[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

origami

Xe tải
Giờ mời bác Tin đi đâu thì phải có hợp đồng, có chốt đơn.
Chứ mời không sang uống trà thì có nhận lời bác ấy cũng chưa đến đâu. Đến làm cái gì
Chưa gì cụ đã sốt sắng rồi, nhiệm kỳ 6 năm cơ mà, Putin cũng mới nhận chức đầu tháng này chứ mấy; Nhà cũng còn ối việc để ổn định, cơ cấu đầy đủ, lúc đấy không phải hoành tráng sao;

CẦU HIỆP

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi là, khi chuẩn bị ký thỏa thuận ở Thổ thì thằng Anh xui anh Zê đừng ký, cứ đánh bỏ mịa thằng Ngố đi, tao cho tiền...anh Zê nghe thằng Anh xui giờ nát dư lày? Nhưng sao anh Zê ko chửi thằng Anh lại cứ chửi thằng Mỹ nhể?

origami

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi là, khi chuẩn bị ký thỏa thuận ở Thổ thì thằng Anh xui anh Zê đừng ký, cứ đánh bỏ mịa thằng Ngố đi, tao cho tiền...anh Zê nghe thằng Anh xui giờ nát dư lày? Nhưng sao anh Zê ko chửi thằng Anh lại cứ chửi thằng Mỹ nhể?
Anh làm theo lệnh của Mẽo mà; Anh không đảm bảo an ninh thì không sợ, nhưng Mẽo không ký thì coi như vứt;

CẦU HIỆP

Xe hơi
Anh làm theo lệnh của Mẽo mà; Anh không đảm bảo an ninh thì không sợ, nhưng Mẽo không ký thì coi như vứt;
Cháu nghĩ đơn giản là oan có đầu nợ có chủ. Anh Zê phải đi bắt đền thằng Anh chứ sao cứ bắt đền thằng Mỹ? Mỹ nó cùn lên nó bảo mày nghe thằng nào thì sang nhà nó mà bắt đền thì sao?

dzoro

Xe điện
Giờ mời bác Tin đi đâu thì phải có hợp đồng, có chốt đơn.
Chứ mời không sang uống trà thì có nhận lời bác ấy cũng chưa đến đâu. Đến làm cái gì
Em biết cụ võng vỉa về nước nào rồi, lộ liễu quá cụ ạ :)) cơ mà, điều em không hiểu là tại sao em cứ cảm thấy có sự thiếu tôn trọng cái nước mời uống trà trong câu văn của cụ :))

dzoro

Xe điện
Cháu nghĩ đơn giản là oan có đầu nợ có chủ. Anh Zê phải đi bắt đền thằng Anh chứ sao cứ bắt đền thằng Mỹ? Mỹ nó cùn lên nó bảo mày nghe thằng nào thì sang nó mà bắt đền thì sao?
Cụ nhầm rồi, anh Ze rất biết chừng mực khi nói về Mỹ. Anh ấy chỉ trách cả thế giới có lỗi với Ukr thôi ;)

Mont

Xe tải
Tâm lí châu Âu húng chiến thượng đẳng lắm các cụ ạ. Còn gì cay hơn khi nguyên nhân chính dẫn đến mất hàng loạt thuộc địa là phong trào do Ngố khởi xướng. Thời Trung Cổ còn có cuộc chiến Anh - Pháp kéo dài hơn 100 năm, đủ thấy dân da trắng thù dai như thế nào.
Hiện tại xu thế các dân tộc khác trên thế giới tự chủ độc lập lại càng làm phương Tây cay. Ấn Độ, TNK, các nước ĐNA, Trung Đông càng ngày càng đa cực hoá. Tất nhiên có những vùng đất nhỏ hoặc không có tinh thần dân tộc thì sẽ dễ bị lung lay. Armenia vốn cũng chả mấy khi độc lập nên cũng dễ mua chuộc thôi. Nhưng những nền văn minh cổ đại vượt qua được ách thực dân, tự chủ không phụ thuộc vào phương Tây thì cái tội của Ngố là to nhất

tuthang

Xe tăng
Các điểm tuyển quân chất lượng, đầy tiềm năng
Các cụ tiếm đã đúng, này thì lo gì chiện thiếu quân 🤭

View attachment 8524196
View attachment 8524197
View attachment 8524201
View attachment 8524202
View attachment 8524207
Cảnh này là bắt đi quân dịch chứ tự nguyện tòng quân vệ cuốc gì nữa.
Bắt hết trai tráng đi lính thì bảo sao Lafo không đưa quân vào đất U giúp U

tuthang

Xe tăng
Khộ. Tù binh mà giấu mặt thì làm sao làm công tác tuyên truyền được. Cứ như Nga, ông nào ra hàng, mặt mũi cơ bản là rõ ràng, bố mẹ vợ con bên Ukr nhìn thấy mặt mũi cũng yên tâm.
Kiểu bịt mặt này dễ mấy cậu em tóp tóp làm content lắm.

