Đánh giá Vios sao có thể ồn đến nhức óc vậy nhỉ?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Ko cụ nào nhắc ford fiesta nhỉ, xe hạng B mà cách âm khác biệt cả bọn
:)) thiết kế khó nuốt, không gian chật là những điểm trừ khiến chiếc xe cỡ nhỏ bán chạy nhất châu Âu đã bị khai tử tại VN

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Dòng B thì na ná nhau. Trc em đi Vios lên Outlander thấy khác bọt hẳn.
Còn loanh quanh accent, city, attract các kiểu thì chả thấy khác biệt gì.
Chuẩn cụ ạ. Hãng nào cũng cố nói về điểm mạnh của mình nhưng thực tế sự khác biệt là không nhiều trong cùng phân khúc hạng B. Nhất là ở thị trường Vn khi chiếc xe ô tô bị thổi giá quá cao so vs giá trị thật.

Gừng

Xe container
:)) thiết kế khó nuốt, không gian chật là những điểm trừ khiến chiếc xe cỡ nhỏ bán chạy nhất châu Âu đã bị khai tử tại VN
con vios cụt đuôi khoang xe nó r ộng gấp đôi LuxA

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Mình đang đi vios, G2020, công nhận là nó ồn, ngoài ra hệ thống treo kém, đi vào đường xấu hoặc gồ ghề, cảm tưởng như lốp bị xì hơi, bánh lắc lia lịa, phải nhìn cảm biến áp xuất lốp (cái này lắp thêm) mới yên tâm. Chưa kể tôn vỏ mỏng, đi đường đá răm bắn vào nghe rào rào. Ha ha,

Nhưng có một điều cực kỳ ưng, là bảo trì bảo dưỡng rẻ, sắp đi bảo dưỡng mốc 4v rồi mà chưa lần nào tốn quá 1tr cho mốc 1v, chưa lần nào quá 500k cho mốc 5k.

Đi chơi 3200km mà tính ra chỉ 1k/km. Rẻ vô đối,
Xe cụ chắc bị lỗi rồi

hongins174

Xe buýt
Em hỏi các cụ, Vios bản taxi có khác bản thường không, chứ e đi taxi Vios phải nói là ồn nhức óc, tiếng ồn dội từ trên nóc xuống rần rần, lộc cộc, ù ù... muốn bể đầu luôn.
Sao một chiếc xe ồn như thùng tôn, giá lại đắt, mà nhiều người sống chết đâm đầu mua nhỉ? Phải nói ngồi ghế sau, gặp đường phố chỉ hơi rỗ thôi, là mệt mỏi, đau đầu như hành xác rồi.
Ngồi taxi sẽ khó có cảm giác sướng. Vios là xe hướng đến túi tiền của người lái chứ hành khách như bác không phải đối tượng của họ.

Em hỏi các cụ, Vios bản taxi có khác bản thường không, chứ e đi taxi Vios phải nói là ồn nhức óc, tiếng ồn dội từ trên nóc xuống rần rần, lộc cộc, ù ù... muốn bể đầu luôn.
Sao một chiếc xe ồn như thùng tôn, giá lại đắt, mà nhiều người sống chết đâm đầu mua nhỉ? Phải nói ngồi ghế sau, gặp đường phố chỉ hơi rỗ thôi, là mệt mỏi, đau đầu như hành xác rồi.
Cụ "cách ly" hẳn vios đi, taxi chỉ gọi 7 chỗ thôi

HI_CLASS

Xe điện
Xe e bản E MT 2021, đi cao tốc công nhận ù thật nhất là đoạn nào nhám nhiều nhưng đường ngon, mới thảm nhựa thì chạy 120 vẫn đầm mà. So với bọn cùng phân khúc thì như nhau hêt

quangtu

Xe hơi
Em nghĩ ồn trong mức cho phép, chả kỳ vọng nhiều ở 1 con xe tầm thấp

pisces_hn

Xe container
Ah. Đi taxi có thể họ để lốp quá cũ hoặc bơm lốp căng cho đỡ dính đinh nó cũng ồn hơn bình thường. Với cả đám xe này ngồi sau nó ồn hơn ngồi phía trước.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
So với Yaris có kém lắm ko cụ chủ? Em chạy con Yaris 2010 1 chuyến đi Hà Nam thấy ko đến nỗi.
À, Yaris của cụ đời 2010 là nhập 100% rồi. Còn nhập đâu, xét sau. Yaris dẫu sao nó là mẫu xe toàn cầu + nhập nên chất lượng sẽ có phần khác bọt hơn chăng?

Bopbun

Xe điện
Nghe các bác phán mà em thấy phát khiếp, nào là ồn lộng óc, bể đầu, nào là thùng tôn bánh lắc lia lịa, đất đá dội rào rào. Cảm giác như mấy bác đều là dân đại gia quen chạy xe sang hay sao. Em thì kể cả Mẹc em thấy nó đỡ ồn hơn tí, nhưng chỉ là một tí. Con mẹc C này em đo iphone độ ồn có lúc lên 83-85 dB là chuyện thường. Vios thì em đi taxi thấy cũng có ồn mà cũng chẳng để ý lắm. Nhưng nghe các bác mô tả mà em thấy con vios ồn ngang ngửa xe tăng, ngồi một tí chắc chết vì đau đầu. Vậy mà nó lại là con xe bán chạy nhất mới lạ, không lẽ dân mua xe đều tai thép hay sao vậy?
Bàn về xe cộ các bác nên kỹ thuật tí, nên lấy iphone ra đo xem độ ồn là bao nhiêu dB, con số cụ thể. Tránh vì cảm tính mà phóng đại, chênh nhau 1-2 dB nhưng vì ghét mà 1-2 dB nó to như con voi.

tuananh030393

Xe buýt
Cụ chủ kêu VIOS hoàn lương ồn, bể óc thì không có gì ngạc nhiên cả (đương nhên là như thế), còn cụ muốn thì tìm con mới chắc sẽ ổn hơn, nếu điều kiện cho phép thì nâng cấp lên phân khúc trên thì sẽ giảm được các tiếng ồn...

Bopbun

Xe điện
Chắc cụ chủ thuộc dạng hay lắng nghe mùa xuân về. Mùa xuân mà cũng nghe được thì vios phải nói là kêu như sấm. Cụ nào đi máy bay thử để ý nghe xem, chả ồn lộng óc, nhưng nếu vì cảm giác lên mây nó lạ sẽ quên hết cái ồn. Ồn hay không là do tâm hồn. Nó cũng chỉ có từng đó đề xi ben thôi.

Racehorse206

Xe tăng
Nó ồn bởi vì khu vỏ nó mỏng, thiếu đi các vật liệu cách âm, ngày xưa em đi con altis còn ồn huống chi Vios