xin ý kiến các bác để lựa chọn phù hợp với gia đình nhất ạ!
chuẩn cụ ạ, như em trước cũng đắn đo lắm. Xong nhìn lại kinh tế yếu quá nên chốt Attrage- đến giờ vẫn thấy lựa chọn tốt vì hợp với mình. Em xác định che mưa nắng là chính.