Hi hi.
Tù binh U mà cụ, ảnh này là lính U bỏ chạy về phía Khắc cốp bị bắt bới chính lính U.
Nhìn áo, giầy, quần là lính U chưa ko phải lính Nga

vừa đi vừa láii

Xe container
Tù binh U mà cụ, ảnh này là lính U bỏ chạy về phía Khắc cốp bị bắt bới chính lính U.
Nhìn áo, giầy, quần là lính U chưa ko phải lính Nga
Dù sao cũng có hình minh họa là tốt rồi :D

Cụ nghĩ quân Ucr đang chạy thục mạng lại quay lại bắt tù binh NGa sao?=))

Mr.Alo

Xe lăn
Cháu nghĩ đơn giản là oan có đầu nợ có chủ. Anh Zê phải đi bắt đền thằng Anh chứ sao cứ bắt đền thằng Mỹ? Mỹ nó cùn lên nó bảo mày nghe thằng nào thì sang nhà nó mà bắt đền thì sao?
thằng anh kiểu đảm nhận vai truyền tin thôi chứ mình anh sao dám và u cũng chả nghe

tuthang

Xe tăng
Hình PR nó khác hình lính Nga thực tế trên chiến trường cụ ơi. Hầu hết giày dép của lính Nga trên chiến trường Kharkiv đều đúng y như cái hình tù binh Nga bị bắt kia.
Nên cụ đừng có dùng cái logic linh tinh này để bảo đâu đâu cũng là cắt ghép nữa.
Lính Nga mà mặc quần kaki, áo mũ khoác chiến đấu ở Khắc cốp??? Cụ đưa tin về thì đưa cho đúng, loại giày lianh bị trói rau bằng băng dính kia là giày lính U nhé- cụ gh trên mạng ra đầy. Nga nó mới đánh 10/5/2024 vừa rồi nên lính Nga chả nhé mặc quần kaki??? Áo choàng mũ?
Thêm ảnh lính U đi giáy kiểu bị quấn băng dính

xuanphuongccs

Xe điện
Thằng Anh nó chỉ là người đưa tin thôi, nên chửi bố nó đứng sau là chuẩn rồi.

dracula_bg

Xe điện
quả tóc xù sang thì chỉ là để khẳng định và động viên là hội tao sẽ sát cánh đến cùng thôi, chứ trước đó thì Mẽo và đồng bọn phải gật đầu rồi thì anh zê mới dám đâm lao chứ, còn khi cào mặt ăn vạ thì phải đi ăn vạ thằng có quyền có tiền, chứ ăn vạ mấy đồng chí le ve rồi vẫn phải chờ ý kến bên trên thôi
vả lại vừa rôi anh ấy hờn cả thế giới, chứ có dám trách riêng gì mẽo đâu.

Tien NN

Xe hơi
Em biết cụ võng vỉa về nước nào rồi, lộ liễu quá cụ ạ :)) cơ mà, điều em không hiểu là tại sao em cứ cảm thấy có sự thiếu tôn trọng cái nước mời uống trà trong câu văn của cụ :))
Cụ thừa biết nó là ai, mục đích của nó là gì, mà vẫn cứ ko hiểu những việc nó làm là sao?

Royalvertu

Xe đạp
Rõ ràng là pv nó cài hỏi a Ze là có phải lỗi của Mỹ ko?
A Ze rep cực kỳ khôn ngoan là : Ko ,đó là lỗi của cả thế giới,và giờ thế giới nên giúp Ucr giữ bằng đc Khavcov.
Cụ chỉ đọc cái tít rồi cộng với truyền thông Nga cắt xén nên chỉ trích a Ze thôi.
E thông cảm cho tất cả cc hường mà!😎😎😎
Thế tóm lại là TT Zelensky đáng mến của tím có đổ lỗi cho cả thế giới không?

tuthang

Xe tăng
Chinh quân phía sau bắt giữ những người linh U bot chạy, rút luo về phía sau mhw bài cụ Cucumin đăng ảnh là límh Nha bi bắt với áo khoác choàng mũ, quần kaki, giày líunh của U o Khắc cốp- đưa tin sai lệch hoàn toàn không hề có kiểm chứng.
Đây là lịn có nói về việc bắt giữ lính U tháo chạy bới quân U