Toyota Raize có thực sự là bom tấn???

Duy_Long.1

Xe buýt
Chào các bác! Em vừa đi lái thử Raize về các bác ạ. Sau 1 ngày sờ - chạm - cầm - nắm - lái em nó :)) thì khá có nhiều điều muốn chia sẻ với các bác.

Trước tiên là về ngoại hình thì em khá ấn tượng. Không biết các bác thế nào chứ em thấy Raize đẹp vãi, kết nhất em Raize vàng.

Xe ở ngoài khá lớn, đặc biệt nhìn từ bên hông. Không gian bên trong, hàng ghế trước chắc ngang sedan hạng B, nhưng khoảng đầu thoải mái hơn do trần cao. Hàng ghế sau rộng rãi nếu chỉ ngồi 2 người lớn và 1 trẻ em, 3 người lớn thì khó thoải mái khi đi xa. Khoảng duỗi chân lớn, khoảng không trần xe cao. Cá nhân em thấy ngồi hàng ghế sau thích hơn ngồi trước. Nội thất trang bị ổn. Với em thì như vậy quá rộng rãi, thoáng đãng rồi.

Động cơ 1.0L em không hi vọng nhiều nhưng lái thử nó khác các bác ạ. Độ bứt tốc khá tốt, không hề yếu. Di chuyển đô thị trong trường hợp phải phanh giảm tốc rồi bứt tốc nhiều thì Raize khá mượt mà. Một chiếc xe SUV đô thị như vậy quá ổn. Nếu kéo khoảng 40 - 50km trong đô thị, Raize vẫn xử lý vô cùng khéo léo, không có độ trễ nải nào. Và kéo lên 60 - 70km nó cũng vẫn thể hiện sự thay đổi rõ rệt.

Với em chiếc SUV hạng A với giá 527 triệu thì Raize là một con xe hấp dẫn, đáng mua. Và em đã xuống tiền các bác ạ :) Với lợi thế gầm cao, xe di chuyển dễ dàng ở đô thị, có về quê gặp đường khó gập ghềnh cũng không lo gặp trở ngại gì.

Bác nào đã lái thử Raize có cùng quan niệm với em không ạ?!"

Ngoại thất (2).jpg

thientudolong

Xe container
hình như con này đại lý đang khan hàng nên đi ngoài đường ít thấy, ngược lại cross thì chạy như lợn con :D

.Bo My

Xe container
Chờ tháng 3 mua xe VF được giảm thuế nhé. :D

catmanal

Xe tải
Raize, Sonet xấu vê lờ
Nhỏ nhỏ, tủn mùn

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Xe bé, động cơ bé quá nên em nghĩ khó có thể thành bom tấn được. :))

cusao

Xe lăn
em dai của cờ ros nhể

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Con này ngon đấy, trông ngoài ko hề nhỏ.

Dân Tổ

Xe container
Sao toàn đi mới 1 ngày đã thành bom tấn các cụ nhỉ? :D

phamhungbs

Xe điện
Bỏ qua em bé nhỏ này; em thấy Cross giờ chạy khắp nơi, tỷ lệ xuất hiện trên đường cao quá.

baongan2511

Xe buýt
cụ nào biết cho em thắc mắc tí là chiều dài cơ sở con kona là 2m6. Con raize này là 2m5 mà tại sao khoang sau chỗ để chân của raize em cảm giác nó còn thoả mái hơn kona nhỉ

Dangduan

Xe hơi
Chào các bác! Em vừa đi lái thử Raize về các bác ạ. Sau 1 ngày sờ - chạm - cầm - nắm - lái em nó :)) thì khá có nhiều điều muốn chia sẻ với các bác.

Trước tiên là về ngoại hình thì em khá ấn tượng. Không biết các bác thế nào chứ em thấy Raize đẹp vãi, kết nhất em Raize vàng.

