Đánh giá Vios sao có thể ồn đến nhức óc vậy nhỉ?

vutranhung

Xe tăng
Ko cụ nào nhắc ford fiesta nhỉ, xe hạng B mà cách âm khác biệt cả bọn

anhcado

Xe hơi
Em hỏi các cụ, Vios bản taxi có khác bản thường không, chứ e đi taxi Vios phải nói là ồn nhức óc, tiếng ồn dội từ trên nóc xuống rần rần, lộc cộc, ù ù... muốn bể đầu luôn.
Sao một chiếc xe ồn như thùng tôn, giá lại đắt, mà nhiều người sống chết đâm đầu mua nhỉ? Phải nói ngồi ghế sau, gặp đường phố chỉ hơi rỗ thôi, là mệt mỏi, đau đầu như hành xác rồi.
Làm gì mà yếu đuối thế.

Tipcar nó đo độ ồn xe Vios vs Accent vs City đó. Chênh nhanh có 1, 2 db thôi. Như nhau cả.

Ồn ồn là so với xe gì đã?

E đi xe vios taxi mãi có thấy vẹo gì đâu. Các bố tả như là chạy máy cày không bằng.

Chỉnh sửa cuối:

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cụ gặp phải cái xe tã, rồi đánh đồng luôn tất cả, gặp thêm mấy cụ tát nước theo mưa ở bên trên, em đang đi hạng C, vành to lốp mỏng, ồn cũng kém gì vios vành nhỏ lốp béo đâu :D
Chắc nhiều cụ còn hok phân biệt dc ồn với ù!
Đúng đó cụ. Chưa gì đã gào lên để lập thớt

Vang999

Xe buýt
Đang đi xe hạng D, E thì ngồi lên vios thấy ồn. E ngồi vios đã thấy sướng hơn con airblade đi làm hàng ngày rồi. E vừa quay xe 180 độ khi tí nữa thì cọc accent đây

bangtam

Xe tải
Đang đi xe hạng D, E thì ngồi lên vios thấy ồn. E ngồi vios đã thấy sướng hơn con airblade đi làm hàng ngày rồi. E vừa quay xe 180 độ khi tí nữa thì cọc accent đây
chúc mừng cụ sáng suốt, mém xíu thì về đội chuyên thay cột lái điều hòa màn hình với cả bình điện, ha ha ha (ngoài ra còn cái máy củ chuối nữa chứ )

TVinh1706

Xe máy
Có thể xe nó rã quá ấy ạ, xe dịch vụ mà. Xe nó có nát ra thì họ cũng vẫn chạy. Em chưa bao giờ nhìn thấy con taxi nào mà nó lành lặn cả, chỉ thấy đủ kiểu tan nát thôi. Còn vios có ồn hay không thì em không biết, đời chưa một lần ngồi nó nên cũng ko hiểu mô tê gì về nó cả, nhưng em thấy nhiều luồng ý kiến trái chiều về nó nên cũng tò mò.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Cảm quan cá nhân thì tùy người cảm nhận thôi cụ, êm ái thì cứ lên maybach thôi. Sedan hạng B xe mới thì xêm xêm nhau cả, chê thằng nọ ồn hơn thằng kia chẳng qua chỉ là do truyền thông chưa ăn đc tiền của thằng kia hay thằng nọ thôi.
Hôm nay e vừa book con 2019 MT dịch vụ, chạy đường xấu tí là nhựa kêu,và 1 vài thứ long xòng xọc, con accent thì em hay ngồi ko đến mức như vậy, còn tiếng ồn bên ngoài thì 2 thằng same same nhau thôi

rain0503

Xe tải
vios thì đòi hỏi được gì, xe chạy grab với taxi quan trọng bền bỉ tiết kiệm là trên hết, ồn thì kệ

N_[Ga con]

Xe tải
Em cũng mới lấy G2021. Nói chung cùng phân khúc em thấy như nhau thôi. Em cũng chỉ coi nó là phương tiện. Quê Ngoại xa nhất cũng chỉ 120 km nên chỉ mong em nó bển bỉ, luôn luôn sẵn sàng lên đường, ồn tý thì bật nhạc mà cùng mất 1h trên cao tốc là ồn nhất thôi ( em là người dùng ạ )

bangtam

Xe tải
Hôm nay e vừa book con 2019 MT dịch vụ, chạy đường xấu tí là nhựa kêu,và 1 vài thứ long xòng xọc, con accent thì em hay ngồi ko đến mức như vậy, còn tiếng ồn bên ngoài thì 2 thằng same same nhau thôi
Xe dịch vụ, người ta để cả đống đồ linh tinh trên xe, chưa kể nó còn va quệt, tai nạn, nên nó long xòng xọc lên là đúng rồi, cụ book nhằm xe mà người ta giữ gìn thử xem nó êm không. Accent thì tôi chạy rồi, chẳng có gì gọi là đặc biệt cả, cái máy nó củ chuối hơn vios nhiều đấy, ngồi trong khoang mà nghe cả tiếng máy vọng vào.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-E thấy ngồi mấy con xe Hàn, nhất là xe Hàn nhập thì mới đầu có cảm giác lái cũng chắc chắn và đỡ ồn hơn mấy con Toy LD cùng pk. Nhưng sau 1 tg thì độ ồn tăng lên thấy rõ, tay lái, ht treo và khung gầm xuống khá nhanh, chả bù cho mấy con xe Toy hay Honda LD nếu cùng đk sd chỉ chạy gđ và đc bd đầy đủ thì sau 7-10 năm với tầm loanh quanh 10 vạn km thì vẫn thế, cảm giác nó xuống rất ít? :-"

bangtam

Xe tải
-E thấy ngồi mấy con xe Hàn, nhất là xe Hàn nhập thì mới đầu có cảm giác lái cũng chắc chắn và đỡ ồn hơn mấy con Toy LD cùng pk. Nhưng sau 1 tg thì độ ồn tăng lên thấy rõ, tay lái, ht treo và khung gầm xuống khá nhanh, chả bù cho mấy con xe Toy hay Honda LD nếu cùng đk sd chỉ chạy gđ và đc bd đầy đủ thì sau 7-10 năm với tầm loanh quanh 10 vạn km thì vẫn thế, cảm giác nó xuống rất ít? :-"
Em có cùng đánh giá với cụ

laobo

Xe buýt
Em hỏi các cụ, Vios bản taxi có khác bản thường không, chứ e đi taxi Vios phải nói là ồn nhức óc, tiếng ồn dội từ trên nóc xuống rần rần, lộc cộc, ù ù... muốn bể đầu luôn.
Sao một chiếc xe ồn như thùng tôn, giá lại đắt, mà nhiều người sống chết đâm đầu mua nhỉ? Phải nói ngồi ghế sau, gặp đường phố chỉ hơi rỗ thôi, là mệt mỏi, đau đầu như hành xác rồi.
em thấy bình thường mà. nhưng em đi vios nhập Nhật. Các xe vios taxi họ khai thác xe là chính nên chạy nhiều..1 năm dã 15V rồi... chạy nhiều thì xe nào chẳng xuống cấp, ồn. Bác thử lên 1 con xe vd: city, accent mà chạy trên 20V xem

Lucas_lee

Xe tăng
Dòng B thì na ná nhau. Trc em đi Vios lên Outlander thấy khác bọt hẳn.
Còn loanh quanh accent, city, attract các kiểu thì chả thấy khác biệt gì.

ubisapro

Xe trâu
Được anti gán cho biệt danh thùng tôn nên auto ồn, gạch đá cứ thế theo hướng này mà ném thôi :D

mrbean1102

Xe máy
Em cũng mới lấy G2021. Nói chung cùng phân khúc em thấy như nhau thôi. Em cũng chỉ coi nó là phương tiện. Quê Ngoại xa nhất cũng chỉ 120 km nên chỉ mong em nó bển bỉ, luôn luôn sẵn sàng lên đường, ồn tý thì bật nhạc mà cùng mất 1h trên cao tốc là ồn nhất thôi ( em là người dùng ạ )
Em cũng lấy con này thấy chả vấn đề gì, đi đường xóc, đá dăm thì ồn là đương nhiên, cũng phân khúc thì chả chênh nhau là mấy. Trước định xịt phủ gầm, làm cách âm, ... mà tham khảo chán chê không thấy hơn mấy nên thôi. Tiền ít mà cứ đòi hít thơm thì chịu =))

qujl0p21

Xe đạp
Con yaris nhật của mình. bật quạt gió số 3 là áp tiếng ồn. Giảm xuống 2 là có chút vù vù rào rào từ lốp xe. Nhưng đường đẹp mà không cố tình để ý cũng coi như không

danghung83hn

Xe buýt
Mình đang đi vios, G2020, công nhận là nó ồn, ngoài ra hệ thống treo kém, đi vào đường xấu hoặc gồ ghề, cảm tưởng như lốp bị xì hơi, bánh lắc lia lịa, phải nhìn cảm biến áp xuất lốp (cái này lắp thêm) mới yên tâm. Chưa kể tôn vỏ mỏng, đi đường đá răm bắn vào nghe rào rào. Ha ha,

Nhưng có một điều cực kỳ ưng, là bảo trì bảo dưỡng rẻ, sắp đi bảo dưỡng mốc 4v rồi mà chưa lần nào tốn quá 1tr cho mốc 1v, chưa lần nào quá 500k cho mốc 5k.

Đi chơi 3200km mà tính ra chỉ 1k/km. Rẻ vô đối,

pisces_hn

Xe container
Mình đang đi vios, G2020, công nhận là nó ồn, ngoài ra hệ thống treo kém, đi vào đường xấu hoặc gồ ghề, cảm tưởng như lốp bị xì hơi, bánh lắc lia lịa, phải nhìn cảm biến áp xuất lốp (cái này lắp thêm) mới yên tâm. Chưa kể tôn vỏ mỏng, đi đường đá răm bắn vào nghe rào rào. Ha ha,

Nhưng có một điều cực kỳ ưng, là bảo trì bảo dưỡng rẻ, sắp đi bảo dưỡng mốc 4v rồi mà chưa lần nào tốn quá 1tr cho mốc 1v, chưa lần nào quá 500k cho mốc 5k.

Đi chơi 3200km mà tính ra chỉ 1k/km. Rẻ vô đối,
Giá trị của xe hạng này là nhìn nó đỡ nghèo hơn xe hạng A thôi, còn kết cấu cơ bản nó cũng ngần ấy linh kiện. Muốn ngon muốn êm thì mua xe cũ hạng cao hơn cụ ạ.