Thảo luận Vài nét về Chevrolet Orlando 2013 - tự tay em viết các bác ợ ^^

Dangmanh

Xe hơi
Website
sieuthixehoitructuyen.com
Báo cáo các bác mod là em biết post số điện thoại trên ảnh là sai nội quy, nhưng mà ảnh em lỡ ad hết rồi, mà bài này tự tay tổng hợp nên muốn chia sẻ với anh em trong OF, mong các bác cho em nó ở đây mấy ngày rồi xóa cũng được nhá...^^....

CHEVROLET ORLANDO là một dòng xe 7 chỗ thuộc phân khúc xe MPV. Mang trong mình vẻ đẹp đầy chất Mỹ với một thương hiệu uy tín toàn cầu, Chevrolet Orlando đang là một trong những dòng xe đa dụng đẹp, hiện đại và ấn tượng nhất trong thời điểm hiện tại ở Việt Nam.

Cạnh tranh trực tiếp với đối thủ Toyota Innova đã quá ư già nua và cũ kỹ đến từ nhật bản, Orlando đang phần nào dần chứng minh được ưu thế của mình trên thị trường xe đa dụng 7 chỗ. Vậy chúng ta hãy cùng tìm hiểu Chevrolet Orlando, anh chàng đến từ nước Mỹ này có những đặc điểm gì khiến cho người yêu xe lại thích thú đến vậy.

VỀ THƯƠNG HIỆU - KIỂU DÁNG

Ai sành về xe cũng biết rằng, Chevrolet là thương hiệu của công ty General Motor của Mỹ - Một trong 2 thương hiệu đứng đầu thế giới về doanh số bán xe hàng năm. Chắc chắn ai là người thường xuyên xem phim hành động của Mỹ, đặc biệt là gần đây là bộ phim khoa học viễn tưởng Transformers sẽ thấy rất nhiều những chiếc xe mang biểu tượng dấu cộng vàng chói của Chevrolet - Đây chính là một trong những thương hiệu xe mà người Mỹ rất ưa chuộng. Tuy ở Việt Nam vẫn còn tâm lý chuộng xe máy và ô tô của nhật. Nhưng chắc hẳn, khi thị trường ngày càng mở cửa thì theo xu hướng của thế giới, sự quan tâm đến những chiếc xe mạnh mẽ đến từ nước Mỹ sẽ ngày một tăng cao trong tương lai không xa.

Về kiểu dáng, Orlando mới là sự phá cách trong thiết kế so với các xe MPV hiện tại. Hình dánh bên ngoài Chevrolet Orlando mới trông rất mạnh mẽ, và ấn tượng.
Về hình thức thì Orlando mang đúng âm hưởng của các dòng xe "cơ bắp" đến từ Mỹ như Camaro, malibu, Colorado....Sẽ thật khó tìm được một chiếc xe cùng phân khúc mà có được dáng dấp mạnh mẽ như Orlando

NGOẠI THẤT

Việc thiết kế những đường dập gân hiện đại, chắc chắn và mang phong cách sáng tạo của Chevrolet. Orlando mang lại cảm giác đầy năng động cho những người hiện đại, tiên tiến, luôn hướng tới những điều mới mẻ. Logo Chevrolet thiết kế 3D nổi bật, được đặt tôn vinh bên cạnh mặt lưới tản nhiệt mở rộng với viền mạ crom sang trọng và đầy nam tính.

Cụm đèn pha lớn được viền đen, mô phỏng theo hình bình hành tối đa hóa vùng sáng, thêm an toàn cho xe. Thiết kế chi tiết hóa đến từng centimet với tay nắm cửa mạ crom, gương chiếu hậu cùng mầu thân xe, larang đúc 17 inch, đuôi xe vuông vức, khỏe mạnh cùng với đèn hậu được thiết kế đặc biệt, làm nổi bật thêm vẻ đẹp mạnh mẽ của Chevrolet Orlando
- gần như chiếc xe không thể tìm ra một chi tiết thừa nào cả. Nếu so với các đối thủ cạnh tranh như Toyota innova, Kia Caren...các mẫu xe đã quá cũ kỹ về kiểu dáng, thì Chevrolet Orlando dường như không có đối thủ.

NỘI THẤT - TIỆN NGHI

Nội thất của Orlando thể hiện sự sáng tạo nhưng vẫn đảm bảo tính tiện ích, theo đúng tiêu chí Chevrolet theo đuổi. Ghế ngồi được bọc da cùng tông mầu với taplo trông rất hài hòa và sang trọng. Cùng với không gian ngồi rộng rãi, khay để cốc cho hàng ghế sau, tay lái bọc da, tựa nghỉ tay cho người lái, khả năng gập ghế tạo không gian linh hoạt đã khiến cho Orlando sở hữu một nội thất hấp dẫn hơn bao giờ hết.