Xe ở ngoài khá lớn, đặc biệt nhìn từ bên hông. Không gian bên trong, hàng ghế trước chắc ngang sedan hạng B, nhưng khoảng đầu thoải mái hơn do trần cao. Hàng ghế sau rộng rãi nếu chỉ ngồi 2 người lớn và 1 trẻ em, 3 người lớn thì khó thoải mái khi đi xa. Khoảng duỗi chân lớn, khoảng không trần xe cao. Cá nhân em thấy ngồi hàng ghế sau thích hơn ngồi trước. Nội thất trang bị ổn. Với em thì như vậy quá rộng rãi, thoáng đãng rồi.

Động cơ 1.0L em không hi vọng nhiều nhưng lái thử nó khác các bác ạ. Độ bứt tốc khá tốt, không hề yếu. Di chuyển đô thị trong trường hợp phải phanh giảm tốc rồi bứt tốc nhiều thì Raize khá mượt mà. Một chiếc xe SUV đô thị như vậy quá ổn. Nếu kéo khoảng 40 - 50km trong đô thị, Raize vẫn xử lý vô cùng khéo léo, không có độ trễ nải nào. Và kéo lên 60 - 70km nó cũng vẫn thể hiện sự thay đổi rõ rệt.

Với em chiếc SUV hạng A với giá 527 triệu thì Raize là một con xe hấp dẫn, đáng mua. Và em đã xuống tiền các bác ạ :) Với lợi thế gầm cao, xe di chuyển dễ dàng ở đô thị, có về quê gặp đường khó gập ghềnh cũng không lo gặp trở ngại gì.

Bác nào đã lái thử Raize có cùng quan niệm với em không ạ?!"

Ngoại thất (2).jpg
Rẻ, đẹp, option tốt. Đã thế còn máy 1.0 tubo tăng áp thì tiết kiệm xăng, đi phố quá ngon . Thời điểm xăng tăng giá khủng khiếp thế này xe Toy lại đc cân nhắc nhiều !

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
ngoại hình thì em cũng cho là ok . nội thất thì em chưa ngó lên kg dám phán . nhưng máy 1.0 chạy trong tp đường bằng chắc kg vấn đề gì . nhưng chạy full tải 5 người thì trên 300 kg + hành lý mà leo đồi dốc thì em nghĩ em nó cũng hơi căng , chưa kể chạy đường trường em nó hốc trên 6l/ 100km mà máy tubo như thế thì kể ra cũng khá là ăn xăng chứ kg phải là ăn ít xăng đâu. còn chạy trong tp chắc trên 7l là cái chắc . với cửa tiền này nếu là em em kg chơi dòng này mà em đầy sự lựa chọn dòng khác ngon hơi ..ví dụ như cô la chả hạn , hoặc dòng su chả hạn

Chỉnh sửa cuối:

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Ngoại thất thì thua xa xe Hàn.

Leanh65

Xe container
ngoại hình thì em cũng cho là ok . nội thất thì em chưa ngó lên kg dám phán . nhưng máy 1.0 chạy trong tp đường bằng chắc kg vấn đề gì . nhưng chạy full tải 5 người thì trên 300 kg + hành lý mà leo đồi dốc thì em nghĩ em nó cũng hơi căng , chưa kể chạy đường trường em nó hốc trên 6l/ 100km mà máy tubo như thế thì kể ra cũng khá là ăn xăng chứ kg phải là ăn ít xăng đâu. còn chạy trong tp chắc trên 7l là cái chắc . với cửa tiền này nếu là em em kg chơi dòng này mà em đầy sự lựa chọn dòng khác ngon hơi ..ví dụ như cô la chả hạn , hoặc dòng su chả hạn
Con Swift của suzuki nó những 549 tr lận. Chưa kể chả được miễn giảm cái gì sất. Tuy nhiên con Swift em đánh giá ngoại hình cute, hợp với chị em hơn cơ bắp của con Raize này. Còn chạy thì con Swift 1.2 4 máy chắc chắn là ngon hơn con 1.0 tu bo 3 máy của toy rồi. Swift chạy ql dí ga phát lên 90-100km/g ngay, vượt xe chả kém anh trai nào. Xe chạy rất đầm và chắc. Xăng ăn ít chắc số 2 thì không xe nào dám nhận số 1, lại bền vô đối, giữ giá chắc chắn hơn raize.😄

Chỉnh sửa cuối: