[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

vừa đi vừa láii

Xe container
Tù binh U mà cụ, ảnh này là lính U bỏ chạy về phía Khắc cốp bị bắt bới chính lính U.
Nhìn áo, giầy, quần là lính U chưa ko phải lính Nga
Dù sao cũng có hình minh họa là tốt rồi :D

Cụ nghĩ quân Ucr đang chạy thục mạng lại quay lại bắt tù binh NGa sao?=))

Mr.Alo

Xe lăn
Cháu nghĩ đơn giản là oan có đầu nợ có chủ. Anh Zê phải đi bắt đền thằng Anh chứ sao cứ bắt đền thằng Mỹ? Mỹ nó cùn lên nó bảo mày nghe thằng nào thì sang nhà nó mà bắt đền thì sao?
thằng anh kiểu đảm nhận vai truyền tin thôi chứ mình anh sao dám và u cũng chả nghe

tuthang

Xe tăng
Hình PR nó khác hình lính Nga thực tế trên chiến trường cụ ơi. Hầu hết giày dép của lính Nga trên chiến trường Kharkiv đều đúng y như cái hình tù binh Nga bị bắt kia.
Nên cụ đừng có dùng cái logic linh tinh này để bảo đâu đâu cũng là cắt ghép nữa.
Lính Nga mà mặc quần kaki, áo mũ khoác chiến đấu ở Khắc cốp??? Cụ đưa tin về thì đưa cho đúng, loại giày lianh bị trói rau bằng băng dính kia là giày lính U nhé- cụ gh trên mạng ra đầy. Nga nó mới đánh 10/5/2024 vừa rồi nên lính Nga chả nhé mặc quần kaki??? Áo choàng mũ?
Thêm ảnh lính U đi giáy kiểu bị quấn băng dính

xuanphuongccs

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi là, khi chuẩn bị ký thỏa thuận ở Thổ thì thằng Anh xui anh Zê đừng ký, cứ đánh bỏ mịa thằng Ngố đi, tao cho tiền...anh Zê nghe thằng Anh xui giờ nát dư lày? Nhưng sao anh Zê ko chửi thằng Anh lại cứ chửi thằng Mỹ nhể?
Thằng Anh nó chỉ là người đưa tin thôi, nên chửi bố nó đứng sau là chuẩn rồi.

dracula_bg

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi là, khi chuẩn bị ký thỏa thuận ở Thổ thì thằng Anh xui anh Zê đừng ký, cứ đánh bỏ mịa thằng Ngố đi, tao cho tiền...anh Zê nghe thằng Anh xui giờ nát dư lày? Nhưng sao anh Zê ko chửi thằng Anh lại cứ chửi thằng Mỹ nhể?
quả tóc xù sang thì chỉ là để khẳng định và động viên là hội tao sẽ sát cánh đến cùng thôi, chứ trước đó thì Mẽo và đồng bọn phải gật đầu rồi thì anh zê mới dám đâm lao chứ, còn khi cào mặt ăn vạ thì phải đi ăn vạ thằng có quyền có tiền, chứ ăn vạ mấy đồng chí le ve rồi vẫn phải chờ ý kến bên trên thôi
vả lại vừa rôi anh ấy hờn cả thế giới, chứ có dám trách riêng gì mẽo đâu.

Tien NN

Xe hơi
Em biết cụ võng vỉa về nước nào rồi, lộ liễu quá cụ ạ :)) cơ mà, điều em không hiểu là tại sao em cứ cảm thấy có sự thiếu tôn trọng cái nước mời uống trà trong câu văn của cụ :))
Cụ thừa biết nó là ai, mục đích của nó là gì, mà vẫn cứ ko hiểu những việc nó làm là sao?

Royalvertu

Xe đạp
Rõ ràng là pv nó cài hỏi a Ze là có phải lỗi của Mỹ ko?
A Ze rep cực kỳ khôn ngoan là : Ko ,đó là lỗi của cả thế giới,và giờ thế giới nên giúp Ucr giữ bằng đc Khavcov.
Cụ chỉ đọc cái tít rồi cộng với truyền thông Nga cắt xén nên chỉ trích a Ze thôi.
E thông cảm cho tất cả cc hường mà!😎😎😎
Thế tóm lại là TT Zelensky đáng mến của tím có đổ lỗi cho cả thế giới không?