Song song với nội thất bắt mắt, Orlando mới còn sở hữu rất nhiều những trang thiết bị tiện nghi hiện đại như: Chìa khóa thông minh Start/stop, màn hình hiển thị đa thông tin, tay lái gật gù điều chỉnh bốn hướng, nút điều chỉnh âm thanh trân vô lăng, điều hòa tự động có cửa gió hàng ghế sau, gương chiếu hậu gập điện, chỉnh điện có chức năng sấy, khóa cửa trung tâm, lên xuống kính một chạm, âm thanh 6 loa, radio, CD, USB, MP3..... Với vô số các tiện nghi như vậy khiến cho người cầm lái thực sực cảm thấy thích thú mỗi khi sử dụng chiếc xe của mình.

TÍNH NĂNG AN TOÀN

Khác với việc coi trọng sự bền bỉ của người nhật, hay hướng tới các trang thiết bị tiện nghi như người Hàn, Người Mỹ luôn coi sự an toàn là số một - và Chevrolet Orlando mới cũng không nằm ngoài triết lý đó. Ở Orlando, chúng tôi quan tâm tới cả an toàn chủ động và an toàn bị động. Thiết kế khung sườn chắc chắn với những thanh giằng bằng thép siêu chịu lực làm giảm thiểu lực va chạm từ bên sườn xe và trực diện. Hệ thống phanh ABS, đèn sương mù và hệ thống chống trơn trượt, và hệ thống túi khí hàng ghế trước là những đặc điểm nội trội giúp bạn an tâm trên mỗi chuyến đi. Ngoài ra Orlando còn được trang bị hệ thống chống trộm, hệ thống cảm biến lùi giúp đảm bảo an toàn cho chính bản thân chiếc xe thân yêu của khách hàng.

MẦU SẮC

Chevrolet Orlando mới có tổng cộng 6 mầu

CÁC THÔNG SỐ CỦA CHEVROLET ORLANDO

dinhtlc

Đi bộ
quá hay luôn bác ợ........LIKE IT

trunggenius

Xe điện
Em thích màu trắng 11U nhất. Nói chung em này dành cho các cụ thực tế... đi nhiều người :D

MrLeo

Xe hơi
Số 2 Tôn Thất Thuyết - Mỹ Đình - Từ Liêm - Hà Nội
Website
mydinhford.org

Taihoatu

Xe lăn
Cụ viết hay quá - cái xe nổi trội quá, ưu việt quá, tiếc rằng trên đường đi nhìn đỏ mắt mới thấy một chiếc - Đúng như Sologan: Thương hiêụ Mỹ - Xuất xứ Hàn Quốc - Lắp ráp ở VN

Katori Vũ

Xe tải
Cám ơn cụ đã post bài giới thiệu về e nó :) cụ sag giao lưu với ae Orlando Club nhà cháu bên trog thớt Orlando đam mê và khám phá ;)

hong.viwaco

Xe container
Đây là bản Orlando LTZ 2013 cải tiến phải không cụ? Bản 2013 trước chưa có smart key:-bd

Dangmanh

Xe hơi
Website
Cụ viết hay quá - cái xe nổi trội quá, ưu việt quá, tiếc rằng trên đường đi nhìn đỏ mắt mới thấy một chiếc - Đúng như Sologan: Thương hiêụ Mỹ - Xuất xứ Hàn Quốc - Lắp ráp ở VN

- Xuất xứ Hàn Quốc: Chuyện bình thường mà cụ: các hãng xe vẫn đặt nhà máy sản xuất ở châu á như Hàn quốc, Trung Quốc, Thái lan..cho rẻ đó thôi

- Lắp ráp ở VN:
Merc giờ còn lắp ráp nữa mà cụ

cụ cứ ác cảm với em nó chứ nhà em sử dụng 2 em Chevrolet đi còn hơn khối mấy anh xe nhật cùng tầm tiền...dám khẳng định với bác luôn

Dangmanh

Xe hơi
Website
Cám ơn cụ đã post bài giới thiệu về e nó :) cụ sag giao lưu với ae Orlando Club nhà cháu bên trog thớt Orlando đam mê và khám phá ;)

Vâng, em cảm ơn cụ có lời mời, em mời cụ chén rượu nhạt ^^

Inox75

Xe tăng
Bản mới này đã có xe chưa ạ? giá rổ thế nào? nhiều người cũng đang quan tâm đến em này lắm vì bản cũ hiện tại GM VN tạm ngừng SX nên nhu cầu tìm hiểu và mua xe tương đối đấy cụ chủ ạ.

TAD68

Xe đạp
Còn thiếu vài cụ bên orlando club "đam mê khám phá" nữa, các cụ bên đấy vào hết đi cho xôm ạh! Bên orlando club " đam mê khám phá" đang sêu thông tin đấy ạh, cụ nào có xe hoặc đang định dước em nó hoặc ngắm nhìn em nó thì cũng vào nốt đi ạh, bên em off ẹp thường xuyên lắm!!!

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
cái mà orland ko vượt qua được inova là thương hiệu,thương hiệu của toi đã quá lớn trong lòng người việt nam và máy móc độ bền thì đã được khẳng định trong khi chevy mới vào vn ko lâu và vẫn còn ám ảnh bới deawoo,điều nữa là khoảng cách gầm thấp hơn khiến orland yếu thế hơn do chất lượng mặt đường vn nhiều vùng sâu xa ko tốt lên họ dễ dàng chọn 1 chiếc xe mang mác toi với máy móc bên bỉ và gầm cao hơn mặc dù các yếu tô còn lại ko thể so với orland,giá mà gầm của orland cao bằng inova và chiều dài xe tăng thêm 1 chút nữa thì có lẽ cán cân sẽ thay đổi

Quang Orlando

Đi bộ
Thằng bạn vừa rước em Toy Fortuner, nó thử xe mình và thừa nhận Orlando ko rồ máy khi đạp thốc ga như Toy Fortuner, cách âm tốt hơn, nội thất bố trí rất thoáng và đễ điều chỉnh, đặc biệt: Tay lái Orlando cực nhẹ. Chỉ có điều nó chê Orlando của cháu hơi thấp!!!
Chính vì nó thấp nên cháu lại thích vì nhà cháu ko được cao cho lắm nên để xe trong sân nhà rất hợp, hơn thế nữa, vợ cả cũng thấy thích vì nó hợp với nữ.

Dangmanh

Xe hơi
Website
Bản mới này đã có xe chưa ạ? giá rổ thế nào? nhiều người cũng đang quan tâm đến em này lắm vì bản cũ hiện tại GM VN tạm ngừng SX nên nhu cầu tìm hiểu và mua xe tương đối đấy cụ chủ ạ.

vâng, thanks cụ, thế nên em mới tổng hợp và xin ý kiến các cụ mà

Dangmanh

Xe hơi
Website
đọc mãi thì hóa ra chữ ký cũng là sale :)) văn thì tựa tựa các bài trên mạng. cảm nhận lái hay gì gì nữa ở đâu thì chưa thấy :))

bá cáo cụ, cụ không đọc ký thôi chứ em đã bao giờ bảo em ko phải là sale đâu nhỉ??? mà là sale thì ko có quyền cho người tiêu dùng thông tin ah cụ????

Cụ lại cũng ko đọc kỹ tiêu đề, bài này là tổng hợp về thông số kỹ thuật cũng như đặc tính chứ không phải bài viết về cảm nhận cảm giác lái, còn nó có mang vài âm hưởng cũ các bài viết khác là bình thường vì ngay tiêu đề em cũng bảo là đây là bài tổng hợp cơ mà nhể????

Bác trước khi bắt bẻ nên đọc kỹ chút nhé

Dangmanh

Xe hơi
Website
Còn thiếu vài cụ bên orlando club "đam mê khám phá" nữa, các cụ bên đấy vào hết đi cho xôm ạh! Bên orlando club " đam mê khám phá" đang sêu thông tin đấy ạh, cụ nào có xe hoặc đang định dước em nó hoặc ngắm nhìn em nó thì cũng vào nốt đi ạh, bên em off ẹp thường xuyên lắm!!!

hà hà, chúc các cụ bên club đó ngày cnagf đông vui với phiên bản mới ạ!!!

Dangmanh

Xe hơi
Website
cái mà orland ko vượt qua được inova là thương hiệu,thương hiệu của toi đã quá lớn trong lòng người việt nam và máy móc độ bền thì đã được khẳng định trong khi chevy mới vào vn ko lâu và vẫn còn ám ảnh bới deawoo,điều nữa là khoảng cách gầm thấp hơn khiến orland yếu thế hơn do chất lượng mặt đường vn nhiều vùng sâu xa ko tốt lên họ dễ dàng chọn 1 chiếc xe mang mác toi với máy móc bên bỉ và gầm cao hơn mặc dù các yếu tô còn lại ko thể so với orland,giá mà gầm của orland cao bằng inova và chiều dài xe tăng thêm 1 chút nữa thì có lẽ cán cân sẽ thay đổi

Mới mà cụ, kinh doanh là cả 1 quá trình...ko phải bây giờ nhưng không có nghĩa là tương lai cụ nhờ