tuthang

Xe tăng
Chinh quân phía sau bắt giữ những người linh U bot chạy, rút luo về phía sau mhw bài cụ Cucumin đăng ảnh là límh Nha bi bắt với áo khoác choàng mũ, quần kaki, giày líunh của U o Khắc cốp- đưa tin sai lệch hoàn toàn không hề có kiểm chứng.
Đây là lịn có nói về việc bắt giữ lính U tháo chạy bới quân U

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Thế tóm lại là TT Zelensky đáng mến của tím có đổ lỗi cho cả thế giới không?
Cụ không cần phải thắc mắc.
UKR thất thế trước Nga là lỗi của "cả thế giới", trong đó có cả lỗi của em và cụ đấy.

tuan_nguyen261188

Xe điện
UKR thất thế trước Nga là lỗi của "cả thế giới", trong đó có cả lỗi của em và cụ đấy.
Chắc gì thế giới của anh Ze đã bao gồm chúng ta...giống nhiều cụ trên này thế giới chỉ có mỗi Mỹ và Phương Tây thui. :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Nhiephong_205

Xe đạp
Yeah, lỗi của cả thế giới. Ko blame đâu nhé.

Các cụ tím nên viết kiểm điểm vì ko làm tròn nhiệm vụ.

Làm thế nào mà quan hệ Nga Trung vẫn tốt thế. À NGO bên TQ ko dễ hoạt động như ở Armenia, ko FB, YT...

Khả năng ông Tập gửi gắm điều gì quan trọng nên cuối buổi thể hiện thân tình vậy. Đài có biến gì tới ko nhỉ.

dracula_bg

Xe điện
vâng thôi em biết lỗi rồi, em xin thành thật xin lỗi cụ Zê vì em không đổi màu,
và các cụ Tím nên chân thành xin lỗi cụ Zê khi chiến trường phím chiến cũng đã thất thủ dẫn đến khặc cộp bại như hiện tại.

newmanhn

Xe điện
Website
Chắc gì thế giờ của anh Ze đã bao gồm chúng ta...giống nhiều cụ trên này thế giới chỉ có mỗi Mỹ và Phương Tây thui. :)) :)) :))
Anh Ze nói thế khiến em thấy có lỗi quá :)) :)):)).
Không có lẽ em là người hành tinh khác ;));));)).

Cú xám hoang dã

Xe đạp
Đây rồi các cụ ơi, lời nguyền đã tới 🤭

View attachment 8524603
View attachment 8524604
Clip này kiểu AI chế đó cụ, em xem rồi và dân mạng cả tây cả ta đều nghiêng về đáp án là troll

Mấy hôm nay toàn bộ mặt trận cũ gần như vắng lặng, chỉ có xung đột lẻ tẻ. Em bổ xung thêm 1 số thông tin và map đã dc định vị thôi

Kherson mặc dù cũng chỉ là xung đột lẻ tẻ ở khu vực Krynky nhưng nó lại dấy lên 1 cái gì đó theo em là khó đoán, những trận đánh nhỏ tiếp tục diễn ra ở những cù lao phần tả ngạn, lính Nga liên tục cho UAV soi và lính đi tuần bằng xuồng, hôm qua em có xem 1 clip 1 xuồng kèm 7 lính Nga bị đánh rớt nài luôn. Chứng tỏ mấy ông Nga ở khu vực này khá là đề phòng khi lực lượng cung đã bị rút bớt để bổ xung cho khu vực tác chiến miền bắc Kharkov

Zaporozhye : có rất nhiều clip cho thấy lính Nga đang làm sạch và thanh tảo phía tây bắc khu vực Rabotyno, thỉnh thoảng vẫn gặp những ổ đề kháng của lính Ukraina nhưng không đáng kể, thường thì họ sẽ bị làm sạch luôn . riêng cái làng hao người tốn của của vả 2 bên này em vẫn giữ quan điểm là người Nga đánh vào đây để làm mất hình ảnh của chính quyền Kiev thôi chứ nó thực sự ko có giá trị gì. Nát bét hết cả còn đâu, không thể dùng vào việc gì dc

Hướng Avdiivka, Marinka, Artemovsk + Kupyansk không có gì hay ho

Duy nhất có gì đó lạ lạ là hướng Kremmina hôm qua xuất hiện 1 clip của UAV Ukraina soi dc 1 toán chừng hơn 10 lính Nga xâm nhập vào khu vực Lyman, có lẽ là lính trinh sát, chưa rõ người Nga tìm hiểu điều gì ở đây mà mò ra quá xa tiền tuyến như vậy . nhưng mọi việc cũng đã đi quá xa, nhóm trinh sát này có thu thập dc gì không thì ko rõ nhưng sau 1 chập pháo kích và FPV giã thì xong hết rồi, có lẽ 200 cả lượt

Chủ đề nóng Kharkov thì em bổ xung thêm map có định vị từ các mapper thân Ukraina thôi, nói chung là rất khó khăn cho Người Ukraina ở phía bắc này, lính Nga không tiến quá nhanh mà họ đánh kiểu vây rồi diệt, luôn không tiến quân ra xa quá tầm pháo với dc của đội nhà, đánh đâu xong đến đấy và xây dựng luôn khu vực phòng thủ, có lẽ lần quay trở lại hỏi thăm bà con Kharkov này họ đã rút ra dc bài học gì đó ở lần "rút lui đến những vị trí thuận lợi hơn " hồi 2 năm về trước 😆.
Muốn hay không muốn thì các cụ phe thân Mỹ cũng nên phải tập thừa nhận là khu vực này tình thế đang rất xấu và lính Kiev đã hoàn toàn ở thế bị động với 1 đội hình chắp vá vay mượn ở khắp những mặt trận khác. Ngoài ra có lẽ tới đây chính quyền Kiev sẽ phải giải trình với các quan thầy Mỹ + liên âu về việc xử dụng 1 mớ viện trợ đắp vào đây để xây dựng tuyến phòng thủ mà giờ loáng cái tan nát hết, lính Nga tiến vào đây quá nhanh, không phải do họ dùng phép thuật gì mà là tuyến phòng ngự ở khu vực này quá yếu, có những nơi là không có bố trí gì ngoài 1 đống răng rồng vừa bé vừa kém chất lượng dc đổ 1 đống ngoài đồng như vật liệu phế thải.

Hướng tây Lyptsi: lính Nga bắt đầu có mặt ở rìa bắc và đông bắc nội thành

Vovchansk : lính Nga đã làm chủ tầm 1/3 tp này ở hướng đông bắc. Chủ công là lính thuộc quân khu bắc và cả lính Chechen, có lẽ nhiệm vụ chính của đội Chechen này là tìm và xử lý đội Nga tân + Chec tân và nhóm cực hữu Kraken, có lẽ không có quy chế tù binh cho đội này

1.25 ton

Xe điện
Lúc thằng Anh nó sang nó bảo là nó chuyển lời của thằng Mỹ mà cụ . :))

Milan1899

Xe điện
‼🇷🇺🇨🇳 Putin đặt hoa tại tượng đài các chiến sĩ Liên Xô ở Cáp Nhĩ Tân, Trung Quốc

Vladimir Putin lưu ý rằng thành phố Cáp Nhĩ Tân là biểu tượng của tình anh em. Trước đó, Tổng thống đã đặt hoa tại tượng đài các chiến sĩ Liên Xô đồng thời cảm ơn chính quyền Trung Quốc đã gìn giữ, tưởng nhớ các chiến sĩ và chăm lo di sản văn hóa tinh thần. Nhà lãnh đạo Nga cũng lưu ý rằng dấu vết của người Nga đã được lưu giữ ở đô thị này bởi các nhà máy, xí nghiệp được các nhà khoa học của họ đã góp phần xây dựng...

Ngày thứ hai trong chuyến thăm Trung Quốc của Tổng thống đã bắt đầu; kế hoạch làm việc và các hoạt động trong ngày hôm nay:
▪Tham gia lễ khai mạc Hội chợ triển lãm Nga-Trung và diễn đàn song phương về hợp tác liên khu vực.
▪Gặp gỡ Phó Chủ tịch nước Cộng hòa Nhân dân Trung Hoa Han Zheng, cũng như lãnh đạo tỉnh Hắc Long Giang.
▪Tham quan Đại học Bách khoa Cáp Nhĩ Tân - trò chuyện với sinh viên, nghiên cứu sinh và giáo viên cũng như giải đáp thắc mắc của họ.
▪Ghé thăm nhà thờ Chính thống duy nhất đang hoạt động trong thành phố.
▪Trò chuyện với báo giới sau chuyến tham quan.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em không có lỗi vụ Kharkov nha, Kharkov vẫn ở trong tim em, Ucr lấy lại nhanh thôi :))

newmanhn

Xe điện
Website